Em đang rất rối loạn, cần một lời khuyên, tư vấn :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi benhphukhoa, 20/9/2014.

1. benhphukhoa

benhphukhoa Thành viên tích cực

Em giờ thực sự k biết nên nói sao và giải thích sao nữa, chuyện của em trước đã có chút hiểu lầm với quản lý của em, nhưng chuyện vừa sảy ra với em thì k còn chút nào để cứu vãn, em giờ bị cô lập hoàn toàn ở công ty, nói đúng hơn là bị ghét.. em bị qlý mắng và xúc phạm rằng nói em là con...em...lắm các mẹ ạ, em nhiều lần muốn nghỉ nhưng vẫn níu kéo, nhưng sau chuyện đó em đã quyết định viết đơn xin nghỉ thì c quản lý em đồng ý rồi, c qlý bên nsự cũng đồng ý nhưng em trình lên sếp thì sếp k đồng ý, sếp giữ em lại, và nói rất nhiều điều, nên em lại ở lại, nhưng ở lại thì sao? mọi ánh mắt nhìn vào em, nói em này nọ, rằng từ nịnh sếp tới...rồi em còn nghe nói bảo em rằng nhìn nó hiền mà gian xảo nịnh sếp...này nọ, giờ ở cty ai cũng k ưa em, họ nghĩ em nói xấu, nghĩ em nịnh nọt, trong khi em k vậy, nhưng do cách ứng xử , cách nói của em kém nên mọi việc diễn ra như vậy, em cảm thấy buồn lăm, giờ dù em ở lại cũng k ...đc tâm lý thoải mái, bởi những lời đàm tiếu, họ nói kháy m...các mẹ nói em phải làm sao? Đôi khi em cũng muốn bơ đi như sếp nói em k quan tâm người ta nói gì, cứ tập trung công việc, nhưng sao em làm đc đây, sếp thì là cấp trên chỉ ở ngoài quan sát, còn người làm việc trực tiếp với em là quản lý và các bạn đồng nghiệp nhưng giờ mọi ng ...như vậy với em, sao em làm việc đc...đây. đi thì ngại với sếp, ở lại thì ...em giờ bị hắt hủi bởi chính phòng ban quản lý em, rồi các phòng còn lại. em làm việc mà tư tưởng lúc nào cũng...em thực sự k biết m nên làm sao? ở lại thì em nên làm sao? còn đi, em biết nói sao với sếp? em đang rất phân vân k biết nên làm gì? nhiều khi em nghĩ cố gắng thay đổi cố gắng hòa giải các mối mâu thuẫn, cố gắng lấy lại thiện cảm từ mọi người, nhưng em k làm đc, và lại càng làm cho mọi chuyện trở nên trầm trọng hơnk, em k biết m nên làm sao nữa, em đang rất rối loạn về mặt tinh thần...các mẹ cho em lời khuyên đi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi benhphukhoa
    Đang tải...

2. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

Ðề: Em đang rất rối loạn, cần một lời khuyên, tư vấn :(

ko biết khuyên j vì ko hiểu j để mà khuyên.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  3. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

em giờ bị cô lập hoàn toàn ở công ty, nói đúng hơn là bị ghét. cố gắng thoát khỏi cái này đi bạn

4. benhphukhoa

Em đôi khi muốn lấy lại tình cảm, nhưng mà em thấy gay gắt và giờ đến nhìn em họ còn k...lại càng khiến em...em cố gắng hòa đồng nhưng giờ mọi ng k ai muốn nc hay chơi với em, họ chỉ nói với em khi gọi là...thôi, thái độ mọi ng khiến em suy nghĩ..mà rất buồn, em có lẽ lại xin nghỉ lần nữa, nhưng em k biết nên nói sao với sếp...mn ơi, em làm sao để thoát khỏi tình trạng này, em vốn là ng hay suy nghĩ, mà giờ cứ bảo gạt đi tập trung làm, nói là vậy nhưng em k thể tập trung đc, sau những lời nói của mọi ng....:( em nên làm sao đây mn? mn có cách nào k? chỉ em với...:(

5. benhphukhoa

vì chuyện nó cũng dài, kể ra thì cugnx... khó nên em chỉ nói ý đại loại là vậy mn ak... :(

6. tamdamtungdun

tamdamtungdun Thành viên chính thức

nếu không chịu đựng được thì xin nghỉ thôi, nói để sếp thông cảm và cho mình nghỉ chứ làm việc mà bị cô lập và tẩy chay như vậy thì sao sống nổi. Sang môi trường mới nên rút kinh nghiệm để không bị như thế nữa đó là những góp ý của mình. chúc bạn nhanh thoát khỏi tình trạng này nhé. cố lên.

benhphukhoa thích bài này.
  7. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Làm việc trong môi trường như vậy cũng ko mang lại hiệu quả lao động đâu.Tốt nhất là nên nghỉ bạn à.

8. benhphukhoa

mình cảm ơn bạn nhé/ m cg nhiều lúc nghĩ vậy nhưng nhiều khi m lại muốn ở lại cố gắng thay đổi, cố gắng lấy lại thiện cảm (Cái này m nghĩ sẽ rất khó và ..) haizz chắc m phải cố gắng rất nheièu, sự việc đã xấu như vậy rồi, giờ m k thể hóa giải những cái hiểu lầm cũ theo bạn m cố gắng làm cho mọi người trong phòng tốt lên trong công việc, m hỗ trợ mọi người tốt nhất có thể để lấy cái tốt làm tính từ bây giờ bù cho cái xấu mà trước mọi ng nghĩ về m, k biết như vậy có ổn k bạn nhỉ? m đau đầu vì suy nghĩ chuyện này quá

9. benhphukhoa

Nhiều khi m cũng nghĩ vậy, Nhưng nhiều ngừoi bạn m lại bảo: cố gắng thay đổi, đứng lên từ chỗ đó. tức bảo m ở lại và có gắng thay đổi tình hình. k biết như vậy có...k. m cũng có ý như vậy, nhưng mà mình biết sẽ rất khó khăn và áp lực về tinh thần của m, vì nghe mọi ng nói xấu về m, những điều mà m k muốn nghe, những điều nói ngược lại, nói sai, m cảm thấy...và đôi khi k thể tập trung vào công việc đc nhiều...:( Mình sẽ suy nghĩ kỹ lại...

10. la mer

la mer Thành viên rất tích cực

vấn đề bắt đầu từ đâu thì bạn giải quyết từ đó. còn khi đã giải quyết r mà kq vẫn vậy thì tạm biệt luôn đi cho đỡ mất thời gian,
    mỗi sáng thức dậy đi làm lòng vui phơi phới còn chẳng làm việc ra hồn nữa là thế này, hic, trân trọng cảm xúc của m đi bạn.
    họ nghĩ bạn tn nhiều khi cũng ko qt vì họ cũng chẳng có ý định gắn bó cả đời với bạn và bạn chắc hẳn cũng chẳng có ý định gắn bó cả đời với họ.

11. Trust Shop

Trust Shop Thành viên đạt chuẩn

Sếp đã nói thế thì cứ việc của mình làm ai nói ai nhìn mà kệ mãi rồi họ cúng chán, nhưng năng lực của bạn mà kém trong công việc gì nghỉ sớm.
    Nói thật đi làm phụ nữ với nhau nhiều người xấu tính lắm cơ quan nào cũng có thế thôi.

12. benhphukhoa

uh. mình đầu tiên cũng nghĩ bắt đầu tư đâu thì giải quyết từ đó như bạn nói, nhưng mà mình có ý thay đổi nhưng họ không cho cơ hội để thay đổi nên khó và mệt quá bạn ak, nhiều khi m cố gắng để mọi việc trở nên tốt hơn mà cứ.... mình thấy khó quá bạn ak. Mình cũng định nghỉ, nhưng mà sếp giữ lại nên m lại ở lại... nếu tới mà m thấy khó quá chắc m cũng chọn theo cái đó là...nghỉ vậy..chứ tâm lý không được tập trung m cũng k thể làm đc, haizz.zs. cảm ơn b nhé

13. benhphukhoa

uh. đúng vậy. mình cũng thấy giống bạn, con gái toàn nói xấu nhau..haizz.z mình thì k vấn đề về năng lực trong công việc của m làm, m xin nghỉ một lần, lý do em k làm được, em xin nghỉ (Vì vụ bị mắng kia cùng với nhiều lần bị....m k chịu được nên xin nghỉ) nhưng sếp bảo em làm được nên sếp k cho nghỉ, sếp giữ lại, nhưng giờ m ở lại nhưng lại thành bị cô lập và bị ghét...nên đôi khi m bị áp lực về tinh thần quá bạn ak :( đôi khi cũng k muốn nghĩ như bạn và sếp m nói, kệ họ nói gì, nhưng có phải m là ng..đâu mà khi họ nói m k nghĩ gì hay k để tâm, nó vẫn ảnh hưởng tới m bạn ak, mà đôi khi thấy buồn vi họ nói k đúng như những gì con người mình và buồn hơn là những người trước đây là bạn mình mà giờ cũng vào ùa nói xấu mình, trước kia không vậy, họ còn tâm sự nói chuyện với m,...mình thực sự buồn. ..:(

14. huyvt81

huyvt81 Thành viên chính thức

Bạn nên chuyển chỗ làm sớm, cho dù bạn có ở lại thì hiệu quả công việc sẽ không cao và tâm lý thì lúc nào cũng căng thẳng

15. thienbinh_83

thienbinh_83

Bị cô lập hoàn toàn thì khó chịu lắm ý, làm việc trong môi trường như thế cũng bị ức chế tâm lý gây stress cho bản thân mình. Mn nên tìm 1 công việc mới rồi chuyển việc thôi.

16. Thai Anh

Thai Anh

tốt nhất nên nói ẽo sự tình với sếp và kiếm công việc khác cho đỡ cảm thấy mệt mỏi, vì trong CV mình gặp gỡ với đồng nghiệp nhiều hơn thời gian mình tiếp xúc với mn trong gđ mình cơ mà,. nếu môi trường ko thuận lợi thfi cv sẽ ko hiệu quả và mệt mỏi lắm

17. gauxink

gauxink Thành viên rất tích cực

nhưng ko hiểu chuyện của mẹ nó là nguyên nhân vì sao lại bị thế

18. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

ko hiểu mn làm gì mà bị cô lập như vậy, trong cty thì cũng có ng này ko ưa ng kia nhưng bị cả cty cô lập ntn thì mn nên xem xét lại bản thân mình xem mình đã làm j sai và rút kinh nghiệm lần sau. e nghĩ bị cty cô lập ntn thì khó mà trụ đc, vì trong cv mọi ng còn pải giúp đỡ hỗ trợ nhau nữa, mà bị như vậy lv khó lắm.

19. benhphukhoa

Cũng k hẳn là toàn bộ công ty, nhưng cty có tầm 5 phòng ban thì có tới 3 phòng ban k thích em...mà các phòng ban đó toàn khối văn phòng và những người chức cao :( do em k khéo nói nên nó vậy, em nói k diễn đàn đc theo ý em muốn nói nên họ hiểu lầm, em cũng chết với tính của em mất, sao em ăn nói kém vậy k biết :( nhiều khi em muốn giải thích quá mà sao em k nói đc, nên có nhiều lúc em im lặng, im lặng thì bị coi là nhu nhược, k có chính kiến... Từ ngày đó tới giờ em vẫn đi làm như sếp nói , tuy hiện tại k ai nói bắt nạt hay ... gì em, nhưng mà họ nói xấu em rất nhiều, rằng em...này nọ, mỗi khi em nc công việc với sếp thôi, nhưng cũng bị hiểu lầm là nói xấu mọi ng trước mặt sếp, rồi mọi ng thi thoảng còn hay đá đểu em...rằng có sếp chống lưng thì lo gì...:( Em đôi khi cảm thấy lạc lõng quá...E giờ k biết thuộc phòng nào nữa, chỉ biết dưới sự chỉ đạo của sếp :(

20. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

làm việc mà ko thoải mái tinh thần thì khó tập trung vào cviec lắm

nangdep02 thích bài này.