Em cần hỏi một số kinh nghiệm bán hàng ở Làm cha mẹ ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi joenaphan, 10/6/2015.

1. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Chào các mẹ, em vừa mới quay lại LCM sau một thời gian bẵng đi làm khóa luận.
    Em đang dự định bán hàng online, mặt hàng của em là Iphone và một số phụ kiện. Nhưng em chưa có nhiều kinh nghiệm kinh doanh, từ việc tạo trang tin chính của mình như thế nào, làm sao để thu hút được khách hàng,...
    Các mẹ nào có kinh nghiệm rồi chia sẻ em với ạ. :(
    Vừa mới ra trường xong cảm thấy rất là ngơ ngác và lúng túng cho cái tương lai của mình các mẹ ạ. :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi joenaphan
    Đang tải...

2. minhminh44

minhminh44 Thành viên tích cực

Mừng mẹ nó quay lại
    Em thích mấy cái dây chun chun, con lợn đỡ, túm lại là phụ kiện xinh xinh á

joenaphan thích bài này.
  3. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Hic... Bên em chưa nhập móc với đồ trang trí điện thoại. Sắp tới có nhập sẽ up liên tục lên :D.
    Đợt em còn ở đây giao diện nó khác, nên em rất không quen khi quay lại. Mẹ nó có biết box nào có thể tâm sự các chuyện đời thường, chuyện của cuộc sống không ạ? Em hoang mang quá, đăng bài vào đây mà cứ sợ bị sai box ý. =.="

4. 9x8xhalan

9x8xhalan Thành viên đạt chuẩn

có rất nhiều cách thu hút khách hàng, bạn có thể sử dụng hình thức quảng cáo trên fanpage chọn lựa đối tượng khác hàng mục tiêu nhắm tới, nhưng về cơ bản là sản phẩm của bạn ra sao, giá cả như nào và dịch vụ chăm sóc khách hàng ra sao nếu không khách hàng tới với bạn 1 lần sẽ không quay lại lần 2. Về cơ bản mình thấy xu hướng hiện nay khách hàng đang muốn 1 sản phẩm chất lượng - giá cạnh tranh- và dịch vụ sau bán hàng tốt. Mình nghĩ nếu như bạn có thể thỏa mãn được 3 cái đó việc cửa hàng bạn kiếm được nhiều khách hàng chắc không xa

5. kalu

kalu kalu

Bán hàng online theo m nghĩ phải có thời gian về khâu chăm sóc khách hàng sau khi bán. Còn nữa là dịch vụ giao hàng phải tin cậy, nhanh. Chất lượng sản phẩm đảm bảo đi cùng với giá thành. Chúc bn may mắn!

6. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

quan trọng là sản phẩm ok, người bán nhiệt tình, tạo được mối quan hệ tốt vs các mẹ, mình thấy thế đó

7. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Mình thực sự chưa muốn đầu tư vào page vì chưa thể có hệ thống chăm sóc kỹ lưỡng, mình mới chỉ đang đăng bài trên trang cá nhân và các group liên quan thôi. Mình giờ mới quay lại LCM vì nghĩ có thể mở một gian nhỏ ở đây, nhưng thật sự là rất bỡ ngỡ vì giao diện LCM đã khác ngày mình tham gia. :D. Mình chẳng biết làm sao để gian hàng của mình nổi lên, hay không biết cách làm nổi bật gian hàng của mình so với những người khác. Vì lĩnh vực mình quan tâm là điện tử, nhưng trên LCM chỉ có các box làm đẹp, thời trang, mỹ phẩm,... cảm giác khó. Nhưng không phải không làm được.
    Mình sẽ có fanpage nhưng chắc chưa phải thời điểm đầu này, cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng rất thích có page của riêng mình như mấy shop khác. :D.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  8. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Mình sẽ cố gắng làm tốt khâu chăm sóc khách hàng sau bán, mình tự tin mình làm được. :D. Cảm ơn mẹ nó nhé. Nhưng mà thời gian đầu mình gặp khó khăn trong giai đoạn chào bán. Mẹ nó có góp ý gì cho mình không? Nếu mẹ nó tìm mua điện thoại, mẹ nó sẽ chú ý vấn đề gì.

:D. dạ vâng ạ. Em cũng muốn tạo lại các mối quan hệ, nhưng mà mới về lại LCM, chưa quen các box, mẹ có thể chỉ em những box mà mẹ hay ghé qua được không ạ? Có những khi stress hay buồn, chẳng biết tìm nơi đâu để chia sẻ cả. :(

9. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

vấn đề băn khoăn của tất cả ng bán hàng online.hi

10. Mecuping

Mỗi ng mỗi tính cách, sẽ hợp vs những box khác nhau, mn cứ chịu khó lượn lờ tí là quen, tớ la liếm mỗi chỗ tí nên chả biết chỉ box nào :D

11. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

:D... vâng ạ. Mấy bữa nay em cứ lượn lờ cái box đồ thời trang. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. :h:

12. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

:D. Vâng ạ. Bất kỳ nhà kinh doanh nào cũng có những vấp ngã rồi mới thành công được. Em chắc cũng phải có một số vấp ngã mới được được các mẹ ở đây mất.

13. Mecuping

ko có chi, rất vui được làm quen vs mn

joenaphan thích bài này.
  14. 9x8xhalan

9x8xhalan Thành viên đạt chuẩn

Về thực chết là hội bên mình đa số các mẹ thế nên ít mẹ rành về mảng điện tử nên em nghĩ cũng hơi khó. :D mẹ nó chịu khó tham gia hội chợ do bên LCM tổ chức nhé, sản phẩn công nghệ- điện tử thì là cứ sờ tận tay check từng tẹo mới an tâm. ý kiến của em thôi

joenaphan thích bài này.
  15. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Mình cũng thấy thế

joenaphan thích bài này.
  16. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Vâng ạ. Em cảm ơn ý kiến của mẹ nó. Em có chế độ đổi hàng 7 ngày và bảo hành 1 tháng, không biết có được không ạ? Em không có thời gian tham gia hội chợ. Nếu mà được chế độ như này, là mẹ nó thì mẹ nó có mua hàng của em không? :D

17. conghuynt

conghuynt Thành viên mới

Vấn đề thì nghê đơn giản nhưng thực sự rất nan giải. Giờ bạn xác định khách hàng mình sẽ là ai và họ xuất hiện ở những kênh Online nào !