Gửi Người đàn ông bạc tình,

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi manuela, 5/3/2013.

1. manuela

manuela Thành viên đạt chuẩn

chưa bao giờ em nhắc về chuyện vì sao hai vợ chồng mình bỏ nhau nhưng em phải nói và chỉ nói 1 lần này duy nhất. Có thể anh sẽ nghĩ em là sai trái và những gì em làm chưa đủ để cống hiến cho nhà anh thì tùy vì mọi sự đã rồi. Đừng oán trách nhau làm gì ...
    chưa lúc nào em phủ nhận về việc sai trái em đã làm, em nhận hết những tội lỗi đó về mình ...chẳng oán trách ai hết!
    có lẽ thời gian mình gặp nhau ngắn ngủi nên không thể biết hết về nhau nhưng nếu em còn nhớ như in câu nói của bà nội là "mày và nhà mày bủa vây thằng thành" thì có lẽ là sai lầm lớn nhất của mẹ khi phát biểu câu đó. Ai cũng vậy họ cũng có tự trọng riêng và bản thân anh biết rất rõ chuyện của mình nhưng anh cũng chẳng nói gì cứ để mẹ chửi em liên tục như vậy.
    có những đêm hai mẹ con nằm ngủ nhưng em vẫn thấy nhớ những ngày mình còn bên nhau, dẫu vậy em vẫn không muốn quay về ngày xưa vì làm em nhớ đến anh nhu nhược đến thế nào. EM và con sống với anh nhưng đã bg anh nghĩ cho mẹ con em chưa hay anh chỉ nghĩ đến cái công ty bé nhỏ đấy thôi.Anh đi làm bao nhiêu tiếng anh có bao nhiêu ngày nghỉ để dành cho con và cái gia đình dột nát của anh ..từ 8h sáng đến 8 h tối và từ thứ 2 đến chủ nhật. Đừng biện minh vì anh làm cho gia đình nhé ...thực tế anh chỉ có vác của nhà ra đi thôi chứ chưa mang về cái gì cả. Có chăng là vài thùng sữa, ít quần áo cũ cho hai vợ chồng hay đôi ba bộ quần áo cho Mỳ và 3t8 của anh.
    Em - một đứa sinh ra trong gia đình nghèo thì với nhà anh có lẽ sẽ là một đứa lấy anh vì tiền đúng không? theo như lời mẹ anh nói thì có lẽ là đúng....nhưng chưa giây phút nào anh hiểu em cả. Em đã nói rất nhiều lần về chuyện làm riêng nhưng anh vẫn cố sống cố chết bám lấy cái công ty này..mà vì anh hai mẹ con em luôn chả là gì trong cái nhà đấy cả cũng tại vì anh nhu nhược quá. Anh không chịu thừa nhận nhưng mỗi lần anh nói chuyện với ông bà nội anh cứ run lên bần bật, một con ngu như em mà còn có thể hiểu được thì chẳng nói gì người ngoài...
    đã có lúc anh trách vì lấy em nên không được mua xe này nọ..những lúc đấy nước mắt cứ ứa lên. Anh không hiểu một điều một con người sung sướng nhất là có thể tiêu tiền do mình làm ra...nhưng không? anh luôn chờ đợi vào một ngày "cây sung sẽ rụng chín quả"...em khác anh! từ ngày sinh viên em đã kiếm tiền để đi học rồi nên có lẽ dựa và dẫm là hai từ không có trong từ điển của em.
    anh còn nhớ ngày 29/12/2012, mẹ anh lên và chửi em một trận không ra gì. Nhiều lắm anh ạ mẹ đòi em cây vàng, mẹ đòi em tiền xin việc, mẹ đòi ông bà ngoại tiền mẹ đã bỏ ra để tổ chức đám cưới cho vợ chồng mình..anh chẳng nói câu gì để một mình chống chọi lại với mafia. vậy đấy anh nhu nhược đến mức sợ mẹ anh đến không dám thở hắt ra ngoài nên cả O2 và Co2 đều ở trong phổi của anh vậy sao?
    Cả năm 2011, em trả tiền thuê nhà, tiền ăn, tiền cho con, tiền chi tiêu sinh hoạt của cả nhà để trừ lương của anh trả nợ. vậy mà ngày hôm nay mẹ gào lên là em chưa trả được đồng nào vì còn tiền quần áo của anh. Ối giời ơi, nước mắt em đéo còn để mà chảy ra nữa rồi. Em ức đến mức trái tim vỡ tan ra trăm nghìn mảnh nhỏ, ức quá không thở được tăng huyết áp..nhà mình nghèo làm gì có tiền mua giày Gucci, Mont Blanc, vậy mà em gái anh tự động rồi mẹ anh tự động đòi mà theo em nhớ thì chính từ miệng mẹ nói sẽ trừ tiền trả nợ. Bây giờ lật mặt thế này đây! còn anh, khi nghe mẹ nói thể anh đã giáng thẳng vào em là "chưa trả được đồng nào".
    thế đấy rốt cục cho một con ngu si đần độn tự giam cầm mình trong 2000 ngày để bg anh - một người chồng và là bố của con em quay mặt giáng cho em một cú như thế này đây!
    từ ngày hai vợ chồng hoàn thành xong thủ tục anh cũng chưa bg chủ động nhắn tin hỏi thăm con anh ạ, dù chỉ là 1 tin nhắn thôi. Con cũng hơi buồn đấy ! em đã đẩy cái sĩ diện của em xuống để nhắn tin cho anh trước...từ tết ra anh cũng bận chẳng thể có thời gian để nhắn tin cho con được à. Anh bỏ con vợ già chứ đừng bỏ con em. Con mỳ nó không có tội gì cả...chẳng nhẽ việc thăm Con Mỳ anh cũng phải xin phép ba mẹ à. Ra tết duy nhất em nhận được tin nhắn của anh là hỏi về hộ khẩu để anh tách hộ khẩu đi thôi. Em ứa nước mắt, giấu kín chôn chặt điều mà người ba đáng kính của Mỳ quan tâm..xin lỗi con ba ko quan tâm con mà chỉ là cái ba có được quyển hộ khẩu mới bìa hồng tươi rói trong đó ba là chủ hộ và sẽ có 1 cô về làm vợ mới của ba và đằng sau là các con mới của ba.....
    Em nhận hết những gì anh đã làm với mẹ con em, người ta vẫn nói "trả thù chì là một cái vòng tròn luẩn quẩn, nó sẽ chỉ kết thúc khi cả bên đều chết". Nhưng anh ạ, với tất cả những gì ngày hôm này em và con nhận được thì sau này em sẽ xin trả lại ạnh gấp bội phần. Vì CON EM KHÔNG CÓ TỘI.
    Anh cay nghiệt giáng cho em những đòn chí tử liên tiếp chắc hy vọng con Quỳnh Anh sẽ chết nhưng không em sẽ sống và sống tốt vì sống để còn trả thù là 1 trong những mục đích sống của em.
    vậy thôi dù sao cũng chúc anh sống tốt, sống khỏe vì anh như zai tân một tháng sau là lấy được vợ mà...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi manuela
    Đang tải...

2. sachvietnam

sachvietnam Thành viên mới

Ðề: Gửi Người đàn ông bạc tình,

chia sẻ cùng mẹ nó nhé, thôi chuyện cũng đã rồi, hoàn cảnh của bạn cũng gần giống mình, khác mình là mình là bố. còn bạn là mẹ, thôi có đứa con là hp là vui rồi bạn ah. chúc bé Mỳ cùng mẹ cháu mạnh khỏe vui vẻ thành công.

3. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Chẳng biết phải nói như nào để mẹ con bạn vơi bớt nỗi đau,ở đời luôn có người nọ người kia.Dù sao mẹ con bạn cũng đã chon cho mình sự giải thoát,hi vọng hai mẹ con luôn khỏe mạnh,con ngoan,bình an và hạnh phúc.Nắm chặt tay bạn .......(u)

manuela thích bài này.
  4. manuela

em chẳng dám nghĩ nhiều mơ nhiều chỉ mong được bình yên thôi nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng..là sao..là sao???

5. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

Phận đàn bà ....................

6. gacon_handmadeshop

gacon_handmadeshop Mỹ phẩm handmade

Chúc cho hạnh phúc sớm đến với hai mẹ con chị

manuela thích bài này.
  7. tbshop2013

tbshop2013 Thành viên chính thức

Lại thêm một người đàn ông vô tình,cuộc đời đúng là khốn khổ thật,chia sẻ cùng chị

manuela thích bài này.
  8. hieuloan2010

hieuloan2010

Mình nghĩ hận thù cĩng không giải quyết được gì, chỉ đem lại những đau khổ sau này. Chúc bạn và bé Mỳ luôn hạnh phúc.
    Điều quan trọng nhất là mình luôn có con bên cạnh bạn ah.

manuela thích bài này.
  9. tuvangiadinh

tuvangiadinh Thành viên chính thức

Hãy cứ nhìn đời qua lăng kính màu xanh để rồi mai này sẽ hạnh phúc !

10. Mẹ Em Pong

Mẹ Em Pong Sỉ - Lẻ đồ sơ sinh

chị ơi em cha rbieets nói gì chỉ biêt chia buồn cùng chị. Em là con của một gia đình bố mẹ có hoàn cảnh như chị!

manuela thích bài này.
  11. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Xin chia sẻ với bạn, mong bạn mạnh mẽ, cố gắng nuôi con thật tốt, đó sẽ là sự trả thù tốt nhất đấy.

manuela thích bài này.
  12. nhocpisu

nhocpisu Thành viên tích cực

Mong bạn và con luôn đc vui vẻ, hạnh phúc, mạnh mẽ lên bạn nhé.

manuela thích bài này.
  13. meoconlove

meoconlove Thành viên kỳ cựu

Giờ hãy. sống vì con chị ạ. Buông tay rồi đừng ngoảnh đầu lại. Người đau khổ nhều nất chính là con chị ạ. Hãy bù đắp cho con nhiều hơn

manuela thích bài này.
  14. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

cố gắng lên chị ơi...cuộc sống mà...chả có điều j mình muốn mà lại được cả...hi vọng chị và bé sẽ có 1 cuộc sống bình yên!!!!!!!!!!!!!!!!!!

manuela thích bài này.
  15. MEPHUONGDUNG

MEPHUONGDUNG Thành viên chính thức

Đọc những vòng tâm sự của bạn mà mình cảm thấy trên đời này sao có nhiều hoàn cảnh bi đát đến như thế nhỉ!s chia sẽ cùng bạn ,tại sao trên đời này lại có người chồng nhẫn tâm đến như thế,đã không màng đến vợ thì thôi đi còn con nhỏ thì nó có tội tình gì mà không ngó ngàng đến nó,người cha như vậy thì sau này chẳng mong con cái nó nhìn mặt cha,đến lúc đó hối hận đã wa muộn.
    cầu mong cho mẹ con bạn tìm được 1 người chồng ,người cha khác tốt hơn, đó là cách trả thù tốt nhất dành cho kẻ nhu nhược và bạc bẽo đó bạn nhé!

manuela thích bài này.
  16. minhhuong8684

minhhuong8684 Thành viên rất tích cực

Em xin được chia sẻ cùng chị.Chúc chị và cháu luôn mạnh khỏe, vui vẻ và gặp nhiều may mắn.

manuela thích bài này.
  17. hoanganh.bn2008

hoanganh.bn2008 Bắt đầu nổi tiếng

Chúc bạn thành công trong mọi lĩnh vực nhé để cho con người bội bạc đó biết là không có anh ta bạn vẫn sống tốt.

manuela thích bài này.
  18. manuela

@methuyduong: tớ nhận hết duy chỉ có quảtaop 2 thì thôi tớ xin khiếu, sợ lắm rồi mất niềm tin hoàn toàn. Số tớ không may mắn để có được zai tốt đâu..thôi ở vậy nuôi con cho khỏe.
    tình hình bố cháu sau khi bỏ mẹ con cháu thì sắm ngay quả ô tô nghe nói là $ tỷ nha...bạn Mỳ chẳng có cơ hội để đi ô tô mới của papa rồi vì ba đang còn bận chở các cô đi chơi nữa chớ. Nếu nói là không đau không uất ức thì là nói dối nhưng tớ sẽ cố gắng đánh lừa bản thân để quên đi..quên ngay ...quên khẩn trương, chán nhỉ? thôi tớ nhận hết phần đau khổ, buồn chán, uất hận của mọi người ..còn lại cứ vui vẻ lên nhé!
    Người đàn bà ..ảo!
    em vẫn nghĩ tình yêu là mãi mãi
    anh cùng em đi đến cuối con đường
    ở nơi đó hạnh phúc với đàn con
    đang vui đùa trong nắng mai và gió
    nhưng giông tố bỗng chốc vội ùa về
    đã cuốn đi mọi thứ thuộc về em
    còn lại em với những ngày nức nở
    còn lại em những đêm dài thao thức
    và là em ..của những gì thương tiếc
    lại là em
    người đàn bà với khăn trắng tang tóc
    đang khóc thương một mối tình đã chết
    âu sầu lắm... đặt trên nấm mộ nhỏ
    nhành hoa trắng mãi mãi dành riêng anh
    hanoibuon 16/03/2013 pAq

19. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Đời còn nhiều cái bạc lắm e ơi.
    Gắng lên mà sống vì con nhé!
    Mỗi trả giá là một bài học xương máu cho mình e ah!

manuela thích bài này.
  20. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Quả mua ô tô ngay và luôn để chở gái sao mà giống c quá.keke.
    Dưng mà mình cũng đầy anh trai tân xế hộp theo đuổi cơ mà, cần cóc gì kẻ bạc tình e ơi!:p

manuela thích bài này.