Em Buồn Lắm Các Mẹ Ạ

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi amasuka_1637_9x, 20/8/2016.

1. amasuka_1637_9x

amasuka_1637_9x Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ,hiện tại em đang stress cực kỳ,em đang mang thai tuần thứ 19,20.vk Ck em ko ở gần nhau,em bầu bé đầu,Ck em là con trai cả,anh ấy rất thích con trai,bé nhà em lúc 14,17 tuần đi SA bác sĩ khẳng định ku rùi về em cũng bảo với bố nó và nhà nội.Nhưng oái oăm 1 chuyện là hồi 11tuần 5 ngày em đi SA hỏi giới tính con ông bs ở huyện bảo con gái nên về sau ra tỉnh SA lúc 14,17 t Ck,với nhà Ck em k tin ,dù em đã bảo bs bảo 100%con trai vì thấy cả ku em bé.chuyện chả có j nếu như tuần này em thấy 19 tuần nà chưa thấy bé máy em cũng lo nên đi SA ,lần này mẹ Ck em đi cùng SA gần nhà Ck,bs này ở bệnh viện huyện trình độ kém lại bảo em con gái.Em đã cãi bảo cháu biết con cháu con trai rùi bác chỉ cần xem sao em bé chưa máy thôi.Mà ông ta lại phán câu xanh rờn nghi ngờ con gái hẹn tháng sau đến SA lại.Em nghĩ bụng mẹ tuần 19,20 còn nghi với chả ngờ,em thì em chắc con em là boy rùi nhưng đi với bà nội bé bà tin ông bs huyện này vì chỗ nhà Ck em mỗi ông này SA nên bà nghĩ những lần trước em giấu bà,rùi về Ck em cũng la em tội cứ nói trước con gì rùi k phải con đấy,em quá tức em về nhà đẻ đi SA lần 2 trong ngày thương con nhưng em muốn khẳng định ,để cục tức trong lòng em khó chịu lắm,và SA lần 2 bs chỗ nhà đẻ em bảo con trai chính xác luôn,giờ em cũng chả buồn nói với ck và nhà ck,em chán cảnh họ k tin em,nta bảo đẻ ra con gì biết con đấy,nhưng hơn 4 tháng nữa em mới đẻ,mà sao em bảo con trai nhà Ck em vẫn k chịu tin,em k muốn con mình con trai mà cứ bị nghĩ là con gái rùi bị đối xử khác,kiểu trọng nam khinh nữ,em phải làm sao,các mẹ cho em lời khuyên

Xem thêm các chủ đề tạo bởi amasuka_1637_9x
    Đang tải...

2. hanguyen99vn

hanguyen99vn Thành viên tích cực

ôi dào, ức chế thế mn nhỉ? Nếu có thể mn ra tỉnh siêu âm cho họ biết. Bầu mà cứ suy nghĩ nhìu ko tốt đâu mn. Chúc m lạc quan và vui vẻ lên nhìu nha

3. namviethanoi

namviethanoi Thời trang nam Owen, thời trang dành cho phái mạnh

Mn hơi đầu mà nghĩ ngợi nhiều ảnh hưởng đến con. Cứ cố ăn giữ gìn sức khỏe đến khi đẻ ra lại thằng ku mập mạp xem nhà ck có ngượng tái mặt ko. Cứ để họ thể hiện sự trọng nam khinh nữ đi. :). em nghĩ họ làm làm thế mà mn chẳng bận tâm thì em bé k ảnh hưởng gì. Chứ mn cứ lo nghĩ nhiều mới ảnh hưởng đến em bé đó. Vui lên đi mn, có con đang ở bên mn kìa. Phụ nữ lấy ck lãi nhiều đứa con mn ạ :)

4. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cứ để họ nghĩ là con gái đi xem thái độ hok đxu với muh ntn. Hóa ra cũng chỉ là cái máy đẻ. Sau này đẻ ra con trai nói cho 1 bài. Ngxua bme khinh con dxu với con là thế. Đẻ con trai là do đàn ông là nh. Mn đừng nghĩ ngợi ảnh hưởng em bé ko tốt đâu. Giờ e bé đag trog qtrih hoàn thiện bạn đừng nghĩ lung tung để mẹ khỏe con khỏe. Đc thag ku rồi còn gì. Mà nói thật là nhà đấy phân biệt vậy cũng ko đáng để mình qtam đâu. Thời buổi nào rồi cứ thích đẻ con trai đi sau già có làm sao nó có hầu ko

5. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Chả hiểu sao nhà ck thích trai vậy nhỉ? M thấy con trai hư bỏ xừ, chú m nhà 2 đứa con trai chỉ thèm cô con gái. M cũng con trai, nhưng ngày xưa hồi siêu âm m chỉ bảo gái thôi xem thái độ bên ck thế nào. Các cụ thích con trai thật, nhưng vẫn khuyên m là thoii con nào cũng là con, đẻ dc là tót rồi. Hihi. Nên về sau m cũng cho họ bít là zai. Ôi giời, đi khoe cả họ. Nản.

6. amasuka_1637_9x

amasuka_1637_9x Thành viên đạt chuẩn

Mình chỉ ức chế vì nhà Ck và Ck tin cái lão bs trình độ dở hơi kia thôi.Vk con thì không tin,mà tin cũng theo kiểu đầy nghi ngờ.nhưng dù sao ku nhà mình cũng là con đầu cháu sớm nên hiện tại nhà nội vẫn chưa phân biệt nhiều.chỉ mỗi bố nó quạt mình ầm ầm nên mình chán

thienbinh_83 thích bài này.
  7. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ôi..chia sẻ với mẹ nó...sợ cái cảnh trọng nam khinh nữ lắm...may mà cả nhà ck mình đều thích con gái....nên khi xưa đẻ con gái ai cũng vui...
    - mẹ nó nghĩ thoáng ra...kệ họ đi.....ko làm gì phải suy nghĩ nữa....nghĩ nhiều ko tốt đâu....vì con mà bỏ ngoài tai hết đi....mạnh mẽ lên...
    chúc 2 mẹ con khỏe nhé...

thienbinh_83 thích bài này.
  8. thienbinh_83

thienbinh_83

Kệ thôi bạn, con mình đẻ ra con nào cũng quý, giờ nhà ck không tin thì kệ họ, hạn chế tiếp xúc cho đỡ ức chế. Đến khi đẻ ra thằng ku quạt lại thằng bố nó gấp mấy lần cho tớ.:D Nói chung đang bầu bí mn đừng suy nghĩ nhiều làm gì nữa. Bơ đi nhé.

nguoikhiemthi thích bài này.
  9. Sisi_trang

Sisi_trang Không Gì Là Không Thể !

đúng là gia đình ck vớ vẩn thật, mà lấn này k đc thì lần khác mà cho dù lần khác k đc thì phải chịu, ck bạn như thế là k yêu và bênh vợ rồi, chán ông này
    thôi bạn đùng nghĩ nhiều , để xong rồi thông báo tin thì đến k thôi

10. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi kệ đi bạn, thanh minh thanh nga làm gì, đẻ ra là xong mà. :).

11. Phuong Nguyen Beo

Phuong Nguyen Beo Thành viên tập sự

Không gì phải lo lắng, con là của trời cho. HIHI, sinh con là chuyện của vợ chồng bạn mà quan trọng là tâm lý bạn phải thoải mái vui vẻ là được

12. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

đang mang bầu k nên nghĩ nhiều bác ạ, sống vì mẹ vì con giaid đoạn này là quan trọng nhất
    dần dần gia đình nhà ông ấy sẽ thay đổi suy nghĩ và quan điểm thôi

13. Ngoc andy

Ngoc andy Bắt đầu tích cực

Bực mình thế đang mang bầu chẳng được chăm sóc tử tế thì thôi lại còn phải lo nghỉ như vậy không tốt đâu, có con là may lắm rồi lại còn cái kiểu trong nam khinh nữ mình ghét lắm.Thôi mẹ nó cố gắng giữ gin sức khỏe cho tốt lo cho con.

14. lmm.vn

lmm.vn Bắt đầu tích cực

đang có bầu đừng suy nghĩ nhiều, ảnh hướng đến con đấy bạn ạ. bỏ đi, biết là nhiều người đặt nặng vấn đề con trai hay con gái. Nhưng vì con mình chứ xét cho cùng con gái vẫn còn hơn con ốm, bệnh tật suốt ngày

15. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Nhà mình thì chỉ mong có con là được rồi, không quan trọng con trai hay con gái, thế nên kệ trai hay gái mn ạ, mn cứ thoải mái tư tưởng là ok mà!

16. chothuexe7cho

chothuexe7cho Thành viên tập sự

Chả hiểu sao nhà ck thích trai vậy nhỉ? M thấy con trai hư bỏ xừ, chú m nhà 2 đứa con trai chỉ thèm cô con gái. M cũng con trai, nhưng ngày xưa hồi siêu âm m chỉ bảo gái thôi xem thái độ bên ck thế nào. Các cụ thích con trai thật, nhưng vẫn khuyên m là thoii con nào cũng là con, đẻ dc là tót rồi.

17. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

kệ thôi b, khi nào đẻ ra trai là nhà họ hết nói. nhưng mà tư tưởng con trai quá

18. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy cái gia đình chồng bạn, bây giờ là gia đình bạn cần phải phê bình. Thời buổi này mà còn phân biệt con trai với gái, việc đi siêu âm không phải để biết giới tính mà là xem thai có phát triển bình thường không, để phát hiện ra có dị tật gì không.
    Chồng bạn cũng vậy, chẳng thấy biết thương vợ. Vợ bầu bí lần đầu lại phải xa chồng, không biết động viên vợ lại còn lại làm chuyện thêm phức tạp.
    Con nào mà chẳng là con, không có con trai thằng con rể nó chống gậy cho.

19. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

Ôi chuyện muôn thủa các mẹ ạ các mẹ quan tâm làm gì như e đay này hồi mang bầu đứa đầu đi sa con gái dù ck thích con trai hơn nhưng vẫn vui vẻ ko phàn nàn gì nhưng bm ck e thì trời ơi ko tin nổi e mới bảo con gái thôi thế là ông bà ấy bảo đe con gái thì đừng có nhờ mơ gì ông bà ấy xg ngoại mà nhờ vả đen lúc sinh đúng là ông bà ấy k thèm quan tâm gì thật 1 cái kẹo cũng ko cho cháu bao giờ đi ăn cỗ người ta gói phần về cho cháu mà cháu xin còn ko cho đe cho con gái ông bà ăn hết cơ e nghĩ mà tủi thân lắm đến lần này e sinh bé trái thái độ khác hẳn quay 180 độ luôn

20. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Bạn đừng snghĩ nhìu nữa nè không sẽ ảnh hưởng đến bé nè. Mình từng đọc nghiên cứu nói là khi mang bầu mà mẹ buồn rầu, suy nghĩ tiêu cực ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý, cũng như tính cách không những thế còn ảnh hưởng đến cả vẻ đẹp của con nữa ah. Người ta đã nghiên cứu sàng lọc và thấy những đứa bé được sinh ra từ mẹ có suy nghĩ lạc quan vui vẻ thường xinh đẹp hơn những bé còn lại ah. Mà mình nghĩ sinh con trai hay giá cũng không quá quan trọng đâu, bạn đừng để nó làm ảnh hưởng đến tâm trạng của mình nè. Tập "suy nghĩ đơn giản cho đời thanh thản" bạn ạ.