Khác: Em chuẩn bị mang thai lần đầu gặp chút rắc dối liệu có thai được không ạ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chungvacacban, 20/6/2010.

1. chungvacacban

chungvacacban Thành viên chính thức

Chúng em đã lấy nhau được 4 năm nay rồi ạ, Năm nay em 29tuổi còn anh ấy 36 tuổi. Trong suốt thời gian đó chúng em vì phải kế hoạch nên thường dùng BCS cũng có vài lần fải dùng viên tránh thai khẩn cấp.Đến bây giờ điều kiện khá hơn nên quyết định sinh con. Nhưng cách đây 2 tháng vì em tới ký kinh rất đau bụng và máu đen, có khí hư nên em đã tới điều trị ở 17Nhà Trung - HN. chuẩn đoán là bị viêm phần phụ sau 2 lần uống thuốc và tiêm ,tới siêu âm khám lại thì em đã hết viêm BS nói trứng thì rất tốt, tử cung thấp,
    Nhưng sau khi quan hệ thì em thấy như ko giữ được ở trong thỉnh thoảng có bị trào ra như khí hư, và chu kỳ kinh của em rất dài 40 ngày, dài như vậy thì tính ngày rụng trứng thế nào hả các mẹ?
    Kế hoạch mấy năm giờ VC em mong có em bé lắm không biết có làm sao không em rất lo. Em định dùng que thử rụng trứng cho chính xác mẹ nào có kinh nghiệm về cái này không chỉ em với. Nên mua que loại nào là tốt nhất ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chungvacacban
    Đang tải...

2. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Trường hợp của bạn,mình thấy tốt nhất là bạn nên tìm 1 bác sĩ khỏa sản để theo giỏi.Bác sĩ sẽ giúp mình canh ngày rụng trứng và theo dõi tốt hơn vì chu kỳ kinh của bạn hơi xa.Chúc bạn và OX mau có tin vui.

chungvacacban thích bài này.
  3. bettyvn20

bettyvn20 Thành viên mới

Mình từng bị giống bạn, thực ra do cơ thể đủ thức ăn nhưng không đủ dinh dưỡng, mình uống mỗi ngày 1 ly sinh tố dinh dưỡng HBL của Mỹ su khi ăn, màu sắc tươi trở lại và mọi thứ trở nên bình thường. Yên tâm nhé

4. chungvacacban

Sinh tố của Mỹ đó là loại gì vậy ạ? mẹ betty mua cai đó ở đâu đó và giá có max không chỉ giúp mình với cảm ơn các mẹ nhiều

5. tomhe09

tomhe09 Thành viên đạt chuẩn

Tc bị thấp theo mình biết thì sau khi qh xong bạn khép chân lại gác lên gối cao, bạn thử xem thế nào, đừng uống thuốc gì vội.

vomattitchungvacacban thích.
  6. LIGHT OF PEACE

LIGHT OF PEACE Thành viên rất tích cực

Sau khi bỏ các biện pháp tránh thai thì cũng phải mất đến 6 tháng mới có kết quả đấy bạn ạ, cũng không lo đâu, bạn vừa đi khám phụ khoa đc 2 tháng, vừa uống thuốc và tiêm xong thì nội tiết tố trong người vẫn chưa ổn định lại đc đâu, quan trọng là bác sỹ nói trứng ok là đc rồi, mình cũng là người tử cung thấp, cũng thấy tình trạng như bạn vậy nhưng mình cũng có em bé rồi, nhưng ng tử cung thấp thì lúc mang thai phải nhẹ nhàng lắm đấy chứ k tụt mất em bé ra, mình cũng đã phải vào viện gần 1 tháng để dưỡng thai và nằm im không động đậy 1 chỗ...
    Bạn yên tâm đi, ăn uống bồi bổ sức khỏe cho tốt, tinh thần thoải mái là đc ngay thôi mà vì cơ bản bạn đã đi khám phụ khoa rồi bác sỹ nói tốt là yên tâm rồi, cứ thoải mái đi bạn....
    Chúc bạn mau có tin mừng nhé,

7. chungvacacban

Cảm ơn các bạn. Thấy mọi người nói như vậy làm mình hơi thấy yên tâm 1 chút nhưng có lẽ mình fai học cách canh trứng rụng cho nhanh có em bé nhỉ.Mình ở Quận Long biên không biết có bác sỹ nào kha khá chút để theo mới được các mẹ có địa chỉ nào hay cho mình với nha.

8. phuongedu

phuongedu

Từ Long biên sang trung tâm TP đều nhiều bác sĩ mà, bạn đã theo thì nên tin tưởng, tớ thấy ở 17Nhà trung như bạn nói ở trên cũng đông mẹ đến khám lắm mà, cứ từ từ, thoải mái tư tưởng rồi dần dần hãy canh trứng gì đó. Vì nôn nóng ko cho ra e bé khoẻ mạnh và thông minh được đâu, tần suất qhệ cũng giãn ra để đảm bảo chất lượng tinh trùnh nữa nhé, tầm 5-7 ngày. Chúc bạn sớm có tin vui và khoẻ mạnh để có e bé khoẻ mạnh.

9. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Khì khì, mẹ nó kế hoạch hơi lâu đó nha, cố gắng canh trứng để nhanh có em bé mẹ nó nhé. Từ quần Long Biên sang TP có khá nhiều bác sĩ nổi tiếng mà

10. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Em lần trước cũng kế hoạch từ năm 2007 đến trước tết nguyên đán vừa rồi mới thả. Nhưng em chỉ dùng BCS thôi, chồng em ko cho dùng thuốc, và thả có mỗi đợt trước tết thôi mà dính luôn, trộm vía. Còn con bạn em dùng thuốc tránh thai, bác sĩ bảo ngưng thuốc từ 3-6 tháng là có thể có con ngay, nhưng nó để phải hơn 1 năm mới có lại đấy, trong thời gian đó cũng đi khám và uống thuốc bác sĩ kê đơn, nó chỉ khám ở viện C thôi.
    Còn bà chị em thì đi canh trứng và tiêm thuốc kích trứng gì đó, khám ở bs Hiền ở Hàng Bông thì phải, giờ đc thằng cu rùi. Em thấy trên diễn đàn các mẹ có giới thiệu mấy bs giúp canh trứng đấy, chị tham khảo thử xem.
    Hồi có thai 3 tháng đầu em đi khám ở bs Tuấn - 20 Hội vũ thấy cũng nhiều mẹ đến siêu âm trứng lắm, bs cũng nhẹ nhàng mỗi tội thuốc ở đấy hơi đắt!!!!!!!!!

11. chungvacacban

Híc...! các mẹ ơi tháng này chắc em cũng chưa có em bé được rồi. Hôm nay em bị ốm đau nhức người,đau đầu buồn nôn nên trước khi em uống thuốc giảm đau đã thử thai trước mà vẫn chỉ 1 vạch duy nhất. theo chu kỳ thì là ngày thứ 39 rồi chu kỳ của em là 40 ngày nếu như giống tháng trước. Em định sang tháng mới bắt đầu canh Trứng nhưng không biết tính là nên canh bắt đầu từ ngày nào đây nữa. Mẹ nào bít làm ơn tính giúp em với.

12. lylymaily

lylymaily Thành viên chính thức

Nếu mà bạn muốn canh trứng thì nên đến một bác sỹ nào đó, chứ chu kỳ kinh của bạn dài thế thì khó tính cho chuẩn lắm. Bạn cứ tính 10 ngày sau ngày đầu của kỳ kinh thì đến BS, BS sẽ SA và tính cho bạn lúc nào trứng sẽ rụng để QH. Chúc bạn thành công.

13. chungvacacban

Cảm ơn mẹ lyly! Em ở quận long biên thế mẹ nó có bít BS nào canh trứng chuẩn không ạ? Cho em xin địa chỉ và số đt có được không ạ

14. vomattit

vomattit Đủ quyền lập Họ

Em cũng đang dự tính tháng tới sẽ có em bé. Tháng trước em đi canh trứng thì bác sĩ bảo trứng rụng mất rồi. Hic. Em ở tận Cầu Giấy nên ko bít địa chỉ nào bên LB để share cho chị. Chúc chị sớm có tin vui ạ.

15. chungvacacban

Thế mẹ nó đi canh trứng ở đâu vậy cho mình xin địa chỉ với Cầu giấy cũng kô sao đi lang thang cho đỡ bùn hii.Mong rang sang tháng 2 chị em mình cùng có tin vui nhỉ

16. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Em cũng kế hoạch 3 năm.Sáu tháng sau mới có bầu vậy mà 8 tuần còn bị lưu thai nữa chứ.Em buồn khóc mãi. May trời phù hộ giờ em lại có bé được 10 tuần rồi. Thế nên chị đừng buồn con cái là lộc trời mà.Lo lắng nhiều lại ảnh hưởng.Cứ thoải mái vui vẻ chị ạ.Em khám ở chỗ bác sỹ Nguyệt 23 Cát Linh.Thấy cũng tốt, chị thử xem.

17. chungvacacban

Cảm ơn mẹ nhiều lắm. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh. Mình cũng mong tháng này là tháng thứ 2 rồi cũng hơi sốt ruột. Thấy anh xã nhà mình bảo là hết kinh 1 cái là qh ngay dẽ có thai hơn, phải vậy ko các mẹ. Mình mù tịt về vấn đề này lắm. Mình cũng mới biết được vòng kinh của mình đó. chứ bình thường thì nó thích bao giờ bị thì bị chẳng bao giờ quan tâm nên giờ mới khổ.

18. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

hết kinh xong quan hệ ngay làm sao có thai được hả bạn trừ khi trứng rụng bất thường, bình thường chu kỳ 28-30 ngày thì trứng rụng khoảng ngày 14-16.. bạn căn quan hệ gần vào những ngày này, chu kỳ của bạn dài hơn bình thường thì phải quan hệ sau những ngày trên. bạn nên mua thêm sách hoặc đọc thông tin trên mạng tìm hiểu thêm.

19. lylymaily

lylymaily Thành viên chính thức

Bạn có thể đi sang 86 Tô Hiến Thành không, PK bác sỹ Hoa. Chị ấy cũng mát tay lắm.