E đã đc sống với chính mình..

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi teppymum, 18/5/2014.

1. teppymum

teppymum Thành viên tích cực

Vc e đn nay đc 4 năm,sống trg gđ nhà chồng có bmc,vc anh chị chồng,vc chị chồng...các cháu díu dít trong 120m2.
    có tp chính gây áp bức là ai các,mẹ cũng hiểu mc,cc..lun tìm,mọi việc để e làm.(em vc út trong nhà).tìm,soi mõi mọi khuyết điểmof e để nói,để dạy đời.chỉ đạo...nói chung mắc bệnh chỉ đạo v khinh thường ng khc.
    mc ,cc luôn rè bỉu con rể,con dâu..k phải máu mủ ruột già hay s nên chỉ thấy trì triết(vô duyên,vô dạng,vô dùng) nghe câu này đã thấy muốn bin vào mồm.(mc e là giáo viên đấy ạ).but nói câu nào khiến ng khc nghe cũng cảm thấy khõ chịu trừ E,thành phần điếc k sợ súng,bơ đi cho nhẹ ng,thế mà nghe nhìu quá nhìu khi nói lại thì bị rập ngay lập tức...vui kinh khủng...bao nhìu bức xúc con cái mc chỉ vùi vào e,vc em khi ở nhà,cn những ng cần nghe thì k bjờ nói.hoho.vui ghê.
    sau vài năm ấy thôi,thông cảm cho bmc,cc,...để sống hòa nhập cùng gđ chồng,..e đã đủ bản lĩnh v suy nghĩ bằng ngàn ấy năm về mọi hđ of mình.(mọi lần cứ có cãi vã j hay bức xúc j mc rất hay méc mẹ đẻ e,vì nghĩ e sợ mẹ đẻ nhưng suy cho cùng thì bà ấy nhầm e sợ mẹ e thì ít mà thương mẹ nhìu nên nhịn v nhịn ).
    chỉ sau mt lần quá đáng đn mức (gắp lửa bỏ tay ng)e đã lm cho ra chuyện.để chừa cái mặt e ra,đừng bao giờ động vào E.
    e vì bức xúc đã điên ,rồ mt ngày,khiến ai cũng sợ,cũng hốt hoảng.mc,bc sợ xanh mặt,cả hàng xóm chỉ trích thái độ bmc với con dâu út (là em) ..
    từ ngày đó đ, nay E mới thấy thợc sự là sống.muốn làm gì thì lm,sốnc theo cách pf mình.k sợ ai dòm ngó,(mặc dù vc em,vẫn ăn chung sinh hoạt chung với bmc như mọi ngày)nhưng thái độ khc hẳn với E như trc kia.
    E thấy như đc cởi bỏ gồng x ích vậy.thếy hả hê v k có j quá đáng aúa với hđ điên rồ of mình vì nó vẫn trong mữc giới hạn nhất định cho phép.
    sau sự viêc mc cũng méc mẹ đẻ E.nhưng mẹ đẻ E quá hiểu về những j khiến E fải nvậy.nên mẹ k nói j với E về chuyện này.
    Em đã rất nhún,rất bồ hòn lm ngọt,nhưng cũng k ngu đn mức bị áp bức mãi đâu ạ.e thì chưa bị ox đánh chỉ cãi nhau,tranh luận thôi.vì qđiểm vc E đã nói rõ với nhau khi về ở với nhau.ông mà đánh tôi thì xl luôn,đêm ông cũng k ngủ ngon đc đâu.máu chó of phụ nữ mà lên khi bị đánh đập thì k ai ngờ đc đâu(nhưng tốt hơn hết là c.e mình tránh đừng để đàn ông đánh,trc hết là đau thể chất lm ạ.sau lại tổn thất tinh thần.đủ mọi bề tổn thất..).
    Chúc cho mẹ nào có nỗi khổ thì mau vực dậy v chóng lấy lại cân bằng như E nhé.đừng nhịn quá,đc 1lầb thôi.chứ lâu quá hođ laiđ tưởng mình bị ngu nên áp bức mãi .chị em cố lến.
    Sống yêu thương,sống tran hòa với mọi người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi teppymum
    Đang tải...

2. Mẹ.bimbim

Mẹ.bimbim Zalo/Viber:0046765672828(Sữa Semper)

Ðề: E đã đc sống với chính mình..

Chúc mừng mn đã đc sống theo đúng những gì mình mong muốn:)

3. love_u_so_much

love_u_so_much

hic nhiều chỗ e chả hiểu mn nói gì í...........

4. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em thì đang chán mà chưa có cách giải quyết

5. Minh Liberi

Minh Liberi

Con giun xéo lắm cũng quằn, mẹ nó thoải mái hơn là tốt rồi

6. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

hic, em vừa đọc vừa dịch mà vẫn chưa hiểu mẹ nó nói gì, bởi có nhiều chỗ không thể dịch ra nổi là gì được, hic

7. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

Không hiểu nàng ấy nói gì luôn. Dù sao thì cũng chắc là mn đang rất vui, chúc mưng mn nhé!

8. hanaav23

hanaav23 Bắt đầu tích cực

Mn đang có tâm lý hứng khởi vì đc sống là chính mình sau mấy năm bị áp bức đây mà,

9. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

làm người quan trọng nhất là được sống là chính mình ạ

10. Vàng Bạc KJ

Vàng Bạc KJ Jewelry of love

mẹ này viết trong cơn bức xúc được giải tỏa nên tiếng anh viết tắt + tiếng việt viết tắt lẫn lộn.
    Nhưng em cũng hiểu được gần đủ
    Chúc mừng mẹ nó đã được sống là chính mình - đó là điều cần nhất - sống mà ko được là chính mình 24/24/365 thì không khác gì đi tù