3 tháng giữa: em be dap rat manh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi luna_4teen, 10/7/2008.

1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Các bạn đừng lo , mang thai lần đầu chưa có kinh nghiệm nên nhiều khi bé máy mà mình ko biết . Hồi 5 tháng mình cũng ko thấy bé máy nhưgn những tháng sau thì bé nghịch lắm , lúc đó bạn sẽ cảm nhận con rõ hơn .

À mà bs khám cho mình bảo là mẹ nào rau bám mặt trước thì sẽ chậm cảm thấy con máy hơn là các mẹ có rau bám mặt sau đấy . nhưng rau bám mặt trước thì con hấp thụ chất dinh dưỡng tốt nên bé thường bụ bẫm .
    Ko thấy bé máy thì lo nhưng máy mạnh quá cũng ko tốt đâu nhé . Nếu bé bị tràng hoa quấn cổ thì bạn càng phải theo dõi kỹ, thấy bé máy mạnh quá là phải đi khám ngay vì có trường hợp bé máy mạnh quá là do bị rau thít chặt vào cổ đấy , phải cấp cứu đấy các mẹ ạ

Đúng là có được 1 đứa con là công trình vĩ đại của các bà mẹ , lo từ lúc mang thai cho đến khi có cháu, chắt , chít :mrgreen::mrgreen::mrgreen:

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Cam on cac me vi nhung thong tin bo ich nha. Lan dau tien minh bi hu thai nen lan nay ca minh va OX deu lo. May ma co cac me tran an chu khong thi minh lai lo lang khong can thiet mat rui. Ngay mai la ngay tai kham, minh phai xem ky nhau thai moi duoc, cai vu trang hoa quan co nay dung la kinh di that.

3. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Xin chia sẻ với bạn nhưng bạn ko nên vì thế mà lo lắng quá , cứ cẩn thận kỹ càng hơn một chút là ok thôi bạn ạ . Hình như siêu âm màu mới phát hiện ra bé có bị tràng hoa quấn cổ hay ko chư siêu âm trắng đen thì bs phải giỏi mới phát hiện ra đấy .
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé :D

4. Jerry Mom

Jerry Mom Thành viên mới

Cam on me Heo con thong minh nha. Dung nhu ban noi, bac sy khong xac dinh duoc vu nay, nhung lai thong bao tin cung chan khong kem la minh co nguy co bi nhau tien dao. Bac sy cung hen 1 thang sau di sieu am mau ( khi do be khoang 29 tuan ) de xem lai mot lan nua roi moi thong bao chac chan vu nay. Minh lai phai di dung ron ren 1 thang nua rui hic...hic