Kinh nghiệm: Học Tiếng Anh Từ Đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Lê Thị Thùy Ninh, 7/10/2016.

1. Lê Thị Thùy Ninh

Lê Thị Thùy Ninh Thành viên mới

[​IMG]⚡Liệu bạn đã từng băn khoăn nên học tiếng anh từ đâu?
    [​IMG]⚡Hay lịch trình học tiếng anh như thế nào để rút gọn tối đa thời gian?

Theo quan điểm của cá nhân tôi, các bạn nên học bắt đầu từ hiểu đến đọc chuẩn phiên âm tiếng anh. Điều này cực kì tốt khi giúp bạn 2 kĩ năng đầu để học tiếng anh: đó là khiên trì và kiến thức cơ bản- vì đây có lẽ ́ là phần được xem là vừa dễ- vừa khó trong tiếng anh. Tạm thời tôi không đề cập đến những âm dễ, nhưng đối với bản thân tôi các âm /ae/, /ei/, /i:/,.... là những âm khá là khó, ngay cả những bạn đạt được ielts 5.0 cũng chưa chắc đã hiểu được chuẩn từng âm này. Nếu không tin thì bạn hãy tự kiểm tra mình và đọc 50 lần âm /ae/ xem? Trích lời từ một cô giáo ở UGE: "muốn đọc tiếng anh, các em phải chu, líu lưỡi mỏi miệng, nếu không thì còn gọi gì là tiếng anh ". Vậy chúng ta nên bắt đầu từ đâu? Những lỗi sai thường gặp, tôi biết không dừng lại ở đó, chính vì bản chất phiên âm mang tính chất riêng nên vừa dễ lại vừa thực sự khó. Căn bản cũng vì tâm lý của đa số mọi người, ban đầu cảm thấy quá dễ nên cảm thấy không cần thiết hay không đáng phải học nữa. Nhưng các bạn, tôi thấy được những điểm khác trong các bạn. Có lẽ đầu tiên là sự nỗ lực quyết tâm thành công trong tiếng anh của mỗi bạn.[​IMG] [​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lê Thị Thùy Ninh
    Đang tải...