Hoa hậu quý bà

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi Mốt Đẹp, 29/9/2009.

1. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Tớ thì cũng vô tình mở cái chug kết ra xem. Thế là xem một hồi chồng tớ phán một câu thế này có chết không??" Toàn bọn rửng mỡ, em xem làm gì". xong đến lúc đọc 20 người lọt vào top đẹp nhất có chuyện mà tớ buồn cười quá. Người dẫn chương trình hỏi một cô giảng viên đại học liệu có tin là mình lọt vào top đấy không???cô ấy khẳng định là có. Một lúc sau đọc tên 20 người không có bà ấy. mình buồn cười quá. hihi

Đang tải...

2. mebongxinh

mebongxinh Banned

Đồng quan điểm với các mẹ, nói túm lại là lố bịch, cuộc thi chỉ là cái cớ để các quý bà phô diễn tiền bạc thôi ạ. Chả hỉu BGK chọn tiêu chí gì để lựa chọn nữa, năm nào thi hoa hậu cg có sự phản ứng quyết liệt của dư luận nhg xem ra các nhà tổ chức ko bao giờ chịu lắng nghe phản hồi của dư luận. Trước khi xem bất kỳ cuộc thi hoa hậu nào là em đoán ngay kiểu gì những ng đẹp nhất, thông minh nhất cũng ko bao giờ đạt được vương miện, y như rằng nhg điều mình đoán là đúng, thế mới hay chứ lị, nghe đâu HH Quý bà là phu nhân của 1 đại gia nào đó, tầm cỡ gì mà, ko đạt đc vương miện thì mới gọi là chuyện lạ ạ. Chẹp, đến bao giờ VN mới có HH xứng tầm Quốc tế??? Hây, chắc là phải đến con gái mình thì mới đủ tiêu chuẩn :))

Mốt Đẹp thích bài này.
  3. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Đã dám đi thi thì phải tự tin chứ mẹ minhsau ơi, chẳng lẽ người đẹp đó lại trả lời là ko thì.......có vấn đề. Mọi người đã dám đi thi và thể hiện mình thế là tốt rồi mẹ nó ạ.

Mốt Đẹp thích bài này.
  4. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Xem phần ứng xử của các Quý Bà đã cười sặc rồi. Lại còn phong bì không có câu hỏi, 2 câu hỏi lại giống nhau. Chả bằng cuộc thi hái hoa dân chủ ở công ty em.

Mốt Đẹp thích bài này.
  5. minhsau

ủng hộ mẹ nó nhé. Trông cái avata thế kia mẹ nó đi thi có khi lại giật giải đấy. hihì.

6. memummim

memummim Thành viên rất tích cực

Anh xã em thì cứ cười sằng sặc rùi bỉu ' vợ chồng mình hôm nay được xả stress sẽ ngủ ngon'...hiihiiiiii

7. Diepzin

Diepzin Thành viên chính thức

úi,mình cùng ý nghĩ với mẹ nó, mình cứ nghĩ các mẹ đi thi thì đã có sự trải nghiệm cuộc sống, mình rất hi vọng phần thi ứng xử, nhưng thật thất vọng quá!

8. thienbaonhi

thienbaonhi Bắt đầu nổi tiếng

đồng ý với mẹ này trừ phần về Bảo Ngọc, vì tớ chỉ xem đúng phần ứng xử thui. tệ quá

Mốt Đẹp thích bài này.
  9. Pjico Insurance

Pjico Insurance Thành viên tích cực

Em thấy chị chụp hình hôm lễ trao giải các món ăn ngon trong cuộc thi của Quỹ từ thiện. Bác có vẻ lớn tuổi nhất mà trông ngon lành nhất còn gì. Trang phục của bác như vậy là ngon rồi. Em ngưỡng mộ bác thật long, không nịnh đâu
    Còn vụ thi các Quý bà, em thấy các bà cũng xinh và chức danh thì tỏ ra là rất thành đạt còn vì sao lại trả lời ứng xử không hay thì có...trời biết
    Nhỡ đâu để lăng xê 1 vài người nên cần có cuộc thi này chăng, nhiều khi muốn nổi cho 1 vài người nên có Vài Nhà Tài trợ lớn thì họ mở ra cuộc thi, có cuộc thi nhiều người cùng có lợi mà, không được giải cũng được lên tivi và nhiều cái "hậu" cuộc thi có lợi khác, còn các nhà tại trợ thì được Quảng cáo, BTC và nhiều người khác sẽ được thơm lây về nhiều cái.
    Thôi em chẳng phỏng đoán nữa kẻo lại nói điều gì phũ phàng, cứ có người đẹp để ngắm là hay rồi, chị có đồng ý quan điểm này không?

Mốt Đẹp thích bài này.
  10. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Không biết các chị có xem chương trình phỏng vấn bà Kim Hồng trên kênh S của VCTV không?Chị ý có đôi bàn tay đẹp và tới khi cô dẫn chương trình hỏi bí quyết thì nào là đắp hoa quả,không giặt đồ nặng làm hỏng da tay....thì em cảm thấy sao mà chán thể nhỉ!Hoa hậu quý bà cũng vậy thôi sao cứ phù phiếm sao vậy đó!Dân VN mình còn nghèo,cơ sở vật chất còn kém,nên chú ý vào tình hình dân nghèo hơn là cứ đi trực tiếp mấy cái cuộc thi hoa hậu như vậy!

memummim thích bài này.
  11. Pjico Insurance

Mình công nhận lúc nhìn thấy các Quý bà khóc rưng rức và ôm mấy cháu bé lắc lấy lắc để mà mình thấy hơi sờ sợ vì quả thật mình không có ở đó để hiểu các bà khóc vì điều gì nhưng thấy có vẻ biểu hiện hơi quá. Hay mời các bà ấy tài trợ cho các cháu ở Thụy An hay chương trình "Áo ấm Hà Giang" nhỉ
    Nhưng mà em không đủ can đảm đi xin tài trợ đâu, sợ lại thêm 1 lần sốc nữa;)
    Công nhận trông chị Bảo Ngọc có cảm tình thật, cả trả lời phỏng vấn trên báo cũng rất nhẹ nhàng, chị ấy xứng đáng nhất thật

Mốt Đẹp thích bài này.
  12. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Ah bạn ơi, chương trình bạn nói nó như nào vậy bạn?
    Mình không có nhiều, chỉ ủng hộ quần áo ấm còn sót lại lúc ở Hà Nội, thấy đẹp nên không nỡ cho hết, mang về đây mà chưa mặc được lần nào vì trong này trời nóng. Cũng còn ít thôi vì mình tặng dần dần cũng nhiều.
    Ah mình có thể ủng hộ ít tiền nữa, nhưng thú thật của mình chả giàu có gì nên coi tiền to như "bánh xe bò" là lời mẹ mình mắng đó hi hi. Mình sợ nhất là không tới tay người cần mà tới tay người nhận. Hic, vì gặp nhiều rồi nên bạn đừng ném đá mình.

13. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Hoàn toàn ủng hộ bác. Em cũng nghĩ vậy, cái gì cũng phải nhìn vào thực trạng. Mấy bà sướng thế, chả phải làm gì, ăn ngon mặc đẹp, quần là áo lượt. Thì những phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn hơn làm sao mà so sánh sao đây khi còn ngày ngày tất bật lo ăn đủ 3 bữa?
    Bây giờ thử cho các bà vất vả, lam lũ xem, còn đẹp bằng ai ko, chứ chưa nói là hơn, trênh lệch quá nhiều về đời sống vật chất là yếu tố ảnh hưởng nhiều tới nhan sắc phụ nữ mình.
    Người ta đẹp thì thế nào cũng đẹp mới đáng nói, chứ các bà không chịu làm lại ăn ngon, mặc đẹp thì đến Thị Nở cũng đẹp chứ cần gì các bà. Được mỗi chị Bảo Ngọc xứng đáng nhất thì kết quả lại vậy.

14. huongxing

huongxing Đủ quyền lập Họ

e định ko nói vì sợ mọi ng bảo buôn chuyện nhưng khi đọc bên wtt thấy đoạn đi làm từ thiện các bà ấy rút t ra để so xem ai nhiều tiền hơn với nhau thì e thấy hãi quá. Mấy trăm trệu ủng hộ từ thiện thì quý thật nhưng lợi dụng việc đo để nhằm mục đích khac thì ng cầm nó cũng ko thấy ấm lòng, vì cứ như đang lợi dụng hoàn cảnh thiệt thòi của ng khác để làm nổi bật mình lên. Cứ như e, mỗi khi đi nhận đồ của các mẹ khác, giở ra thấy những chiếc áo, chiếc quần còn lành, đẹp mới mà thấy hạnh phúc ấm lòng hơn cho các con trên Thụy An và cho ng nghèo HAGiang vì đó là thành tâm của các mẹ, ko chút tư lợi. Cái cuộc thi này bức xúc hơn cụ e Rung ấy chứ. Nát be nát bét, đến e Huơng LÃm còn đi thi thì chả hiểu tnao nữa.

Mốt Đẹphạnhvy thích.
  15. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Em kg đc xem cái này, tiếc thật hic hic,
    Chỉ đọc sơ qua báo thấy buồn cười, quý bà 20 và quý bà 45-50 thì làm sao so sánh nhỉ :confused::confused::confused:, sắc vóc, tiền bạc, địa vị là các tiêu chí ??? ôi, làm giám khảo cuộc thi này quả là thiên tài :p:p:p
    hoa hậu thì cũng chỉ 18-25 gì đó thôi

Mốt Đẹp thích bài này.
  16. meyeucon2000

meyeucon2000 Thành viên chính thức

Mình chưa xem cảnh này, nhưng nghe mẹ nó kể mình tức cười không chịu nổi...:p:p...mình cũng đồng quan điểm với các mẹ trên diển đàn...

Mốt Đẹp thích bài này.
  17. Pjico Insurance

ơ, đây là 2 chương trình do Quỹ từ thiện của Lamchame khởi xướng và Thụy An thì đi ngay thứ 7 tới đây thôi. Mẹ Hanhbee đã có lần ủng hộ Quỹ từ thiện LCM rồi mà
    Các bạn trong Quỹ từ thiện rất có tâm nên Hanhbee đừng sợ không đến tay người nhận.
    Mình cũng đã từng gặp 1 số rắc rối nhưng mình vẫn thích hoạt động xã hội lắm nhất là những gì liên quan đến việc thiện;)

Mốt Đẹp thích bài này.
  18. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Em đọc hết rồi
    Chị Mốt Đẹp có đề tài hay, nhiều người bình luận vui ghê
    Nhìn chung không thích nhiều hơn chị ah

19. banmai3

banmai3 Mẹ yêu Tằm của mẹ nhất

cho mình góp ý kiến với , mình cũng xem chương trình hoa hậu quý bà
    khi giới thiệu thời gian phát sóng chương trình này mình rất háo hức xem nhưng khi cuộc thi diễn ra thì mình cảm thấy nó không như mình mong đợi
    mình cũng rất thích chị Bảo Ngọc nhưng không hỉu vì sao không được lọt vào vòng trong
    còn phần thi ứng xử thì......... những câu trả lời không có câu nào đúng trọng tâm , mình nghĩ khi đã thành đạt thì cách ứng xử của họ phải lưu loát hơn và sâu sắc hơn mới phải

20. minhsau

Chương trình áo ấm hà Giang và Thụy an ở ngay trong diễn đàn này. Đến bây giờ bạn vẫn có thể ủng hộ mà. cứ lướt vài vòng là thấy ngay

Pjico Insurance thích bài này.