Cần giúp: Hn- xin mọi người kinh nghiệm về menu trong tiệc cocktail buffet !!! Cầ lắm ạ =^=

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi fangying333, 9/4/2014.

1. fangying333

fangying333 Thành viên tập sự

Tình hình là sắp tới, bọn em có dự đinh tổ chức một buổi sinh nhật có khoảng 60-70 người tham dự. Chi phí lại không quá thoải mái :( Dự định của bọn em là tổ chức tiệc buffet nhẹ nhàng thôi. Nhưng hiện tại thì em bị bí menu cho ba bữa chính , khai vị và tráng miệng, các mẹ giúp em với ](*,)](*,)](*,)

Các món trong menu vì là tổ chức theo kiểu cocktail buffet nên các món chủ yếu là finger food kiểu nhẹ nhàng, tiện lợi, không lách cách, có thể ăn bằng tay hoặc với dĩa không. Cơ mà thế không thì nó đã chẳng đau đầu. Chi phí thì tạm tạm nhưng mời toàn khách có tí VIP, sành ăn, làm nhẹ nhàng nhưng vẫn phải có tí đặc sắc, không gây cảm giác tạp nham. Có mẹ nào có kinh nghiệm hoặc có món ăn "bí kíp" nào thì mách em với T^T

Hoặc ai có thể cung cấp những món ăn phù hợp, hay biết nhà hàng nào, mẹ nào cung cấp được thì mách em luôn nhé!!! Em tính đặt mỗi nơi một món chứ không kêu nhà hàng thầu luôn một buổi vì em tham khảo toàn thấy giá khá cao, từ 80-100k/phần cho bữa buffet thế này, thực đơn lại không đẹp lắm với giá tiền như thế. Huống chi em còn dự tính chỉ có 3-40k/ phần là max ; _ ;

Các mẹ giúp em đi >.<

p/s: Em đã dự tính thử là tráng miệng hoa quả và thạch rau câu, khai vị thì thực ra buffet kiểu này sẽ ko rõ ràng lắm giữa khai vị và tráng miệng nên em gộp luôn, em tính là có xôi mít, 1 loại bánh gì đó mà nhỏ nhỏ cho mỗi miếng (bánh tôm), sandwich, khoai lang chiên, kimbap thường, chiên, rứng cuộn ..... em nghĩ được món bánh cuộn thịt hun khói nhưng ko biết làm hay đặt ở đâu =^= Em nghĩ được thế rồi. Xin các mẹ góp ý thêm. (Mà mẹ nào biết ai ở HN, làm chất lượng, rẻ mấy món trên thì bảo em với :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi fangying333
    Đang tải...