Hình như m đang bị lo lắng quá !!!!....

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Hurricane, 28/5/2011.

1. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

M đang mang bầu tập 1 , 37w rồi , sắp tới ngày sinh mà mệt mỏi quá. Chẳng biết kể ntn cho các mẹ hiểu m nữa...

Mình tính tư lập từ nhỏ, thu nhập cũng ko tệ lắm, thu nhập chồng bt, nhưng sinh em bé tốn nhiều thứ quá, mà bgiờ cái gì cũng đắt đỏ. Gia đình chồng m bình thường, nhưng mẹ chồng thích phô trương nên đằng ngoại m lại nghĩ gd bên chồng cũng có và yên tâm.

Sinh em bé, bố mẹ chồng ko hỗ trợ 1 chút nào, còn bố mẹ mình có cho but m ko dám lấy, m sợ bố mẹ m lo m thiếu lạithương. Gần tới ngày sinh, m mua đồ , sửa nhà, đặt dịch vu... lo lắng từ a >z, chồng có đưa thêm 4tr nhưng quá ít... mà vợ chồng nên m hiểu, chồng cũng thương m lắm but ko có nhiều hơn để đưa thêm.

Mẹ chồng đã ko giúp đc gì , mà cứ gặp lại mệt mỏi, mẹ lúc nào cũng tiền. Từ hồi m có bầu tới giờ chẳng hỏi han chăm sóc đc tý nào. Mình nghĩ, có lẽ mẹ cũng ko biết bao giờ mình sinh. Hôm trc mẹ có hỏi vay vợ chồng m 5tr , m còn tiền nhưng phải để sinh em bé nên từ chối. Mẹ hỏi vay bạn bè xem. Haizz!

Gần tới ngày sinh rồi , mà lúc nào m cũng lo lắng làm sao để làm hết sức để có nhiều tiền sinh em bé. Nhất là khi sinh em bé, m ko làm việc được, phải tích lũy tiền để sau sinh còn duy trì.

Bỗng hôm nay cảm thấy m bị lo lắng quá, mệt mỏi. Sang tuần m đi đăng ký sinh em bé rồi... cũng hết gần chục triệu... Trong lòng cứ lo lắng bồn chồn ko yên....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hurricane
    Đang tải...

2. trangkoi_8x

trangkoi_8x Thành viên rất tích cực

Ðề: Hình như m đang bị lo lắng quá !!!!....

gần đến ngày sinh nên bạn càng lo lắng, đó là chuyện bình thường thui, nhg bạn không nên căng thẳng quá, ảnh hưởng đến vc sinh nở , hãy để tâm trạng thoải mái hơn bạn nhé, để mẹ tròn con vuông !

3. ha hoa

ha hoa Guest

Bạn có bảo hiểm ko ? Nếu sinh ở Phụ sản thì mình giúp đc, bit đâu hạn chế chi tiêu cho mẹ nó, mà cũng đỡ bị sách nhiễu.

4. ha hoa

ha hoa Guest

Bạn có bảo hiểm ko ? Nếu sinh ở Phụ sản thì mình giúp đc, bit đâu hạn chế chi tiêu cho mẹ nó, mà cũng đỡ bị sách nhiễu.

5. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Càng đến ngày sinh càng lo lắng đủ thứ bạn ahj, nhất là khi tài chính không được quá là dư dả. Tớ cũng sắp sinh đứa thứ 2 cũng chẳng nhờ nhà nội nhà ngoại cái gì, tặc lưỡi con mình đẻ ra mình tự chăm không cần đến sự giúp đỡ của ai hết. kể ra trường hợp của mẹ nó đúng là chán nhỉ.

Sắp sinh rồi mẹ nó cứ thư giãn đừng nghĩ nhiều, sinh em bé mẹ tròn con vuông là ổn hết. Tớ chỉ khuyên mẹ nó là cố giữ chặt túi tiền của chồng và của mình vào, cứ nói với chồng là giờ bão giá, thu nhập ko tăng mà chi phí tăng khủng khiếp, có một đứa con ra là cả gánh nặng kinh tế nên phải tiết kiệm tiền hehe (phòng trừ trường hợp chồng đưa ngầm í mà)

Chúc mẹ nó vui vẻ để đợi bé ra đời mẹ tròn con vuông nhé ^^

6. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Thông cảm với mẹ nó...khi sinh con mình cần chuẩn bị tốt về tài chính để còn lo được cho con nhiều.... Kệ mẹ chồng bạn đi, mình phải lo cho con mình trước chứ.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông

7. Hurricane

Hurricane Uy Tín - Chất Lượng

Cám ơn các mẹ nhé. Sắp tới ngày sinh tinh thần bất ổn quá. Cũng may m đc chồng hiểu và chia sẻ nên cũng đỡ, Còn chuyện kinh tế thì cứ cố gắng... con mình mình thương, Càng tích luỹ đc kinh tế tốt thì càng yêu tâm. Cũng chỉ còn 2> 3 tuần nữa là m sinh rồi, chắc m làm nốt tuần nay rồi cũng nghỉ ngơi chờ sinh nở. M sinh đc về nhà ngoại , nên cũng cảm thấy thoải mái tinh thần hơn.
    Mong rằng m sinh mẹ tròn con vông :X