Cần giúp: Dùng sữa nào cho trẻ sơ sinh?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Hiền Nhuận, 8/11/2013.

1. hàng nga xách tay

hàng nga xách tay Thành viên sắp chính thức

Ðề: Dùng sữa nào cho trẻ sơ sinh?

bạn tìm mua loại nhạt cho con, nhưng điều quan trọng là phải cho con bú mẹ thật nhiều để sữa mau về và bé được ăn sữa non của mẹ. chúc mẹ tròn con vuông.(ui đọc những bài viết này mình nhớ lại hết khoảng thời gian trước đây. hihi )

Đang tải...

2. coca's

coca's Thành viên tích cực

hóng ý kiễn của các mẹ, em săp sinh rồi, cũng muốn mua 1 hộp dự phòng cho con mà chưa biết laọi nào cả

3. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

cái này phong phú lắm bạn ơi.quan trọng nhất là e bé nhà bạn hợp với loại nào nữa cơ.chứ nh khi mách bạn e bé nhà bạn lại ko hợp thì sao

4. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

em cũng sắp sinh rồi, xin vào để hóng kinh nghiệm của các mẹ ạ

5. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

hihi tớ dùng Nan , thấy bé nhà tớ output cũng ổn, tăng cân ko nhiều nhưng đều

6. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mẹ nó mua sữa hipp gần giống với sữa mẹ nhất.

7. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Bạn cho bé uống thử sữa Bellamy's Organic của Úc xe sao dòng sữa này được chứng nhận Organic rất phù hợp cho trẻ sơ sinh bạn ạ.

8. hungminh123

hungminh123 Thành viên nổi tiếng

Sữa công thức giống sữa mẹ nhất có Friso hàng nội địa Hà lan các mẹ nhé, đã có rất rất nhiều mẹ mới sinh đã và đang cho con uống đều khen sữa thơm mát như sữa mẹ.

9. Béo Nhắng Nhít

Béo Nhắng Nhít Bắt đầu tích cực

Chị dâu nhà em dùng Morinaga số 1

10. huonghe

huonghe Bắt đầu tích cực

Chị em sinh cũng chọn sữa nhạt, cho bé bú song song luôn, chị em dùng Nan HA thấy bảo có thêm tác dụng giảm dị ứng nữa, mà mua lon nhỏ thôi mẹ nó ạ, vì như chị mình đến khi đi làm mới phải mua sữa ngoài, còn chăm chỉ cho bú sữa khác về hết, đừng lo mình k có sữa

11. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

nhà em dùng sữa physolac của pháp con thích lắm

12. nguyentuantu

nguyentuantu Thành viên tập sự

Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh, đặc biệt là sữa mẹ trong 36 giờ đầu được gọi là SỮA NON.

Những bé được bú sữa này thường có sức khỏe tốt hơn rất nhiều so với các bé khác.

Vì trong sữa non có các chất kỳ diệu mà các loại sữa khác không có được:

1. Kháng thể: Khi hệ miễn dịch của các bé chưa hoàn thiện để sản sinh ra đủ kháng thể thì sữa non là cách cung cấp kháng thể trực tiếp giúp cho các bé chống chọi với các tác nhân độc hại khi bước vào môi trường sống mới. Thực nghiệm lâm sàn năm 1992 của bác sĩ Kummer chứng minh kháng thể trong sữa non giúp diệt được virut Rota gây bệnh tiêu chảy cấp nặng cho trẻ sơ sinh.

2. Lợi khuẩn: Với hệ tiêu hóa còn non nớt, việc tiếp nhận 1 loại sữa lạ rất dễ làm cho trẻ bị tiêu chảy. Sữa non của người mẹ có lợi khuẩn giúp hoàn thiện hệ tiêu hóa và hấp thụ dinh dưỡng tốt nhất cho bé.

3. Canxi: Hàm lượng canxi trong sữa non thường cao gấp 4-5 lần các loại sữa thông thường. Đặc biệt canxi trong sữa non có dạng ion nên bé dễ hấp thu hơn.

4. Yếu tố tăng trưởng: Được Stanley Cohen phát hiện năm 1986 và đạt giải Nobel khoa học. Đây là nhân tố giúp tế bào phục hồi và tăng trưởng. Vô cùng cần thiết đối với trẻ sơ sinh.

Sữa non của bò có số lượng lớn và thành phần tương đồng sữa non của người. Thậm chí hàm lượng kháng thể nhiều hơn. Một số tập đoàn lớn trên thế giới với công nghệ cao đã có thể chuyển hóa sữa non thành dạng bột hoặc viên nén, bảo quản được hoàn toàn thành phần.

Các mẹ nên chọn các loại sữa đến từ Newzeland, vì sữa chính là quốc phẩm của họ. Và mua trực tiếp từ công ty, yêu cầu xuất hóa đơn đỏ để tránh trường hợp hàng giả.

Với những mẹ bầu và bé sơ sinh, khi gặp trường hợp cảm, sốt… viêc dùng kháng sinh tân dược là tuyệt đối tránh. Kháng thể trong sữa non là sự chọn lựa tốt nhất để vượt qua giai đoạn này.

Các mẹ muốn hiểu thêm về công dụng sữa non, hay cách chọn lựa loại sữa non tốt nhất có thể gọi cho mình qua số này 0908.375506 (Tú) hoặc email: tuantu822007@gmail.com. Mình sẽ hướng dẫn thêm cho nha. Chúc các mẹ và bé sức khỏe.

13. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Dùng sữa Nutrilon của Séc mẹ nó nhé. Ưu điểm vượt trội của Nutrilon Séc là giống sữa mẹ, sữa nhạt man mát, bé output phân vàng ươm, bé tăng cân đều.