Em Bé đánh giầy chờ chết trên đường Phố

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi mebutbong, 9/11/2009.

1. pooh_chip

pooh_chip Thành viên tích cực

Mỗi lần đọc những bài về số phận những con người đáng thương là lại chảy nước mắt. Hôm qua xem trên TV thấy có chương trình "ước mơ của Thuý" thấy thương em Thuý quá. Mong sao cậu bé Sao sẽ được giúp đỡ để chữa được bệnh tim. Ngoài xã hội còn nhiều số phận đáng thương lắm.

Đang tải...

2. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

Thứ 7 này chị em mình hẹn nhau ở đâu đó rồi góp tiền đi thăm em Sao luôn

3. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Các bạn ơi, cuối tuần này chúng ta gặp mặt những người ủng hộ bé Sao nha. Thời gian và địa điểm thế nào thì ngày mai sẽ thông báo chính xác.

4. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Ok chị chọn địa diểm có gì chị em alo nhau nhé

5. quynhanh251108

quynhanh251108 Thành viên chính thức

minh cung ung ho cho be Sao roi, khong biet den gio be da duoc vao vien chua nhi??? Minh doc ma thay cam dong qua.

6. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

chị Lan làm đầu cầu cho em ủng hộ với nhé, thôi thì của ít lòng nhiều.

7. thuytran09

các mẹ ơi, sáng mai có ai đi thăm em sao được ko ạ. Hiện giờ có 3 ngừoi đăng ký đi thăm em ý vào sáng mai đó ạ. Có gì pm trên topic nhé.

8. www.Changagoi.com

Em đang kí thêm 1 xuất nhá chị . CHị để lại số Đt cho dễ liên lạc

9. dqtbaoboi

Các bạn ơi, sáng mai những ai có thể đi thăm bé Sao thì đúng 11h trưa có mặt tại cổng viện tim nha.
    Các số đt có thể liên lạc: 01259437524 - Thơ
    0912005421 - Thuỷ

www.Changagoi.com thích bài này.
  10. thuytran09

Sáng nay chị : dtqbaoboi, mph9, changagoi, thuytran09 và shop rùa có ghé thăm em SAO. Em báo cáo sơ lược tình hình em Sao như sau:

Hiện nay em SAo đã được ra viện sức khỏe của em có khá hơn nhưng vẫn còn hơi yếu. Hiện tại em ý đang được cô Lộc cưu mang về nhà. Chờ BS chuyên gia nước ngoài về hội chuản bệnh tình của em rồi đến T1/2010 em sẽ được mổ tim.

11. www.Changagoi.com

Nay đến thăm em Sao , thây em ý có khỏe hơn đôi chút , Nụ cười lại bắt đầu nở trên môi là em thấy vui lắm rồi . Các chị té nhanh quá làm em chưa kịp hỏi thăm gì , hôm nào rảnh qua ngồi nói chuyện bù với em ý mới được chị nhỉ !

Mà Hội mình cũng nên tổ chức 1 buổi nói chuyện , bàn bạc phương hướng cho Hội chứ chị nhỉ

12. dqtbaoboi

Ê đừng có nói tổ chức bàn phương hướng hội kẻo lại bị đóng topic bi giờ...:confused:
    Phải nói là chị em mình tổ chức gặp mặt thui. Sáng nay tui phải té vội vì 2 thằng giặc hôm nay ở nhà có một mình ko ai trông. Cả nhà thông cảm nha. Sang tuần rảnh ta tổ chức gặp mặt nhau chút đi. Nhưng kiếm cái quán nào rẻ rẻ chút:mrgreen:, không nên phung phí, tiền đó để đi giúp được khối người giống em Sao. Mọi người đừng nói tui ki bo à nha. Nói thật hôm nay thấy bé Sao cười tui thấy ấm lòng lắm. Mình chẳng giúp được gì nhưng cũng thấy mừng cho bé vì được nhiều người quan tâm.

13. www.Changagoi.com

Đi Trà Đá , Nhân Trần theo kiểu SV là rẻ nhất : mỗi người chắc hết 3- 4k

Hoặc Cafe Mộc cũng rẻ chị ạ . Lúc nào đi hú em 1 tiếng nhá :rolleyes:

14. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

hihihih, chuc moi nguoi that vui nhe, minh ngong tin tuc tren nay thui

15. thuytran09

Lạnh này nghe trà đá nỏi hết gai ốc chú em ạ. Sang tuần rảnh rang chị em ta hội tụ ọp ẹp .. chớ có nói tới từ thiện kẻo lại khóa topic thì chỉ có liên lạc = phone thôi hii dù sao liên lạc trên này cũng đỡ khối tiền ---> các bác nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

www.Changagoi.com thích bài này.
  16. thuytran09

Em bé đánh giày lại dệt ước mơ trên hè phố

(Dân trí) - “Ở nhà em thấy buồn và cuồng chân nên ra phố đánh giày, kiếm được thêm đồng nào hay đồng đấy, tiền ủng hộ chữa bệnh là một chuyện, còn tương lai nữa anh ạ…”, Nguyễn Văn Sao - em bé đánh giày chờ chết hôm nào lại dệt những mơ ước trên hè phố.

"Ngày mới" của Nguyễn Văn Sao

Mấy ngày nay, trời Hà Nội bớt lạnh hơn, người ta lại nhìn thấy em bé đánh giày Nguyễn Văn Sao hôm nào “nổi như cồn” trên các phương tiện thông tin đại chúng, giờ lang thang trên tuyến phố Lí Thường Kiệt - Quang Trung, “tái xuất” nghề đánh giày.

Khác với lần gặp trước, lần này tôi phải chờ đợi Sao rất lâu em mới có thời gian tiếp tôi bởi bây giờ Sao rất bận, khách đến đánh giày chỗ em không ngớt.

Em lại tất bật với những đôi giày.

Sao tâm sự, bây giờ khách đánh giày chỗ em đông lắm, họ đọc trên báo biết em bị bệnh tim chứ không phải nghiện nên ai đến đây uống cà phê cũng đưa giày cho đánh, có ngày em đánh được vài chục đôi giày. Có những người giày vẫn bóng loáng nhưng họ cũng đưa cho đánh, em hiểu họ đánh giày cũng là để giúp đỡ em có cuộc sống tốt đẹp hơn.

Sao kể, em cũng vừa mua được cho bà chiếc áo ấm từ tiền đánh giày mà em cóp nhặt, nhưng chưa biết ngày nào mới mang áo về cho bà được. Giờ em đang phải điều trị tại nhà, giữ gìn sức khỏe chờ các bác sĩ, chuyên gia nước ngoài sang phẫu thuật tim cho em.
    “Ở nhà cô Lộc một thời gian giờ em cũng đã quen với nếp sinh hoạt của nhà cô. Hàng ngày cô Lộc nấu nướng cho cả nhà ăn, quần áo cô ấy giặt giũ cho em, sữa em tự pha lấy uống. Em muốn nhận cô ấy làm mẹ nuôi, nhưng cô ấy bảo chỉ giúp em chữa khỏi bệnh và dạy dỗ em nên người thôi. Mấy ngày cô ấy trông em trong viện thì việc trông giữ xe cô ấy phải nhờ người khác trông hộ. Thế mà cũng bị “người ta” nhắc nhở đấy…”, Sao kể.

Cậu bé đánh giày nuôi những nước mơ tươi đẹp.

“Sao không ở nhà nghỉ ngơi để chờ ngày bác sĩ mổ tim cho?”, đáp lại câu hỏi của tôi, Sao nói ở nhà mãi thấy cuồng chân, buồn lắm, mấy hôm nay trời ấm lên, em xách đồ ra phố đánh giày, kiếm được thêm đồng nào hay đồng đấy, tiền ủng hộ là để chữa bệnh, còn phải lo tương lai nhiều nữa anh ạ.

Sao kể tiếp, “hôm nọ, cô ruột của em là cô Huyền cũng bắt xe khách từ Lào Cai xuống thăm em, cô ôm em và khóc, cô cho em bánh, kẹo, sữa và cả tiền nhưng tiền thì em trả lại. Em biết cô Huyền rất thương anh em chúng em, nhưng gia đình cô ấy cũng khó khăn, tiền có đâu ra mà cho chúng em…cô Huyền về rồi, giờ em cũng muốn đi học nhưng chẳng biết sẽ bắt đầu từ đâu.”
    “Thế bố mẹ có xuống thăm hay gọi điện cho Sao không?” - Tôi hỏi. Sao im lặng, mắt em hoen đỏ.

Nguyễn Văn Sao bừng sáng với nụ cười trên gương mặt.

Theo các bác sĩ bệnh viện tim Hà Nội thì Sao bị mắc bệnh tim bẩm sinh, rất phức tạp, khoảng cuối tháng 12 đầu tháng 1/2010, các chuyên gia hàng đầu về tim mạch của Viện Tim quốc gia Malaysia sẽ sang Việt Nam phối hợp với bác sĩ, giáo sư để tiến hành phẫu thuật tim cho Sao. Cô Lộc cho biết, hiện Sao đã nhận được hơn 70 triệu đồng tiền ủng hộ trực tiếp từ những người hảo tâm. Qua báo Dân trí, cô Lộc và Sao xin được gửi tới những người đã giúp đỡ Sao lời cảm ơn sâu sắc nhất.

Sửa lần cuối: 25/11/2009
  17. dqtbaoboi

Cám ơn em thuytran09 nha. Những thông tin này quả thật sẽ làm ấm lòng rất nhiều người. Nụ cười đã trở lại trên gương mặt ngày nào còn ngấn lệ của bé Sao. Chúc bé nhanh chóng dệt được những ước mơ nhỏ bé của mình.