Tranh luận: Em Làm Xuất Nhập Khẩu, Nên Học Thêm Ở Đâu Ạ?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi aoi_midori, 22/7/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nhungthienthan

nhungthienthan Giảng Dạy Xuất Nhập Khẩu

Đồng ý với ý kiến của bạn. XNK là 1 mảng rộng, nếu theo kinh nghiệm của người đi trước bạn chỉ hiểu duy nhất mảng của người đó đang làm mà không có kiến thức bài bản về quy trình. Sau này muốn nhảy việc hay chuyển sang vị trí mới tốt hơn thì không đủ tự tin.

Đang tải...

2. heerin92

heerin92 Thành viên rất tích cực

Đánh đâu để học hỏi thêm ạ

3. hoaipttuyendungvieta

hoaipttuyendungvieta Thành viên đạt chuẩn

Xuất nhập khẩu bên em có đào tạo 1 số chương trình ngắn hạn như: Bồi dưỡng nghiệp vụ Khai hải quan (học 1,5 tháng), Đào tạo về hệ thống VNACCS/VCIS... Có ai cần tư vấn cứ inbox em

4. longgym

longgym Thành viên tập sự

nếu bạn còn theo dõi topic này, bạn hãy nghe mình. Mình tốt nghiệp ngoại thương, làm xnk rồi, trước có đi học 1 lớp thực tế xnk ở ngay chùa láng của 1 anh học kinh tế quốc dân thì phải. Nhưng mình khuyên là bạn mà đi học thì bạn có khi còn giỏi hơn cả anh ấy, anh ấy chỉ lấy kinh nghiệm sơ sơ ra dạy, lớp đó còn thuê 1 em học công nghiệp về dạy tiếng anh, mình không chê ai giỏi ai dốt, nhưng thực tế là khóa học cũng tầm 3tr mà kiến thức thu lại không được mấy. Tốt nhất bạn nên học quản trị hoặc tập trung học tiếng anh, như thế sẽ tốt hơn

5. Bùi Nhinh

Bùi Nhinh Thành viên tập sự

học ở đâu không quan trọng bằng việc bạn muốn học cái gì để phục vụ cho công việc của mình. Chẳng hạn bạn xuất thân từ đh Ngoại thương, học kinh tế đối ngoại, đã có nền kiến thức sẵn nhưng kinh nghiệm thì chưa có thì nên tham khảo những trung tâm cho bạn cơ hội làm trên giấy tờ trực tiếp, đi khảo sát thực tế như Trung tâm Kiến tập,.. Còn nếu bạn chưa có kiến thức cơ bản thì nên tham gia khóa học Nghiệp vụ XNK của trường đại học Ngoại thương mở buổi tối cho anh chị đi làm rồi

havupham thích bài này.
  6. havupham

havupham Thành viên tập sự

1tr8 cho 1 khóa ở bên Cầu Giấy, 17 buổi có kèm thực hành, đi thực tế chi cục, xin chứng từ...
    t nghĩ gói này hợp túi tiền và kiến thức với sinh viên, vì n cũng mới nên bạn có thể tranh thủ trc khi n lên giá,
    Cần thì bạn có thể kích link http://kientap.com/ hoặc https://www.facebook.com/trungtamkientap/

7. PHƯƠNG MÀ

PHƯƠNG MÀ Thành viên tập sự

Hic...có phải bạn học anh Giang Nam Trung ko? Mình mà đọc comment này của bạn sớm thì đã đỡ bị mất học phí. Mình cũng có 1 chút kiến thức rồi, muốn học nâng cao hơn nữa, quảng cáo lớp vip nhưng kiến thức không có gì là bao. Nói chung với các bạn sv thì thấy mới mẻ thôi, với cách dạy này khó mà làm được việc. Mà nghe nói sau khóa mình anh ấy còn tăng học phí lên nữa, khiếp thật...Các bạn chọn trung tâm học cũng lưu ý, giờ trăm nghe không bằng 1 thấy. Cứ mãi mất phí ngu.

8. jade.exim

jade.exim Thành viên mới

Chào em! Mình đang dạy về XNK với 5 năm kinh nghiệm. Chương trình học thực tế, học phí phải chăng và quan trọng là các bạn được hỗ trợ mãi mãi sau khi học xong. Ngoài ra, các bạn còn được bồi dưỡng về kỹ năng tiếng Anh giao tiếp với người bản ngữ trong 10 buổi do bên mình tổ chức nhằm đáp ứng được yêu cầu các công việc XNK sau này đều cần tiếng Anh. Học phí trọn gói là 2.500.000 cho khóa XNk 18 buổi và 10 buổi tiếng Anh, 1 buổi học Excel cơ bản.Nếu quan tâm bạn có thể gửi mail cho mình qua email: yeuxuatnhapkhau@gmail.com. Tel: 0906246584. Tháng 5 tới sẽ có lớp mới nhé!

9. v.htra94

v.htra94 Thành viên đạt chuẩn

trung tâm kiến tập, bạn có thể tra thêm thông tin nhé

10. sunflower0811

sunflower0811 Thành viên tập sự

Em cũng đang tìm lớp học nghiệp vụ XNK ạ. Lĩnh vực này không phải là chuyên ngành của em nên em cũng muốn tìm địa chỉ tốt để học và thấy hứng thú với nghề này. Hix cũng sợ lần đầu học mà trừu tượng, khó vào quá làm em bỏ dở giữa chừng mất a :(

nguyenthihien271183 thích bài này.
  11. nguyenthihien271183

nguyenthihien271183 Thành viên mới

Mình thì thấy không nên đi học các khóa xnk ở các trường ĐH. Học nhiều lý thuyết mà ít thực tế, có đứa bạn mình nó học lớp xuất nhập khẩu của chị Hồng Thúy thấy tốt lắm, giờ đi xin được việc rồi. Thấy bảo giảng viên đứng lớp là những người làm chuyên trong lĩnh vực XNK hơn 10 năm kinh nghiệm, lớp học ít học viên nên được dạy kỹ

12. sunflower0811

Hi trường em cũng mở lớp giạy nghiệp vụ về XNK, nhưng nói thật là em sợ học toàn lý thuyết thì em không vào được. Chị có đang làm XNK không a? Em mới bắt đầu thì nên học như thế nào a?

13. labauyen

labauyen lucky star

Mình nhận dạy kèm 1 trò 1 thầy về môn này, hiện mình đã có 10 năm kinh nghiệm nghề nghiệp và đang làm quản lý cho 1 công ty chuyên về lĩnh vực này. Mình có thể hướng dẫn cơ bản các bước làm việc để bạn có thể làm được việc ngay trên thực tế.Nếu quan tâm thì email cho mình nhé : laba1505@gmail.com.

14. sunflower0811

Em cảm ơn chị

15. nhatminh0605

nhatminh0605 Thành viên tích cực

Hôm trước mình cũng tìm lớp học xuất nhập khẩu thực tế cho đứa em đang học năm 4 Đại học Kinh tế Quốc dân, nó học khoa Kinh tế Quốc tế. Trường cũng tổ chức nhưng dạy nhiều lý thuyết, chủ yếu là học để lấy chứng chỉ nên mình không đồng ý. Tìm trên mạng có 1 trung tâm khá nổi tiếng, mình đăng ký cho em đi học thử 1 buổi, nhưng về thấy nó kêu không ổn. Do giảng viên không sâu sát đến học viên, lớp học đông, tài liệu lộn xộn không ra đầu ra cuối. Mình mắng nó bảo thấy trung tâm đó giới thiệu hay vậy cơ mà, làm gì có chuyện giảng viên chán thế. Nó bảo chị không tin thì đến mà nghe thử. Nghe xong mình thôi không nói gì nữa, vì con em mình nó là đứa chịu học, nếu tốt thì chắc không như thế.
    Mình làm kế toán, gần 15 năm trong nghề rồi, mình hiểu xuất nhập khẩu nó cũng có điểm chung với kế toán. Ra trường cạnh tranh nhau nhiều ở kinh nghiệm làm việc. Vì thế mà mình rất coi trọng việc học, làm thêm hoặc đi thực tập để có kinh nghiệm thực tế.
    Đang loay hoay tìm thì có người bạn mách đến lớp học thực tế của chị Ánh. Lớp học này thực ra mình cũng đã biết, vì có chị bạn thân dạy kế toán thực hành ở đây. Mình biết lớp học này rất đề cao về chất lượng giảng viên, (chị bạn mình kế toán trưởng hơn 15 năm, có chuyên môn tốt do làm việc tại các công ty lớn mới được mời dạy), tuy nhiên chỉ nghĩ lớp học Lê Ánh có mỗi mảng Kế toán không ngờ cũng có mảng xuất nhập khẩu.
    Gọi điện cho chị Ánh để hỏi thông tin chi tiết thì được biết giống như Kế toán, lớp học của chị ấy mời các chuyên gia xuất nhập khẩu trên dưới 10 năm kinh nghiệm về giảng dạy. Các giảng viên này hiện đang làm tại những công ty lớn về xuất nhập khẩu, chuyên đào tạo nhân viên nên mình khá yên tâm. Mình liền đăng ký luôn và bắt em mình đi học. Không ngờ, học xong 1 buổi đầu tiên, nó thích luôn, bảo học rất thực tế, các anh chị giảng viên rất giỏi, lại rất nhiệt tình chỉ bảo, nó sướng quá và còn bảo sẽ "Chị ơi, em sẽ giới thiệu bạn của em đi học". :D
    Mình thấy mọi người đang có nhu cầu nên gửi đường link khóa học để tham khảo, đỡ mất công tìm kiếm:
    http://ketoanleanh.edu.vn/khoa-hoc/khoa-hoc-nghiep-vu-xuat-nhap-khau-thuc-te/
    Lớp của chị ấy rất tự tin về chất lượng, có chính sách sẽ được hoàn tiền nếu trong 3 buổi đầu không hài lòng về khóa học, do vậy mọi người có thể yên tâm đăng ký hoặc gọi cho chị ấy theo sdt 0904848855 để được tư vấn khóa học nhé.

Sửa lần cuối: 12/9/2016
  16. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

lớp này hay quá, trước e đi làm cũng tính đi học mà may sao tìm được nơi ko cần kinh nghiệm mà e dốt tiếng anh quá nên bỏ nghề rồi ạ

17. chibonbon

chibonbon Thành viên mới

Chị ơi, em học kế toán nhưng cũng thích XNK, liệu em học và làm XNK có được không chị nhỉ, em cũng đọc thông tin khóa học ở website chị Ánh, thấy các anh chị học viên phản hồi rất tốt, giáo viên dạy thì khủng quá chị ah. Em thấy họ toàn là giám đốc, trưởng phòng và hiện đang làm xuất nhập khẩu cho các tập đoàn, công ty lớn.

nhatminh0605 thích bài này.
  18. nguyenvanthuc01061988

nguyenvanthuc01061988 Thành viên mới

Đúng là lớp học thực tế của chị Ánh rất tốt mẹ nó ah. Mình học lớp kế toán, học cạnh lớp XNK. Khi về gặp các bạn học xuất nhập khẩu ở chỗ để xe, thấy các bạn ấy rất hào hứng và khen nhiều về lớp học. Mình cũng tò mò, hôm trước hỏi chị Ánh xem mình học kế toán thì có học XNK được không, chị ấy bảo khóa học này dành cho mọi đối tượng nên chị ấy bảo học được mẹ nó nhé.

19. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

bạn nên tìm nơi họ nhận học việc để rèn luyện thực tế sớm

nguyenvanthuc01061988 thích bài này.
  20. nguyenvanthuc01061988

nguyenvanthuc01061988 Thành viên mới

Đúng rồi bạn ah. Mình thấy lớp xuất nhập khẩu thực tế của chị Ánh phối hợp với công ty XNK rất nổi tiếng để đào tạo, sau đó cho các bạn làm thực tế, thực tập tại công ty đó luôn thì phải. Đây là cách dạy mà bản thân mình thấy rất hiệu quả, vì nó giúp người học được va chạm nhiều với thực tiễn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.