Học phát âm Anh Mỹ (HN)

Thảo luận trong 'Học tập' bởi bonggon12, 16/7/2015.

1. bonggon12

bonggon12 Thành viên mới

Em đang có nhu cầu học phát âm Anh - Mỹ để đi làm ở nước ngoài. Mẹ nào biết địa điểm nào đào tạo tiếng Anh - Mỹ tốt thì giới thiệu cho em nhé. Em cảm ơn trước ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bonggon12
    Đang tải...

2. tuyentuyen123

tuyentuyen123 Thành viên đạt chuẩn

Nếu bạn muốn học phát âm Anh - Mỹ, bạn thử qua Moon ESL xem sao.
    Moon ESL có lẽ là cái tên còn xa lạ với rất nhiều người học tiếng anh và bản thân mình ban đầu cũng vậy. Sau khi tìm hiểu tất cả các thông tin của Moon trên mạng và đọc nhận xét của các bạn học viên, mình quyết định “liều” một phen. Ngày đầu đến với Moon ESL, mình rất lo vì không biết mình quyết định đúng hay sai. Và cho đến hôm nay, sau khi trải qua 12 buổi của khóa Phát âm (Speak like Americans) thì mình biết rằng quyết định của mình là đúng.
    Tại Moon, mình được biết đến một cách học hoàn toàn khác so với những gì mình đã học trước đây. Mình phải quên hết những gì mình vẫn cho là đúng và học lại từ vấn đề cơ bản nhất – đó là phát âm. Mặc dù rất khó, và có nhiều âm mình làm chưa tốt nhưng với những gì được học tại Moon, mình sẽ luyện tập thêm ở nhà. Vì chỉ 30 giờ học thì mình chưa thể giỏi ngay được, nhưng chắc chắn kết quả sẽ rất khả quan đấy!
    Với khóa Phát âm của Moon ESL, điều mình ấn tượng nhất đó là sự nhiệt tình của Thầy Quang – giáo viện dạy lớp. Khi học có nhiều âm mình làm không tốt, nhiều khi chính mình còn thấy nản nhưng thầy vẫn vô cùng kiên nhẫn chỉnh âm cho mình. Lúc làm đúng rồi, được thầy xoa đầu, cảm giác vui lắm ý ^0^
    Không khí lớp học cũng rất vui, các bạn đều thân thiện. Mỗi buổi thầy đều đưa ra những trò chơi nhỏ để ôn lại bài và kết hợp tìm ra đội nào phải mua đồ ăn cho buổi tiếp theo, nên đến Moon ESL học là hôm nào cũng được măm măm!!
    Nhưng mà còn có 3 buổi nữa là kết thúc khóa học rồi. Sao nhanh thế nhỉ T_T

3. congautruc26

congautruc26 Thành viên mới

Bạn có hể đến trung tâm anh Ngữ Ms HOA TOEIC.. đặc thù các lớp ở đây là các giáo viên đều phát âm theo chất giọng Anh Mỹ đó bạn...

4. dangmui123

dangmui123 Thành viên đạt chuẩn

Cho mình hỏi chỗ này có dạy nối âm không? Mình nói từng từ thì được nhưng lúc nói vào câu thì cảm giác rất bị đứt, không thể nói liền nhau được. Bạn bè bảo nếu bị bệnh này thì phải học nối âm.

5. ht1902

ht1902 Thành viên mới

Bạn ơi ở Hà Nội bạn có thể tìm đến lớp luyện phát âm của thầy Khoa Anh Việt bên trường Ngoại Ngữ Quốc Gia nhé , các khoá học chính quy trên trường đa số đều do thầy dạy và thầy dạy rất hay

6. lantoan89

lantoan89 Thành viên mới

em tưởng mẹ nó đi làm thì phải đi học tiếng Anh tập trung rồi thi qua là được, giống như tiếng Nhật, Tiếng Hàn ấy, còn đi học thì tốt nhất mẹ tìm các lớp giao tiếp để có sự va chạm vốn ngoại ngữ.

7. hoanglan2004

hoanglan2004 Thành viên mới

là như thế nào vậy bạn?

8. vanminh2456

vanminh2456 Thành viên đạt chuẩn

tức là từ a đến z hả bác?

9. Hương Nguyen09

Hương Nguyen09 Thành viên mới

Trước đây mình không nghĩ là mình có thể tự tin khi nói tiếng anh, luôn ngại và không thể mở mồm khi nói với người khác (do yêu cầu công việc nên toàn đọc và dịch tài liệu là chủ yếu, hầu như không giao tiếp). Cho đến khi quyết định đi du học và làm bài thi TOEFL ibt chỉ được có 14 điểm speaking, 10 listenning (tổng điểm 65), mình thực sự lo lắng. May sao tình cờ đọc trên mạng và biết đến Moon ESL, được sự tư vấn, dạy bảo nhiệt tình chu đáo, sửa chữa từng lỗi sai nhỏ nhất của thầy Quang, mình đã tiến bộ và sau 2 tháng học quay lại thi Toefl thực sự bất ngờ khi được 18 speaking, 19 listening (tổng điểm 83).
    Điều đáng mừng hơn là khi phỏng vấn với các giáo sư, thầy cô đều nói là hiểu những gì mình nói, điều đó thực sự làm mình rất vui. Sau khi phỏng vấn mình đã may mắn nhận được 2 học bổng toàn phần Phd ngành telecommunication của Oregon State University và học bổng VEF. Đó là điều mình thực sự không ngờ và cũng chưa dám mơ tới ở thời điểm 2 tháng trước.
    Mình thực sự nghĩ đây là một chỗ rất đáng để học.

10. lamchathatthich

lamchathatthich Thành viên chính thức

anh mỹ và anh anh khac nhau thế nào

moonesl-phatamanhmy thích bài này.
  11. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Một đia chỉ hay để m tham khảo thanks

12. chinhdaquy

chinhdaquy Thành viên tập sự

bạn lại gieo cho mình hi vọng đi du học rồi, mình chọn Mỹ nên mình muốn tìm giáo viên tốt nghiệp từ Mỹ để học.

13. hồng hạnh vnxk

hồng hạnh vnxk Thành viên tập sự

theo các bác học Anh Mỹ ở Golden path Academics thế nào? thấy có nhiều giáo viên nước ngoài và các giáo viên tốt nghiệp các trường đại học ở Mỹ, Anh Mỹ chắc ok.

14. hồng hạnh vnxk

hồng hạnh vnxk Thành viên tập sự

mẹ đi học ở nước ngoài theo diện du học ạ? em cũng đang học chương trình ilest, mong là tương lai sẽ được đi nước ngoài du học.

15. MinhHa975

MinhHa975 Thành viên đạt chuẩn

Không hiểu sao em thấy lên diễn đàn các mẹ toàn nói MoonESL chuyên luyện phát âm nhể. Ngày trước em toàn học giao tiếp ở đấy thôi, và cực kì hiệu quả thì không thấy ai khen gì cả. PHát âm ở Moon hình như hồi em học chưa có (hồi đó là hồi đầu, cách đây khoảng hơn 3 năm rồi). Nhưng sau này em giới thiệu đứa bạn em đi học thì có học khóa đó, được thực hành đầy đủ lắm. Nối âm, nói giảm và luyện ngữ điệu là khóa phát âm 2. Hình như phải học phát âm 1 trước thì mới học phần nối âm này. PHần này nghe nói cô Moon trực tiếp dạy và nhận rất ít học viên vì khóa này là khóa độc ở hà nội hiện nay. Bạn em đi học về mà nó nói hay hẳn em cũng ngạc nhiên. Nó cũng không kể lể cụ thể học ra sao nhưng em đoán cách dạy phải rất khác mới có thể đào tạo được như thế. Em cũng muốn đi học ở đấy nhưng mới ra trường chưa kiếm đc việc nên không dám xin tiền đi học tiếp :((

16. MinhHa975

MinhHa975 Thành viên đạt chuẩn

hơ hơ, em quyết định đi học lại phát âm tiếng Anh ở Moon ESL. Có gì sẽ báo cáo kết quả lại với các mẹ sau ạ.
    Nhỡ mà không hay thì em bắt đền mọi người đấy nhé.