Kinh nghiệm: Em săn được vé máy bay giá 0 đồng rồi. Thích quá các mẹ ơi!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi thuydo2211, 24/7/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tommy.le

tommy.le Thành viên đạt chuẩn

May mà em chưa thanh toán, canh chừng 'chộp giựt' dữ lắm đấy mà...vẫn mắc. Sao mẹ có thể tìm được vé rẻ dễ vậy? Em ngồi mở cả đống tab, canh từng cái tháng cái ngày, hồi cái em loạn luôn. Mà em thử mấy lần rồi đấy, em canh trên cả 3 cái web hãng, mở ra mở lại phát hoảng luôn.
    Mà khoan, mẹ cho em hỏi cái vụ phí tiện ích là như thế nào đấy mẹ?

Đang tải...

2. tram.vo

tram.vo Thành viên đạt chuẩn

Sắp tới bố mẹ mình ra Hà Nội dự đám cưới, mẹ tra cứu giúp mình và tìm vé rẻ được không? Hay mình gửi nhờ mẹ săn giùm, em gửi phí cho mẹ luôn?

3. tiger8111986

tiger8111986 Thành viên chính thức

hóng, cố gắng chịu khó và may mắn như mn. mà e muốn kiếm 3 vé cùng lúc ko biết có khó quá ko

4. nquangvinh

nquangvinh Thành viên đạt chuẩn

Em cũng muốn săn vé cuối năm này đi chơi, nhưng chưa biết săn sao. Đi 4 người, mẹ giúp em với!

5. jenniferit

jenniferit Thành viên tập sự

Cái mình ko ưng ở đây là phải đăng kí tài khoản thành viên, và nạp tiền vào tài khoản thành viên chứ không tự thanh toán bằng thẻ atm của mình khi chọn được hành trình ưng ý.

6. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

thanks mn đã chia sẻ, em đang canh vé đi BKK đây ạ.

7. dongsolar1

dongsolar1 Thành viên sắp chính thức

e muốn săn vé đi du lịch trong nước thôi vào tháng 9, mẹ hướng dẫn đi :)

8. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

em cũng nghe săn vé giá rẻ nhiều mà ko biết săn như nào, săn ở đâu nữa

9. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Em không có đủ kiên nhẫn mà mở ra nhiều tab ngồi canh từng cái đâu, thường em chỉ vào cái màn hình săn vé rẻ của atadi để tính xem vé hiển thị thôi. Thao tác đặt vé ở đó cũng đơn giản, bên web hãng nhập đủ loại thông tin này nọ, cả cái ngày tháng năm sanh, CMND nữa, mà cái đó khi đặt vé thì đâu cần, chỉ cần chính xác họ tên, vì cái họ tên là cái cần thiết khi ra làm thủ tục tại sân bay. Thêm nữa là cái phí tiện ích của họ khi em đăng ký làm thành viên rồi thì rẻ hơn rất nhiều so với thanh toán trực tiếp tại hãng, chỉ 33K thôi, mà phí tiện ích để em giải thích cho các mẹ hiểu: Thông thường khi thanh toán vé máy bay, hãng sẽ yêu cầu các mẹ thanh toán thêm 1 khoản phí tiện ích. Phí tiện ích được hiểu là phí thanh toán thẻ, được quy định bởi các hãng hàng không và ngân hàng hỗ trợ. Đây là phí bắt buộc và cho dù mẹ thanh toán tiền mặt hay mua vé ở đâu cũng phải chi khoản phí này, giống như phí cà thẻ đấy.
    Mẹ vào link này nè: http://bit.ly/atadivn-sanvere rồi thử tiến hành xem giá vé hiển thị đi, nhìn cái giá vé 69K, 99K nhảy lên nhảy xuống như giá vàng thấy mà thích lắm :)

10. thuydo2211

Mẹ chưa săn vé lần nào à, thử tự săn đi, em giúp mẹ săn vé, chứ không săn giùm và cũng không lấy phí gì cả đâu, vì thao tác đơn giản lắm mẹ ơi. Mẹ xem cái bài hướng dẫn săn vé nè, cái này em dám cam đoan là cả mẹ nào gà mờ trong internet cũng có thể tự làm được http://bit.ly/datvekhuyenmaiatadi

11. thuydo2211

Mẹ cần em giúp thông tin gì? Mẹ cứ cùng tham khảo hướng dẫn đi, dễ lắm, nhìu khi xem xong mẹ làm cái rụp là xong luôn đấy http://bit.ly/datvekhuyenmaiatadi

12. thuydo2211

Mẹ tham khảo các bước trong bài này: http://bit.ly/datvekhuyenmaiatadi . Như em chia sẻ ấy, cách đây vài tuần em còn gà mờ lắm, mà quyết là làm bằng được, cách thực hiện cũng đơn giản nên mẹ tham khảo thử, rồi nếu vẫn có khó khăn mẹ cứ chia sẻ ở đây, em biết gì em sẽ giúp mẹ giải quyết. Mà hành trình mẹ đi là hành trình nào vậy?
    Một số điều lưu ý cho các mẹ khi săn vé nè, em tổng hợp lại từ bài viết của họ í :) Trên này có mấy anh chị chuyên dân phượt, có kinh nghiệm săn vé nên chia sẻ cũng hay lắm:
    NHỮNG ĐIỂM CẦN LƯU Ý KHI ‘SĂN VÉ’ 0 ĐỒNG

• Vé sẽ xuất hiện tập trung vào khung giờ 12h – 14h, tuy nhiên, theo kinh nghiệm của chuyên gia săn vé atadi, các khung giờ còn lại, vé rẻ sẽ ‘chập chờn’ xuất hiện để ‘thử thách độ kiên trì và sự may mắn’ của ‘thợ săn’. Có thể là vào lúc 0 giờ đêm, 3 giờ sáng hay bất kỳ giờ nào đó mà chẳng ai biết trước được.
    • Số lượng vé tung ra đợt này là 500.000 vé – chắc chắn khả năng săn vé thành công của các bạn rất cao nếu biết vài thủ thuật (xem ‘mẹo săn vé’ ở phần sau)
    • Giá vé 0 đồng, và dĩ nhiên vé máy bay thì phải có thuế phí, và tổng cộng thêm thuế phí thì sẽ là 190.000 đồng/ vé đấy nhé!
    • Thời gian bay cho các vé 0 đồng này sẽ từ ngày 7/9 – 31/12/2015, điều này rất quan trọng vì bạn cần xác định thời điểm mình muốn bay, nếu không nằm trong khoảng thời gian trên thì ta có thể giành thời gian cho những chương trình săn vé khác.
    • Với chương trình khuyến mãi giá ‘hot’ này, ngay sau khi săn vé thành công, bắt buộc bạn phải thanh toán trong vòng 10 – 20 phút.
    • Vé 0 đồng mỗi ngày sẽ xuất hiện nhiều chặng bay khác nhau nên nếu bạn chưa tìm thấy hành trình mong muốn của mình hôm nay thì đừng vội nản chí, hãy tiếp tục theo dõi các ngày sau vì chắc chắn một điều là tất cả các chặng bay đều sẽ có giá vé 0 đồng đó nha!
    • Với cộng đồng “thợ săn vé Atadi” thiện xạ và đông đảo hiện nay, chắc chắn cuộc đi săn sẽ cực kỳ khốc liệt với độ cạnh tranh rất cao. Vì vậy chiến lược sáng suốt là bạn nên săn từng vé một, đừng ham săn nhiều vé cùng lúc xác suất thành công sẽ không được cao đâu nhé!

13. thuydo2211

Em săn ở đây http://www.atadi.vn/#!/theo-doi-gia-ve-may-bay-khuyen-mai-subcribe nó có công cụ săn vé rẻ tổng hợp hết giá vé của 3 hãng, không như mẹ săn ở web hãng chỉ coi được của hãng ấy thôi. Với lại ở đây có tổng hợp luôn cả thời gian, mẹ dễ liệt kê ra được khi nào vé rẻ xuất hiện để mà 'chiến', mẹ thử tham khảo nó chưa?
    Em cũng down hết app nào là của VJet, Jstar, Vietnam Airlines, nhưng chỉ để nhìn nhìn chơi thôi vì cái giá vé khi nó hiển thị không phải là giá vé rẻ nhất của ngày đó, rất khó để tiến hành thao tác đặt vé mẹ à :(

14. anonymouss

anonymouss Bắt đầu tích cực

đăng bài thế này làm mình cứ tưởng có thừa vé cho mình =))

15. thuydo2211

Mẹ biết sao không? Cái giá vé 0 đồng, hay 99K, 69K và cả 149K nữa, mẹ đều phải THANH TOÁN NGAY, mà cái ý em nói THANH TOÁN NGAY này không đơn giản cho các mẹ nội trợ chúng ta đâu :( Nào là ngồi nhập thông tin, nào là kiểm tra mã, rồi check thông tin hồ sơ...ôi đủ mọi thứ. Nhanh nhất là trong 10 phút mẹ đã phải thao tác xong, em cam đoan là mẹ nào giỏi lắm mới làm xong. Còn một số giá vé khác thì mẹ vẫn có hạn thanh toán trong vòng 24h, thì mẹ vẫn có thể dùng cách chuyển khoản tiền và ngân hàng hay chuyển khoản ATM cho họ được mà. Hồi em mới dùng, cũng la lối như mẹ ấy, khéo em còn nghĩ họ lo giữ đằng cán của mình, nhưng không :( (lỡ nghĩ xấu cho người ta), tới khi em thực hiện thanh toán thì công nhận đúng thật, nhờ nó mà lần sau nữa em mới tự mình đặt vé đã có thể tự thanh toán thành công, còn cô chị bạn đồng nghiệp, dân kế toán nha, đặt vé trên VJ luôn, không kịp thanh toán, làm bỏ luôn cái công ngồi săn vé, thấy giá rẻ nhảy ra hí hửng mừng lắm :)
    Mà cái đó họ làm là cũng vì khách thôi mẹ, em thì thường nạp khoản số tiền đủ để dùng cho mình thôi, còn mẹ nào có nhu cầu như mua hành lý...mọi thứ, thì có thể nạp vào để dùng từ từ, nhanh và tiện.
    À mà nếu mẹ nào muốn tự mình mở 1 đại lý online, chẳng phải tốn tiền mặt bằng thì em thấy đây cũng là một cách kinh doanh hay. Giả dụ như mẹ đặt được 50 vé (ý em nói đặt được là không chỉ đặt cho mẹ, mà đặt cho bạn bè, người thân) - trên tài khoản thành viên của mẹ và đã thanh toán thành công, thì sẽ được cộng lại 500K vào tài khoản. Hoặc cái hay hơn là họ có ưu đãi về phí tiện ích cho các thành viên nạp tiền vào tài khoản, với phí tiện ích là 33K (ở các hãng bây giờ là 55K đấy các mẹ), vậy vừa có lợi cho mình mà lại có cơ hội kinh doanh làm giàu ấy nhỉ? http://blog.atadi.vn/chinh-sach-chuong-trinh-khach-hang-thanh-vien-atadi/

Em nêu vài cái thôi, để các mẹ tìm hiểu, em cũng đang ngắm nghía và suy nghĩ cái làm đại lý kiếm thêm nè, bà con chị em đồng nghiệp đi nhiều, mình làm cái đại lý vừa tự kdoanh lại còn có tiền, coi bộ cũng hay :)

16. thuydo2211

Mẹ muốn săn thì em hỗ trợ, sẵn lòng thôi mẹ ơi :)

17. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

Chúc mừng mn sướng thật đấy, em giờ bận rộn muốn đi cũng chẳng được. đành chờ dip khác vậy hihi

18. fu..fang

fu..fang Thành viên đạt chuẩn

săn này thời gian đi hơi bị gò bó nhỉ

19. androivn

androivn Thành viên mới

Đợt này sắp tết với cả vào mùa du lịch đông rồi nên các đơn vị vé máy bay đưa ra nhiều chương trình khuyến mãi hay và thiết thực nhỉ

20. jennydang

jennydang Thành viên đạt chuẩn

Tàu ngầm trong đây, nghe cách chủ thớt chia sẻ, trưa qua cũng thử vào săn vé, hehe, khoe các mẹ, em được 1 vé đi Bangkok 0 đồng nhé :)

Bachduong13 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.