Hãy chia sẻ với một người chồng hết lòng vì

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi enfant, 10/5/2005.

1. enfant

enfant Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay, anh TBT ở cơ quan gửi cho em trang web này

http://www.ungthu.net/default.asp?nc=3206&id=1

Em gửi tới mọi người, để chúng ta cùng chia sẻ cho một gia đình đang bị bệnh tật chia rẽ. Họ có lẽ cũng không thiếu thốn về tiền bạc, song có lẽ những lời cảm thông sẻ chia thì không bao giờ là thừa.

Mọi người bớt chút thời gian đọc nhé! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi enfant
    Đang tải...

2. Thu Ha

Thu Ha Thành viên đạt chuẩn

Re: Hãy chia sẻ với một người chồng hết lòng

Mình đã theo dõi tình hình của Lan Anh qua Nhật ký của anh Hòa, mình thật sự cảm động về tấm tình của anh đối với vợ, nhưng hôm nay vào thì không được nữa ... Có ai biết tình hình của Lan Anh không? Mình cũng thấy lo lo...Nhưng hy vọng là Lan Anh đã khỏi bệnh vì lần trước đọc cũng đã thấy bệnh tình tiến triển tốt mà...

3. enfant

Uh há, mình thấy Thu Ha nói thế thì cũng vào xem có đọc được không, nhưng sao toàn thấy ngày cũ ý nhỉ. Chẳng hiểu nữa. Đành kiên trì đợi ngày mai xem sao. Mình tin là chị Lan Anh đã khá lên nhiều rồi, vì mấy hôm trước tình hình vẫn tiến triển rất tốt đẹp.

Ah, hôm nọ vào lưu bút, mình thấy có mấy dòng của Mẹ Hột Thu Hiền, liệu Hiền có biết tin gì mới không, Mẹ Hột ới ơi..................

4. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Chào Enfant,

Đầu tiên phải cám ơn enfant rất nhiều vì Efant post bài nên mình mới biết được tình hình thật sự của vợ chồng Lan Anh. Trước khi đọc tin của Ef, mình có đến nhà anh chị ấy chơi, nhưng mọi người trong nhà vẫn giấu chỉ nói là bệnh sơ sơ thôi, đến khi đọc tin của Ef mình mới giật mình.

Cách đây khoảng 3 tuần, mình đến chơi thì thấy chị LA đi lại và nói chuyện vẫn bình thường. Chắc để mai mình gọi điện hoặc chạy qua thăm chị ấy xem tình hình làm sao rồi thông báo lại cho Thu Hà và Ef cùng biết nhé.

5. thuhien

Chị Lan Anh đã truyền xong 4 vòng của đợt truyền thứ 5. Tức là chị ấy đã chữa trị ung thư (bằng hoá trị) đã xong. Hiện tại, khối u của chị ấy đã hết nhưng do thuốc trong người vẫn còn nên chị LA hơi mệt.

Còn về web, do lỗi kỹ thuật nên bị mất hết thông tin, anh Hoà chưa có thời gian khôi phục lại. Các mẹ chờ một thời gian nữa anh ấy sẽ tiếp tục viết nhật ký.

Đây là thông tin sơ bộ mà Thuhien vừa hỏi được chiều nay cung cấp thêm để các mẹ quan tâm đến tình hình của LA đỡ nóng ruột.

6. Thu Ha

Thu Ha Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn Thu Hiền nhiều. Mong rằng LA chóng hồi phục sức khỏe...Mong mọi người đều may mắn, và bình yên để luôn là chỗ dựa về mọi mặt (vật chất, tinh thần) cho con cái chúng ta ...

7. enfant

Cảm ơn info của Mẹ Hột nhé. Rất mừng cho chị LA. Mình phục Hiền thật đấy, bận bịu trăm công nghìn việc mà vẫn rất nhiệt tình với mọi người. Mình là người đứng ra kêu gọi hô hào mọi ng` chia sẻ, nhưng chính mình cũng chỉ tranh thủ time vào đọc info của anh chị ấy được thôi.

Thu HIền lần tới đến thăm chị LA thì nhớ gửi lời chúc sức khỏe của toàn bộ anh chị em trong DD LCM nhé (ko biết mình có lạm quyền quá ko nhỉ :oops: )

8. thuhien

Không sao đâu Enfant ạ. Bởi vì vợ chồng mình là bạn của vợ chồng anh Hoà cũng đã lâu nên bọn mình cũng thỉnh thoảng thăm hỏi nhau. May mà có mẹ Efant nên bọn mình mới biết tin đấy :oops: . Lần tới mình tới thăm sẽ gửi lời hỏi thăm của Enfant. Hy vọng chị LA sẽ dũng cảm hơn khi nhận được sự quan tâm của mọi người.

9. enfant

Ah, ra là hai gia đình đã chơi với nhau từ trước rồi sao? Chị LA năm nay bao nhiêu tuổi vậy Hiền?

10. thuhien

Chị LA sinh năm 77 đấy enfant ạ. Mà anh cùng làm cơ quan với enfant chắc là lang thang nên biết đến web ungthu.net à? Hay là cũng quen chồng chị LA?

11. enfant

Chắc không phải bạn của chồng chị LA đâu Hiền ah. Anh TBT chỗ mình cũng được một người bạn khác gửi đ/c net này cho thôi. Anh í gửi cho tất cả các BTV, đọc để ủng hộ anh Hòa và chị LA.

Mình đã vào đọc tiếp nhật ký của anh Hòa. Liệu tình hình có ổn không Hiền nhỉ? Sao chị LA lại căng thẳng như vậy???

12. thuhien

Ừ mình cũng thấy lo. Nhưng theo như anh H nói thì đó là theo chu kỳ rồi. Mình tính mai gọi điện hoặc cuối tuần tới thăm chị ấy xem sao.

13. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mọi người ơi,

Mình vừa vào trang này, thấy Lan Anh đã mất rồi, thương bạn ấy và cả nhà bạn ấy quá, đúng là số phận con người, chẳng ai lường hết được. Mấy hôm trước vào đây còn thấy bao nhiêu niềm hy vọng, vậy mà hôm nay...chẳng biết nói sao nữa.

Mình thấy có cả ngày giờ làm lễ truy điệu rồi. Trên DD này có ai đi viếng Lan Anh xin thắp giúp cho mình một nén nhang cho bạn ấy nhé. Xin cám ơn mọi người nhiều.

Mẹ Luti

14. thuhien

Lễ viếng chị LA bắt đầu từ 10 giờ đến 11giờ 30 phút. Mẹ nào thu xếp được thời gian thì mình hẹn nhau 11 giờ tại cổng bệnh viện Thanh Nhàn để cùng nhau thắp cho chị ấy một nén hương nhé.

15. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

:cry: :cry: :cry:
    Ôi, buồn quá!!!!!! Xin chia sẻ nỗi buồn này với anh Hòa. Lâu nay mình cứ chắc mẩm là LA đã bình phục rồi cơ đấy.

16. pyky

pyky Thành viên chính thức

Cac Me than men,
    Minh vua duoc Hien bao tin da den tham gia dinh cua chi Lan Anh toi hom qua. Nghe Hien ke rang dua con dau cua chi ay 4 tuoi van chua nhan thuc duoc rang Me se khong bao gio tro ve nha nua, be thu 2 chi? moi 7 thang , dang tap bo` ma` thoi.
    Minh that su xuc dong qua, ua nuoc mat cac Me a.
    Vi` vay xin mao muoi keu goi tat ca cac Me tham gia dien dan cung tat ca ban be gan xa, ai co' y ddinh dong gop giup do cho 2 chau con cua Lan Anh, xin vui long lien he voi Thu Hien (tai Hanoi) va PyKy (Anh Thy) tai TPHCM, tui minh se giao tan tay anh Hoa, bo cac chau.

Cu?a it long nhieu nhung chac chan se la su chia se vo cung quy bau cho gia dinh Lan Anh trong cuoc song tuong lai.

Chan thanh cam on tat ca moi nguoi.

17. me beBo

me beBo Thành viên mới

Tội nghiệp 2 bé quá , em ủng hộ 200k nhé chị Pyky ơi . Cám ơn chị .

18. thuhien

Thay mặt gia đình chị LA, em xin cảm ơn chị Thy, Gia Nguyệt và tất cả các mẹ đã theo dõi tình hình bệnh tật của chị LA.

Cảm ơn mẹ Oanhlasat đã không ngại đường xá xa xôi lặn lội đến thay mặt các mẹ trên diễn đàn thắp nén nhang đưa tiễn chị LA. Hôm đó, vòng hoa của diễn đàn là vòng hoa cuối cùng. May hai chị em đến kịp.

19. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Thật là bất ngờ quá. Lúc trước theo dõi nhật ký của anh Hoà thấy bệnh tình có nhiều triển vọng, ai dè ... :(

Hiền ơi, có mỗi Oanhlasat và em đến đưa tiễn chị ấy thôi à? Sao em không alo cho chị và các mẹ khác nữa. Chán em quá, dạo này chị bận nên thỉnh thoảng mới qua diễn đàn được, mà cũng không có đủ thời gian ngó hết các Box.

Tội cho gia đình anh Hoà quá, nhất là 2 đứa bé sớm sống cảnh côi cút :( . Mình nghĩ ủng hộ tiền cũng quý, nhưng hơn hết lúc này gia đình anh ấy cần sự quan tâm chia sẻ về mặt tình cảm. Hôm chị ấy ra đi rất ít thành viên diễn đàn biết để đến đưa tiễn. Vậy thì lúc nào mọi người rủ nhau đến thắp nhang cho chị ấy có được không?

20. thuhien

Chị Nguyệt à,

Hôm đó em cũng bận việc nên không nhớ được là cần phải gọi ai nữa. Chỉ kịp nhắn tin lên dd để ai đi được thì đi thôi.

Tối 24 em có xuống nhà anh Hoà. Anh ấy nói rằng anh cũng nguôi ngoai khi đọc được những dòng an ủi của mọi người. Cả mẹ chị LA cũng vậy. Hiện giờ anh ấy rất cần những lời chia buồn, những lời động viên ở tất cả mọi nơi để anh ấy sớm lấy lại được cân bằng trong cuộc sống.