Tâm sự Em Mang Thai Đứa Con Của Người Tình, Nói Thế Nào Với Chồng Đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi naocavang, 24/10/2017.

1. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Em chỉ chia sẻ quan điểm cá nhân thôi, em cần bác khóc thuê à hay chủ thớt cần, bác cũng vào khuyên được câu gì à hay đi khóc thuê :V xàm

Đang tải...

2. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

nói về chuyện yếu sinh lý thì mình có 1 người bạn cũng chịu đựng 3 năm vì chồng ko chịu đi chữa trị và khẳng định mình khỏe mạnh ròi cuối cùng bạn ấy cho chồng cơ hội cuối và cùng nhau dùng biện pháp y học can thiệp giờ sinh đôi 2 trai sống rất hạnh phúc chứ ko hề có chuyện đi có con với người tình cũ khi chua ly hôn với chồng nhé, người tình bạn muốn nhận con thì tốt nhất nhận cả bạn làm vợ thì ok hơn ko thì cuộc đời bạn sẽ đứng ngã 3 đường đó

3. Hải sản sạch - Quang Vân

Hải sản sạch - Quang Vân Thành viên rất tích cực

cuộc đời có nhiều cám dỗ bạn ạ. Mình có gia đình thì nên toàn tâm toàn ý. Bây giờ chỉ rút kinh nghiệm thôi bạn. Nếu giữ bí mật được thì bạn đã có cs hạnh phúc rồi.

4. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

ko cần phải khóc thuê nhưng nói như bạn ko giải quyết được vấn đề mà còn làm ng ta rối hơn. Ko đưa ra đc lời khuyên tốt thì nên im lặng.

5. hatran2016

Nói ra sợ ko đơn giản để tha thứ mà nếu chồng bạn hung coi chừng đánh, giết bạn và con bạn. Nên im lặng, nếu thấy tội lỗi, day dứt thì có thể chia tay hoặc sống thật tốt để bù đắp nhưng đừng nói ra sự thật. Đằng nào đứa trẻ cũng có mặt trên đời. sự thật liệu có làm cuộc sống tốt hơn không? có làm cho bạn? con bạn? chồng bạn hạnh phúc hơn?

6. violet532003

violet532003 Thành viên tích cực

Ôi! Câu chuyện của bạn y hệt như bộ phim Tìm chồng cho vợ tôi vậy. Giống y xì đúc luôn và keets là sự thật cũng đc nói ra rồi 2 vợ chồng xa nhau rồi lại tim ve với nhau. Mình câu mong cho câu chuyện của bạn cũng vậy
    Chia sẻ với nỗi lòng của bạn nhé. Làm phụ nữ đúng là muôn nghìn hoàn cảnh, chẳng ai giống ai, và cũng chẳngi a hiểu được hoàn cảnh của ai cả. Mình nghĩ là bạn nên nói ra. Khó rất khó nhưng nói ra rồi lòng sẽ nhẹ nhàng hơn là phải mang sự dối trá suốt cuộc đời. Lừa dối chồng, con thì ko biết được chính xác cha đẻ của mình. Bạn phải thật bình tĩnh nghĩ ra mọi hoàn cảnh có thể xảy ra. Diêu quan trọng nhất là phải bảo vệ con mình vì có thể khi nói ra con mình sẽ không đc mọi nguoi trong nhà chồng yêu thương nữa. BẠN PHẢI BẢO VỆ CON MÌNH TỐT NHẤT nhé. Vì khi biết sự thật này chồng bạn sẽ bị kích thích.

7. violet532003

violet532003 Thành viên tích cực

Hay bạn nói với bố mẹ đẻ mình trước đi rồi gửi cu bon cho ông bà ngại rồi hai vợ chồng đi xa 1-2 ngày, khi đó bạn noi với chồng. Mọi thứ đều có thể làm lại mà, cố gắng khuyên anh ý rằng đứa con thực sự của vợ chồng bạn chắc chắn sẽ đến thôi...Ôi mình ko nghĩ ra được gi nua de khuyên bạn. Thương bạn và cu bon! Chỉ biết chúc cho mọi chuyện của bạn thật tốt lành thôi!

8. dinhngoclam113

Trong câu truyện này chủ thớt sai lè lè ra, đặt địa vị vào ck của thớt, con nó lớn lên mang một số nét tương đồng với người khác, thì đ** thể nhịn nổi nhé!
    Mình vào còm phơm để cảnh tỉnh chủ thớt nên cẩn trọng với lời nói của mình khi nói với chồng. Miễn gạch đá nhé, đừng ra vẻ ta đây vàng vẩu, mình nhận định chủ thớt không tốt đẹp nhé.

9. naocavang

naocavang Thành viên mới

Dạ em thừa nhận là em sai, từ đầu tới cuối em chưa hề nói một câu nào là em ko sai cả. Em biết e có lỗi vs ck e chứ. và e đang phải trả giá bằng sự dằn vặt mỗi ngày đây ạ. E cũng ko có ý định giấu diếm ck e cả đời, chỉ là e đang kb sẽ nc vs ck sao để con trai e bị ảnh hưởng ít nhất có thể, vì bé còn nhỏ quá.

10. dacsanphanthiet01

Thế bố đẻ đứa bé đã có vợ chưa vậy? mình nghĩ bạn nói ra thì 2 mẹ con về bà ngoại ở luôn đó

11. changkho_8x

changkho_8x Bắt đầu nổi tiếng

haizzz, sao dại thế b. Ngoại tình thì cứ mang cả bcs vào. giờ để lại hậu quả này thì chỉ tội đứa bé vs chồng b thôi

12. naocavang

naocavang Thành viên mới

Dạ đã có vợ và con gái r ạ. Mqh của bọn e chính xác là tình 1 đêm trong 1 lần e đi công tác tỉnh thôi. Đợt ý e stress vì chuyện gđ, và đỉnh điểm là nhận đc cái tát trời giáng của ck nên e như con mộng du ấy, để buông thả cảm xúc quá đà... Sau lần đó e ko kéo dài mqh, chỉ có anh ta chủ động tìm đến vs e thôi. Và sau này thì a ta biết e có con, cu Bon lại là con trai nên a ta mới đòi nhận bé. Chứ giữa bọn e ko phải là yêu đương gì, và e vẫn yêu ck e cm ạ :(

13. Captuibaloxyz

Captuibaloxyz Thành viên chính thức

Đàn ông ích kỷ lắm, nên dù yêu vợ như thế nào biết vợ ngoại tình cũng khó tha thứ, bạn giờ nên chủ động dần về kinh tế, để con cứng cáp hơn 1 chút, có thể gửi trẻ được, cái kim trong bọc không sớm thì muộn sẽ lời ra nên, nếu may mắn bạn sẽ dấu được đến thời điểm con bạn lớn 1 chút, rồi bạn nói chuyện thẳng thắn với chồng, nếu chồng ko tha thứ được thì đành chia tay thôi, bạn gửi con về ngoại rồi đi làm gửi tiền về cho ông bà . Rất nhiều bà mẹ single mom đều tự tay nuôi con mình khôn lớn, chỉ cần quyết tâm và có nghị lực, chưa kể sau một thời gian có khi có một ai đó sẵn sàng chấp nhận bạn và con bạn để gây dựng gia đình mới.

14. dacsanphanthiet01

thế thì khổ cả 2 gia đình rồi

15. dinhngoclam113

Chuyện của mẹ nó quá khó để đưa ra lời khuyên, càng nghĩ càng thấy khó giải quyết vì càng về sau càng rắc rối vô cùng.

16. Dầu ăn Chumak

Dầu ăn Chumak Thành viên mới

Không một người chồng nào chấp nhận điều này cả

17. hatran2016

Mn chuẩn bị kỹ lưỡng phương án cho cả 2 mẹ con đi, đừng trông chờ vào việc tha thứ của ng chồng. Ông ý không nổi điên lên mà đánh giết 2 mc là may mắn lắm rồi ý.

18. dongbich1221

dongbich1221 Thành viên mới

Nói j thì nói tại sao bạn có ck r mà vẫn có thể đi vs đàn ông khác đc cơ chứ. Tìm bến đỗ mới trừ khi đã dứt hẳn với ck cũ chứ :(

19. phanlan203

phanlan203 Đồ ăn vặt

Vừa thương mà vừa giận bạn :(. Trong lúc tức giận đôi khi mình k kiểm soát được hành vi để rồi khi bình tĩnh lại thì k rút lại được nữa rồi. Chỉ thương cho bé con :(

20. naocavang

naocavang Thành viên mới

E xin kể tiếp những chuyện đã xảy ra trong quá khứ, để mn tường tận hơn về chuyện của e. e cũng xin nhắc lại là e biết chuyện ra cơ sự này thì lỗi vẫn là ở em. Em ko có ý định biện minh gì cả ạ.

Đúng là trong nhà lâu ngày ko có tiếng nói của trẻ con thì càng trở nên buồn tẻ, hiu quạnh và lạnh lẽo đến đáng sợ. ck e từ 1 ng hiền lành, yêu thương vk, đã quay sang cục cằn rõ ràng vs e. ck e trc kia hay về sớm nấu cơm cho vk, cùng vk làm việc nhà các thứ… bh chỉ tranh thủ bia rượu vs tụ tập thôi.

R e còn nhớ cái câu mà ck e nói trc mỗi lần bỏ đi đâu nhậu nhẹt mà e ko đồng ý là: “ở nhà vs cái máy tịt đẻ thì ở làm đ’ gì.” Vâng, chính xác là tình yêu của bọn e đã tụt dốc ko thể nào cứu vãn đc nữa r. e cứ nghĩ như ngta thì hiếm con 2 vk ck sẽ cùg nhau vượt qua gđ khó khăn, cùng nhau chạy chữa, cùng tìm ra nguyên nhân và đỡ đần cho nhau.

Nhưng đây ck e thì ko. A bỏ mặc e, coi việc sinh con đẻ cái là của phụ nữ, và việc ko có con tinh trùng nào đậu trong trứng của e thì cũng là do e nốt. thấy mẹ a nhồi e thuốc thang đủ thứ a chẳng những ko can ngăn mà còn bênh mẹ, bảo mẹ chỉ muốn tốt cho e thôi, nghe theo lời mẹ thì chết à. Rồi thì đằng nào cũng ko đẻ đc, nhỡ đâu chữa theo mẹ lại thành có con?

Mà e hỏi các mẹ, có con lsao đc khi ck e chưa đi đến chợ đã hết tiền? r a chẳng những ko xem xét lại chính mình, lại quay sang đổ hết tội nợ lên đầu e? đừng mẹ nào trách e là sao ko nhỏ nhẹ bảo ban ck các thứ. Bởi vì e đều đã nói hết nc hết cái r. e cũg thủ thỉ bên cạnh ck những lúc a ý vui vẻ nhất, cũg gợi ý việc 2 vk ck cùng đi khám xem sao, nhưng cứ nói đến đi khám là ck e gạt đi, lại bảo “tại e chứ kp tại a, a chắc chắn thế!”

Có những đêm e nằm bên cạnh ck nhìn ck ngủ mà e ứa nc mắt các mẹ ạ. E mong con về, mong lắm. để e thoát ra khỏi cảnh địa ngục trần gian này đi. Để mẹ ck e ko bắt e thuốc thang nữa, để ck e ko bỏ vk ở nhà mà tụ tập bia rượu nữa. e ko muốn bị đối xử ghẻ lạnh ntn mãi. E nghĩ là e xứg đáng có đc hp chứ?

Cũng có những lúc e trộm nghĩ hay là m ly hôn? Nhân lúc chưa con cái gì vs nhau, sống vs nhau mà khổ quá thì tìm đường giải thoát cho nhau? Nhưng mà e có 2 lý do để cố gắng tiếp tục cuộc hôn nhân vs ck e. một là bố mẹ e phản đối. bố mẹ e bảo ko chấp nhận đc con gái đi lấy ck mà ly hôn, bố mẹ e trc mặt vẫn nhỏ nhẹ khuyên nhủ e chạy chữa thuốc thang, làm vừa lòng mẹ ck đi, sau là tỏ ra cứng rắn ý là thể diện của bốmẹ e cũng quan trọng nên ko chấp nhận đc chuyện e ly hôn ck e vì ko có con ý.

Và nguyên nhân thứ 2, là vì e còn yêu ck e các mẹ ạ. Cứ đêm đêm nằm cạnh ck, gối đầu trên tay a ý, nhìn a ý ngủ, nghe a ý thở, e cũng thấy xót xa r. e ko dám hình dung ra việc một ngày nào đó e sẽ rời xa ck e ntn. E thực sự rất yêu a ý. Các mẹ có thể nói là e sai lầm, là e mù quags cũng đc. Ngay bản thân e lúc đó cũng ko lý giải đc vì sao. Rõ ràng trc đây, hồi còn con gái ý, e đã tự nhủ là nếu m đi lấy ck mà ko đc hp thì m hoàn toàn có quyền lựa chọn. nhưng bh rõ ràng e đang ko hp đây, đag sống cs như địa ngục trần gian đây, nhưng e lại ko đành lòng. Là tại e ko nỡ…

Nhưng con ng ta ai cũg thế, thường gặp khó khăn trong chuyện này sẽ được bù đắp bằng 1 vận tốt nào đó trong việc khác. E cũg ko phải ngoại lệ. trong thời điểm mà gđ e đang có nguy cơ nứt vỡ nhất, thì cv của e lại thăng tiến ko ngờ. thật ra cũng có thể nói là đối với phụ nữ có gđ, cv thăng tiến chưa hẳn là 1 cơ hội tốt, vì như thế đồng nghĩa vs việc phải share time của chăm sóc gđ cho cả cv nữa.

Nhưg vào trườg hợp của e, thì lúc bấy giờ cv chính là chiếc phao cứu sinh r. e đc thăng chức, cv nhiều hơn, thu nhập cao hơn, e có cớ để trở về nhà muộn hơn bt. Thật ra e cũng luôn nghĩ rằng 2 vk ck trẻ ko nên quá bận bịu mà ko dành time cho nhau. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, cứ về nhà thấy vẻ mặt buồn bã của ck thì e ko chịu đc. Mà nếu hnao a lại giở chứng say xỉn và bị kích bác bởi đám bạn bè thì a lại nổi nóng vs e, lại văng tục chửi bậy, lại mày mày tao tao… thì e cũng đau lòng ko chịu đc.

Nên e chọn vùi đầu vào cv các mẹ ạ. E chẳng thà đi sớm về muộn, chỉ để cuối ngày ngủ chung giường vs ck, nhìn a ngủ say và tự ru mình ngủ còn hơn là đối mặt vs sự ghẻ lạnh của a. haizz, đúng ra e là đứa nhút nhát và ko dám đối diện vs sự thật, nên e quyết định chạy trốn. chỉ có điều e ko ngờ, việc e trốn chạy lại đưa e đến một bước ngoặt mới – bước ngoặt ảnh hưởng tới toàn bộ cuộc đời e.