Cần giúp: Học Tiếng Anh Giao Tiếp Ở Đâu Tốt Nhất Tphcm

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Đỗ thị hương hương, 4/8/2016.

1. Kẹo Ngọt Bông

Kẹo Ngọt Bông Thành viên tập sự

Được học với giáo viên nước ngoài , tập phản xạ riết rồi kỹ năng nghe cũng

quen mọi người.

Thích cách thầy cô bên trung tâm anh ngữ ILI tận tình dạy, tối qua tham gia khóa

mới , rất ấn tượng với teacher Andrew. Cũng ráng cố gắng cho những plan của

tương lai

Đang tải...

2. chopmat

chopmat Thành viên tập sự

Thầy Andrew dạy very good nè cả nhà , tphcm mà học tiếng anh chỗ anh ngữ ILI Thì rất ok đấy ạ

Dương Tiếu Tuyết thích bài này.
  3. Dương Tiếu Tuyết

Dương Tiếu Tuyết Thành viên tập sự

Một khi bạn đã quyết tâm học, bạn phải xác định được mục tiêu của mình, tức là bạn phải trả lời được câu hỏi bạn học tiếng anh để làm gì? Đây chính là bước đệm, là nền tảng ban đầu để bạn chinh phục tiếng Anh giao tiếp. Chỉ khi thực hiện tốt bước đệm này, bạn mới có thể tiến đến những bước làm tiếp sau. Chính vì vậy bạn cần phải tìm ra cho mình những mục tiêu thiết thực hữu ích nhất cho mình khi học.

- Học tiếng anh để đi nước ngoài, đi du học, đi du lịch hoặc tiếp xúc với những người nước ngoài, có thể mua bán trao đổi với người nước ngoài một cách dễ dàng.

- Học tiếng anh để phục vụ cho việc học, trao đổi công việc khi đi làm, cũng như làm tại các công ty liên doanh với nước ngoài…

Nhưng dù là mục đích nào đi chăng nữa thì bạn phải luôn xác định được mục tiêu học của mình? Như vậy, bạn mới có thể biết được nên học cái gì và nên học như thế nào.

Ví dụ như, bạn có thể tìm một bộ phim hoạt hình, phim tiếng anh có phụ đề sau đó thì bắt chước lại những câu nói của họ và tìm hiểu xem hoàn cảnh giao tiếp tiếng anh của họ là gì? Từ đó áp dụng vào hoàn cảnh giao tiếp hiện tại, hoặc bạn nên tìm những đoạn văn tạo động lực, nội dung trong đoạn văn có ý nghĩa mà bạn cảm thấy hứng thú học….