Góc dành cho cha và mẹ!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi BiBo, 30/6/2005.

1. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Chúng ta gia nhập LCM để học hỏi, trao đổi những kinh nghiệm nuôi con, chăm sóc gia đình...... Chúng ta biết nhau qua các nick name dễ thương của các công chúa hoàng tử của chúng ta. Trên này chúng ta biết rất rõ về nhau thế nhưng ra đường liệu chúng ta có nhận ra nhau k? Vậy nên mẹ BiBo muốn đưa ra topic này để mọi ng cùng giới thiệu về anh xã, chị xã của mình cho mọi ng cùng biết, để lỡ có ra đường mà đụng xe thì cũng nhận ra nhau:) đưa cả hình ảnh lên nhé(của cha mẹ thôi, vì các con đã có nhiều rồi, vd như hình cưới của cha mẹ). Nhà tớ mở hàng nè:
    Mẹ: Ngô Lệ Thủy SN: 27/8/1979
    Nghề nghiệp: đang làm oshin cho cha con nhà nó:)
    Cha: Trần Hữu Đức SN 25/12/1966
    Nghề nghiệp: Kỹ sư điện tử

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BiBo
    Đang tải...

2. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Me Bibo đẹp quá, giống diễn viên điện ảnh vậy. Bố Bibo thì mình không có ý kiến vì không có thói quen khen đàn ông :))

3. htvh

htvh Thành viên tích cực

Mẹ Thủy đẹp thế thảo nào có 2 con cũng thật đẹp!!!!

4. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Ôi ôi phank you (nói theo ng Hongkong:) mẹ BiBo sướng nổ cả mũi rồi:)
    Ủa mà sao k kết hợp topic này với ý nghĩa của những cái nick trên diễn đàn lại làm 1 hả bác Mod ơi

5. htvh

htvh Thành viên tích cực

Chị Thủy ơi, em xem album ảnh của cu Bi & Bo rồi. Trộm vía các cháu dễ thương quá. Nhưng mà chị này, làm sao để chị biết đâu là cu Bi & đâu là cu Bo? Em thấy cả 2 đứa đều giống nhau như đúc. Anh chị có phải "gắn biển" cho chúng nó không? :) :p

6. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Chán quá thấy các mẹ khen mẹ BIBO xinh như diễn viên điện ảnh mà mạng của máy mình chẳng xem được chỉ có mỗi cái hình vuông và dấu nhân ở giữa thôi, làm thế nào để chiêm ngưỡng được đây :?ăynhng ảnh của BIBO thì mình lại xem được "trộm vía" thích quá đi thôi. À mà mẹ BIBO kén AX hơn nhiều tuổi nhỉ, chắc được chiều nhiều lắm đây :roll:

7. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hihi nuôi con mà đc mọi ng xem là sướng lắm đấy:) mọi ng cứ nói chúng nó giống nhau như đúc nhưng mà mình thấy chúng nó khác nhau mà :roll:
    còn đc chiều á? mình k biết đc, chỉ biết là hiếm khi nào mình bị từ chối những yêu cầu:p đùa vậy chứ phải biết can nhắc giữa những yêu cầu k hợp lý . Còn nếu hợp lý thì cứ OK

8. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Hình của Bi và Bo đẹp quá, hôm nay mình mới xem được. Mẹ Thủy nuôi khéo quá :D

9. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hic, mở topic này để dành cho cha và mẹ nhưng cuối cùng thì vẫn chỉ có các con thôi.Con chúng ta là trên hết.Cảm ơn các mẹ đã có lời khen để mẹ cháu có thêm dũng khí để xoay vần cùng chúng nó(dạo này chúng nó đi rành rồi , mệt quá)

10. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Đúng rồi lúc bé thì chỉ mong các bé mau lớn nhưng đến khi bé biết đi thì trời ơi khủng khiếp lắm, chạy theo các bé thì chết mệt luôn. Lúc đấy lại nghĩ là lúc bé đỡ hơn rất nhiều, thật nghịch lý phải không :?:

11. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hic, vậy nên hôm trước coi đc trên DD có 1 câu là:"Khi con nhỏ hơn 24 tháng thì cha mẹ vái trời cho con mau biết đi biết nói.Đến khi ngoài 24 tháng thì cha mẹ kêu chúng nó ngồi yên và câm mồm" :) Thấy chí lí quá chừng:)