Cần giúp: Em của em học lớp 7, bị ho khan lâu ngày,mọi người giúp em với ạ. cả nhà e xót ruột lắm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi songsinhhn, 5/10/2015.

1. songsinhhn

songsinhhn Thành viên tập sự

Em của em học lớp 7, trước đây bị ho trong mấy tháng liền, trong mấy tháng đó đi khám nhiều chỗ lắm ạ, đi đến bệnh viện nhi, người ta nói là bị viêm amidan. Cuối cùng gia đình em quyết định đi mổ amidan. Mổ được 2 tháng nay không ho, nhưng mấy ngày trở lại đây, em nó lại xuất hiện ho trở lại. Em nó ho khan, không có đờm ạ. Ho tuần nay rồi, gia đình em xót ruột lắm ạ, mong mọi người biết cách chữa hay chữa ở đâu thì giúp với! Cám ơn mọi người nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi songsinhhn
    Đang tải...

2. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

mình cũng đang bị ho khan, ,mỗi lần ho là rút ruột phát nôn ọe ra ý

3. mebibi9601

mebibi9601 Bắt đầu tích cực

Có người nhờ mình mua lọ này, pha với nước để súc miệng, chị ấy ho từng cơn tưởng như ho lao mà dùng khỏi ở VN chắc rất hiếm người biết đến lọ này.

4. Mai-2024

Mai-2024 Thành viên tập sự

Mẹ mua siro ho và bổ phể của PQA cho con uống đi. Bé nhà mình ho khan suốt 2 tháng trời mỗi lúc ho càng nhiều. Uống biết bao nhiêu là kháng sinh áp dụng gần hết các cách chữa ho dân gian.bệnh viện làm hết các xét nghiệm.kết quả:bệnh viện nhi đồng 2 "bó tay"con ho vẫn ho. Ho ngày càng nhiều.xót con vô cùng. Thế mà uống siro của PQA có 3 ngảy con hết ho. Mừng hơn bắt được vàng. Giờ mình vẫn tiếp tục cho con uống dù con đã hết ho để tránh tái phát.đây chỉ là thảo dược nên k sợ tác dụng phụ mẹ bé ạ.

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn thử vào bạch mai khám hô hấp xem, mình trước ho lâu hóa ra bị hen phế quản, chữa bằng thuôc hít khỏi ho luôn

6. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, chị thử cho em vào viện khám xem, một số bé ho là do có cảm giác ngứa hoặc trọng họng có đờm nhưng không khạc ra được đấy ạ, hoặc có thể có dị tật ở họng cản trở việc hô hấp, ngoài ra có thể do bé bị quen có giảm giác ngứa họng hoặc cảm giác ho nên vậy, :)vấn đề này em thấy tốt nhất cứ đi khám cho yên tâm ạ

7. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Mình cũng nghĩ là lên cho ra BV tai mui họng TW ơ Bạch Mai khám lại