Em muốn hỏi về tảy triệt ria mép, lông nách, lông chân!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi bebebong, 3/4/2012.

1. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

Em chào cả nhà!
    Các mẹ ơi, e có vấn đề muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã từng nghe qua hay đã làm có thể bày cho e địa chỉ cũng như kinh nghiệm có thể triệt đc ria mép, lông nách và lông chân ko ah. Mùa hè sắp đến rùi mà với chân như thế mặc váy cũng cảm thấy ái ngại các mẹ ah, lại thêm phần là có gái, có tí ria mép cũng thấy buồn buồn khi đi học có khi bị các bn trêu trêu:((. Mẹ nào biết chỗ nào triệt đc triệt để thì cho e kinh nghiệm với nhé, giá cả phải chăng chút thui ah, vì e cũng mới đi làm:p.
    Thanks các mẹ nhiều ah!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bebebong
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

MP sinh học Dr.spiller thích bài này.
  2. chí

chí Guest

Ðề: Nhờ mod vài ngày ah! Em muốn hỏi về tảy triệt ria mép, lông nách, lông chân!

ngày xưa có kiểu cạo đầu bôi vôi khôn biết cạo lông bôi vôi dc không nhỉ ;))

MP sinh học Dr.spiller thích bài này.
  3. TranThuyNga

TranThuyNga Thành viên rất tích cực

Ðề: Nhờ mod vài ngày ah! Em muốn hỏi về tảy triệt ria mép, lông nách, lông chân!

hì, cùng cảnh ngộ, up hộ bạn, xem có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ bảo k :D

bebebong thích bài này.
  4. trexannh

trexannh Bắt đầu nổi tiếng

Tớ từng làm dịch vụ này từ hồi 2006 ở Thẩm mỹ Milan (hồi xưa ở ngay Cửa nam) riêng phần nách là 1tr6 hồi đấy thì phải. Nhưng cá nhân tớ thấy là tác dụng ko nhiều bạn ạ. Có thể hồi xưa công nghệ ánh sáng ko đc như bây giờ...hix

5. thutrang_5t

thutrang_5t Rắn89 - Changg Chập Cheng

eo ơi, sáng kiến....dã man ạ. mẹ nào tiên phong thử xem :rolleyes:

bebebong thích bài này.
  6. Meyentrung

Meyentrung Thành viên tích cực

Hic hic, cạo ria mép mà bôi vôi thì chít rùi mẹ nó ạ, hi hi!!! Mình gửi link để bạn tham khảo thử xem, mình cũng muốn đi triệt lông nhưng ông xã bảo không cần nên thui.
    http://vnexpress.net/gl/suc-khoe/lam-dep/2011/07/lam-the-nao-nhan-biet-dich-vu-triet-long-an-toan/

bebebong thích bài này.
  7. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

em thấy có ng quen bảo triệt lông lách thì đúng là hết mọc thật đấy ah, nhưng cứ thi thoảng lại bị ngứa như là do lông mới mọc ý, ko bít mẹ nó có bị thế ko ah?

8. tuân_thúy

tuân_thúy Thành viên tích cực

Chào các mẹ,mình ko bị ria mép và lông nách nhiều nhưng lông chân thì vừa dài vừa nhiều, hu hu.Mình hay nhổ lông chân bạn ạ, lúc đầu thì hơi đau nhưng giờ quen thấy cũng tàm tạm.Vì mình ko có nhièu tiền để đầu tư nên đành thủ công thế vậy,hì hì

9. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

Haiz, chắc của mẹ nó cũng ít, chứ của e ko hiểu sao n thế, nghĩ mà thảm quá ah:(, e nhổ mấy hôm lại thấy nó n n rùi, mặc áo ngắn tay cũng nản ý ah, hi, nên mới cắn răng đi dầu tư phát xem có hiệu quả ko? nhưng mà nghĩ cứ run run nên mới lên đây tham khảo các mẹ đã đi trc rùi xem tn, hì hì.

10. missshine1984

missshine1984 Bắt đầu nổi tiếng

ria mép mình cũng hơi đậm.... cũng để ý cái này mà chưa dám thử, sợ nó mọc lại cứng như của đàn ông thì toi

bebebong thích bài này.
  11. haiconca

haiconca Thành viên rất tích cực

Cái này tớ có chút kinh nghiệm nên chia sẻ cùng các nàng đây: cách đây khoảng 5 tháng tớ có đi TLVV vùng nách ở Thanh Ngọc chỗ chợ Cống Vị ấy, thấy cũng nhiều bạn làm và có phản hồi tốt nên tớ cũng liều. Nách tớ cho tới giờ là đã làm đc 6 lần rùi (liệu trình là 10 lần) và thấy rất khả quan, lông mọc rất chậm và thưa hơn hẳn (theo chủ quan của tớ thì chắc ko có "hết vĩnh viễn" đâu). Hồi tháng 1/2012 tớ lại làm luôn 2 cẳng chân, sau 2 lần đầu thì rất ok nhưng lần thứ 3 thì có một vấn đề ạ, lần này thì chị Thanh để cho một bạn nhân viên mới làm cho tớ thì.... Tớ hơi thất vọng vì ngay lúc bạn í bắn tớ thấy rát hơn rất nhiều, tớ cũng bảo với bạn ấy nhưng bạn ấy bảo ko sao, vậy mà cho tới hnay là 14 ngày rồi mà hai cẳng chân tớ vẫn còn 2 hàng sẹo thâm chạy dài từ gối xuống mắt cá. Chán như con gián...........Định gọi điện cho c Thanh nhưng tớ cứ thấy ngại ngại nên thôi.
    Cá nhân tớ thì thấy ở đây làm ổn, giá phải chăng, hì hì ;)trường hợp của tớ chắc tại bạn nv mới làm nên vậy thôi, lần sau tớ sẽ góp ý với c Thanh về việc này
    Bạn thử qua đó xem sao, à mà giờ Thanh Ngọc chuyển sang ngõ 109 Cầu Giấy rồi nhé

Sửa lần cuối: 7/4/2012
  12. Mẹ_Cún hói

Mẹ_Cún hói Thành viên rất tích cực

Mẹ nó nhổ bằng j? Em thì trước toàn wax nhưng từ khi sinh thằng ku không có thời gian nên phải đầu tư 1 cái máy nhổ lông hơn 2t thấy cũng ổn, nhanh, lầm hết cả tay, chân, nách luôn. Trước wax chỉ làm từ gối thôi mất 1h rồi. Mấy nhổ lông có cả loại dùng cho ria mép thì phải chủ top ạ

13. mekhanh8806

mekhanh8806 Thành viên tích cực

Ðề: Em muốn hỏi về tảy triệt ria mép, lông nách, lông chân!

Hồi trước mình cũng khổ vì cái này, nhưng năm ngoái mình đầu tư cái máy nhổ Braun (có mẹ trên diễn đàn bán đó). Thấy mọc chậm hơn và thưa hơn, được cái nhất là nách, ko phải khổ sở đau cổ nữa, xoẹt cái là xong, keke, đỡ tốn time

14. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

em chỉ sở nhổ nó lại càng mọc nhiều hơn ý ah:(

Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm, có khi e cũng lượn lờ qua đó xem thế nào ah, hi

15. gasieumo

gasieumo Banned

Thời buổi quảng cáo lên ngôi này mình khuyên bạn nên đánh du kích, làm từng cái một để rút kinh nghiệm. Vừa yên tâm mà lại tiết kiệm (nhỡ lần đầu không ổn là xì tóp ngay, bỏ qua miệng lưỡi ngon ngọt của mấy em tư vấn. Vùng nào ít làm trước, xem xét kỹ xem người ta làm ổn không rồi tính tiếp.
    Kinh nghiệm của mình là TMV Linh Nhung làm cực ổn luôn. Máy móc mới cứng, mình triệt lông nách cách đây 1 năm rồi, mất 5 lần x 300 = 1tr500 (giờ đắt hơn, hôm nọ liếc thấy 500 hay 700 gì đó) nhưng ko thấy lông mọc lai cũng không ngứa gì hết. Sau thời gian nghe ngóng rút kinh nghiệm và tích cóp đạn dược, tuần trước lại lọ mọ đến tư vấn triệt lông chân, nghe mấy em bảo có khuyến mãi nên đăng kí làm luôn. Được 1 liệu trình rồi, lông chân cũng đơn hơn nhiều. Bạn vào website của họ xem còn khuyến mãi không nhé. Search chữ thẩm mỹ viện Linh Nhung, phần khuyến mãi ở trang chủ nhé.

bebebong thích bài này.
  16. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

Em cũng sợ là đến các thảm mỹ viện nghe lời các cô ý nói thì ko bít đâu mà lần, mà thời buổi này TMV mọc lên như nấm, nên cũng ko bít tn mà lần, chỉ bít hỏi kinh nghiệm mọi ng đi trc để học tập thui:d

17. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

Em cũng sợ là đến các thảm mỹ viện nghe lời các cô ý nói thì ko bít đâu mà lần, mà thời buổi này TMV mọc lên như nấm, nên cũng ko bít tn mà lần, chỉ bít hỏi kinh nghiệm mọi ng đi trc để học tập thui:d

18. bebebong

bebebong Đủ quyền lập Họ

có mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm với e nữa ko ah:d

19. xuankhanhyt

xuankhanhyt Banned

Đến chỗ trung tâm của bác sĩ Huy bên đường Láng bạn ạ. Mình mới theo được 2 lần nhưng lông chân giờ mọc ngắn và mảnh lắm nhé, thêm 3-4 lần nữa là mặc váy ngon lành, 30-4 đi biển với anh xã có thể diện bikini khoe giò được rồi.

Sửa lần cuối: 4/4/2012
  20. haihvt86

haihvt86 Thành viên sắp chính thức

Em đọc bài viết của các mẹ và nhận thấy đa phần các mẹ TLVV theo phương án TMV. Em may mắn là lông chân, tay ko có nhưng lông nách thì than ôi... Nhất là từ khi mang thai lại còn bị nám nữa :(! Tuy nhiên cách đây gần 1 năm em được bạn bè mách 1 phương pháp vừa có thể giảm thời gian mọc của lông, làm nách trắng ra và nhất là các mẹ có thể làm tại nhà mà ko hề tốn kém.
    Phương pháp này có hiệu quả nhưng phải rất kiên trì các mẹ ạ (vì làm theo cách làm đẹp của dân gian)
    Cách làm:
    - 1 nhánh nghệ đỏ + 1 thìa nước cốt chanh + 1/3 quả dưa chuột
    - Nghệ cạo vỏ xay nhuyễn, dưa chuột cũng lột sạch vỏ say nhuyễn.
    - Trộn 3 thứ trên vào nhau cho tới khi nào cảm giác hỗn hợp sánh nhuyễn là được.
    - Đắp hỗn hợp trên vào vùng lông nách từ 20 - 30p (Em thường làm trước khi tắm). Sau đó xả sạch bằng nước.
    Các mẹ làm ngày 1 lần liên tục trong vòng 1 - 2 tháng em bảo đảm có kết quả nha. Mấy tuần đầu tiên em thấy lông nách mọc chậm lại nhưng nách vẫn đen thui nên nản lắm. Nhưng làm 1 thời gian nó thành thói quen thành ra cứ làm. Kết quả là sau 2 tháng nách em bắt đầu trắng lên và mịn hơn rất nhiều. Mặc dù không thể trắng bóc như đi TMV được nhưng em thấy rất hài lòng các mẹ ạ.
    Phương pháp này còn rất hiệu quả với các mẹ không may bị mùi hôi ở nách nữa. Nhưng đặc biệt kị với các mẹ không có nhiều thời gian. :)
    Chúc chị em tụi mình luôn đẹp rạng ngời!

maumoihaiconca thích.