Cần giúp: Học Phát Âm Và Giao Tiếp Tiếng Anh Ở Đâu Ở Hà Nội?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi minhlyly, 23/11/2015.

1. hongxanhngat

hongxanhngat Thành viên tập sự

^_^ mình đi làm được gần 20 năm rồi mà vẫn vác cuốc đi học tiếng Anh ấy chứ.

Đang tải...

2. Thunganfm

Thunganfm Thành viên chính thức

Luyện nghe tốt thì bạn học thầy Thọ ĐHNgoại ngữ Hà Nội đi.

3. lengocanh2202

lengocanh2202 Thành viên tập sự

Mình thấy ở Trung tâm KOS học rất ổn mình học một khóa giao tiếp ở đây thấy trình đô lên rất nhanh. Các giáo viên nước ngoài ở đây ai cũng thân thiện và luôn giúp học sinh sửa lỗi và nói chuẩn hơn, các buổi học luôn vui vẻ với chủ đề rất hay và hấp dẫn. Mình nghĩ mọi người thử qua KOS học thử để trải nghiệm buổi học ở đây lớp học ít người và ai cũng được nói rất nhiều. :) :)

4. VyyTran

VyyTran Thành viên tập sự

^ Trình bày nè ^
    Một hôm ku Tí hỏi mẹ:
    – Mẹ ơi, mẹ thích đi du lịch nước nào nhất?
    – Nước Mỹ con giai ạ
    – Vậy sang đó mẹ phải nói tiếng anh với người Mỹ à mẹ?
    – Đúng rồi con ạ.
    – Con cũng muốn đi theo mẹ, nhưng giờ con mới biết ít tiếng Anh. Vâỵ từ giờ mẹ dạy con tiếng Anh nhé, mẹ phải dạy con nói tiếng Anh như người Mỹ mẹ nhé!
    – Uhm!

Nhìn ku cậu cười tít cả mắt, trong lòng thấy chột dạ. Đúng là đã đến lúc phải dạy cho con học tiếng Anh rồi, nhưng làm sao dạy con nói tiếng anh hay như người Mỹ. Really big concern. Ngày trước mang tiếng học chuyên Anh thật đấy, lên Đại học cũng học “Ngại thương” nhưng quả thực chỉ chú tâm vào học ngữ pháp và tiếng anh chuyên ngành. Phần ngữ âm hoàn toàn học theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Nếu để dạy con một cách chuẩn ngay từ đầu thì thực sự phải gia cố lại.
    Thế rồi quyết định tham gia khóa Speak like Americans của Moon ELS. Thật đúng là sáng suốt, thích lắm luôn. Học hay tới mức ko muốn bỏ buổi nào, ko dám đi học muộn. Cô giáo trẻ măng mà giỏi ơi là giỏi. Sao lại có người nói giọng Mỹ hay thế ko biết. Hâm mộ lắm cơ :))
    Nếu ai chưa thực sự vững về ngữ âm thì đứng chần chừ mà ko tham gia khóa học này nhé, vì sẽ tiến bộ rất nhanh chỉ sau vài buổi học. Lớp có rất ít học viên (trên dưới 10 người) nên cô giáo nắn chỉnh âm tỉ mỉ cho từng người một, cho đến khi làm tốt thì thôi. Sau mỗi buổi học học viên phải tự ghi âm giọng nói của mình và gửi lại. Cô giáo sẽ chữa lỗi bài nói qua video trên You tube.
    Khi nói chuẩn thì khả năng nghe cũng tốt hơn rất nhiều. Sẽ chẳng khó khăn gì để xem và nghe phim Mỹ. Hơn nữa, giọng nói chuẩn cùng với ngữ điệu hay sẽ giúp tự tin hơn trong giao tiếp.
    Tối đến, mẹ hì hục ghi âm để nộp bài cho cô, bạn lớn bạn bé cũng lao vào đọc theo, vui lắm. Tinh thần học tập mấy mẹ con lên cao, rất là team work. Chẳng biết sự nghiệp speak like Americans của các con đến đâu, nhưng chí ít cũng gieo niềm đam mê với thứ ngôn ngữ mà cả thế giới dùng chung cho đàn con tíu tít. Đến bạn út 8 tháng cũng tập đọc “Mama”.
    Còn đây là thành quả của niềm đam mê. Giờ mới khám phá bản thân, không những giỏi sản xuất em bé mà còn giỏi một số thứ khác nữa ^-^

ngocmaitranpapaseal thích.
  5. papaseal

papaseal Thành viên đạt chuẩn

một trong những bí quyết của nghe và nói tiếng Anh tự tin là bạn có thể xem phim tiếng Anh thật nhiều. Nhớ che sub nhé :)

Oppo thích bài này.
  6. Oppo

Oppo Thành viên sắp chính thức

che sub là bạn nghe tiếng Anh tốt rồi thôi, chứ nghe kém mà che sub thì như vịt nghe sấm luôn ah.

7. papaseal

Nói chung là nếu nghe quen rồi thì vừa xem vừa đoán, dần dần sẽ tăng phản xạ bạn ah. Mà phát âm tiếng Anh tốt thì dần dần khả năng nghe sẽ được cải thiện. Quan trọng là chọn được phim phù hợp với trình độ nghe của mình thôi. Nghe phim cũng tăng khả năng giao tiếp nữa.

thu_nguyen78 thích bài này.
  8. thu_nguyen78

thu_nguyen78 Thành viên tập sự

Em nghe nó cứ lùng bùng như vịt nghe sấm ấy. Ac có cách gì để nghe phim không ah?

9. minhlyly

minhlyly Thành viên đạt chuẩn

Đã làm xong visa, đã thi xong TOEFL và đặt xong vé máy bay...
    cảm ơn các anh/chị trong nhóm đã giúp đỡ. Phải nói là sau khi đăng thread, cũng không ngờ nó lại sôi nổi như thế. Sau khi nghe tư vấn, em đã tìm hiểu và "liều mình" đi học ở Moon ESL. Trung tâm nhỏ, ít giáo viên, và rất khó tìm trên mạng. Nếu không phải là nhờ các anh chị tư vấn, em chắc đã đi tìm học ở chỗ khác rồi.
    Học 1 lèo 3 khóa, phát âm, naturally, speak with confidence. Điểm nghe TOEFL tăng hơn chục điểm, điểm nói thì tăng ít hơn (từ 20 lên 24), nhưng cũng tạm hài lòng. Quan trọng là skype với giáo viên bên high school của Mỹ, họ nói rất "surprised" vì tiếng Anh của mình tốt quá. Lúc xin visa, nói năng tự tin nên cũng rất thuận tiện.
    Em thấy giá trị nhất là khóa phát âm ở đây, học xong, thấy tự tin hẳn lên. Nó phá vỡ mọi niềm tin trước đây em từng có về tiếng Anh của mình, giúp em tăng trình nghe một cách cực lực, và tạo nên niềm yêu thích học tiếng Anh một cách to lớn. Speak naturally thì hơi ngắn (10 buổi), dù không thực hoàn hảo, nhưng giúp em hoàn thiện những phần còn thiếu của khóa đầu, giúp nói tiếng Anh trôi chảy hơn và xử lý bài nói trong TOEFL tự tin hơn. Speak with confidence là khóa giao tiếp, cô Moon dạy tỉ mỉ, cẩn thận, và luyện take note rất nhiều, kỹ năng giúp em đạt điểm nghe TOEFL rất cao.
    Cảm ơn các anh chị đã tư vấn. ^^ Đầu tháng 4 này em bay rồi, bắt đầu kỳ học hè bên đó vào tháng 6. Chúc diễn đàn ngày càng thành công và chia sẻ kiến thức hữu ích ah.

papaseal, hungngutuviviv thích.
  10. hungngutu

hungngutu Thành viên tập sự

mình cũng có nhu cầu học tiếng Anh giao tiếp, nhưng trình độ bắt đầu. Không biết có chỗ nào dạy uy tín không?

11. papaseal

Chúc bạn thượng lộ bình an :)

12. minhlyly

Cảm ơn bạn, giờ mình suốt ngày phải "học" với người bản ngữ rồi ^^

13. tranghust57

tranghust57 Thành viên mới

Không biết mọi người đã nghe đến cái tên phù thủy Lê Nguyệt chưa cô giáo dễ thương lắm, học rất vui. Mình đã từng học 1 khóa phát âm ở đây thấy rất hiệu quả và thú vị

14. bobibopbi

bobibopbi Thành viên sắp chính thức

hóng hóng mình cũng sắp học lên đang có nhu cầu học thêm tiếng anh nghe đồn có lớp của cô Hằng Bựa chất lắm không biết thế nào ạ.... có mẹ nào ở đây theo học chưa cho em xin tí kinh nghiệm với ạ.

amen thích bài này.
  15. papaseal

bạn ấy thi xong rồi, đi Mỹ rồi kìa (cứ nhảy vào comment thôi à?)
    "Cảm ơn bạn, giờ mình suốt ngày phải "học" với người bản ngữ rồi ^^"

16. linmiu

linmiu Thành viên mới

cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ, thớt rất hữu ích ạ.
    Bây giờ ở HN nhiều chỗ học TA quá, British Council, GLN, Language Link... sự thực thì em hoa hết cả mắt. Em cũng không có nhiều tiền để học "thử" mỗi chỗ một phát. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho em học tiếng Anh thì nên học ở chỗ nào ạ. Em vô cùng cảm ơn luôn ạ

17. NemThanhHoa_36

NemThanhHoa_36 Nem Chua Thanh Hoá 25k ship từ 30cái: 0911.323.548

18. Lehuyen0904

Lehuyen0904 Thành viên chính thức

ngoainguhanoi.com.vn đào tạo ngoại ngữ chất lượng cao nha bạn

19. minhlyly

các mẹ cần kinh nghiệm học tiếng Anh hoặc đi học ở Mỹ thì cứ hỏi em nhé. Em sẽ chia sẻ luôn trên đây ạ.

20. Giặt là Ladyhand

Giặt là Ladyhand Thành viên đạt chuẩn

Nên học trực tiếp với người nước ngoài cho nhanh mẹ nó ạ!

minhlyly thích bài này.