Tâm sự Em Nên Xử Lý Chồng Thế Nào Để Ngăn Ngừa Hậu Hoạ Về Sau?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Me_copcon, 25/3/2015.

1. Me_copcon

Me_copcon Bắt đầu tích cực

Chuyện là thế này ạ!
    Ở công ty, chồng em có chơi thành một nhóm 4 người, trong đó có 3 nam, 1 nữ, tất cả đều đã có gia đình, các anh giai tuổi từ 35-40, cô em kia chắc khoảng 30. Nhóm này chơi với nhau theo kiểu các anh giai rất cưng chiều cô em này, và ngược lại cô ấy cũng hết mực quan tâm chăm sóc các anh. Tuy làm khác phòng ban nhưng trưa nào cũng đi ăn cùng nhau, rồi đi cafe, xem phim với nhau nữa, nói chung rất quấn quýt ạ.

Vừa rồi, nhóm này lên kế hoạch trốn chồng/vợ để đi du lịch cùng nhau, ai ai cũng háo hức với chuyến đi này lắm. Cô em này con nhỏ hơn 1 tuổi, bảo là rất khó thu xếp nhưng cũng đã thu xếp đc rồi, và kế hoạch vẽ ra là các anh giai sẽ nói dối vợ là đi công tác! Vé máy bay đã dặt ạ.

E tình cờ biết đc kế hoạch này, đọc mà thấy nhói đau các mẹ ạ. Bình thường chồng em cũng có nhắc đến mấy anh chơi cùng kia, nhưng chưa bao giờ nhắc đêns cô em này cả. Trong các cuộc đối thoại trong nhóm thì chồng em có vẻ ít lời nhất, còn 2 anh kia thì cũng hay buông lời tán tỉnh trêu chọc cô em và cô ấy cũng rất hưởng ứng. Nhưng chuyến đi này thì chồng em lại tỏ ra rất hào hứng, dù công việc hiện tại đang rất bận. Chồng em chưa nói với em về kế hoạch chuyến "công tác" sắp tới nhưng chắc nay mai sẽ thông báo thôi.

Việc có lẽ cũng chưa nghiêm trọng nhưng cứ làm em suy nghĩ và thấy buồn chán, nhói đau, ko ngờ chồng mình lại sẵn sàng lừa dối mình như vậy.

Theo các mẹ em nên làm gì bây giờ? Cứ để im vờ như ko biết để họ đi về rồi xử lý chồng hay nên nGăn chặn để chuyến đi ko diễn ra. Em sợ cứ cái đà này thì từ du lịch 4 người đến lừa dối để thành 2 người không phải là chuyện xa nữa! Các mẹ hiến kế giúp em xử vụ này thế nào cho cao tay ạ?cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_copcon
    Đang tải...

2. dembuon_doicodon

dembuon_doicodon nhok.vn

Cứ nói chuyện thẳng thắn với nhau là tốt nhất m.n à. Phòng luôn hơn tránh :)

3. Su&kem

Su&kem Thành viên rất tích cực

Em nghĩ mn cứ đợi để xem ông xã nói gì đã. Và nếu ông xã quyét định nói dối 1 cách trơn tru, k lăn tăn thì cứ rạch ròi rõ ràng mà nói thôi. Nhưng nói thì ko nên gay gắt mà mềm mỏng nhẹ nhàng nhưng vẫn rất có chính kiến rõ ràng.

4. hieupede

hieupede

chỉ là ham chơi thôi mà, ko nên lo lắng quá

5. Su&kem

Em nghĩ ham chơi nhưng k nên nói dối vợ con. ko có gì khuất tất sao phải nói dối ạ! Quan điểm của em là ko cấm ck đi chơi vs bạn bè, nhưng phải công khai và thành thật vs nhau ý.

Me_copcon thích bài này.
  6. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Chị cứ đợi xem ck nói chuyện sao đã, sau bảo em biết hết rồi, các anh có đi chơi thì cứ đi chơi, k phải giấu, sau em biết được lại cãi nhau, hì. Cứ phải dằn mặt ck trước ak! phòng hơn tránh mà chị!

7. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

em là em k đồng ý ck e chiều người phụ nữ khác cả

Me_TuanMinhMe_copcon thích.
  8. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

cô em này chắc cũng menly đây hihi, 1 mình mà đi chơi với mấy anh zai tn chắc cũng cá tính mạnh, hi vọng là aem trong sáng, nhưng sợ đi dài ngày là có chuyện đó mn ạ

9. namxinh_88

namxinh_88 Bắt đầu nổi tiếng

Đợi xem chồng b nói thế nào rồi mới xử tiếp. Tốt nhất ngăn chặn trước. B cứ nói rõ quan điểm. Có vợ rồi thì bạn khác giới phải dừng ở 1 giới hạn nhất định, ko thể đi du lịch mà ko có vợ như thế được

Me_copcon thích bài này.
  10. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

Em thì chả biết trong sáng thế nào, nhưng mà nói đối vợ để đi du lịch là không chấp nhận được. Hơn nữa, cũng chả biết được đâu ạ.

Me_copcon thích bài này.
  11. Me_copcon

Em thì cũng nghĩ là mức độ chưa có gì nghiêm trọng, nhưng cái làm em đau là bình thường chồng em không thích đi chơi du lịch như này đâu, mà lần này lại sẵn sàng nói dối vợ để đi. Tính chồng em thì cái gì giấu được là giấu, kể cả đi chơi với bạn quá khuya thì đôi lúc vẫn giấu là đi làm, mặc dù em cũng ko cằn nhằn gì đâu.

12. Me_copcon

Em nghĩ nếu em nói ra là em biết hết rồi thì sẽ có 2 vấn đề:
    - Thứ nhất là chồng em sẽ biết là em xem điện thoại ông ấy và sau này ông ấy sẽ đề phòng.
    - Thứ hai là có thể vì em biết chuyện mà chồng em sẽ hủy không đi nữa, mà em thì vẫn nghĩ là cho ông ấy đi chuyến này cũng được, đi về rồi mình sẽ tìm cách xử lý nhẹ nhàng để ông í tự phải suy nghĩ lại.

13. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

cô em này chắc được các anh chiều nên mới chơi thân vậy đó ạ. mẹ nó đề phòng là rất đúng.
    nếu là em thì em sẽ thu xếp book vé máy bay đi cùng chuyến đó luôn, đi công khai ko phải rình rập, coi như vô tình gặp nhau và coi như dằn mặt qua luôn :)))

14. bi_ngot31

bi_ngot31 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó đợi xem nếu mà ông xã nói dối thì là ko chấp nhận được.
    Phải nói chuyện thẳng thắn luôn, hí, nhưng mn cũng đừng lo lắng quá

15. ronnb612

ronnb612 Thành viên tích cực

Nếu có điều kiện, sao chị không đặt vé, đặt phòng đi luôn. Như đi du lịch một mình thôi. cũng chả phải rình rập mà lại bất ngờ nhé. Có những việc nên phòng tránh từ đầu. Còn việc nói dối thì em vẫn là ko thích, nói nhiều thành quen

16. Su&kem

Nếu mn sợ ck bít mình xem đt thì mn cứ để ck nói ck đi công tác. Cứ ko phản đối gì. Nhưng cũng đá qua. Kể chuyện phiếm vui vẻ như là ở chỗ làm e thế này thế kia, có mấy chị cũng đang rủ e trốn ck đi du lịch vs lí do đi công tác. :)) rồi cũng nhắc khéo luôn vậy

17. Me_copcon

Phương án đặt vé đi cùng em nghĩ không ổn, vì:
    - Thứ nhất, em đang 2 con nhỏ không gửi được ai.
    - Thứ hai, nếu đi cùng thì chắc chắn sẽ phá hủy kế hoạch tốt đẹp mà nhóm đấy mong đợi, tình huống này ít nhiều sẽ làm chồng em bẽ mặt, kết cục sẽ không hay.

18. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Theo mình thì bản thân bạn đã biết phải làm sao, nhưng bạn đang muốn tìm phương án đúng nhất.
    Tuy nhiên, bạn nên xem lại cách cư xử của bạn với chồng. Bạn là vợ thì phải biết rõ các mối quan hệ của chồng và đã là vợ chồng thì phải thẳng thắn trao đổi với nhau. Có 1 chuyện nhỏ như vậy mà bạn còn do dự thì làm sao lo đc chuyện lớn. Vì mình tin thời gian còn dài còn nhiều chuyện phải lo nghĩ nữa.
    Không thể chấp nhận chuyện bạn bè chơi chung với nhau ( có nam + có nữ) lại rủ nhau đi chơi mà không có gia đình theo.

19. Me_copcon

Hic, chắc chồng mình cũng thấy là nó không bình thường nên mới không kể về sự hiện diện của cô em này, thế thì mình làm sao biết được, còn bạn bè khác của chồng thì mình đều biết mà.
    Đây là lần đầu tiên chồng mình nói dối về chuyện nhạy cảm này (theo mình là thế) nên mình mới lúng túng ko biết nên làm thế nào cho đúng, cho tối ưu để sau này chồng mình tự suy nghĩ mà không bao giờ làm những việc không phải với vợ như thế nữa.

20. Me_copcon

Tóm lại là mình muốn cư xử thế nào để chồng tâm phục khẩu phục, chứ không phải chỉ tránh được lần này thì lại có lần sau ấy.