Giúp em với ạ !

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Me_PhuongAnh, 26/2/2013.

Tags:
  1. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

Tình hình là sáng nay em bị công an bắt vì tội đi ngược chiều ạ ! bình thường có 1 tí nên em toàn rẽ sang đường luân ,(ở chỗ trường chinh ,chân cầu vượt ấy ạ ) .em đi như vậy 2 tháng chẳng làm sao ,sáng nay em bị công an phường Khương Trung túm cổ :(
    Code:

Em đòi nộp phạt ngay nhưng thằng đấy nó ko cho vì đã tia được em rồi ,em khóc lóc ỷ ôi thế nào nó cũng ko nghe ,nó lập cho em cái biên bản vớ vẩn ko dấu rồi hen chiều tới .em ức lắm nhưng ko còn cách nào ,.
    chiều tới nó bảo em 600 k ,em bảo em chỉ có 200 cả buổi trưa cháu nhịn đói đi vay chỉ được thêm 100 nữa thôi ,nó đi đâu e đi đấy ,quyết tâm dùng mọi thủ đoạn để xin bằng được giấy tờ ,nhưng nó ko cho ,nó nói sẽ giúo đỡ em ..... em biết tỏng cái kiểu giúo đỡ của nó ,em bảo thôi chú thương cháu cho cháu nộp phạt 300 mà nó ko nghe .bgiờ em ko lấy được đăng kí ,chỉ còn cách mất 600k ,như thế thì em sót lắm ,chẳng nhẽ lại bỏ giấy phép lái xe ,với đăng kí ,em ghét cái kiểu à ơi cảu nó ,các mẹ bảo em phải làm gì đây !::)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_PhuongAnh
    Đang tải...

2. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên rất tích cực

Ðề: Giúp em với ạ !

Đã lên phường rùi thì phải nộp đúng quy định thui, phải chi năn nỉ lúc trước thì đỡ biết mấy. Cái này em bó tay.

3. Me_PhuongAnh

nhưng nó chỉ viết giấy vớ vẩn thôi ,với lại lỗi của em là lỗi đi ngược chiều ,em năn nỉ rồi chị ạ ,nhưng nó tia thấy em định à ơi nên cố tình doạ em ấy ạ !

4. thaohcm

thaohcm www.khoedep360.vn

hôm Tết em cũng bị công an bắt vì tội rẽ phải mà k bật đèn xi nhanh...hic hic

5. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Chị chỉ mắc lỗi đi ngược chiều thôi hay như thế nào ạ? tức là chị có giấy tờ xe đầy đủ không? có gương đầy đủ?
    Để em xem lại luật và tư vấn cho chị, nếu có thể chị làm tới thì còn dậy cho anh công an hành chị một bài học đó

6. mergi_rose

mergi_rose how come!

đăng kí thì có thể bỏ nếu chính chủ, làm lại có 50k, nhưng bằng lái thì hơi phiền, vì làm lại cũng phải 300k

7. Me_PhuongAnh

xe em ko chính chủ nên cũng chẳng cần đăng kí ,bằng lái nếu phải làm lại mất 600k em cũng làm ,quyết ko cho chúng nó 600k

minmin_zinzin thích bài này.
  8. mergi_rose

mergi_rose how come!

bị công an bắt ko đưa giấy tờ thì đi mới nhanh được í

9. Me_PhuongAnh

nó ghi trong biên bản dởm chỉ 1 lỗi đi ngược chiều thôi chị ạ ,giấy tờ em đầy đủ nên em mới mang ra đưa cho nó để xin xỏ ko ngờ nó thu luân .chiều nay nó đòi em để lại số điện thoại rồi ,nó bảo giúp được chú sẽ giúp,em ghét cái kiểu à ơi như thế lắm

10. Girlnb

Có lẽ bạn nên nộp 600k đi, thông cảm với bạn. Bạn tham khảo nhé:
    4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
    b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
    (Nghị định 34/NĐ-CP)
    và:
    4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
    b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
    (NGhị định 71/2012 bổ sung nghị định 34 bạn nhe.

11. Me_PhuongAnh

nhưng chị ơi em đọc trên mạng chỉ phạt từ 200-400 áp dụng cho mọi khu vực mà chị !em ức là nó cố tình theo kiểu à ơi em ý ,lại còn nói chú sẽ giúp...

12. Me_PhuongAnh

19

Dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy ở đoạn đường ngoài đô thị nơi có lề đường;

100.000 - 200.000

300.000 - 500.000; giữ GPLX 30 ngày

Mức phạt các lỗi liên quan phổ biến khác:

STT

Lỗi vi phạm

Mức phạt
    (VNĐ)

Mức phạt khu vực nội thành của đô thị loại đặc biệt

1

Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường

60.000 - 80.000

100.000 - 200.000

2

Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (vượt đèn đỏ, tiến vào ngã tư khi đang có đèn đỏ hoặc đèn vàng)

200.000 - 400.000

300.000 - 500.000

3

Đi ngược chiều của đường một chiều trừ trường hợp xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp

200.000 - 400.000

Áp dụng chung

13. Me_PhuongAnh

các mẹ tư vấn cho em với !..................................

14. mergi_rose

mergi_rose how come!

nếu mẹ bé về rồi thì phải lên kho bạc nộp tiền mới lấy lại được giấy tờ rồi

15. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó ơi dính vào mấy ông CA phường là rắc rối lắm mẹ nó ạ, trước em khổ sở với mấy ông ấy đấy. Em nghĩ giờ mẹ nó lên hỏi lại xem lỗi đi ngc chiều luật qui định phạt 200-400k sao mấy ông ấy phạt những 600k? Bạn em htrc đi vào làn dành cho ô tô cũng bị phạt 600k đấy, mẹ nó xem kỹ lại luật nhé. nếu ko đc thì vứt quách 600k rồi lấy giấy tờ về đi, làm lại bằng lái kể cũng hơi mất công, xe ko đkí giờ làm lại tnao? rắc rối lắm.

16. Girlnb

À, hjhj, em nhầm mất, em trích nhầm quy định cho oto. Đúng là phạt từ 200-400. Vì thế, mẹ nó khiếu nại đi ạ. Cái này chính là khiếu nại Quyết định hành chính theo luật hành chính. Khi đó, cấp chị gửi chính là lãnh đạo cấp trên của anh giao thông công an đó. Có cơ hội trả thù cho bõ tức rùi mẹ nó kìa, mẹ nó để mai em làm cho mẹ nó cái sườn khiếu nại nhé, rùi về thì mẹ nó đánh lại cho chi tiết và gửi đi. Trong vòng 10 ngày họ phải có câu trả lời cho mẹ nó.

17. Girlnb

Mục 1
    THẨM QUYỀN XỬ PHẠT
    Điều 47. Phân định thẩm quyền xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ
    1. Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp, Trưởng Công an các cấp (trừ Trưởng Công an cấp xã) có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại Nghị định này trong phạm vi quản lý của địa phương mình.
    2. Cảnh sát giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ của người và phương tiện tham gia giao thông trên đường bộ được quy định trong Nghị định này.
    3. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
    a) Điểm đ, điểm e, điểm g, điểm l khoản 1; điểm g, điểm h, điểm m khoản 2; điểm b, điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4; điểm b khoản 5; điểm b, điểm c khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 8;
    b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm b, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 2; điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i, điểm k khoản 3; điểm đ, điểm g, điểm i khoản 4; điểm b, điểm d khoản 5; điểm b khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 9;
    c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b, điểm đ, điểm h khoản 3; điểm d, điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5; điểm a khoản 6; khoản 7 Điều 10;
    d) Điểm c, điểm g, điểm h, điểm i khoản 1; khoản 2; khoản 3; khoản 4 Điều 11;
    đ) Điều 12, Điều 13, Điều 14, Điều 15;
    e) Khoản 1, khoản 2, khoản 4, khoản 5 Điều 18;
    g) Điều 21, Điều 23;
    h) Điểm b khoản 1; điểm a, điểm b khoản 4; điểm b khoản 5, điểm c khoản 7 Điều 26;
    i) Điều 29, Điều 32;
    k) Khoản 3, khoản 4 Điều 34; Điều 35, Điều 37, Điều 38.
    4. Thanh tra đường bộ trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định về hoạt động vận tải và dịch vụ hỗ trợ vận tải tại các điểm dừng xe, đỗ xe trên đường bộ, bến xe, bãi đỗ xe, trạm dừng nghỉ, trạm kiểm tra tải trọng xe, trạm thu phí, cơ sở kinh doanh vận tải đường bộ, khi phương tiện (có hành vi vi phạm) dừng, đỗ trên đường bộ; hành vi vi phạm quy định về đào tạo sát hạch, cấp Giấy phép lái xe, hoạt động kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường xe cơ giới, bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ, bảo đảm tiêu chuẩn kỹ thuật của công trình đường bộ và một số hành vi vi phạm khác quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
    a) Điểm đ, điểm e, điểm g khoản 1; điểm g, điểm h khoản 2; điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4 Điều 8;
    b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm d, điểm đ khoản 2; điểm g khoản 4; điểm d khoản 5 Điều 9;
    c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm g, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b khoản 3; điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5 Điều 10;
    d) Điểm c, điểm e, điểm g, điểm h khoản 1; điểm a, điểm b khoản 2; điểm b khoản 3 Điều 11;
    đ) Điểm a khoản 1, khoản 2, khoản 3, khoản 4, điểm b khoản 5 Điều 14;
    e) Điều 15, Điều 16, Điều 17, Điều 18;
    g) Điểm c khoản 4, điểm b, điểm đ khoản 5 Điều 19;
    h) Điều 22, Điều 23;
    i) Điểm b khoản 4, khoản 5, khoản 7, khoản 8 Điều 24; Điều 25; Điều 26;
    k) Khoản 1; điểm a, điểm b, điểm c, điểm đ khoản 2; khoản 3 Điều 27;
    l) Điều 28, Điều 30, Điều 31, Điều 34, Điều 36, Điều 38, Điều 41, Điều 42.
    5. Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Thanh tra đường bộ xử phạt đối với các hành vi vi phạm áp dụng thí điểm trong khu vực nội thành của các đô thị loại đặc biệt theo thẩm quyền quy định tại khoản 3, khoản 4 Điều này.
    Điều 48. Thẩm quyền xử phạt của Chủ tịch Ủy ban nhân dân các cấp
    1. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 2.000.000 đồng;
    c) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính có giá trị đến 2.000.000 đồng;
    d) Buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi, buộc thực hiện biện pháp khắc phục tình trạng ô nhiễm môi trường do vi phạm hành chính gây ra.
    2. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp huyện có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 30.000.000 đồng;
    c) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính;
    d) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề thuộc thẩm quyền;
    đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 5 Nghị định này.
    3. Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 40.000.000 đồng;
    c) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính;
    d) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề thuộc thẩm quyền;
    đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại khoản 3 Điều 5 Nghị định này.
    Điều 49. Thẩm quyền xử phạt của Công an nhân dân
    1. Chiến sĩ Công an nhân dân đang thi hành công vụ có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 200.000 đồng.
    2. Đội trưởng, Trạm trưởng của người quy định tại khoản 1 Điều này có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 500.000 đồng.
    3. Trưởng Công an cấp xã được áp dụng các hình thức xử lý vi phạm hành chính quy định tại khoản 1 Điều 48 Nghị định này.
    4. Trưởng Công an cấp huyện có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 10.000.000 đồng;
    c) Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề thuộc thẩm quyền;
    d) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính;
    đ) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 5 Nghị định này.
    5. Trưởng Phòng Cảnh sát giao thông, Trưởng Phòng Cảnh sát trật tự, Trưởng Phòng Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội thuộc Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương; Thủ trưởng đơn vị cảnh sát cơ động từ cấp đại đội trở lên có thẩm quyền xử phạt như Trưởng Công an cấp huyện quy định tại khoản 4 Điều này.
    6. Giám đốc Công an cấp tỉnh có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    c) Áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung, biện pháp khắc phục hậu quả được quy định tại khoản 4 Điều này.
    7. Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ và đường sắt, Cục trưởng Cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    c) Áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung, biện pháp khắc phục hậu quả được quy định tại khoản 4 Điều này.
    Điều 50. Thẩm quyền xử phạt của Thanh tra đường bộ
    1. Thanh tra viên đang thi hành công vụ có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    b) Phạt tiền đến 500.000 đồng;
    c) Tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để vi phạm hành chính có giá trị đến 2.000.000 đồng;
    d) Áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm a, b và d khoản 3 Điều 5 Nghị định này, trừ biện pháp buộc tháo dỡ công trình xây dựng trái phép.
    2. Chánh Thanh tra Sở Giao thông vận tải, Chánh Thanh tra Tổng cục Đường bộ Việt Nam có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    3. Chánh Thanh tra Bộ Giao thông vận tải có quyền:
    a) Phạt cảnh cáo;
    Điều 51. Nguyên tắc xác định thẩm

Me_PhuongAnh thích bài này.
  18. Girlnb

Chị nói chi tiết tình tiết chị bị xử phạt và chức vụ của người xử phạt đi, tối em làm xong việc em tư vấn cụ thể, chi tiết cho chị hướng giải quyết. Ok

mencoi thích bài này.
  19. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

C hỏi rõ xem là c bị phạt 600k bao gồm những tội j? Trường hợp năn nỉ mà đã k đc nữa, thì c bảo là cho e ra kho bạc nộp phạt, e k có nhiều tiền nên xin mức phạt nào thấp nhất. Cứ nói nhẹ nhàng, gặp mấy lão trẻ trẻ là dễ đc tha hơn.
    Lần trc e bị tóm ở ngay Khương Trung. Cũng đe dọa e hoành tráng lắm, tính tổng các tội of e là 600k. Lúc ấy e k có tiền trong túi fai gọi bạn ra, thế là lão ấy bảo sẽ cho mức phạt nhẹ nhất, chả biết là cái j 150k thôi. :D Lon ton ra kho bạc nộp để lấy xe về cho nhanh. Để xe qua đêm còn lắm vấn đề hơn

Me_PhuongAnh thích bài này.
  20. Me_PhuongAnh

nó ko đe doạ em ,em xin nó ko cho ,nói khó nó không được ,em đòi phạt 300k nó ko nghe ,nó bảo phải 600k mà em thì sót ruột lại đang trên đường nên ko biết luật ,ý của nó là muốn cò cưa em theo kiểu chú giúp cháu thì chú được gì ấy ạ ,chứ mất tiền mà cảm thấy thoải mái thì em ko tức ạ ,nó lấy được số của em rồi