Gửi con 11 tháng cho ông bà

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vitvitvit, 24/11/2012.

1. vitvitvit

vitvitvit Thành viên chính thức

Chào các mẹ,

Em đang rất buồn vì phải xa con. Em định gửi con về quê cho bà nội chăm và cai sữa luôn. 2 bà nhà e nói như thế thì sẽ tốt cho con, nhưng chị gái em lại nói thế thì không tốt. Thực sự e k muốn xa con và chưa muốn cai sữa nữa, mặc dù sữa e xấu. Em thương con còn nhỏ quá. Nhưng vì hiện tại e không tìm đc ai trông con ngoài HN nên các bà khuyên đem về nhờ bà nội trông. Em đang đau đầu suy nghĩ nên làm gì tôt cho con đây. Các mẹ có thể tâm sự và cho e thêm lời khuyên không? Em buồn quá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vitvitvit
    Đang tải...

2. hihi_baby

hihi_baby Banned

Ðề: Gửi con 11 tháng cho ông bà

Em đang rất buồn vì phải xa con. Em định gửi con về quê cho bà nội chăm và cai sữa luôn. 2 bà nhà e nói như thế thì sẽ tốt cho con, nhưng chị gái em lại nói thế thì không tốt.

3. hieuloan2010

hieuloan2010

Bạn có thể nhờ bà nội hoặc bà ngoại lên chăm cháu ở trên này đến khi con cứng cáp hơn, sau đó bạn gửi con về nhà hoặc cho con đi mẫu giáo tư thục đều được mà. Chị đồng nghiệp với mình bà giúp việc đột nhiên đòi về thế là cho con đi mẫu giáo từ lúc bé 16 tháng. Trộm vía con đi mẫu giáo ngoan hơn ở nhà.

vitvitvit thích bài này.
  4. foreverqt23

foreverqt23 MẸ CỦA CÚN CON

Cũng ko biết khuyên chủ top thế nào, nhưng có nhiều cái phải suy nghĩ ngoài việc cai sữa cho con ạ, đang tuổi học theo ông bà mà chiều quá thì sợ lắm, nhà em khổ mấy thì khổ sau 1 tháng về quê giờ cho vàng em cũng giữ con lại, em cho đi học rồi!
    Nhớ là một chuyện, nhưng việc dạy con ở 2 thế hệ khác nhau mới là chuyện lớn, với lại mẹ nó chưa có em bé thứ 2 thì cũng ko cần cai sữa ngay, hạn chế cho con ti nếu thật sự sữa mình ko tốt thôi ạ.
    Bé nhà em 21 tháng, bé thứ 2 Tết này sinh, có 2 vc nhưng e nhất định ko gửi con về hic hic

vitvitvit thích bài này.
  5. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

tình mẫu tử rất thiêng liêng nếu muốn cai sữa con có rất nh biện pháp mà k cần xa mẹ mà.MẸ nó có thể nhờ 2 bà qua trông giúp lúc khó khăn mà mẹ nó thì vẫn đc ở bên con

vitvitvit thích bài này.
  6. naivang

naivang Banned

mẹ nó nhờ 2 bà lên trông cháu hộ mấy tháng khi nào bé đc 13,14 th thì cho bé đi gửi tư thục,mình cũng ho con đi từ lúc bắt đầu đc 14 th,trộm vía lém nhé,cháu ngoan,ăn tốt,tăng cân nữa nhé,ở nhà với mẹ tháng lên đc 1,2 lạng,đi lớp th lên 8lang liền nhé.cô giáo cũng chăm lém,và lại còn dạy con học hát,học múa nữa,chưa nói đc câu nào nhưng cứ ê,a mỗi khi nghe thấy nhạc bài nào quen,mình có khổ mấy mình cũng k đời nào gửi on về cho ông bà.

vitvitvit thích bài này.
  7. hihi_baby

hihi_baby Banned

Cũng ko biết khuyên chủ top thế nào, nhưng có nhiều cái phải suy nghĩ ngoài việc cai sữa cho con ạ, đang tuổi học theo ông bà mà chiều quá thì sợ lắm, nhà em khổ mấy thì khổ sau 1 tháng về quê giờ cho vàng em cũng giữ con lại, em cho đi học rồi!

vitvitvit thích bài này.
  8. bameyeube

bameyeube Banned

9. tinhmechocon

tinhmechocon Banned

Em đang rất buồn vì phải xa con. Em định gửi con về quê cho bà nội chăm và cai sữa luôn. 2 bà nhà e nói như thế thì sẽ tốt cho con, nhưng chị gái em lại nói thế thì không tốt. Thực sự e k muốn xa con và chưa muốn cai sữa nữa, mặc dù sữa e xấu. Em thương con còn nhỏ quá. Nhưng vì hiện tại e không tìm đc ai trông con ngoài HN nên các bà khuyên đem về nhờ bà nội trông. Em đang đau đầu suy nghĩ nên làm gì tôt cho con đây. Các mẹ có thể tâm sự và cho e thêm lời khuyên không? Em buồn quá!

10. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Nhất trí với ý kiến của mẹ này

vitvitvit thích bài này.
  11. vitvitvit

vitvitvit Thành viên chính thức

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ. Em đã gửi con về rồi, vì bà nội em không ra được, bà ngoại thì có việc phải ở nhà. Sau 1 tuần xacon, e nhớ quá. Cuối tuần về với con xong chả muốn đí. Chắc e chỉ gửi ông bà vài ba tháng là hết cỡ. Sau đó e cho ra đi trẻ.

12. Cô Nương

Cô Nương Bắt đầu tích cực

Theo mình thì mẹ nó đừng gửi con về quê cho ông bà trông nom,,, hãy cố gắng tìm cách khác để được ở gần, chăm sóc con sẽ tốt nhất... mình thực sự k yên tâm nếu để ông bà ở quê chăm sóc đâu, dù sao môi trường sinh hoạt trên này tốt hơn và cách nuôi dạy con của mình cũng văn mình hơn các cụ ở quê