Cần giúp: Giúp Cún Con Ăn Ngoan Hợn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Cuncuncun, 31/3/2008.

1. Cuncuncun

Cuncuncun Thành viên chính thức

Các mẹ ơi giúp em với .
    Cún nhà em đã được ba tháng tuổi nhưng rất lười ăn . Chỉ ti mẹ chứ không chịu ăn bình . Em không có nhiều sữa cho cún nên phải cho ăn thêm sữa ngoài . Cún không chịu ăn bình nên muốn cho ăn phải đút bằng thìa nhưng cún cứ khóc thì mới nuốt còn không thì lại đùn sữa ra không chịu nuốt . Trước đây em cho cún ăn sữa similac nhưng thấy có vẻ khó ăn nên đổi sang sữa S26 nhưng kết quả không có gì khả quan cả . Mỗi lần cho cún ăn là cún khóc ầm nên .
    Các mẹ có kinh nghiệm xin hướng dẫn cho em làm sao cho cún ăn ngoan hơn với . Em cám ơn nhiệu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cuncuncun
    Đang tải...

2. an_yeu

an_yeu Thành viên mới

Cái này cũng khó lắm bạn ạh. Vì thường trẻ bú mẹ thì lười bú sữa bình. Cu Bi nhà mình cũng vậy đấy. Mỗi lần cho ăn vất vả lắm. Nhưng phải cố cho con ăn được chút nào hay chút ấy thôi. Cũng có khả năng bé ko thích sữa đó nên ko muốn bú. Bạn thử đổi lại sữa xem. Kể ra các mẹ chuộng sữa ngoại nên hay mua sữa đắt tiền cho bé yêu. Nhưng lần trước tớ mua thử sữa của vinamilk ( dielac ấy ). Sữa đó ngọt hơn các sữa khác gấp 3 lần. Bạn thử mua xem con có thích uống ngọt ko???

3. Cuncuncun

Cuncuncun Thành viên chính thức

Cám ơn chị nhiều. Cún của em có vẻ không ưa đồ ngọt vì trước đây em cho bé ăn similac thì bé không thích hay đùn sữa nếu cho nước lọc thì nuốt ngay còn sữa thì không. Em thấy nhiều người khen s26 nên mới mua cho bé ăn thử nhưng chẳng khá hơn tẹo nào. Vấn lười ăn như thường. Em nuôi con lần đầu nên chẳng biết phải cho bé ăn thêm gì để ăn ngon miệng hơn không? Bé cứ khóc thì mới nuốt sữa nên nhiều khi ăn xong là trớ. Chán ghê chị ạ .

4. ngathanh

ngathanh Thành viên tập sự

theo em thì do cha mẹ thương con quá nên cái gì cũng cho ăn nên trẻ không thật sự cảm thấy đói khi ăn bửa chính, mọi người đừng ép trẻ ăn thêm nhiều quá. Ở gần nhà mình có chị cho ăn đủ thứ: yaourt, chuối, sữa ..., thấy con cứ không ăn chị lại lo

5. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Mẹ nó cũng như em .. lúc con em vào tầm tháng này thì mẹ cũng ít sữa vì bé lười búke63 cả bú mẹ ... khi bú mẹ chỉ cần vừa no là bé thả ra không chịu bú nửa ép cũng không ... em mua sửa ngoài và bình loại thật mềm bé không những không bú mà còn bị nhợn như ngán lắm, em đổi sữa hoài vẩn như thế thành ra cố cho bé bú mẹ tăng cân chậm ơi là chậm, mổi tháng thì khoản 400gr:(
    Ráng mải đến bé được 4 tháng thì em cho ăn,,, bé có vẻ thích ăn hơn là bú, nên em cứ ráng cho bú rồi ăn thêm ngày 1 cửa ... mải đến 7 tháng em mới phát hiện bé thích coi Xuân mai mổi lần mở là bé chĩ còn biết tivi... Lợi đụng cơi hội em mua sữa nesle Alete mùi vanille từ 6 thang trở lên cho bé thữ thì kế quả từ 30 lên đến 120ml tùy bửa bé đói ít hay nhìu ... ( trước khi đi ngủ)
    Nhưng vẩn phải mua ống bơm thuốc về bơm sữa cho bé thay vì đút bằng thìa ... cực nhưng con an vậy thì mình cố gắng thôi ... chúc bé mau ăn chóng lớn ...

6. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Bé nhà mình cũng ko chịu ăn sữa, khi bé bằng tháng với bé nhà bạn thì mình cũng cực lắm, mỗi lần cho bé ăn sữa là phải đổ mồ hôi, vật lộn với bé. Lúc đầu mình cũng nghĩ do bé ko thick loại sữa đó, đến giờ thì mình đã đổi các loại sữa rùi mà ko ăn thua, các loại bình mút, cốc mút cũng ko ăn thua, mình đành phải chịu cực suốt nhưng quyết ko cho bé xem tivi vì vừa xem tivi vừa ăn rất có hại. Bé ko thik ăn sữa thì mình ko ép bé ăn nhiều, bú mẹ là chủ yếu, nếu ko thì mỗi lần ăn ít và ăn làm nhiều lần. Bạn cứ chịu khó cực khổ thời gian này thui, chứ sau này khi bé biết ngồi chơi đồ chơi rùi thì lại dễ hơn trước, bây giờ mình cứ cho bé ngồi chơi đồ chơi, hoặc 1 cốc nước cho bé nghịch là bé chịu ăn sữa, tất nhiên vẫn phải bón bằng thìa nhưng nhanh lắm vì bé mải nghịch ko chống đối lại mình, cứ đút thìa sữa vào là nuốt. CHUC BÉ HAY ĂN CHÓNG LỚN

7. diamondvan

diamondvan Thành viên mới

bé nhà mình lúc 5,6 tháng mình cũng thử cho bé ti bình nhưng bé không chịu (ngay cả lúc ngủ) nên mình đành cho bé bú mẹ thôi, đến lúc bé 11 tháng mình mới bổ sung được cho sữa ngoài cho bé nhưng phải đút bằng thìa . Mình nghĩ bé bạn bú mẹ bạn phải cho bé uống dòng sữa vị nhạt thôi chứ similac hay S26 thì hơi ngọt thì phải . Bạn thử cho bé dùng meiji xem sao . Chúc bé khỏe

8. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình nghĩ mẹ không nên quá lo lắng nếu bé không chịu ăn bình thì cho bé ăn thìa cũng được đến siêu thị giờ có nhiều loại thìa cho bé ăn sữa thích lắm vì thế mẹ đừng quá lo lắng cứ tập cho bé ăn từ từ là được thôi.

9. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà t cũng lười ăn lắm