Học sinh lớp 2 làm văn

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi nucuoivui, 11/6/2014.

1. nucuoivui

nucuoivui Thành viên đạt chuẩn

Học sinh lớp 2 làm văn: 'Nhà em có nuôi một ...ông nội'!

> 5 tình yêu tuyệt đẹp tưởng chỉ có trong chuyện cổ tích

> Chuyện tình lệch 11 tuổi 'thầy ơi, em yêu anh'

Mới làm quen với bài tập làm văn miêu tả, những bài văn của học sinh lớp 2 khiến cho nhiều người không nhịn nổi cười.

Đề: Tả ông nội

Nhà em có nuôi một ông nội, ông nội suốt ngày chẳng làm gì cả chỉ trùm chăn ngủ, đến bữa ăn ông ló đầu ra hỏi: Cơm chín chưa bây?

Đề: Miêu tả về bố

Bố em có một hàm răng vàng, hàm răng vàng luôn chỉ bảo em những điều hay lẽ phải.

Đề: Tả cây chuối

Nhà em có cây chuối rất to, chiều nào em cũng leo lên cây chuối ngồi hóng mát. Khi em leo lên, cành chuối rung rinh.

Đề: Tả người thầy em yêu quý nhất

Thấm thoắt đã ba mùa hoa ban nở, thầy giáo phải tạm biệt chúng em để về xuôi. Cả làng cả bản đứng tiễn thầy vô cùng ngậm ngùi. Riêng em đứng nhìn theo thầy cho đến khi thầy xa dần, xa dần, đến khi nhỏ bằng con chó em mới quay lại bản.

Đề: Tả anh bộ đội

Anh bộ đội cao khoảng 1,20 m, súng AK dài 1m rưỡi.

Đề: Tả buổi chào cờ đầu tuần

Sáng thứ hai tuần nào cũng vậy, trường em lại tổ chức chào cờ. Đầu tiên là thầy hiệu phó phụ trách lao động lên mắng mỏ một tí. Sau đó đến lượt thầy hiệu trưởng lên mắng. Khi thầy hiệu trưởng mắng, cái cục ở cổ thầy cứ chạy đi, chạy lại.

Đề: Tả cây bàng

Ở cạnh nhà em cách một quán phở có một cây bàng. Cây bàng đã sống trên 10 năm nên nó đã già và nó đã biến thành cây đa.

Đề: Em hãy tả một con vật mà em yêu thích nhất

Nhà em có một con chim chích bông, nó nhỏ và xinh, lông nó màu vàng óng, em thấy nó không ngừng nhảy và mổ mồi. Em rất yêu con gà của ông em.

Đề: Tả con trâu (của một học sinh thành phố)

Nhà em có nuôi một con trâu. Nó đáng yêu lắm. Hàng ngày, mẹ xích nó ở góc hiên. Trên cổ nó có đeo một cái nơ màu hồng thật xinh xắn. Nó ăn rất ít cơm. Nó có khuôn mặt trái xoan thanh tú.

Đề: Tả một buổi học

Tùng tùng tùng, tiếng trống vang lên báo hiệu đã đến giờ vào lớp. Không còn cảnh nô nghịch, chạy nhảy nhốn nháo nữa. Các bạn, ai ai vào vị trí của người đó. Sách vở để ngay ngắn trên bàn. Cô giáo bước vào lớp. Học sinh đứng dậy chào cô. Cô mặc chiếc áo dài hoa rất đẹp. Tóc cô thẳng mượt thả đến ngang lưng. Cô đặt chiếc cặp đen lên bàn và cất tiếng dịu dàng: "Hôm nay có ai đóng tiền không?"

Đề: Tả con lợn nhà em

Con lợn nhà em đầu tròn như quả bóng da, người nó hình cái hộp các-tông còn cái đuôi thì giống cái chân chống xe máy!

Đề: Tả đêm giao thừa

Em bước ra sân để chuẩn bị thắp hương giao thừa. ánh trăng tròn vằng vặc soi rõ khu tập thể, làm những chiếc lá sáng lên loang loáng…

Đề: Tả con gà trống nhà em

Chú trống choai nhà em lớn nhanh như thổi, càng lớn chú càng giống gà mái...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nucuoivui
    Đang tải...

2. trongbinhy2

trongbinhy2 Bắt đầu tích cực

Ðề: Học sinh lớp 2 làm văn

^^ tâm hồn baby mà ! hồn nhiên chập chững những câu văn đầu đời nhiều khi lại nghĩ tới ngày đầu mình cầm bút =.=

3. nucuoivui

Đọc mấy bài văn này mình lại nghĩ tới những lá thư mình viết cho ông bà hồi còn bé.. thiệt ngộ nghĩnh biết bao.. những lá thư như những bài văn miêu tả nhưng chứa đựng cả 1 tấm lòng.. khi lớn lên mình có nhiều cách viết hay rồi nhưng lại không còn viết thư cho ông bà nữa.. bây giờ ông bà mình đã đi về thế giới bên kia.. biết làm sao để viết thư cho ông bà mình bây giờ.. cảm giác ngày xưa ùa về.. nhớ quá những người thương của con

4. bo_hai_ha

bo_hai_ha Bắt đầu tích cực

trẻ con thì luôn thật và vô tư.

5. lammethatvui21

lammethatvui21 Thành viên mới

Trẻ con giờ nhiều lúc không ngờ nói được nhiều câu như thế. Nhiều lúc cười đau ruột.

6. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

câu truyện này e cũng đọc 1 lần rồi. đúng là ngộ nghĩnh thật. đọc mà muốn cười

7. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

đúng là ngộ nghĩnh nhu trẻ con các mẹ nhỉ............

8. trangxu1810

trangxu1810 Thành viên tích cực

Mình đọc mà phì cười, quay sang đọc cho con gái (chuẩn bị lên lớp 2) nghe, thấy bé cũng cười và nói bạn ý tả buồn cười thế, đáng nhẽ phải thế này chứ....Hy vọng sau này bé k tả "Nhà em có một bà mẹ":)

9. nucuoivui

e bé lớp 2 thời xưa chắc viết văn khác lớp 2 thời nay nhỉ... giờ các bé thông minh hơn so với những bé bằng độ tuổi cách đây 10 năm nhiều. chắc là các bé được uống sữa và ăn uống đủ chất hơn

10. Lazyla

Lazyla Thành viên chính thức

truyện tả ông nội chắc là ông nội của em đó thật chứ ko phải đùa