Giúp em ! Mỡ bụng nhiều quá ~~

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi petin2703, 8/12/2008.

1. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

hi, chị ơi, em đã đánh cho nhìu chị và có thể kết luận 1 câu là các chị em đánh ban đầu tưởng mỡ bèo nhèo nhưng ko phải, tất cả đều có mỡ cục hết, cục to luôn đấy, vì lớp mỡ bèo nhèo nó phủ ở trên, đánh đc lớp đấy tan rồi thì cứ gọi là tha hồ đánh mỡ cục, bảo sao các chị có ăn kiêng hoặc tập thể dục thẩm mỹ cũng khó giảm, vì mỡ cục đấy ko đánh và bóp thì hix mùa quýt cũng ko xuống đc ạ, em đảm bảo đấy, nhiều chị em đánh cho nhà điều kiện kinh tế cực kỳ mua hết thuốc nọ thuốc kia xoa bụng toàn loại đắt tiền, rồi ăn kiêng có khi cả ngày chả dám ăn 1 hột cơm nào nhưng chỗ nào nó giảm thì giảm còn mỡ ở bụng thì chỉ giảm tí ti khó lắm

Đang tải...

2. Mẹ Gấu còi

hi, trả lời nốt câu này của chị nữa ạ, nhà em ở ngọc thuỵ bên gia lâm cơ ạ nên em nghĩ ai ở gia lâm thì còn tiện qua nhà em đánh đc chứ bên hn thì chắc chả ai chịu đi qua cái cầu nhà em đâu ạ, xa mà, còn nếu đánh ở nhà em chỉ tính 40k/ 1h thôi ạ, em tính thế là rất rẻ rồi đấy ạ, chị cứ đi tham khảo giá các nơi đi ạ
    thứ 2 là dịch vụ của em là chỉ đánh cho các mẹ còn thuốc các chị tự mua, chị nào có điều kiện mua vichy, clarins.... chị nào ko có điều kiện có thể mua thuốc loại thường(miễn đừng hàng Tàu vừa khó đánh vừa hại ạ) cũng đc, đánh vẫn xuống, vì như có chị em đến đánh cho than phiền là nhiều nơi đánh chỉ bắt dùng thuốc của cửa hàng họ, mà thuốc thì của trung quốc đánh vào rất sợ,nhưng nếu bảo mang thuốc của mình đến đánh thì ko đồng ý, vì người ta làm thế để kinh doanh nữa mà, thuốc thì ko đắt nhưng tính cả công đánh và thuốc lại khá đắt
    thứ 3 là em đến tận nhà ạ, cái này nhiều chị gọi em vì dịch vụ này hay, đến tận nhà thì các chị ý đỡ mất công đi, nhìu chị rất muốn đánh nhưng vì cứ phải đến các cửa hàng nên lại ngại thôi ko đánh nữa
    thứ 4 là(điều quan trọng đây ạ), em biết là cộng vào có vẻ nhiều(mặc dù dịch vụ của em đã rất rẻ rồi đấy ạ) nhưng kết quả những chị em đánh cho từ ngày thứ 10 trở đi mặc quần đã giảm rõ rệt rồi đấy ạ, chứ ko phải đánh tràn lan mấy tháng mới thấy xuống đâu ạ, cái này em ko hề quảng cáo vì sự thật có như nào em nói thế( chị nào có nick trên này mà đánh của em rồi vào kiểm chứng hộ em cái nhé, hí hí), nhiều chị ko bị béo toàn thân mà chỉ béo bụng thôi vậy tại sao ko đánh bụng để tập trung giảm phần bụng mà lắm khi TDTM nó lại giảm phần khác mà bụng ko giảm đấy ạ, vì hầu hết mỡ của các chị đều là mỡ cục, cực khó giảm nếu ko đánh
    cái nữa là nhìu chị nào là ăn kiêng, nào là máy rung, nào là thuốc xịn... cộng lại còn gấp mấy lần tiền công em đánh đấy, nếu trong vòng hơn tháng mà các chị mặc quần đã rộng thì còn j sướng bằng, tiền đấy cũng ko đáng là bao đâu ạ, lắm khi chị em mình cứ vì chồng con quá, mua cho chồng cho con nhìu thứ ko tiếc tiền nhưng làm đẹp cho bản thân lại cứ xót xót(em cũng thế đấy ạ), xong đến lúc quay đầu lại đã thấy mình già rùi, hix
    thanks các chị đã đọc
    chị nào còn có thắc mắc j cứ hỏi em em giải đáp cho ạ

3. love4ever

love4ever Thành viên rất tích cực

Hix, hôm qua tớ lượn qua topic của mẹ nó, định đặt lịch để đánh mỡ bụng, thế mà lại thấy mẹ nó chỉ nhận ở mấy quận gần Gia Lâm thôi, tiếc thế. Nhà tớ thì ở tận khu Mai Động cơ. Nếu mẹ nó vẫn cố được thì nhắn xếp lịch cho tớ nhé, tks.

4. Diệu Linh

Diệu Linh Guest

Mẹ này chiều cao cân nặng giống y như mình và càng đặc biệt hơn cái bụng cũng giống nữa. Hic

5. Diệu Linh

Diệu Linh Guest

Sao ở Hải Phòng không có dịch vụ này nhỉ???? Mình cũng cần gấp !

6. Mẹ Gấu còi

hải phòng các chị em làm đẹp ác lắm, chắc chắn sẽ có mà nhiều là đằng khác chị ạ, ở các tỉnh em thấy các tiệm salon tóc các chị ý cũng kiêm dịch vụ đánh mỡ bụng lun đấy

7. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Em chưa đánh mỡ bụng bao giờ, nhưng em thấy lắc vòng là giảm nhiều nhất đấy ạ. Có đợt em vừa bôi kem tan mỡ của Thorakao, vừa lắc vòng khoảng 1 tiếng mỗi ngày, giảm ác liệt luôn, 1 tháng cũng phải 5,6 cm. Nhưng dạo này lười, lại béo ú lên:rolleyes:

8. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Chị ơi bôi ko thì ko có tác dụng đâu ạ. Chị nên bôi sau đó để 15p cho ngấm keo và dùng đai massage thì mới đc. E toàn thấy mẹ e làm thế. Bụng cũng bé đi đấy chị ạ nhưng mà phải kiên chì lắm :D

9. tranminhhoa1983

tranminhhoa1983 Thành viên mới

Em cũng ở HP này. Chưa sinh em bé, béo toàn thân nhưng riêng phần bụng thì...hị hị hị, cũng to lắm ạ. Thấy trên HN và HCM rầm rộ thế mả ở HP thì chả biết đi đâu làm đẹp cả :(

10. daobong

daobong

Kem trị dạn nứt và săn chắc toàn thân sau sinh dùng ok lắm, dùng đc 1tuần thấy cũng thon gọn ghớm. Hihihi. Của Evarro. Cô em làm cùng bán cái nỳ, giới thiệu cho đấy! Bụng đỡ đc một tý mà thấy mình ....Xinh ra bao nhiêu! kekekekekeke!

11. hoa_mai_no

hoa_mai_no Thành viên chính thức

Mình cũng vậy, mà chiều cao chỉ có 1m47 thui nữa chứ, ặc ặc...

12. gialinhvu

gialinhvu Thành viên tích cực

Bạn ơi kem này bao nhiêu k vậy?

13. vitcoi_shop

vitcoi_shop Bắt đầu nổi tiếng

E k biết các mẹ dùng kem bôi có hiệu quả k. Chứ e béo bụng toàn lôi cái vòng mây ra lắc, mỗi ngày 15p, chịu khó kiên trì khoảng 2 tuần là ngon ngay. Sau cứ duy trì đều đặn hàng ngày, bụng chắc mà k bị sổ ra.:D

14. tramthi

tramthi Thành viên mới

e sap sua sinh doi roi ma tai chinh cung hoan canh nen me nao co do cho be sinh doi thi de re re cho may chau cua me neu co xe day doi thi pm cho m lien nha. e o sg 0907776851

15. lion queen

lion queen I'm fine without you

Em bỏ lắc vòng lâu rồi giờ lắc lại ko nổi, vòng cứ đập vào xương đau khiếp. Mà bây giờ người ta ko làm vòng cỡ nhỏ, cỡ trung như ngày xưa nhỉ

16. tangocthanh

tangocthanh Thành viên chính thức

Trước em thấy cô em sinh xong cũng dùng cái của Evarro,dùng thêm ghen bụng,tập thể dục nữa là nhìn ok ngay.Mọi người dùng thử xem

17. hamaxinh

hamaxinh Banned

Tập thể dục và bôi kem thì mình nghĩ ổn chứ đánh ở bụng thì ko nên các mẹ ah. Vừa đau lại bị nhão cơ mà sau khi dừng đánh bụng dễ bị béo lại lắm. Mình giảm béo ở Saigon Smile Spa, giảm được vài hơn 4kg trong 10 ngày, từ đó đi học múa bụng tuần 3 buổi, ko bị tăng lên chút nào. Vui quá!

18. bốsuzi

bốsuzi Thành viên tích cực

Mình nghe nói uống nước lá sen giảm được đấy, nhưng tớ chưa thử, hihi. Ai thử rùi share nhé

Sửa lần cuối: 13/11/2009
  19. XuXuXingXingvt

XuXuXingXingvt Thành viên tập sự

Ngoài tác dụng thanh nhiệt và bổ dưỡng, cháo lá sen còn giúp những người thừa cân hạ mỡ máu, phòng chống béo phì, góp phần lấy lại thân thể gọn đẹp.

Lá sen tươi 1 tàu, gạo tẻ 100 g, đường trắng vừa đủ, cũng có thể thêm đậu xanh để tăng sức thanh nhiệt giải độc. Nếu không có lá sen tươi, có thể dùng lá sen khô nhưng phải ngâm nước cho mềm.

Lá sen rửa sạch, thái vụn, sắc kỹ lấy nước, bỏ bã rồi cho gạo vào nấu nhừ thành cháo, chế thêm đường trắng, chia ăn vài lần trong ngày. Cũng có thể cho gạo vào nồi nấu thành cháo trước, sau đó dùng lá sen đã cắt bỏ cuống và viền quanh đậy lên trên mặt cháo, tiếp tục đun cho đến khi mùi thơm của lá sen thấm đượm vào cháo là được. Hoặc đơn giản dùng lá sen rửa sạch chần qua nước sôi, lót dưới đáy nồi rồi đổ cháo đang sôi lên trên, đậy kín vung trong 5 phút, sau đó bỏ lá sen ra, chế thêm đường. Nếu có thêm đậu xanh thì ninh đậu trước. Khi chín, cho gạo và lá sen vào nấu thành cháo loãng, chế thêm đường, chia ăn vài lần trong ngày.

Cháo lá sen có công dụng thanh nhiệt, kiện não, sinh tân dịch, hạ huyết áp và mỡ máu, là món ăn mát bổ rất thích hợp trong điều kiện thời tiết nắng nóng. Nó đặc biệt tốt với những người béo phì, cao huyết áp, rối loạn lipid máu, viêm đường tiết niệu, rối loạn tiêu hóa do thấp nhiệt, phù thũng, một số chứng xuất huyết (như chảy máu cam, băng huyết, lậu huyết, hoa mắt chóng mặt sau khi sinh con).

Các nghiên cứu lâm sàng cho thấy, dịch chiết lá sen có thể điều trị hội chứng rối loạn lipid máu khi dùng liên tục 3 đợt, mỗi đợt 20 ngày, đạt hiệu quả 91,3%. Với những người béo phì, việc mỗi ngày hãm uống 9 g lá sen thay trà liên tục trong 3 tháng có tác dụng giảm béo khá tốt.

Trong y học cổ truyền, lá sen thường được dùng để chữa chóng mặt, phù thũng, nôn ra máu, chảy máu cam, băng lậu huyết, đại tiện ra máu, chóng mặt sau khi sinh con… Các y thư cổ đều ghi cách dùng lá sen hãm uống thay trà hoặc uống tro lá sen để phòng chống béo phì, làm cho thân hình thon thả, gọn đẹp.
    lá sen còn được dùng chữa các bệnh có chảy máu.

Lá sen đã được chứng minh có tác dụng an thần, chống co thắt cơ trơn, chống sốc phản vệ, ức chế loạn nhịp tim. Tác dụng an thần của lá sen mạnh hơn tâm sen. Nuciferin chiết từ lá sen có tác dụng kéo dài giấc ngủ.

Chữa mất ngủ: Lá sen loại bánh tẻ 30 g rửa sạch, thái nhỏ, phơi khô, sắc hoặc hãm uống.

Chữa háo khát: Lá sen non (loại lá còn cuộn lại chưa mở càng tốt) rửa sạch, thái nhỏ, ép lấy nước uống làm nhiều lần trong ngày. Hoặc thái nhỏ, trộn với các loại rau ghém, ăn sống hằng ngày. Người bị tiêu chảy vừa chữa khỏi, cơ thể đang bị thiếu nước dùng rất tốt.

Chữa sản dịch không ra hết: Lá sen sao thơm 20-30 g tán nhỏ, uống với nước hoặc đồng tiện (nước tiểu trẻ em) hoặc sắc với 200 ml nước còn 50 ml, uống làm một lần trong ngày.

Chữa sốt xuất huyết: Lá sen 40 g, ngó sen hoặc cỏ nhọ nồi 40 g, rau má 30 g, hạt mã đề 20 g, sắc uống ngày một thang. Nếu xuất huyết nhiều, có thể tăng liều của lá và ngó sen lên 50-60 g.

Chữa băng huyết, chảy máu cam, tiêu chảy ra máu: Lá sen 40 g để sống, rau má 12 g sao vàng, thái nhỏ, sắc với 400 ml nước còn 100 ml, uống làm hai lần trong ngày.

Ngoài ra, lá sen, hoa hòe mỗi vị 10 g; cúc hoa vàng 4 g, sắc uống còn chữa cao huyết áp, đau mắt. Dùng ngoài, núm cuống lá sen nấu nước đặc để rửa, rồi lấy lá sen rửa sạch, giã nát với cơm nếp, đắp làm tan mụn nhọt.
    Theo tài liệu nước ngoài, lá sen hãm uống được dùng phổ biến như một loại nước trà trong những ngày hè oi bức để chống nóng, giải nhiệt, làm dịu mát, đỡ khát. Lá sen tươi băm nhỏ nấu với hạt đậu xanh (để nguyên vỏ) làm canh ăn có thể phòng và chữa được rôm sảy, ghẻ lở. Nước sắc lá sen để rửa chữa dị ứng do sơn. Dịch ép từ lá sen dùng chữa tiêu chảy. Các nhà khoa học người Mỹ đã nghiên cứu thấy trong lá sen có hoạt chất làm dịu dục tính, chữa di tinh, mộng tinh.
    Ngoài tác dụng thanh nhiệt và bổ dưỡng, cháo lá sen còn giúp những người thừa cân hạ mỡ máu, phòng chống béo phì, góp phần lấy lại thân thể gọn đẹp.

Lá sen tươi 1 tàu, gạo tẻ 100 g, đường trắng vừa đủ, cũng có thể thêm đậu xanh để tăng sức thanh nhiệt giải độc. Nếu không có lá sen tươi, có thể dùng lá sen khô nhưng phải ngâm nước cho mềm.

Lá sen rửa sạch, thái vụn, sắc kỹ lấy nước, bỏ bã rồi cho gạo vào nấu nhừ thành cháo, chế thêm đường trắng, chia ăn vài lần trong ngày. Cũng có thể cho gạo vào nồi nấu thành cháo trước, sau đó dùng lá sen đã cắt bỏ cuống và viền quanh đậy lên trên mặt cháo, tiếp tục đun cho đến khi mùi thơm của lá sen thấm đượm vào cháo là được. Hoặc đơn giản dùng lá sen rửa sạch chần qua nước sôi, lót dưới đáy nồi rồi đổ cháo đang sôi lên trên, đậy kín vung trong 5 phút, sau đó bỏ lá sen ra, chế thêm đường. Nếu có thêm đậu xanh thì ninh đậu trước. Khi chín, cho gạo và lá sen vào nấu thành cháo loãng, chế thêm đường, chia ăn vài lần trong ngày.

Cháo lá sen có công dụng thanh nhiệt, kiện não, sinh tân dịch, hạ huyết áp và mỡ máu, là món ăn mát bổ rất thích hợp trong điều kiện thời tiết nắng nóng. Nó đặc biệt tốt với những người béo phì, cao huyết áp, rối loạn lipid máu, viêm đường tiết niệu, rối loạn tiêu hóa do thấp nhiệt, phù thũng, một số chứng xuất huyết (như chảy máu cam, băng huyết, lậu huyết, hoa mắt chóng mặt sau khi sinh con).

Các nghiên cứu lâm sàng cho thấy, dịch chiết lá sen có thể điều trị hội chứng rối loạn lipid máu khi dùng liên tục 3 đợt, mỗi đợt 20 ngày, đạt hiệu quả 91,3%. Với những người béo phì, việc mỗi ngày hãm uống 9 g lá sen thay trà liên tục trong 3 tháng có tác dụng giảm béo khá tốt.

Trong y học cổ truyền, lá sen thường được dùng để chữa chóng mặt, phù thũng, nôn ra máu, chảy máu cam, băng lậu huyết, đại tiện ra máu, chóng mặt sau khi sinh con… Các y thư cổ đều ghi cách dùng lá sen hãm uống thay trà hoặc uống tro lá sen để phòng chống béo phì, làm cho thân hình thon thả, gọn đẹp.

ngoài ra tác dụng của lá Sen là giảm lượng mớ với người bị Mỡ máu hay gan nhiêm mỡ nứa.

tại cửa Hàng số 110 nhà A3 tập thể 128c Đại La. sẽ cung cấp thêm sản phẩm lá Sen khô này nữa ạ. khi quý khách mua lá sen khô sẽ có mội tài liệu về tác dụng và cách hướng dẫn sử dụng.

Lá Sen khô có giá là : 80k/kg
    mua 3 kg được freeship toàn quốc.
    ĐT. 0988.366.869. em Hà

20. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Các chị ơi, các chị vào nhà em đi : SIÊU THỊ RÙA ONLINE, có nhiều thứ cho các chị chọn lắm Link dưới chữ ký em .