Kinh nghiệm: Em Đã Giảm Được 4 Cân Sau 1 Tháng

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meyeuconvabo, 1/7/2020.

1. meyeuconvabo

meyeuconvabo Bắt đầu nổi tiếng

chào các chị, em chia sẻ kinh nghiệm giảm cân của em với những ai muốn giảm cân như em.
    Vợ chồng em lấy nhau năm 2010, sau 1 năm không thấy gì thì em đi khám, bác sỹ nói buồng trừng có hiện tượng đa nang, mức độ nhẹ, vẫn mang thai bình thường. Rồi em dục mãi chồng mí đi khám, ra bệnh chồng em tinh trùng dị dạng. Bác sỹ chỉ định làm IVF. Buồn vô kể, rồi em lại đi làm các xét nghiệm để thực hiện thủ tục làm IVF - hành trình này cũng vất lắm. Lần thụ tinh đầu tiên, em bị quá kích buồng trừng, hút hơn 10 lít dịch trong bụng, nằm viện điều trị quá kích buồng trứng 2 tuần - giờ em vẫn nhớ cảm giác. Trong thời gian điều trị, bác sỹ đã truyền cho em 9 lọ abumin.
    Rồi em làm lần 2, rồi em chuyển phôi đông lạnh.... nhiều lắm. Từ thời điểm đó người em lúc nào cũng trên 60 kg. năm 2015 em sinh đôi 2 bé gái, đến cuối năm 2017 em sinh tiếp 1 bé trai, tất cả đều sinh mổ. Và khi con thứ 3 2 tuổi thì cơ thể em luôn ở trạng thái 68kg - cao 155cm. nếu em ăn nhiều, ăn món ngon thì có thể trong tuần tăng 1-1.5kg. em rất đễ tăng cân mặc dù em rất hạn chế ăn tinh bột.
    Sở dĩ có hiện tượng trên em nghĩ do tác dụng phụ của quá trình điều trị IVF các kiểu, chứ trước thơi con gai em chỉ nặng nhất đến 55kg thôi.
    Rồi em dùng thuốc giảm cân kèm trà giảm cân của Học viện quân Y, em dùng 3 liệu trình tính ra cũng gần 8 tháng mà ko xuống cân nào chỉ giữ ở mức cân 62kg. Nản quá em thôi không dùng. Rồi em mua tra giảm cân Vytea dùng hết 3 hộp thì có giảm dược 1kg nhưng người mệt phờ phạc, áp huyết tụt liên tục. em lại thôi dừng. rồi em cũng mua dung dịch bôi Cao rừng zn, xoa thì có nóng mà chả thấy gì, có kết hợp cả ken bụng, được 2 tuần thấy mùi nói sực quá, bỏ.
    Trong thời gian này em cũng kết hợp kiêng ăn tinh bột, ăn rau nhiều mà vẫn ko thấy gì. Sau đó em đăng ký lớp tập GYM, tập được 2 tháng giảm được 1kg, bụng thấy giảm số đo, nhưng cân nặng chỉ giảm 1 kg, cơ thể chắc ra. Vì chỉ tập buổi tối, buổi ngày đi làm, rồi con ốm nên em bỏ nhiều, tập không thường xuyên.
    2 tháng chở lại đây em tham gia nhóm keto giảm cân, em bắt đầu nấu nước bí xanh với gừng hàng ngày, kết hợp ăn keto, chỉ ăn rau xanh hoa quả ít ngọt và uống nhiều nước, mấy ngày đầu cũng mệt, rồi tuần thứ 2 quen dần. sau đúng 1 tháng em đừng lên cân, đang từ 68kg giờ còn 63.5kg các chị ạ. Vòng bụng từ 86 giờ chỉ còn 80.5. cảm giác nhẹ ngườ thích quá. Em là dạng béo lâu năm. mỡ bụng dầy lắm.
    Giờ hàng ngày em vẫn làm 1lits nước bí xanh + gừng uống. Mong là tháng tới đây sẽ có kết quả tiếp.
    Nước bí xanh và gừng uống hàng ngày cũng chán lắm, nhưng vì giảm cân nên phải nhắm mắt mũi vào uống.
    nấu nước này cũng đơn giản, hồi đầu e luộc bí cùng gừng, nhưng ăn bí luộc chán quá em chuyển qua ep nước bí, khi ép thì ép cùng luôn củ gừng nhỏ, sau đó thêm ít nước lọc rồi đun sôi, mang đến chỗ làm uống dần thay nước.
    Trên đây là chia sẻ giảm cân của em. các chij ai muốn giảm cân cùng em thì comen nhé.
    Chúc các chị thành công.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuconvabo
    Đang tải...