Em Có Cách Trị Rụng Tóc Cho Các Mẹ Rồi Đây Ạ!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi scent_villa, 25/12/2017.

1. scent_villa

scent_villa Bắt đầu tích cực

Không biết đã mẹ nào đã nghe đến phương pháp No Poo chưa nhỉ? No Poo hay còn gọi là No Shampoo tức là không sử dụng dầu gội đầu. (Dầu gội đầu bh nó thành 1 ngành công nghiệp rồi, toàn hóa chất thôi)
    Em mới hỏi được bà chị nhưng chưa thử, cơ mà bà chị em sử dụng phương pháp này sau 4 tuần là tóc chỉ rụng 4-5 sợi mỗi lần gội đầu hay chải thôi.
    Trên mạng sẽ hướng dẫn các mẹ sử dụng baking soda hay dấm táo, nhưng em khuyên là cách này không tốt nha, vì baking soda nhiều kiềm sẽ khiến tóc các mẹ yếu đi đấy ạ.
    Còn phương pháp của bà chị em là như thế này: Khi gội thì chỉ dùng nước lã, còn xả thì pha loãng 1 quả chanh + 1 thìa mật ong + nước rồi xả như bình thường nha.
    Mới đầu sẽ bị bết ạ, các mẹ chăm chỉ cách 1 ngày gội 1 lần, sau 1 tuần sẽ hết bết nhé. Sau 4 tuần sẽ có hiệu quả, tóc sẽ k còn rụng nữa đâu ạ :h:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi scent_villa
    Đang tải...

2. munbenho

munbenho Thành viên chính thức

Em thử hôm nay đây, cảm giác k có dầu gội xả tóc k mượt huhu

3. hoangthilam15353

hoangthilam15353 Thành viên tích cực

Mình có biết một địa chỉ này chữa bệnh tốt lắm. Bạn bị bất cứ bệnh nào, dù nặng đến mấy cũng có thể chữa khỏi được hết chỉ trong vòng 7 ngày(kể cả ung thư giai đoạn cuối). Hơn nữa, chỗ này làm việc rất tận tâm, bạn muốn trả bao nhiêu tiền thì trả (tuỳ tâm). Mình đã tham gia chữa trị bên này rất nhiều bệnh và khỏi hoàn toàn các bệnh mãn tính. Cũng chính vì vậy mà mình đã giới thiệu cho rất nhiều người đến với nơi đây: https://www.facebook.com/groups/658168738135790