Kinh nghiệm: Em Cần Tư Vấn Mở Cửa Hàng Tạp Hóa!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi truongtuduy, 15/10/2016.

1. truongtuduy

truongtuduy Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ! Em đang có ý tưởng muốn mở một cửa hàng tạp hóa. Tham khảo qua ý kiến của nhiều người thân thì họ cho em nhận xét là bây giờ rất nhiều siêu thị mini mở ra và không cạnh tranh lại được với họ!
    Khi em nghe được lời khuyên trên mà lòng em thấy rối ren quá. thầm nghĩ làm sao có thể đạt được mục tiêu của mình!
    Vậy nên e quyết liều mình vào để chia sẻ và muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp em với. Mẹ nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em. Em xin chân thành cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi truongtuduy
    Đang tải...

2. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Khi kinh doanh bất cứ lĩnh vực gì thì chúng ta không thể tay không bắt giặc được. Bạn có những lợi thế gì?

Ví dụ:

1. Bạn đã có đam mê kinh doanh, bán hàng ko (Đam mê khác với Thích nhé, đam mê là "chết" cũng dám làm, khó khăn là cái đinh)

2. Bạn có kinh nghiệm gì trong lĩnh vực này chưa? Ví dụ: bạn từng làm ở cửa hàng tạp hóa, siêu thị mini nào đó rồi, nên bạn đã biết cần phải chọn bán mặt hàng nào, hàng nào bán chạy, giá bán bao nhiêu, nguồn hàng tìm theo cách nào, tối ưu nguồn hàng ra sao, làm thế nào có tiền trưng bày, giao tiếp với sales NPP thế nào, trưng bày thế nào để thu hút khách mua hàng, các tình huống bán hàng thì xử lý thế nào, v.v... Rất nhiều kiến thức về lĩnh vực này có thể liệt kê ra.

3. Bạn có những lợi thế gì? Ví dụ: Bạn đã nghiên cứu kỹ địa điểm nơi bạn sắp kinh doanh là khu vực đông dân cư, cách 3km chưa có nhiều cửa hàng, siêu thị mini (những cái này nếu chưa có thì họ sớm mọc ra thôi nên phải xác định chiến lược cạnh tranh sau này), đã có 1 số mối nguồn hàng rồi, v.v....

Bạn nên đọc thêm bài viết này

3. truongtuduy

truongtuduy Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn!

4. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Mở cửa hàng tạp hóa rất hay em nhé. Không sợ cạnh tranh nhiều. Cạnh tranh chính tỏ thị trường tốt thôi.
    Nếu mở cửa hàng tạp hóa em chú ý mấy điểm sau:

1. Vị trí đặt cửa hàng. Cái này rất quan trọng, có tiện lợi với người ta không, chỗ để xe, trông xe thế nào ..vv
    2. Các mặt hàng bày trong cửa hàng: Cửa hàng tạp hóa nên làm như một cái siêu thị mini, các mặt hàng cần phong phú, giá cả phải chăng, bày biện hợp lý, hút khách
    3. Thái độ phục vụ niềm nở, nhiệt tình
    4. Thường xuyên có chương trình quà tặng, khuyến mại ...

Yên tâm là 4 cái trên của em mà tốt, thì kể cả chỗ em có mấy cái cửa hàng rồi vẫn cứ yên tâm mà mở. Vì đồ trong cửa hàng tạp hóa thì nhà nào cũng phải mua.

5. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

cảm ơn các mẹ đã cho em tham khảo kha khá ^^