Thông tin: Facebook Bị Chặn, Cách Xử Lý Khẩn Cấp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi haianhcomputer, 15/5/2016.

1. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Chà khỏi cần dài dòng, nguyên nhân facebook bị chặn thì các mẹ biết rồi, gần đây có nhiều biến quá ạ, dễ dẫn đến biểu tình, rồi obama tới VN, rồi cá tôm formo..., em cũng ko nhắc nhiều nữa, vậy có 1 số cách để đăng nhập facebook, vượt lũ, chỉnh quảng cáo, check thông tin, đọc tin nhắn, newfeed khi bị chặn như thế nào ? Em xin đưa ra vài cách em đã làm thử, khá hiệu quả tức thì :)
    1. Thay đổi DNS : DNS Trước đây các mẹ hay dùng có lẽ là 8.8.8.8(DNS của google), có vẻ DNS này vẫn bị chặn, thay luôn 2 dải DNS này vào, cách thay DNS ở điện thoại và máy tính, quá dễ rồi, các mẹ chưa biết chịu khó google search giúp em nhé
    DNS MỚI ĐÊ VÀO FB NHÉ
    4.2.2.3
    4.2.2.4
    2. Sử dụng phần mềm :
    Hotpotshield vẫn là thứ được ưu tiên để fake IP, cái này rất dễ dùng, tuy nhiên, mạng hơi lag các mẹ nhé.

Vâng, và facebook bị chặn thì điều gì sẽ xảy ra với các NHÀ-QUẢNG-CÁO-FACEBOOK ? (các mẹ và cả bản thân em nữa?)

Có nên tắt ads(Quảng cáo) không?

1. Có? Vì ít người để phân phối khiến cạnh tranh giữa các nhà thầu quảng cáo căng thẳng hơn.

2. Không? Biết đâu một số lượng lớn nhà quảng cáo không vào được để tạo thì cơ hội là đây chứ đâu?

Các mẹ thông thái cho ý kiến nhé ạ :h:
    Em có topic dành cho các mẹ thắc mắc về quảng cáo facebook - nhập môn quảng cáo facebook và marketing facebook, link ở dưới chữ ký em nha, ở topic này em xin phép ko trả lời các thắc mắc ạ :h:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haianhcomputer
    Đang tải...

2. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Có vẻ các mẹ không bị chặn nhiều nhỉ :D
    VNPT, 3G mobi, vina, viettel, sắp tới sẽ chặn, chưa biết ngày nào thôi ạ :v

3. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

bạn thử để im mấy hôm xem thế nào có khi lại mở đó ạ