Thông tin: Em dự định nhập hàng Nhật bằng air.... Có mẹ nào có nhu cầu hàng Nhật không ạ!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Mẹ Goal, 7/5/2014.

1. Mẹ Goal

Mẹ Goal Guest

@Mod: Em tìm mãi cũng không biết nên đăng topic này ở mục nào, hic hic, thấy mục này là hợp lý nhất.... Mod xem nếu có mục nào hợp lý hơn thì chuyển giúp em với, thanks Mod!!
    Chào các mẹ
    Em có con trai hiện nay được 9 tháng. Từ khi sinh tới giờ em toàn cho bé uống sữa Meiji xách tay của Nhât, bi giờ em chuyển qua Glico. Ngoài sữa ra, em cũng hay dùng các loại sản phẩm của Nhật khác, cũng toàn là hàng xách tay thôi các mẹ ạ, như là: ruốc cá hồi, kem bôi ấm ngực, miếng dán ấm ngực, kem dưỡng da cho em và mẹ (bà ngoại cháu), nước hoa hồng, dầu gội đầu,.... Đại loại là em bị chuộng hàng Nhật các mẹ ợ. Nói thật là cũng tốn kém, nhưng mà được cái hàng Nhật chất lượng nên em cũng yên tâm dùng và cảm giác đáng đồng tiền.
    Nhưng dạo gần đây em thấy tình hình hàng hóa bên Nhật về có phần hạn chế, nhất là sữa cho con, trước em toàn mua của tiếp viên, giờ phải chạy ra các shop bán hàng xách tay. Nói thực là trong thời gian ngắn hạn thì được, chứ dùng lâu dài thì em lo, vì chả biết rõ nguồn gốc thế nào, vì nhiều mẹ trên này cũng cảnh báo là hàng giả hoặc kém chất lượng rất nhiều.

Vì thế nên em có nhờ người quen bên Nhật mua hàng gởi về cho con dùng, tiện thể mua luôn các đồ dùng trong gia đình luôn. Em chuyển hàng bằng đường air nên chi phí khá là đắt, nên em nghĩ nên rao lên diễn đàn để các mẹ có nhu cầu mua cùng. Một phần để có nguồn sữa đảm bảo an toàn liên tục cho con, phần khác cũng muốn mình đóng góp 1 chút gì đó cho diễn đàn và hỗ trợ các mẹ có nhu cầu (cả sữa và các mặt hàng khác...)

Về giá: em sẽ tính công một chút vào giá coi như lấy công làm lời (vì nói lấy về cho các mẹ mà không lãi thì không thực lòng rùi ạ :D ) Nhưng chắc chắn giá sẽ tốt hơn các shop khác, vì em không chủ tâm lấy lãi nhiều, chủ yếu là để hỗ trợ các mẹ có nhu cầu có được sản phẩm chất lượng, và em cũng có được sữa an toàn cho con. Nếu khi giá nhập về mà cao hơn các shop khác thì em thôi không kêu gọi các mẹ mua cùng nữa, mình tự mua tự dùng vậy, giá cao cũng chịu vì vẫn đảm bảo hàng chất lượng cho con, hì hì..

Vì vậy, em lập topic này để hỏi han ý kiến của các mẹ, có mẹ nào thực sự có nhu cầu về hàng Nhật thì ủng hộ em, hoặc cho em xin ý kiến nào hay hay với ạ.
    Em cám ơn các mẹ đã quan tâm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Goal
    Đang tải...

2. Mẹ Goal

Mẹ Goal Guest

Ðề: Em dự định nhập hàng Nhật bằng air

Các mẹ ơi, có mẹ nào ủng hộ em không ạ??????????????????

3. meomay87

meomay87 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Em dự định nhập hàng Nhật bằng air.... Có mẹ nào có nhu cầu hàng Nhật không ạ!!!!

mình có nhu cầu với mỹ phẩm Nhật. nếu giá bạn tốt mình sẽ ủng hộ

4. Mẹ Goal

Mẹ Goal Guest

Ðề: Em dự định nhập hàng Nhật bằng air.... Có mẹ nào có nhu cầu hàng Nhật không ạ!!!!

Em cám ơn mn đã quan tâm....!!!!!!!!!!!!

5. babywizard

babywizard Bắt đầu tích cực

Nếu sữa meiji giá tốt thì e gt cho mấy bà cty :)

6. Mẹ Goal

Mẹ Goal Guest

ÚI, mấy hni em bận quá ko vào topic xem, hihii. EM cám ơn chị đã quan tâm (u)

7. DualBike Nguyen

DualBike Nguyen Keep Smiling

Mẹ nó mà tìm được mấy cái nguồn hàng Phụ kiện Onepiece thì tốt quá :(

8. Mẹ Goal

Mẹ Goal Guest

Ví dụ như hãng nào mn ơiiiiiiiiiiiiiiiiii