Kinh nghiệm: Hành trình giảm 10kg trong 20 ngày ko dùng thuốc hay spa của em!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi chich-bong-xinh, 11/5/2015.

1. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

Mình lập topic này để chia sẻ cùng các mẹ cách giảm cân ko cần dùng thuốc hay tốn nhiều tiền và để các mẹ động viên mình trong hành trình "tìm laị vóc dáng" :(

Con thứ 2 nhà mình được 8 tháng và mình thì như 1 cây thịt, bụng thì ... chán ko muốn tả (cao 1.53 mà nặng 61kg)
    Mình tìm hiểu đủ mọi cách để giảm cân nhưng hầu như đều thất bại. Hôm lang thang thế nào lại tìm được topic 1 bạn chia sẻ bạn ấy đã giảm cân và mọi người áp dụng thấy tất cả đều thành công ít hoặc nhiều. Đọc kĩ từng coment của chủ top trong 2 tầng và quyết định áp dụng.
    Xin được trích lại lời chia sẻ của bạn ấy:

"chào cả nhà!
    e xin tâm sự thế này. E lấy chồng được 4 năm rồi, trước khi lấy chồng e cao 1m57 và nặng 43kg, sau khi lấy chồng (sau 1 năm thôi) k hiểu 2 vợ chồng tâm đầu ý hợp quá hay sao mà chồng tăng 13kg, e thì tăng từ 43kg lên 54kg.huhu(chưa có e bé nữa đấy)http://img.lamchame.com/forum/image...ame.com/forum/images/smilies/Crying.gif.Chồng e tăng thì ko sao,vì vốn dĩ anh cao mà ốm rồi nên tăng lên chừng đó thấy chuẩn hơn thôi. Thế là e sợ quá đăng kí đi tập aerobic, tập hoài chả thấy giảm cân (3 năm rồi) nó cứ giữ cân miết vậy thôi,e chán nản kinh khủng. Trong 3 năm e tìm đủ cách giảm cân uống nước chanh, ăn kiêng khem đủ kiểu, uống nước bí đao,...nói chung nghe ai nói gì là làm theo tuốt vậy mà nó chẳng giảm tẹo nào. Rồi cách đây 1 tháng e gặp vợ chồng bạn của chồng e ở Mỹ về thăm quê. Nhìn thấy chị ấy e phát thèm người gì mà đẹp từ đầu đến chân. Chị thấy e chị bày e kinh nghiệm và e làm theo và đã thành công như ngày hôm nay. Mấy chị làm theo thì nhớ kiêng trì nhak mn. Bí quyết của em là Thơm+chuối+cà chua. Không tốn kém nhiu nhak
    1) Thơm mn bỏ cùi cắt nhỏ
    2) Chuối chín tới (chỉ chuối móc thôi nha mn, ko làm chuối khác nhak) lột vỏ cắt khoanh rồi đem luộc cho thêm chút muối
    3) Cà chua để nguyên vỏ cắt nhỏ hạt lựu
    => cả 3 thứ cho vào máy say, rồi say nhuyển làm 1 lần đủ ăn 1 ngày nhak
    mình thường ước chừng thế này: 5 quả chuối, nữa quả thơm, 5 quả cà chua. Mn cho thêm nước vào cho dễ nuốt nha, ai muốn uống lỏng thì cho nhiều nước rồi uống như sinh tố vậy ak.dễ uống hơn,nuốt cái ực hết cho nhanh chứ sánh quá ăn thìa nhanh ngán.
    Thực đơn 1 ngày của e:
    + Sáng: 6h em dậy uống 1 cốc nước chanh ấm cho thêm tí ớt bột, sau đó đi bộ nhanh 30 phút, về em nốc cạn 1 ly hỗn hợp đó
    +Trưa: 1ly
    +Chiều tối (5h) em tập bài tập của MC Kỳ Duyên ấy ạ, rồi lắc vòng 10 phút, rối nốc cạn thêm 1 ly nữa.
    +Trước khi đi ngủ e uống 1 ly nước chanh ấm thêm tí ớt bột như buổi sáng ak
    * e lê lết hết 20 ngày đó ak, nhớ uống nước đủ 2 lít 1 ngày nhé
    Mọi người thấy thực đơn như thế này chắc mọi người nghĩ sẽ đói nhỉ, không đói đâu ak, rất khỏe và nhẹ nhàng là đằng khác, nó giảm toàn thân nhé. Còn da dẽ thì khỏi phải chê ak, trắng hồng lên rõ luôn ý ak.
    Nếu trong lúc ăn kiêng mọi người có thèm món gì quá thì liệt kê ra những món mình thèm rồi bỏ kiêng 1 ngày đánh chén sảng khoái nhé,đảm bảo không ảnh hưởng gì cả, nhưng chỉ 1 ngày thôi nhé.hehe
    Đây là "thần dược" của ông tiến sĩ gì ở nước ngoài chị ấy nói mà e nhớ ko rõ. Nó chữa được nhiều bệnh lắm ak: dạ dày, gai cột sống, đặc biệt là các bệnh về tiêu hóa ak."

Mình vẫn đang trên cuộc hành trình đấy và tìm hiểu tương đối kỹ về phương pháp này rồi, ai có thắc mắc gì cứ cmt nhé mình sẽ trả lời.
    Mình muốn có người đồng hành để thêm động lực - Mình ko bán bất cứ 1 loại thuốc, thực phẩm hay bất cứ cái gì liên quan đến giảm cân nhé - Nói vậy để các mẹ ko nghĩ mình đang mưu lợi hehe... :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich-bong-xinh
    Đang tải...

2. chich-bong-xinh

Hôm đầu tiên mình uống hỗn hợp này - mình đã xuýt nôn vì mình sợ cái mùi chuối và cà chua xay kinh khủng. Nhưng hôm sau thì đỡ hơn sau khi cô em mình nói là ăn giống "sữa chua hoa quả" - Mình tưởng tượng vậy và thấy đỡ hơn - mình cũng xay loãng ra cho dễ uống

3. hoangha891

hoangha891 Thành viên sắp chính thức

Giảm nhanh thế này nguy hiểm lắm bạn ak

4. chich-bong-xinh

Chắc mẹ nó chưa đọc hết topic mà mới chỉ đọc cái tiêu đề thôi đúng ko? :)

5. DemBongEpHQ

DemBongEpHQ Thành viên tích cực

thực đơn này chỉ ăn bữa sáng và bữa trưa ? Tối chỉ uống nc chanh thôi ạ mẹ nó ? Em nghe mà thấy mình hơi đuối :3

6. CherryJimy

CherryJimy

Hjc, xem chừng e cũng thấy vụ này đuối :3 mách cho đứa e thì chắc là nó chả chịu làm theo đâu :3

7. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Em thì k nghĩ là buổi sáng bụng đói chưa ăn gì đã uống nước chanh, lại còn thêm ớt bột, trc khi đi ngủ cũng uống nước chanh bột ớt mà lại tốt cho sức khỏe đâu mn ạ, hại dạ dày kinh khủng lắm, đừng nghe ng ta nói "ông tiến sĩ gì đó ở nc ngoài" mà loét dạ dày sớm đấy ạ :(

8. hoangha891

hoangha891 Thành viên sắp chính thức

em đọc rồi, nhưng thấy ăn uống thế này thì khổ quá, nguy hiểm mà, em thấy cứ béo tý nhìn cũng đẹp mà

9. hoài lan

hoài lan Thành viên mới

cách của mẹ nghe cũng hay đấy nhưng thực hiện thì ngại lắm hix , có cách khác không nhỉ.mình thì hay sử dụng dầu dừa giảm cân

Sửa lần cuối: 14/5/2015
  10. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

nghe hấp dẫn nhưng giảm nhanh vậy liệu có tốt không nhỉ

11. chich-bong-xinh

Thực đơn này dùng cho cả 3 bữa. Hỗn hợp này dùng thay 3 bữa chính đấy ạ. Mình đang ở ngày thứ 5 :). Người cảm giác nhẹ đi nhưng ko biết giảm đc bnhieu rồi.

12. chich-bong-xinh

Hic... thật ra giảm cân là 1 quá trình khó khăn - mình đã thất bại liên tục chỉ vì cái miệng :(. Lần này đăng lên đây để hô hào có người ủng hộ ấy mà. cũng là để viết nhật ký cho mình thêm quyết tâm

DemBongEpHQ thích bài này.
  13. chich-bong-xinh

Uh, mình ko bị đau dạ dày nhưng mình thay ớt bằng mật ong uống thấy cũng ổn. Mình đang thực hiện ở ngày thứ 5.
    Mình cũng đã tìm hiểu tương đối kỹ trước khi áp dụng. Thực ra là hỗn hợp kia cũng được bác sĩ kê vào thực đơn ăn kèm cho những người mỡ máu và thừa cân ăn kèm. Cũng thấy nhiều người thành công nên ham :)
    Cá nhân mình thì thấy ăn cái này xong thì ko thấy đói nữa, cũng ko thấy mệt và da lại khá đẹp.
    Mình đang trong hành trình 20 ngày đấy nên muốn kêu gọi cho có "đồng minh" thôi :)

14. chich-bong-xinh

Cá nhân mình cũng nghĩ "béo tị cũng đẹp" vì nhìn "thịt ba chỉ" cứ yêu yêu. Mình cũng chẳng định giảm để làm người mẫu đâu nhưng cao có 1.53m mà nặng tới 61kg thì cũng thành "khối thịt mỡ" rồi chứ ko phải " thịt 3 chỉ" nữa :(

15. chich-bong-xinh

Thực ra có nhiều cách lắm. Chỉ là dùng cách nào và có quyết tâm được hay ko mà thôi. Mà cách nào cũng có những ng thành công và thất bại - Nên bạn thấy hợp cách nào thì thực hiện theo cách đấy thôi

16. chich-bong-xinh

Hành trình đang ở ngày thứ 5. Không còn cảm giác đói nữa, chỉ là đi ngoài đường cứ nhìn thấy đồ ăn và tưởng tượng. Ko còn cảm giác muốn cắn vào đồ ăn đó nữa. Cố gắng AQ mình là "nó ko để cho mình - giống như quần áo ngoài cửa hàng đẹp đấy nhưng mình ko mặc vừa thì ko thể mua" - Cố lên!!!!

17. hoài lan

hoài lan Thành viên mới

chuẩn theo mình nên có chế độ tập luyện điều độ kết hợp các nguyên liệu thiên nhiên chằng hạn

18. chich-bong-xinh

Mình đang theo tập Yoga và buổi trưa và áp dụng cả cái này. Hy vọng lần này sẽ đạt kết quả tốt

19. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em chỉ thèm giảm chân tay to đi ạ

20. chich-bong-xinh

Theo như những người đã giảm rồi thì mỡ ở đâu nó giảm ở đấy chứ ko phải theo kiểu giảm cân mất nước.
    Mình thấy vòng bụng và đùi mình nhỏ đi vì thấy mặc quần có vẻ vừa vừa hơn cứ ko căng đét như trước