Kinh nghiệm: Em đã giiảm 10kg trong vòng 1 tháng nhờ yoga và sinh tố

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meowgruu, 25/4/2013.

1. meowgruu

meowgruu Thành viên tập sự

Chào các mẹ , các chị em là thành viên mới mong được giao lưu và chia sẻ với cả nhà.Em làm top này để chia sẻ kinh nghiệm của bản thân em về công cuộc giảm cân, giữ dáng của chị em phụ nữ chúng ta.Em đã thử rất nhìu cách giảm cân , nhưng ko theo được lâu dài --> giảm cân bất thành,em sẽ chia sẻ 1 số cách mà em đã thử:

+) Ăn chuối giảm cân : Em đã thử cách này trong 5 ngày rồi đầu hàng . Ăn chuối công nhận giúp giảm kg ,nguyên tắc lại đơn giản k phải kiêng khem quá nhưng buổi sáng mà chỉ ăn chuối thực sự với dân công sở và những người bị dạ dày thì ko ổn , cảm giác rất đói mà theo lẽ thường bữa sáng mình ăn nhiều thì mới có năng lượng và tập trung được vào công việc , lại còn ngủ trc 12h nữa chứ ( e thì h giấc lung tung )--> E đã từ bỏ

+) Ăn kiêng Low carb ( DAS ) : E thì bó tay với cách này chỉ sau 2 ngày vì e k ăn đc nhìu thịt nhất là thịt mỡ , e có thể kiêng đồ ngọt nhưng mà tinh bột rồi hoa quả e chịu, e rất thích ăn hoa quả ạ,ăn hoa quả đẹp da:) . Con bạn em theo cách này 1 tháng thì trông thon gọn thật nhưng sau 2 tháng e đi công tác về gặp lại nó thì tăng kg hơn trc đây.Nguyên nhân là nó ăn cơm lại bt thì tăng kg k kiểm soát.Theo Das này phải thời gian dài, xác định tư tưởng theo nó là phải nói ko với tinh bột và đường.Em ko nói cách này sai,thấy ad chuối bên Das nói rất hợp lí nhưng cách này k phải ai cũng theo được,nó đòi hỏi kiên trì rồi sau khi giảm kg xong cũng k nên ăn tinh bột và đồ ngọt để tránh lại lên kg .Theo em thấy cách này nếu ko giữ mồm giữ miệng thì sau khi giảm có thể tăng kg ko những trở về mức ban đầu, mà còn tăng kg hơn trước trong thời gian ngắn :) Vậy nên các chị ngâm cứu kĩ khi theo cách này.

+) Ăn kiêng với chanh và mật ong buổi sáng : Em thì cảm thấy bụng hơi khó chịu khi dùng cách này , có thể dạ dày e k hợp.Chanh nhìu axit sáng chưa ăn j mà uống vào dễ gây cảm giác khó chịu có khi là nôn nao.Ai dạ dày k nhạy cảm thử cách này cũng được ạ, thanh lọc cơ thể nếu không em có 1 cách rất hay là chanh các chị pha loãng ra uống thay nước lọc ạ vừa đốt mỡ mà không cồn cào ruột ( Chỉ chanh với nước ko có đường các chị nhé :) 1 cốc nước vắt vào vài giọt cho có hương vị đừng đậm đặc quá dễ đau dạ dày )

+)Giảm kg nhanh với súp bắp cải : Em đọc trên mạng thấy giảm đc 6kg nhưng e thấy có 1 chị đã thử cách này và chỉ giảm đc 4kg. E thì thử cách này trong 3 ngày , thấy soup khó ăn lắm :( nói chung là mệt các chị ạ.Chỉ toàn rau làm em không tập vào cv được --> cách này chỉ áp dụng với các chị ở nhà, làm việc nhẹ nhàng thôi,vì cách này cơ thể cảm thấy mệt , không có sức đâu , chỉ ngồi ko đã đói rùi :)

+ ) Giảm kg với táo : Cách này là trong 5 ngày chỉ ăn táo và uống nước , ăn táo bất kể khi nào đói, giảm kg siêu nhanh nhưng em thử đến sáng ngày thứ 3 chân tay bủn rủn.hix.mà giảm nhanh nhưng khi ăn uống bt lại tăng kg nhanh :)

Tóm lại , em đã thử nhiều cách nhưng bất thành, rồi em đã thành công với phương pháp yoga kết hợp với sinh tố. Em xin nói rõ hơn đây ạ :

+) Với Yoga thì em không tập yoga thông thường mà tập yoga giảm cân sẽ đạt hiệu quả nhanh hơn, các chị nên tập vào buổi sáng vì lúc này rất tốt cho việc giảm kg đốt mỡ . Các chị em có thể dễ dàng xem trên youtube.Em cho link đây :

http://www.youtube.com/watch?v=tFR1RUZJo1g&playnext=1&list=PLEAEDA7E495A34676&feature=results_main

Vô cùng hiệu quả , đốt mỡ lắm các chị ạ , nhưng bài tập hơi nặng nếu chị nào chưa từng tập yoga thì nên bắt đầu với trình tự như em hướng dẫn nhé, nếu không cơ thể sẽ đau nhức và gây ra những chấn thương đấy ạ.
    Trình tự như sau : Ngồi thiền khoảng 15p -> Tập bài khởi động (Bài tập 1 ) [ Ngồi thiền và tập bài khởi động là bắt buộc nhé ] -> Sau đó tập bài 2 , trong tuần đầu các chị thử linh hoạt hôm tập bài số 2, hôm tập số 3, hôm tập số 4... đến khi quen rồi thì tập cả 5 bài nhé --> sau khi tập các chị tự mát xa làm ấm cơ thể rồi thư giãn với tư thế xác chết nhé ( Nằm chân tay thả lỏng mắt nhắm hờ trong vòng 3-10p)
    Sau khi tập yoga xong thì 10p sau các chị tắm với nước ấm ,30p kể từ khi tập xong mới đc ăn sáng nhé.

+) Kết hợp với đi bộ : Chỉ cần chị leo xuống cầu thang là đã đi bộ rồi đấy , còn ko thì đi bộ dạo buổi tối hoặc đi đâu gần thì đi bộ nhé.

+) Chế độ ăn : Đương nhiên là giảm tinh bột rồi , đồ ngọt nữa . Em muốn giảm nhanh nên 1 tuần em có 1, bữa động đến cơm thôi mà toàn vào buổi trưa vì e cũng k phải ng thích ăn cơm, e thích ăn vặt thôi .hihi.Có thể mọi người cho là khó , nhưng như vậy giảm kg sẽ nhanh còn nếu chị nào vẫn muốn ăn cơm thì ăn ít thôi nhé, ăn vào buổi trưa , còn tối chị có thể thay cơm bằng khoai lang , bánh mì. Nguyên tắc của ng giảm cân là bữa tối ăn sớm và ăn ít nhất trong 3 bữa.Em áp dụng linh hoạt nhiều thực đơn giảm cân để cảm thấy đỡ ngán và chán , không ép buộc mình quá.Em vẫn ăn 1 miếng bánh ngọt,1 cái kẹo vào buổi sáng hoặc tầm 2h chiều nếu thấy thèm, đương nhiên là ăn để k kiểu thấy quá thèm rồi bữa sinh nhật nào đó lại ăn thả phanh bánh kem thì coi như toi :) Thực đơn giảm cân của em đơn giản lắm
    _ Với tinh bột : em lựa chọn bánh mì , khoai lang thay cho cơm ( khoai lang hấp các chị nhé , chiên nướng hok đc đâu :D )
    _ Với bữa ăn em luôn kết hợp với sinh tố , nước ép cũng rất tốt các chị ạ có điều kiện thời gian thì dùng nước ép sẽ rất tốt nhưng em ngại cái khâu rửa từng bộ phận của máy ép lắm nên em chọn say sinh tố.Các chị nên uống nước ép hoặc sinh tố 2-3 ly/ ngày trước bữa ăn thì tốt , sẽ giảm lượng thức ăn nạp vào cơ thể vì uống xong no lắm ạ, không thì uống vào sau bữa ăn , còn như em thì uống sinh tố vào buổi chiều và trước bữa ăn tối.

: +)Sáng: Em áp dụng 5 ngày ăn trứng buổi sáng (trứng giúp giảm cân rất tốt,k ăn trứng rán nhé ^^), trứng luộc với bánh mì hoặc là các chị nấu miến dong với giá hoặc rau xanh sau đó thả trứng vào cũng được, ngày ko ăn trứng các chị có thể ăn bánh mì với sữa đậu nành ko đường ( sữa đậu nành rất tốt mà no lâu ).Nguyên tắc là bữa sáng phải no mình sẽ ko thấy thèm j cả.

+) Tầm 10h-10h30 tức là sau ăn sáng 2,3 tiếng các chị có thể ăn thêm hoa quả ạ , em thì hay ăn xoài xanh mà xoài xanh có 1 chút vỏ sẻ giúp giảm cân đấy ạ , dứa , táo , dưa hấu , bưởi , ổi , nho ( toàn những loại quả giúp giảm cân đấy ạ )

+) Trưa : Có thể ăn khoai lang thay cơm (khoai lang giúp giảm cân , giàu vitamin C , canxi hấp thụ tốt nhất vào buổi trưa ) các chị ăn kèm với soup ( mấy loại súp tốt cho người giảm cân ở google nhé ) e thì ăn canh với ức gà - lườn gà ( chỗ nạc của con gà )hoặc cá ( Các c nên ăn thịt gà thay cho thịt lớn nhé vì thịt gà hàm lượng calo thấp hơn, k ăn da nhé , da béo đó :D )

+) CHiều :Uống 1 ly sinh tố hoặc ăn táo nếu đói nhé.Ăn hoa quả khác cũng được nhưng 1 ngày nên phân bố hoa quả sao cho hợp lý, không nên ăn quá nhiều phản tác dụng

+) Tối : Tuyệt đối k ăn cơm , thay thế bằng bánh mì, khoai nhưng ăn ít thôi ạ , chủ yếu mình ăn rau , cá - tôm sẽ tốt hơn, trước khi ăn uống 1 cốc sinh tố là no lắm rồi ạ.

*) Trong thời gian giảm cân lưu ý ăn ít đồ xào thôi ạ , nhưng vẫn ăn các chị nhé VD ăn rau xào , cá rán .Mình ăn cho đủ chất và da k bị khô .Các thức ăn đạm nên ăn là cá và tôm , thịt thì thịt gà nạc phần ức gà , ăn nhiều rau xanh , soup rau, hoa quả ăn vừa đủ.

Em đã giảm thành công 10kg trong 1 tháng mà không ăn kiêng cực đoan , ăn khoa học kết hợp thể dục , ngủ đủ giấc , suy nghĩ lạc quan .HIhi.Quan trọng là uống sinh tố / nước ép , h e vẫn duy trì để giữ dáng và da đẹp nữa.Nếu chị nào thắc mắc j cứ hỏi em nhé.
    PS : Sinh tố em dùng trong đợt giảm cân là cà chua + cà rốt + cần tây + bạc hà . Còn chi tiết thế nào mọi ng có thắc mắc em sẽ nói rõ sau nhé.Em viết dài quá rùi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meowgruu
    Đang tải...

2. hongtrang63

hongtrang63 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Em đã giiảm 10kg trong vòng 1 tháng nhờ yoga và sinh tố

bạn giảm cân siêu thật đấy, dù ko phải giảm cân cực đoan nhưng số cân giảm nhiều như vậy trong 1 tháng cũng là nhiều, như thế sẽ ko tốt cho sức khỏe đâu

3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Hãy giảm 1 cách từ từ để cơ thể thích nghi, giảm nhanh quá như vậy có thể ảnh hưởng tới sứa khỏe, Chúc bạn eo thon khỏe đẹp nhé

4. hangloi

hangloi AN CƯ LẠC NGHIỆP

đánh dấu, tớ kiên trì kém lắm ý chả hiểu có áp dc hem

5. hangloi

hangloi AN CƯ LẠC NGHIỆP

đánh dấu, tớ kiên trì kém lắm ý chả hiểu có áp dc hem

6. meowgruu

Mỗi tuần cũng chỉ 2.5kg thôi c ạ, mình vẫn có tinh bột và chất đạm nên không bị mất sức.Cái chính là năng lượng tiêu hao nhiều hơn nạp vào là giảm thui.Em thì k thấy ảnh hưởng đến sức khỏe thấy ng khỏe ra, nhẹ nhõm mà da cũng đẹp hơn.Nếu không thì uống nước ép cà chua , cà rốt hàng ngày cũng giúp giảm eo và kg rồi ạ :)

7. applengoan

applengoan Banned

tập yoga tại nhà thì tập thế nào hả chị?

8. meowgruu

Mình cho link youtube rồi bạn ơi cái này là thầy Bob người MĨ sáng tạo ra dành cho ng cần giảm cân ( ở Mĩ thì bị lock nhé do bản quyền còn Việt Nam thì vô tư ), mà mình còn hướng dẫn trình tự nữa đó. Mìh cũng k theo trung tâm nào đâu vì cơ bản ko có thời gian mà các trung tâm cũng khá đắt :D Bài tập hơi nặng đó nên bạn cứ theo sức mình sau 1 tuần cố gắng tập đủ 5 bài nhé. Có bạn tập cái này k ăn kiêng lắm đâu 3 tháng giảm đc 5kg đấy

9. BanhBeoDiMo

BanhBeoDiMo TẤT HQ, BA LỖ,SỊP FOR MEN

kỷ lục quá, chúc mừng nàng .Để ngâm cứ sau, mình đang cần giảm 5kg trong 1 tháng đây

10. mebecong2004

mebecong2004

Tớ đánh dấu topic về áp dụng, hii.

11. Ðề: Em đã giiảm 10kg trong vòng 1 tháng nhờ yoga và sinh tố

Chị giỏi thật đấy! Chúc mừng chị nhé. Giờ người đẹp dáng chuẩn rồi chứ ah?

12. meowgruu

Các nàng cứ kiên trì tập yoga nhé.Kg mà ko xuống thì sức khỏe cũng lên mà người cũng săn chắc đấy.Ăn bt cũng đc ăn ít ngọt với tinh bột rồi uống nhìu nước nhé ( nước giải độc , đẹp da và giảm kg nữa ) mình thì uống nước chanh pha loãng thay nước lọc ( 1 cốc vắt vài giọt chanh thôi ) kèm nước ép hoặc sinh tố nhé ( cà chua , cà rốt , cần tây ý ) :) Có j mọi ng thông báo quá trình nhé ! :X

leson30 thích bài này.
  13. meowgruu

Mình h ok rùi nhưng vẫn muốn giảm nữa vì thích mình hạc xg mai :D Mình giảm nhìu nhưng do tập yoga nên ng săn chắc k bị nhão thịt hay rạn da đâu.Nói chung ko có ý định giảm kg thì bạn cũng hãy thử theo yoga đi.1 tháng là thấy kết quả liền :X

14. leson30

leson30 Thành viên đạt chuẩn

Chuẩn quá bạn à! Yoga mang lại rất nhiều lợi ích thiết thực nhưng cái khó nhất của yoga là cần phải kiên trì, không được nóng vội. Và em thấy chính cái khó đó lại rèn luyện luôn cả tính cách hay nóng vội và hấp tấp của em.
    Các bạn ko có điều kiện đến lớp thì tự tập ở nhà cũng rất tốt. Mình tập yoga được khoảng 3 năm rồi, cũng chỉ đến lớp học có một khóa 3 tháng thôi, sau đó cũng mua đĩa về tự tập ở nhà cho chủ động về thời gian, đỡ phải đi lại mà tiết kiệm :) . Các bạn nên đọc kỹ bài Hướng dẫn và chú ý khi tập yoga này nhé. Mình cứ tập và thực hiện đúng thì không phải lo gì cả từ kinh nghiệm bản thân em thấy yoga thật tuyệt vời! :)

15. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Về mình tập thử yoga xem sao :)

leson30 thích bài này.
  16. ThanhLam_LLC

ThanhLam_LLC Thành viên rất tích cực

Khổ thân các mẹ, e thì muốn tăng cân cũng chả đc, chỉ đc mỗi cái bếu bụng :(

17. honghung16

honghung16 Thành viên chính thức

Giảm được 10kg/ tháng đúng là niềm mơ ước của em luôn. E bây giờ chỉ mong giảm được 5kg mà khó quá!

18. melovebe

melovebe Thành viên chính thức

Đọc mn chia sẻ mà thấy hâm mộ quá! Ước gì mình cũng giảm được mấy kí có phải tốt không :)

19. mechip_2010

mechip_2010 Bắt đầu tích cực

Quá tuyệt vời, cảm ơn những chia sẻ của bạn. Mình nghĩ pp của bạn sẽ phù hợp với mình vì không phải ép cơ thể ăn kiêng quá mức. Yoga thì cũng là môn yêu thích của mình. Bạn có thể chia sẻ thêm về cách làm và công thức món sinh tố giúp mình được không? Cảm ơn bạn.

20. mebekhanh

mebekhanh Bắt đầu tích cực

Đọc mà thấy bạn có liệu trình chi tiết cho việc giảm cân thế, mình cũng muốn giảm cân mà cứ giảm được 2 kg là mừng, rồi y như rằng là ăn bù lại lên vù vù. Không có quyết tâm khổ thế đó bạn ạ!