Cần giúp: Giúp e với! Con e bị mọc mụn nhỏ li ti ở vùng đóng bỉm huhu

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebapxinh, 29/11/2012.

1. shopvietnhan

shopvietnhan Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Giúp e với! Con e bị mọc mụn nhỏ li ti ở vùng đóng bỉm huhu

Mẹ nó mua Bunchen trị hăm dùng cho con. Nhanh lắm. Cực nhạy. Nhóc nhà tớ trước đây cũng bị thế. Mà muốn con ko bị hăm thì bạn nên lót khăn cho bé. Chịu khó xi bé tè. Vừa kinh tế mà bé ko bị hăm. Hăm nhiều ko tốt đâu mẹ ah

Đang tải...

2. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

chị ơi, thuốc này có tốt như thuốc bôi bán ở Ngọc Hà ko hả chị . Bé nhà e cụng đang bị nôi mụn ở bẹn.

3. maihoaxinh

maihoaxinh Banned

bé nhà mẹ nó mấy tháng rồi, đây là lần đầu tiên đóng bỉm cho con à, thử ngưng lại xem có hết ko

4. lavender2408

lavender2408 Ngọt bùi trái sa kê ^.^

Nguyên nhân chính là do dùng bỉm mẹ nó ah. Con mình hồi dưới 1 tuổi dùng bỉm suốt vì ko thể xi đc. Mùa đông thì đóng cả ngày vì cứ cởi ra cởi vào xi mà mãi bé chẳng tè, toàn bị hắt xì sợ con lạnh nên đóng bỉm suốt luôn nhưng trộm vía chẳng bị làm sao. Mình ko ngại xi nhưng đúng là loanh quanh chỉ có xi với cho con ăn là hết ngày, mẹ chả làm đc việc j cả
    Con mình trc dùng thử qua nhiều loại lắm, từ rẻ tiền đến đắt tiền. Loại đắt tiền thì ko nói làm j nhưng mấy loại bình dân như Huggies hay Bobby biết tay nhau ngay. Bobby thì con hăm đỏ cả đít còn Huggies thì mông con mình bị nổi đầy mụn li ti. Sau khi thử qua 5-6 loại bỉm mình hài lòng với loại Bibabibo (hồi đó loại này mới ra) dùng khá kinh tế (cũng same same giá với huggies) mà mông đít con ngon lành luôn :D Có đợt mình mua chung bỉm này ở chỗ chị Minh Anh phố 8-3 tính ra chưa đến 70k/bịch bỉm
    Bây h con bạn đang bị như vậy thì rửa = nc chè xanh sẽ kháng khuẩn rất tốt nhưng hồi mình đi học tiền sản ng ta nói chè tươi bây h phun nhiều hóa chất nếu các mẹ ko có chè sạch thì phải sục máy ozon nếu ko cho con rửa nước đó còn phản tác dụng và có hại hơn í. Tạm thời mẹ nó bỏ bỉm cho thoáng rồi năng xi, vệ sinh sạch sẽ rồi thấm thật khô, bôi cho con kem hăm Sudocream hoặc Topfer (e dùng loại này vì thành phần organic rất tốt). Xem vài ngày có cải thiện ko mẹ nó nhé.

Nhim_XuXi0301 thích bài này.
  5. Nhim_XuXi0301

Nhim_XuXi0301 MiTu House

mẹ ở trên đã tư vấn rất kỹ càng, mong cho bé nhà bạn nhanh khỏi.

6. chandienhq

chandienhq Thành viên chính thức

Đúng rồi, giờ đóng bỉm nhiều nên hay bị thế đó..

7. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

em ơi, em dùng dầu dừa nguyên chất bôi xem có đỡ ko, chị có chị bạn có con bị lở như chàm, thế mà bôi dầu dừa hết nhanh đấy

8. tranganh297

tranganh297 Banned

Có thể con bị dị ứng bỉm đó. Mẹ nó đổi loại bỉm khác cho con xem sao.

9. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình từ trứoc đến giờ dùng bỉm goon, bé dc 11 tháng, bé chỉ đo ngs bỉm ban dêm , ban ngày thì lúc xi tè đc, lúc thì đái dầm, ở cổ bé cũng bị nhưng khỏi nhanh hơn, mình đang rửa và tắm cho bé bằng lá chè xanh đặc , bôi kem trị hăm babycare, ở bẹn bé nổi mụn rồi bong tróc tượt da, nhìn trông thương lắm, giờ chỗ tượt da gần như hết đỏ rồi nhưng mình thấy các chỗ mọc mụn lại lan ra nhiều thì phải. Con mấy hôm vừa rồi cứ cho cởi truồng nhiều, hôm nay lại thấy hắt hơi sổ mũi rồi. Stress vì con quá cơ.

10. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Theo em đấy là hiện tượng của hăm tã, bé không hợp với bỉm nên sẽ có dấu hiệu ngay ở phần mông và bẹn luôn.
    Chị dùng kem bepanten không hợp thì chuyển sang kem khác đi ạ (E quên mất tên kem mà ku con nhà e dùng rồi), ku con nhà e cũng sợ nhất bỉm boby đấy ạ, nhất là quần, giờ buổi tối e toàn đóng cho cháu 1 là goon 2 là tôm và jery, hihi.

11. mehancoi93

mehancoi93 Thành viên nổi tiếng

Con nhà e 1,5 tháng dùng bobby cũng bị mụn mông và đầu chim có mẹ bảo bôi Gentri sone của Hàn Quốc có mẹ nào bôi kem này chưa ạ