Cần giúp: Giúp bé bỏ bú đêm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mimosa2009, 9/10/2009.

1. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Khổ thế mỗi đứa trẻ 1 kiểu khác nhau,nhưng nói chung khi các bé tỉnh giữa đêm đòi bú thì oải lắm!
    Khi bé khóc giật mình dậy nên vỗ nhẹ vào mông hoặc xoa lưng+dỗ dành bé ngủ tiếp,
    À mà quên có trẻ giật mình dậy không thấy ánh sáng đèn thì cũng khóc ầm lên đấy!
    Vì thế nên bé nhà mình trước cũng phải sắm cái đèn ngủ hơi sáng 1 chút!

Đang tải...

2. MeTomRim

MeTomRim Thành viên mới

CU nhà mình bây giờ gần 14 tháng rồi mà bú đêm khiếp lắm các mẹ ah! mẹ bây giờ ăn chế độ bình thường nên bị ít sữa đi. Tối về có hôm cu bú cho mẹ đau cả ti đi chứ? làm sao mà khắc phục được các mẹ nhỉ?

3. bebeshop

bebeshop Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó ơi, thế nào con chỉ ti mẹ thì bỏ bú đêm bằng cách nào. Vì nhóc nó có chịu ti bình đâu.

Du gì cũng cảm ơn mẹ nó

4. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Đêm hôm qua bố nó bảo nó là " tao cho mài cai sữa thôi " .Tại cháu thì cứ ti mẹ , còn bố cháu cũng muốn...:)) mà k làm thế nào đc .Chết cả cười ::D

5. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

hehehe, cu Soc dành hết của Bố hả. Thôi thì nói Bố ráng chờ ca 2 khi cu Soc ngủ vậy ;)

6. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi em đến chết với 2 đứa trẻ con ạ .Chả đứa nào chịu nhường đứa nào.em ở giữa đau khổ nhất :-k

7. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

kakakaka...em đọc cái này thấy buồn cười quá đi mất!há há há há há."cu sóc làm hỏng hết đồ chơi của bố roài!":p

8. Mimosa2009

Bảo đứa nhỏ nhường cho đứa lớn đi, đứa lớn mà mất phần là nguy cho nhà,heheh...

9. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

Oi, may me lam minh cuoi dau ca bung:D. Kho than cac OX qua. Minh cung muon chia se kinh nghiem cua minh day. Minh cai sua cho con khi cu cau 13 thang, dem nao cu cau cung day may lan doi ti. Sau nhieu lan boi du cac thu len de con so ma ko thanh cong, minh da de ca mot dem cho con lan lon, tran troc vi me nhat quyet ko cho ti. Nhung may la con ko khoc. Ket qua la sau mot dem 2 me con cung pho phac, cu cau bo luon, hom sau ngu ngoan han roi vai ngay sau ngu mot mach. Minh thay con minh tim ti me vi thoi quen chu ko phai vi doi. So voi moi nguoi thi minh may man hon, thoi chuc cac me som tim duoc giai phap phu hop. Chuc cac be khoe manh, chong lon.

10. newmom

newmom Thành viên mới

Nếu mình đoán không lầm thi mimosa ở Mỹ.
    Mình cũng vậy, chẳng bao giờ cho con tắm nắng hay bổ sung canxi, có hỏi bác sĩ, thì được bảo rằng mỗi ngày nếu bé uống đủ lượng sữa cần thiết "iron fortified" là đủ rồi.
    Còn vụ bú đêm con mình đã ngưng từ 6 tháng, vì sau 6 tháng nhu cầu bú đêm của trẻ la không cần thiết nữa, bạn đã cho con ngủ riêng từ nhỏ thì cũng giống như mình phải chịu khó để cho con khóc thôi, bé sẽ gào rất to nhưng khoảng vài ngày là hết, khóc khoảng 5-10 phút là sẽ ngủ lại thôi, không hại gì cả. Người Mỹ gọi chiêu này là CIO tức là cry it out, dĩ nhiên là thấy con khóc là đau lòng lắm nhưng phải chịu thôi. Cứng rắn lên nhé Mimosa!!!!

11. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

12. Mimosa2009

13. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Chuột nhà mình thì ngược lại. Lúc nhỏ thì 1 đêm khoảng 2 lần măm măm ti Mẹ. Lớn hơn 1 chút thì chỉ còn 1 lần thôi, có hôm hong bú luôn. Từ khi thôi bú đến giờ thì bỏ hẳn bú đêm luôn (thôi bú lúc 17 tháng). Mình sợ Chuột đói bụng, đêm thức dậy pha sữa cho cu cậu nhưng cu cậu hỏng thèm măm. Chuột mình hơi gầy nên mình định tranh thủ cho bú đêm để cải thiện nhưng đành pó tay. hihi

14. Mimosa2009

hihii, vui nhỉ :) Đôi khi mình cũng phai tranh thủ cho bé bú như vậy cũng được. Còn bé bú ngày được thì không muốn be bú đêm :) Bé của bạn xinh quá đi à ;)

15. smile

smile Thành viên rất tích cực

giai nhà tớ thì gần 26 tháng rùi but mẹ cháu cũng vẫn chưa cai được. Tại mẹ cũng thích cho con bú rồi thì định cai sữa thì con lại sốt, ốm, đi học, thay đổi thời tiết ...vv & vv nên mẹ cháu vẫn chửa cai được gì cả. H con lớn rồi cai cũng khó, hqua cu cậu thấy mẹ cầm lọ dầu thế là bảo"dầu cay, mẹ đừng bôi ti ti" chít cười. Đang bảo lên kế hoạch ngủ tách ra, cho 2 bố con chiến đấu thui.

16. Chút chít

Chút chít Bắt đầu nổi tiếng

Tí sún nhà em cũng vừa bị cho cai sữa rồi, mặc dù sữa mẹ vẫn còn nhưng mà đêm hôm lục đục cả mẹ cả con mệt lử, mất ngủ đi làm cứ đau hết cả đầu.
    Rất đơn giản là cho con ngủ với bà mất 1 tuần, mấy hôm đầu đến giờ tìm ti là hét lên "ti ti..", sau rồi cũng quen. Bây giờ ngủ với mẹ là chỉ rúc vào rồi vỗ vài cái là xong, không đòi ti nữa..

17. thuthuy546

thuthuy546 Bắt đầu tích cực

Ðề: Giúp bé bỏ bú đêm

Hehe, được cái cu bé nhà mình rất chịu nhường cu lớn, cu lớn mà tranh là nhường ngay, đi tìm bên khác. :)) . Mình cũng đang đau đầu vụ bú đêm, bỏ ti ra là khóc váng cả nhà, mà ngậm thì đau lắm lắm í.

18. susu.xuxu

susu.xuxu Bắt đầu tích cực

Ðề: Giúp bé bỏ bú đêm

bé nhà mình bỏ bú đêm dễ lắm,lúc đầu mình sợ bé sẽ không cai sữa mẹ được vì đêm nào bé cũng rúc ti mẹ quen rồi,bé nhà mình bú sữa mẹ tới 13 tháng,không có chút sữa ngoài nào các mẹ ạ.mình đi hỏi kinh nghiệm các bậc tiền bối cách cai sữa cho con,nghe xong thấy hoang mang.vậy mà e lựa lúc bé ngủ,thủ thỉ nói với bé từ mai không bú sữa mẹ nữa không mẹ mệt không chơi với con được,sáng hôm sau dậy bé tuyệt nhiên không đòi ti mẹ nữa.em hơi bất ngờ về bé nhà e đôi chút:):)