Gia đình em....sắp tan rồi các mẹ ơi.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi sunflower_hcm, 7/1/2014.

1. Robottraicay

Robottraicay Bắt đầu tích cực

Ðề: Gia đình em....sắp tan rồi các mẹ ơi.

trong hoàn canh như này thi chưa nen đua ra quyết định gi voi va e a, tạm sống xa nhau một thời gian, ổn định tinh thần, tổ chức lại cuộc sống của mình và con để xem thái độ của bố con em thê nào. Néu có thể tha thứ dc thì tha thư còn ko thì dưt điểm cho gọn, xin chia se với em vì dg là chuyện này ko de nuốt trôi

Đang tải...

2. besushop

besushop Thành viên chính thức

Like cách giải quyết của mn, cái gì cũng cần có thời gian bạn ạ

3. Bê Ta

Bê Ta Banned

Nói thật là e ghét nhất cái loại đàn ông trăng hoa, tham lam ấy các mẹ ạ, nếu đã là lần thứ 2 thì chị phải thật mạnh tay thôi, nói gì thì nói chuyện vợ chồng không dễ mà bỏ được nhau, nhưng nếu mình cứ cam chịu như vậy, thì sau này con cái mình nó sẽ rất khổ, e thấy không đáng, cứ tạm ly thân 1 thời gian xem sao ạ.

4. sunflower_hcm

sunflower_hcm Thành viên mới

Chuyện nhà em thì vẫn căng thẳng các mẹ ak. Chỉ là do em thui, chứ him vẫn ....chơi vui với con cái. He chỉ được cái miệng dẻo quẹo. Em và thằng nhóc 1 phòng, he 1 phòng....Tối qua, he ru thằng nhóc ngủ....rùi ngủ quên luôn. Em gọi him dậy và ....mới qua phòng kia. He....nói là, " thôi, vợ cho anh ngủ ở đây với 2mc, sao đuổi anh hoài vậy. Thật lòng vợ cũng ko muốn mà"....bla....bla....he lấy nệm và ngủ dưới đất. Em cũng lo him bị lạnh....Khổ tâm thật đó.

Mấy hum nay, lo lập trang web bán hàng online các sản phẩm xách tay từ Mỹ.....và triển khai bán hàng, nên em cũng nguôi ngoai. không muốn nói và tranh cãi với him bất cứ gì, chỉ là nói và trả lời vừa đủ. He rất quan tâm đến mảng kinh doanh của em. Hum nay khai trương, nhưng em.....cũng ko nói gì với him. Chỉ là em thấy pùn, khi....phải làm 1 mình. Tha thứ thì dễ....nhưng quên đi mới là điều khó.

Ngày xưa khi phát hiện lần 1, thì thề rằng có lần 2 sẽ cho biến. mà sao bây giờ.......lại buồn phiền, và suy nghĩ nhiều đến vậy. Nghĩ cho con.....Uh thì con ko cần 1 người cha mất tư cách như vậy. Nhưng....làm sao lại cướp đi của con niềm vui mỗi tối được đi dạo bên pa mẹ, được ngủ trong vòng tay pa. Làm sao cmầ được nước mắt ....mỗi khi đi siêu thị, con chạy ngược chạy xuôi rồi gọi......." pa mẹ ơi". Niềm vui của con lại là nỗi đau của mẹ.

Có mẹ nào nói rằng, mình ko phải thánh nhân để tha thứ n lần.....Phải yêu chính bản thân mình.

Em ko đay nghiến chồng. Cũng ko hành hạ him. Cũng ko đập phá.......
    Con trai ơi, mẹ biết phải làm sao đây. Mẹ ngồi ở công ty, mở web trường con........Mẹ thấy con ...chạy nhảy, vui đùa. Làm sao con hiểu lòng mẹ đây......

Bellashop89 thích bài này.
  5. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

chợt buồn .........chợt khóc .........cứ tưởng lòng mình mạnh mẽ mà hóa ra cũng yếu đuối quá
    mong rằng chị sớm vượt qua nỗi đau này,chúc cho 2 mẹ con luôn hạnh phúc

6. sunflower_hcm

Làm sao để tha thứ.......mà tha thứ rồi thì làm sao để quên. Đó là điều mà em trăn trở. Em thật sự quá mệt mỏi với cuộc chiến này.....Làm sao để kết thúc 1 cách nhẹ nhàng, tỷ lệ thương tích thấp nhất đây. Nếu cứ kéo dài cuộc chiến này.......thì cũng chẳng đi đến đâu. Sự trừng phạt phải có mức độ. Và em vẫn biết, nếu em cứ dồn chồng em vào chân tường.....Cứ từ chối tất cả những thành ý của him, thì him sẽ ....chán, rồi bị kịch mới lại nối tiếp bi kịch cũ.

Làm sao để sống thanh thản........

7. sunflower_hcm

Cứ tưởng mình có kinh tế, mình tự chủ......thì khi xảy ra chuyện, mình luôn ở nước trên. Mạnh mẽ.....đến tàn nhẫn. Nhưng khi nghĩ lại, thấy mình sao yếu đuối quá. Yếu đuối đến thảm thương. Đúng là cuộc sống, phải nhìn từ 2 phía....Hum nay smile, nhưng ngày mai lại cry.

Hum nay, he nhắn qua skype rằng, đã mua áo cặp cho gia đình, chiều về, nhóc sẽ thick lắm. Pùn quá các mẹ ak. Làm sao đây. Mỗi khi quyết tâm làm....cho đến nơi, thì lại mũi lòng.

Tình hình về ả kia, thì em vẫn chưa tìm ra. Có 1 mẹ trên diễn đàn hứa giúp, mà em vẫn chưa thấy she trả lời. Em vẫn đang chờ các mẹ ak. Có mấy mẹ khuyên em là ko nên tìm ả nữa cho nhẹ đầu. Bây giờ em phải làm sao hả các mẹ.

8. bupbebangbong2009

bupbebangbong2009 Thành viên chính thức

Cơ bản là lỗi ở chồng mình nữa chứ ko phải chỉ lỗi của con kia nếu chồng mình ko abc thì nó đâu dám , đành rănhf cũng có nhiều loại đàn bà trơ trén nhưng con kia chắc gì đac yêu thương chồng bạn mà có khi chỉ vòi vĩnh thôi . . . ngồi nói chuyện với hắn lần nữa xem thế nào nếu hắn còn biết chối bay , chối biến thì hắn vẫn còn quyến luyến gia đình và ko muốn gia đình tan vỡ chư như nhiều thằng khác chán vợ thì công khai chuyện ngoại tình và có khi còn thách thức vợ ấy chứ hic . Bình tĩnh để giải quyết mọi chuyện cho nó êm thấm mẹ nó à

9. Cà Phê Minh Tuấn

Cà Phê Minh Tuấn Thành viên mới

Bạn hãy mạnh mẽ, quyết định tương lai mình đi nhé,đôi lúc người ngoài cuộc chỉ góp ý mang tính tham khảo thôi,còn bạn mới là người cuối cùng đưa ra quyết định.

10. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Mình cũng nghĩ vậy, có thể tha thứ....nhưng làm sao để xóa mờ vết thương lòng đây, lúc nào nó cũng ám ảnh mình thì dần sẽ không tin tưởng chồng nữa, và như thế khác gì sống mà chẳng còn tình cảm đâu. Mình không biết khuyên bạn tn cả, bởi nếu là mình thì có lẽ ban đầu sẽ chia tay, nhưng anh ta có ý chuộc lỗi như vậy thì mình chắc cũng mủi lòng tha thứ thêm lần nữa cũng nên

11. thanhdat0312

thanhdat0312 Thành viên tích cực

đàn ông trên đời sao 100ng thì 99 ng như nhau, ngày xưa em v ch trục trặc, em sống riêng 1 time, cũng có mấy anh tán,em ghét lắm nh muốn bóc mẽ nên hỏi : có bỏ đc vợ theo em k ? thì chúng bảo k bỏ đc, nh lo đc cho mẹ con em...đến là bó tay :(

12. mekvan

mekvan Thành viên rất tích cực

Đừng tìm ả cave làm gì em ơi, cái thể loại con người đó nó sẽ làm em càng tổn thương hơn khi gặp nó.

Chồng em giả lả để nịnh vợ trong thời gian này thôi, chả tin được, đừng dễ tha thứ, cái gì dễ là đều bị coi thường. Em nên quyết làm là ra làm không thì thôi. Kêu hắn kể thành thật chuyện này, là cave qua đường hay ngoại tình công sở, nếu cần gặp ba mặt một lời để xem chuyện đó đến đâu. Mình phải bình tĩnh coi như không ý, đừng lo cho con nữa mà hãy lo cho bản thân em đây này, mẹ tâm lý có vững mới nuôi con tốt được. Hãy xác định ở được thì ở không thì chia tay, người cha tốt là người cha vẫn có trách nhiệm với con. Sau này lớn con sẽ hiểu.

Làm cho một lần tởn đến già, nếu thấy thực sự tởn hãy tha thứ, còn cứ nhơn nhơn như kiểu chồng em hãy coi chừng sẽ có lần n đấy.

13. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

me nó ơi, cờ bạc cũng khổ lắm, tan nhà nát cửa đấy. Khó để chấp nhận lắm

14. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

có ở hoàn cảnh cùng mới hiểu hết được. chia sẻ cùng mẹ nó nhưng e thì ck lai roi vào cờ bạc, lô đề. Mẹ nó mấy hnay thế nào rồi? Cái khó của 1 người đàn bà là mủi lòng và vẫn còn yêu chồng. Nói dứt có phải là như sợi dây cắt phát là xong đâu. con cái cũng khổ, nhưng mình thì khổ hơn. Mẹ nó hãy bình tầm đi đâu xa chồng 1 time, suy xét lại thực sự mình có còn yêu có còn thương,có còn có thể tha thứ 1 lần nữa không? Người ta bảo đau quá ắt sẽ buông, nên nếu csống đã quá sức chịu đựng của mình thì có lẽ duyên phận cũng đã hết, sẽ tự tan mà k cần fải cố gắng nữa. Thương những người đàn bà như chị e ta quá!

15. letung1984

letung1984 Thành viên tập sự

Nhiều người đánh đổi hạnh phúc chỉ lấy 1 chút dục vọng quá.

16. Minh Liberi

Minh Liberi

Tha chị ạ, nhưng mà "xích" hắn vào, lột hết tiền, cho muốn sướng ko có đường sướng, tái phạm thì dọa cắt thôi, rồi đấu tính tiếp, tương lai khó nói lắm ạ; còn muốn xử thì chả thiếu cách nhưng em nghĩ làm thế hả giận được 1 lúc nhưng mà cay đắng ngàn đời, vì oán ko thể trả hết bằng oán...

17. phongphuhn

phongphuhn Mr Phú

CHia buồn cùng chủ top :( bản tính trăng hoa thật khó để từ bỏ

18. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

em cũng bực lấy với chị, nguyên tắc của em với người em yêu và sau này cũng vậy, tha thứ 2 lần, lần 3 tiếp diễn ngựa quen đường cũ thì bỏ. Nuối tiếc là còn đau khổ, mà càng tha thứ là càng lún sâu, mà càng lún sâu là còn càng trầm trọng, càng trầm trọng là còn khổ sở, Dứt bỏ những thứ không biết quý trọng để nó sẽ phải biết quý trọng. Nếu chồng chị mà quỳ lạy tới tận 2 lần thì em nghĩ cái liêm sĩ của anh tiêu tan rồi, có 2 lần thì lần tới cũng dùng chiêu trò đấy với chị thôi. Giờ ly thân hay là ly hôn là biện pháp cuối cùng không còn gì nữa. Chị bình tĩnh, tết được nghỉ, hãy dành thời gian đi chơi, đưa con đi du lịch và tĩnh tâm lại, ngồi logic các sự việc đã xảy ra, và xem xét liệu him có xứng với những gì chị đã dành không. Giang sơn khó đổi bản tỉnh khó rời. Lúc này có khuyên chị bình tĩnh chị cũng chẳng bình tinnx được, đầu óc đau như búa bổ, suy nghĩ và suy nghĩ. Mình mà gục trước him và ả là mình thua rồi đấy, chị càng thù hằn cô ta chị càng dễ mất đi lý trí, càng làm khổ bản thân hơn. Còn thù giận là còn làm khổ tâm mình hơn.

Mong chị sớm tìm được lối thoát, trường hợp xấu nhất li hôn, chị vẫn có thể tự tin nuôi con cái được, kinh tế vững thì ko có gì phải nối tiếc him cả. Có nhân có quả mn ạ

19. sunflower_hcm

Em cảm ơm các mẹ rất nhiều vì các mẹ đã bỏ time để tư vấn cho case nhà em. Tối wa, thằng nhóc nhà em đòi đi chơi. Em cũng đành chiều con, đi với cha con him. Thằng nhóc ngồi câu cá. He quay sang hỏi em là " Sao mặt vợ cứ buồn rười rượi thế?". Em ko thèm trả lời, chỉ nghĩ trong bụng " Tía...anh nữa chứ. Anh thử như tôi xem , anh có sống được ko, bị chồng cắm cho 2 cái sừng lên đầu, xem anh có điên lên ko? Tôi còn hiền chán đấy, chứ gặp con khác, a ko có cửa ngồi đây mà lãi nhãi đâu?". Nói chung là, he nói gì, em chỉ muốn.....cho 1 trận thôi, nhưng em khinh, em ko thèm trả lời.

Hum qua, em và him nói với nhau đến 12h đêm. Hứa.....đủ cả. He nói là, thà em đánh, mắng chửi....hay cào cấu him, còn hơn là......im lặng, lạnh lùng đến đáng sợ như vậy. Em cảm thấy rất mệt mỏi......Làm sao sống mà ko phải nghĩ đến.

Tha thứ thì dễ....nhưng quên đi mới là điều khó. Đầu óc rỗng tuyếch.....ko làm được việc gì.

20. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

đúng là nói thì dễ nhưng làm đc, bỏ qua lại là chuyện hoàn toàn khác.Nếu đã lựa chon tha thứ thì mong him nhà chị ko tái phạm đường cũ nữa