Khác: Em đang mang thai con trai hay con gái

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi khanhtranvegiare, 30/10/2013.

1. mect2012

mect2012 Thành viên tích cực

Ðề: Em đang mang thai con trai hay con gái

mình cũng có một bé gái đầu, ông chồng cũng là con trai một. Mình cũng chưa có ý định sinh nhưng hum trước đi xem bói, ông thầy nhìn mặt phán luôn cho một câu: 3 gái làm mình não hết cả lòng. hic hic

Đang tải...

2. Nangthu9999

Nangthu9999

Giờ này mà mẹ nó vẫn tin lời bói toán nữa, hic hic hôm mình đi xem bói cùng đứa bạn cũng nói mình là con gái, siêu âm ở tuần 12 bác sĩ cũng nói con gái giờ thì lại là con trai nè, tinh hoàn xuống bìu rồi hic hic nên không có gì mà phải não hết cả lòng nhé.

3. illusion_8x

illusion_8x Hội rắn đáng yêu 89

Tuy là ko tin thầy bói lắm, nhưng mà nghe nói vậy cũng tụt cả hứng nhỉ? Thử tính toán cách sinh con trai xem, nhiều ng hiệu quả phết đó

4. maianh1110_87

maianh1110_87 Bắt đầu tích cực

các mẹ nói đúng đấy mn. con cái là của trời cho. ch mẹ nó mà nói thế mn hãy trả lời Thà bỏ ch chứ k bỏ con. cho dù nó là trai hay gái cũng là con mình. mà cái thời này con gái có giá hơn con trai đấy. có nếp có tẻ ai chả thích, cơ mà 2 con gái cũng tình cảm và đáng iu lắm đấy. sau này mình lại có 2 chàng rể nữa. bọn nó có gia đình là 2 ông bà tha hồ tung tẩy ( nhà bác e thế đấy ạ):). chứ con trai sau lớn còn phải lo nhà cửa rùi vợ con cho nó mệt lắm..

5. khanhtranvegiare

khanhtranvegiare Thành viên rất tích cực

Em cũng áp lực quá sinh ra nghĩ quẩn,cũng đi xem bói,ầ này thấy bảo phán chuẩn lắm,bà ý chưa đến 1s phán luôn e con gái,chán luôn,mất 100

6. mai2603

mai2603 Thành viên kỳ cựu

hichic, đúng là phận ng vợ, haiz, mẹ nó ko bù cho chị gái em, sinh 2 thằng nhóc, giờ muốn sinh đứa con gái cơ mà sợ lại là ctrai

7. phamthienanh1109

phamthienanh1109 Thành viên đạt chuẩn

có con là mừng lắm rồi,nhiều ng` mong có còn k đc ấy mẹ nó ạ.mình cũng đang tuần 11 rồi,chờ thêm 2 tuần nữa đi siêu âm :) mấy biểu hiện mọi ng` mách nhau cũng k chuẩn 100% đâu.hồi trc nghe nói ăn chua là trai,ăn ngọt là gái rồi thì có bé trai trên cổ vs nách ng` mẹ sẽ bị thâm đen mà bà ngày xưa làm vs e cũng thâm nách thâm cổ,thèm đồ chua vẫn đẻ ra con gái

8. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

con nào cũng tốt cả chỉ sợ sinh ra k nuôi đc và cho con sống trong môi trường tốt thôi

9. tranglinh0611

tranglinh0611 Thành viên nổi tiếng

Bói toán làm sao mà đúng đc, ăn may thôi các mẹ nhỉ, như e gái mình này bé đầu là gái, mới sinh hôm 6-11 cũng gái, từ khi sâ về báo với bà nội là gái thì bà cứ bảo là bà đi xem bói rồi, bà bói bảo con trai chắc chắn sâ chưa đúng đâu, ngay cả lúc trước khi lên bàn mổ bà vẫn bảo chắc bs sâ nhầm nhỉ hihii, bà mê bói thế nhỉ, mà tính toán cũng chỉ 1 phần thôi, mình cũng ko tính toán gì cả lại may mắn hơn đứa e gái mình là tập 2 này là cu, lúc 14w sâ là gái nhé, à mà ko biết chủ top đã đi sâ lại chưa nhỉ, có tin gì mới chưa vậy

10. mebomm

mebomm Thành viên tích cực

Chủ top: mình nghĩ b sẽ có con trai nhé và cũng mong b đc như vậy. Tuy nhiên, cũng hơi buồn cho b vì cư xử của chồng b kém quá. Bmc thì thông cảm đc, chứ chồng mà nói ra câu đó với vợ là k chấp nhận đc.
    Sao phận đàn bà khổ thế. Chuyện sinh trai or gái là do các ông mà. chồng mình cg thích con trai lắm lắm n k bgio nói kiểu vậy. Cũng may sao, mình có bầu đứa t2 là do nhỡ kế hoạch, nhưng lại là bé trai, nên vui lắm.
    Trc đây, mình luôn nghĩ, nếu đứa t2 mà là gái, mình sẽ cố gắng tích cóp riêng, để nếu hắn có thái độ gì là mình còn có cái nuôi con, nếu khốn nạn quá là chào luôn. Hehe. Các mẹ có nghĩ vậy k?

11. vanhoan198

vanhoan198 Bắt đầu tích cực

:) e ủng hộ ý kiến này!
    Mong c chủ top đc như ý!:)

12. khanhtranvegiare

Em cũngmong bà thầy bói nói sai, căn bản bà ý xem cho bạn chị chồng em đúng lắm, em được 11 tuần 4 ngày rồi nè, chưa dám đi siêu âm mẹ nó ạ, em sợ lắm, áp lực, chưa biết mọi ng mà biết chắc chắn là con gái sẽ thế nào nữa

13. khanhtranvegiare

Em cũng nghĩ vậy đấy mẹ nó ạ, mấy lần về nhà em có nói bóng gió xa xôi nếu con bỏ chồng con về ở đc ko, mẹ em nói ko đc bỏ, tai tiếng lắm, thế là thôi em cũng chẳng hỏi nữa, mà nghĩ cũng khổ, giờ mà bỏ chồng e tay trắng các mẹ ạ, em chẳng có gì cả, nhà ko, tiền ko, công ăn việc làm ko, làm sao em nuôi nổi con em chứ, hồi mới có em cũng hi vọng là con trai lắm, nhưng nếu là gái em hơi buồn 1 chút nhưng cũng rất yêu, nếu có đứa con khó khăn chắc chồng em đã ko nỡ nói với em như thế, nhưng đứa đầu là gái rồi, thế nào cũng gọi là có con rồi, con người mà, chẳng bao giờ hài lòng với những gì m đang có, em biết chồng e khát con trai lắm, nhưng em không nghĩ chồng e như vậy, em cứ nghĩ chồng em vẫn an ủi và bênc ạnh vợ cơ,

14. khanhtranvegiare

Mẹ chồng e thì tối nào cũng lên bảo tao lo cho cái thai quá, néu là con trai thì tốt quá, emc ảm thấy vô cùng nặng nề, em chỉ muốn bỏ con luôn, bỏ cả chồng nữa, em bỏ tất cả

15. illusion_8x

illusion_8x Hội rắn đáng yêu 89

Cũng khổ thật, nhiều ng có 2 con gái vẫn rất hp, nhiều ng thì lại khổ. Nói ly dị thì dễ, nhưng nếu ly dị thật cũng là cả 1 vấn đề đấy. Ng ngoài sẽ đánh giá, đàn bà con gái bỏ chồng chẳng ai ủng hộ đâu. Thế nên nhiều ng ko thích sinh con gái vì sợ con gái sau này sẽ khổ, chứ ko phải là vì trọng nam khinh nữ. Thương con còn chả hết, làm sao có thể ghét con được. THôi, mẹ nó cứ tự tin lên, đến đâu hay đến đó. Cứ nghĩ nhiều ảnh hưởng đến tâm trạng của con sau này đó.hjc

16. cugaushop

cugaushop Thành viên rất tích cực

Đúng là lòng nguoi tham lam qúa nhà e dua dau dc 18 tháng là con trai. E dang có bau tap 2 là con trai hay gái ko quan trong nhung lúc đi sieu am thai doi e lại mong 2 gái or 1 trai 1 gái ko neu 3 dua con trai o HN thì tien đau mà mua nhà cua cho các con ạ huhj

17. gravel.1986

gravel.1986 Thành viên mới

chủ top ơi, mọi người cũng hi vọng chị sẽ có bé trai, e cũng theo dõi topic của chị nhưng giờ mới comment, e đứa đầu là gái chưa đc tuổi thì nhỡ kh bé thứ 2, nhưng ko bị áp lực. Hôm qua 12w e đi siêu âm thì là bé trai, triệu chứng của e cũng giống chị, và cũng lọ mọ bói toán vui trên webtretho và lamchame các chị cũng bảo e con trai, và từ lúc mới cấn bầu e và đứa bạn đi xem bói làm ăn thì ông thầy bói cũng bảo e đang mang thai, sang năm đón bé trai, đã có bé gái đầu. e ko hề nói j tự ông ấy nói cs của e công nhận 99% như ông ấy miêu tả, e ko mê tín quá đâu xin mấy mẹ đừng ném đá, e đi xem giờ sửa nhà hộ mẹ đẻ thôi. Nếu chủ top đủ 12w e khuyên nên ra 88 Phụ Sản siêu âm nhé, bs Sơn. bản thân e cũng đi nhiều bs như bs Cường tôn thất thiệp, bs Kha Thị Trâm, bs Vỹ nhưng e phải công nhận ở bs Sơn siêu âm mấy người chị và bạn e từ 12w là chuẩn giới tính và ngày dự sinh cân nặng.

18. khanhtranvegiare

Mẹ nới,mn đddi xem.bơir đau vvvaayj ạ,cho em xin đ mơmowis

19. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

thôi nghĩ cho con mn ơi ai lại bỏ tất cả đc,con cái là phần thịt trong cơ thể mình đừng suy nghĩ nh,mà ảnh hưởng tới bé nhé rồi khổ hơn khi con sinh ra mà k đc ng mẹ yêu thương ấy

20. daobong

daobong

nhà mình 2 thằng cu, nghén ngc hoàn toàn nhá, cứ hi vọng rồi đến 12 tuần lại là zai
    khi ngủ bạn hay nằm nghiêng bên nào, kinh nhgieemj của tớ là zai trái, gái phải, tức là bạn nằm bên phải nhiều thì gái và ngc lại :)