Hội các mẹ không thể nào hạnh phúc trong hôn nhân dù đã cố...cố hết sức...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Emily, 26/3/2011.

1. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Mình mở box này để cùng chia sẻ với các mẹ cùng cảnh ngộ. Có lẽ chúng mình sẽ không kể lể gì nhiều ở đây nhé, chỉ vào, vào có nghĩa là bạn của nhau, một câu nói vui, một câu chuyện chia sẻ...Một cái click cảm ơn để giúp nhau vơi đi nỗi buồn rầu đông đặc....

Mình đã suy nghĩ, suy nghĩ vô cùng nhiều, có nên lập nick mới không, nhưng thực sự mình ngại sign in sign out lắm. Đã ghìm lòng bao tháng ngày, muốn tự chịu đựng, nhưng đến hôm nay thì, sức chịu đựng đã cạn kiệt...

Cố lắm rồi, cố lắm lắm rồi, quay đi rồi lại quay về, vậy mà cuối cùng chỉ thấy thêm ê chề thôi. Tất cả cũng vì con...Cũng vì bế tắc quá...Nhưng thực sự có đúng không? Con ơi, lớn nhanh lên để mẹ đỡ khổ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Emily
    Đang tải...

2. kyniem

kyniem Thành viên tập sự

chia sẻ với bạn. Mình đang trong tâm trạng như bạn hiện tại mình muốn buông xuôi nhưng còn 2 đứa con. Nhiều lúc tự hỏi không hiểu mình có chồng để làm gì, con có cha để làm gì khi vợ và con không nhận được sự quan tâm của người chồng, người cha. Nên níu giữ để có danh mang tiếng là 1 gia đình hp hay nên buông tay? Hiện tại không còn bất cứ 1 cảm giác tình cảm gì với chồng nữa. Buồn vô cùng.

ntravycutie nguyen thích.
  3. MsNhuan

MsNhuan Thành viên chính thức

Ðề: Hội các mẹ không thể nào hạnh phúc trong hôn nhân dù đã cố...cố hết sức...

Mình cũng đang chứng kiến cảnh chịu hết nổi của một gia đình gần nhà mình. anh chồng là bộ đội, ở rể. Chị vợ nhà giàu nên không đi làm mà ở nhà chăm con,
    Chị vợ hay cáu bẳn với tính hay uống rượu của chồng, Mỗi lần chồng uống rươụ là y như rằng chị v mắng c, đã xoáy không tiếc lời, thậm chí đuổi chồng về quê.
    Anh chồng bản tính hiền lành, nhường nhịn v nhưng chịu không nổi nên chỉ biết lấy rượu giải sầu.
    Hằng ngày mình thấy hai v c chỉ có gặp là cãi vã. haisss........
    Thấy thật sự là tội nghiệp ;
    Trong hoàn cảnh này mình nghĩ hãy làm như trong phim, hai vợ chồng hãy tạm quên đi những lo toan hằng ngày, cùng nhau đi du lịch đâu đó, hãy tâm sự và chia sẻ cảm xúc của mình để lấy lại những tình cảm trước đây.

Chỉ có một cuộc cách mạng mới có thể làm cho hai vc gần gũi với nhau hơn và tình cảm mãi như những ngày đầu

4. luutrang

luutrang Thành viên mới

Các mẹ và các bố là do không hợp nhau, bất đồng ý kiến hay vì tính xấu nào đó của nhau. Mình đã chứng kiến nhiều cặp vc như thê này nhưng họ cố sống để con cái lớn khôn. Đến khi về già thì anh đi đường anh , tôi đi đường tôi để tìm thấy sự thoải mái trong cuộc sống.

5. Me Tung Bach

Me Tung Bach Thành viên chính thức

Mình nghĩ có lẽ là vì kinh tế khó khăn, chúng mình cùng phải lăn lưng ra để kiếm tiền nên không có thời gian quan tâm nhiều đến chồng con. Nếu kinh tế vững vàng mọi chuyện có lẽ sẽ đơn giản hơn.

6. me_Tôm

me_Tôm Guest

Mình cũng giống bạn, cùng chia sẻ. Nếu không cố được thì buông xuôi bạn ah. đừng ép mình vào khổ đau, mọi chuyện rồi sẽ qua. Ai cũng thương con nhưng đừng vì thế mà để mình phải sống trong mệt mỏi và đau đớn. Cố gắng vượt qua bạn nhé

7. mit203nha

mit203nha Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang dư chị đây ạ.Cố chẳng để làm gì khi người ta ko còn nghĩ đến mềnh và con nữa chị ạ. chỉ mong nhanh chóng đc giải thoát cho nhẹ nợ.
    Hãy chăm chút cho bản thân mềnh và con nhiều hơn đi chị ạ, đừng dằn vặt gì cho mệt xác nhé chị, em cũng mất ngủ 2 đêm roài, đi xe máy trên đg mà như đang bay í, phê kinh.

8. mit203nha

mit203nha Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi có gần nhà em ko thía? khéo chị em mềnh lại là hàng xóm với nhau í.

9. thanhngoc3003

thanhngoc3003 Yêu Cún và Tommy

các mẹ cho em vào đây than khóc chút --- em buồn -- em muốn buông xuôi lắm -- nhưng em chỉ có 2 bàn tay trắng -- vẫn đang đi học còn 2 năm nữa mới tốt nghiệp( nghỉ học 2 năm) -- em muốn có công việc ổn định -- có vốn riêng cho mình -- để có thể nuôi con -- nước mắt chảy xuôi hết . con em mới 1 tuổi . em chán cảnh sáng tối cãi lộn -- nói thật ai chả muốn có ng chồng tâm lý -- ng chồng biết thương hiểu giúp đỡ vợ con -- nhưng ko. ng chỉ biết ỷ lại -- nói mãi cũng hết đc -- bế tắc -- em chỉ muốn có 1 cuộc sống tốt đẹp hơn -- có thế nói cuộc sống bjo là mơ ước của nhiều ng - nhưng với em chưa đủ -- em vẫn muốn hơn - em muốn có 1 nơi ở tốt hơn ( bjo em ở ngôi nhà có 28m2 ) có tiền tiêu và có xe đi lại cả oto nhưng em ko muốn vậy -- thà em đi xe máy đi bộ hay vc em có tiêu ít đi nhưng đc ở ngôi nhà ta hơn em vẫn muốn - để con em có 1 cái phong riêng có mọi thứ nó muốn -- cái gì cũng muốn cho con mình tốt -- nhưng nhà bé quá ko biết để đâu -- chồng em ỷ lại chả biết làm gì chỉ đợi chờ vào tiền mẹ gửi về ( anh ấy làm nên mọi thứ bjo cho gia đình nên giờ muốn nghỉ ) -- em ko hiểu thế có phải là con ng nhục trí ko? buồn-- có ai khổ như em ko? buồn ko nói , nói thì chỉ có chửi nhau thôi -- nói chỉ có cách đánh nhau luôn ý -- nhiều lúc cố nhịn vì ko muốn mẹ mình khó sử vì ko muốn mẹ mình nghe thấy đau lòng -- vì mẹ chồng em ko ở VN -- chỉ gọi cho mẹ em thôi -- có ai muốn vậy ko? -- nhiều lúc chán chỉ muốn nằm khóc -- khóc cũng ko đc yên -- khóc cũng bị nói gây sự -- điên - hơi tý bảo vào bvien khám xem có điên ko??? chán chỉ vì con thôi -- e đag cố găng để có đủ tiền để có vốn và có công việc nuôi đc con em -- là em đi ngay ko ngại ngần

chán lắm -- đến việc gì cũng gây sự từ việc giúp việc làm mình ngứa mắt -- làm mình điên tiết --muốn đuổi -- mà đâu đc -- em điên lắm -- em điên cả 2 luôn -- nhiều cái ko nói đc -- muốn nói hết ra - muốn tâm sự với ai đo --- nhiều lúc ngậm ngúi mong là sẽ thay đổi chồng mình sẽ khác -- ko mà con làm mình điên hơn -- có lúc em muốn chết coách đi nghĩ đến con mình chắc gí nó đã đc hạnh phúc , chắc gì có ai chăm sóc nó hơn mình

cuộc sống lúc mày tao -- lúc cô tôi -- lúc muốn đánh nhau -- em cố nhịn nhục -- cố lắm -- đến nỗi phát điên -- nhiều lúc nghĩ nhiều làm mình ko nhớ nổi mình làm gì -- hoa mày tróng mặt -- thương con -- cố gắng ôm con mà sống

làm mẹ mà: con mình ko ăn mình còn đau lòng hơn chứ -- nó biếng ăn -- giờ chỉ chịu ăn nước cơm -- lại kêu ko ko thương con -- có cái chó gì chất đâu -- thế mà các cụ hồi xưa vẫn nuôi vậy đo -- nó biếng ăn chịu ăn gì thì cho nó ăn

ôi em buồn quá ,,,,,,,,,,,,,,,,,,, nói mãi ko hết .............

huhu ........... viết ra cho nhẹ lòng ............ viết ra cho khỏi suy nghĩ ...... mong các mẹ đồng cảm với em

Chic_Pig thích bài này.
  10. kienme

kienme Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, có xem lại mình không, thử hỏi một người bạn thật thân, xem là mình có lỗi không, chồng có lỗi gì không? Rồi cân, đo đong đếm, nếu mình có thể sửa được để cho cái sự sai của chồng thay đổi thì mình thử sửa xem sao. Còn nếu nhìn về quá khứ trong khoảng 1 năm ko thấy hạnh phúc, hiện tại thấy khổ đau, tương lai thấy tối tăm mù mịt thì nên kết thúc đi. Đóng một cánh cửa để mở ra một cánh cửa mới, chí ít cũng sẽ không "điên tiết", "chán trường" như những tâm sự trên của các mẹ! Mong mỗi mẹ đều tìm ra được hướng đi "đầy nắng" của mình.

11. hamilk

hamilk Đủ quyền lập Họ

Nghe các mẹ tâm sự mà mẹ cháu giật mình. Bây giờ đang tạm gọi là hạnh phúc đấy nhưng liệu vài năm nữa hay chục năm nữa có phải tham gia hội này giống các mẹ không đây? Đúng là hạnh phúc không bao giờ là điều có thể nói trước.

12. Chin iu cua me

Chin iu cua me Thành viên rất tích cực

Hôm nay mới thấy cái top này để vào kêu than. Mình đã định mở một cái của riêng để nói ra cho nhẹ nhõm nhưng nghĩ nhiều lại thôi. Mình đang chờ thủ tục ly hôn, chồng hèn hạ và nhu nhược kinh khủng. Mấu chốt ở đây là hắn nghe bố mẹ hắn đến ngu hết cả người đi. Riêng hội bạn từng bảo "thằng này bố cho tắm mới được tắm". Hiện giờ mình đang mệt mỏi vô cùng khi nghĩ đến thời gian tới. Con thì còn quá nhỏ, nhưng có lẽ đã hiểu được nỗi đau mà mẹ phải chịu nên bé hay trầm ngâm. Thương con đứt ruột vì thiếu tình cảm cha con. Vch ly thân từ khi con được 1 tháng. Từ bé đến lớn mình chưa từng thấy gia đình nào vô phúc hơn gia đình chồng, mẹ chồng đi cặp bồ hết người nọ người kia, bố chồng nanh nọc. Hai ông bà nói xấu nhau trước mặt em đủ trò nhưng vẫn ko thể bỏ nhau do tài sản, tiền bạc, chức vụ. Em chồng thì ngang nhiên dẫn người yêu về nhà sống thử. Đánh nhau cả ngày, hai vợ chồng ko lúc nào yên ổn do những chuyện giời ơi của nhà chồng và thằng em rể hờ đó. Nó nịnh bợ bố mẹ chồng mình kinh khủng. Khi mình về nhà đó thì bố chồng ko cho cưới vì bảo mình có bầu trước là hư hỏng rồi nọ kia. Về nhà đó ở đủ cái bực mình, coi mình như osin nhưng đi đâu cũng kể lể tốt với mình. Cháu nội thì không quan tâm, bảo nghe tiếng trẻ con khóc đau đầu không chịu nổi. Giờ mình đã đủ mạnh mẽ để kết thúc chuyện này rồi.
    FIGHTING!

13. thanhngoc3003

HẠNH phúc mỏng manh thật phải ko????? em cảm thấy buồn lắm -- chỉ biết vô đây kể cho hết buồn --- hết cái gọi là đắng cay để ôm con mà sống -- nói thật ko có con chắc ko cưới đâu -- chắc giờ ko khổ như vậy -- chồng em ich ki luc nào cũng cho mình đúng --- em cũng nóng tinh nhưng vẫn cố gắng chịu nhịn nhục -- nhưng quá đáng quá là gồng lên -- nói thật lấy chồng xong em thấy em nói tục nhiều hơn -- cau gắt nhiều hơn --- mệt mỏi vô cùng -- sau 3 ngày ko chồng sẽ quyết đnhj cố thêm hay dừng lại ------ nản

Chic_Pig thích bài này.
  14. Chin iu cua me

Chin iu cua me Thành viên rất tích cực

Nếu ko chịu được nữa thì thôi bạn ạ, chứ như mình lấy chồng xong vì nhà chồng làm mình ức chế quá nên thay đổi tính nết. Hay cáu, sẵn sàng ôm bom ngay nên mất nhiều mối quan hệ lắm.
    Mình thì nghĩ thế này, đàn bà thời nay mà vẫn có những đứa khổ như mình thì không thể chấp nhận được. Nên mình thay đổi lại lần nữa. Mình ko yêu bản thân mình thì ko ai yêu mình cả. Bạn bè mình có nhiều trường hợp ly hôn rồi, hầu hết đều mỉm cười vì đã quyết định bước qua đống phân trâu đó để sống tiếp.
    Bọn đàn ông chúng nó nghĩ ko có chúng nó mình sẽ khổ sở vật vã lắm nhưng chúng nó nhầm hết. Mình phải chứng minh cho chúng nó thấy ko có chúng nó bọn mình còn yên ổn hơn nhiều.

15. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Từ nhỏ mình đã thấy hình ảnh bố mẹ hay cãi vã nhau về việc tiền bạc có thể bố mẹ vất vả với cuộc sống hàng ngày để nuôi lũ con đang tuổi lớn ,lúc tức lên nói những câu ko tôn trọng nhau trước mặt con cái chẳng hiểu sao những hình ảnh đấy cứ lưu giữ trong đầu mình cho đến nay thành 1 triết lý :nếu vợ chồng cảm thấy ko hòa hợp trong cuộc sống với những lý do tiền bạc ,tình cảm .....vv thì nên chấm dứt ngay đừng kéo dài rồi phải chịu đựng nhau hàng ngày .Để rồi có việc nhỏ như con kiến cũng thành coi voi vì đôi bên ko bên nào chịu bên nào con cái lại là người chứng kiến và cảm nhận .......
    Lúc mình nghe những câu bố mẹ xúc phạm nhau mình chỉ muốn hét thật to "sao bố mẹ ko bỏ nhau đi ,đừng cãi nhau chửi nhau như thế con buồn lắm",nhưng chẳng dám nói ra vì sợ đòn chỉ biết ôm mặt khóc thôi.Đến bây giờ 4 chị em nhà mình đã trưởng thành đều có gia đình riêng ,kinh tế bố mẹ khác xưa nhiều rồi nhưng tình cảm đã hết theo những năm tháng khốn khó đó.Nhiều lúc mình cứ nghĩ tại sao hồi đấy bố mẹ ko giải thoát cho nhau cố gắng sống tạm bợ với nhau làm gì ,cuộc đời có là bao đâu mà ngày nào cũng nặng nhọc với nhau thế .Cho đến bây giờ lên ông bà ngoại rồi mà vẫn 1 ngày nắng 7 ngày mưa làm nhiều khi mình về nhà thấy buồn quá .Mình cứ đem cái khó hiểu này suy nghic mãi có phải bố mẹ mình yêu nhau quá hay không hay là sự dàng buộc về con cái quá lớn nên ông bà ko cho phép mình nghĩ đến 4 từ "giải thoát cho nhau ".
    Vì điều này mà mình cũng thẳng thắn quan điểm với chồng ,con người ko ai toàn vẹn cả có người này người kia nhưng khi đã quyết định sống với nhau thì nên chấp nhận những điểm tốt cũng như ko tốt của nhau .Còn khi đã ko chấp nhận được thì cancel lại ngay đừng cố sống với nhau vì con hay bất kỳ điều gì .Con ko có tình thương của bố hay của mẹ nhưng ít ra con vẫn thấy hình ảnh bố mẹ đẹp ,còn hơn là lúc nào cũng thấy hình ảnh bố mẹ cãi nhau thiếu tôn trọng nhau trong từng câu nói và thậm chí cả hành động .
    Đây là tâm sự thật của em ,cảm nhận của 1 đứa con đã chứng kiến bố mẹ mẫu thuẫn với nhau từ hồi em còn bé đến lúc bây giờ có gia đình riêng rồi ,vẫn câu hỏi cũ "tại sao bố mẹ sống như thế trong 35 năm qua (chị cả em sinh năm 76 ) mà vẫn sống được với nhau ,có phải bố mẹ yêu nhau quá ko ,hay vì con cái ko ai dám làm các con khổ mà phải chịu đựng nhau (ko sống ly thân nhé ).Em ko hiểu ....................................

Sửa lần cuối: 31/3/2011
  16. Chic_Pig

Chic_Pig Novem**r rain

mình cũng vậy, buồn lắm. vẫn yêu chồng nhưng cách cư xử của chồng làm mình tổn thương rất nhiều. đã rất nhiều lần nghĩ đến ly hôn, nhưng nói thật là mình vẫn yêu chồng, vì lo cho con, cho gia đình 2 bên nên nhiều lúc ôm hận trong lòng hoặc cãi vã nhau mà thôi.

cutie nguyen thích bài này.
  17. thanhngoc3003

xa mới biết mìh yêu chồng -- nhưg chồng ko biết nghĩ cho mình -- lúc nào cũg nghĩ ko rượu chè cờ bạc là tốt với vợ -- còn nhưg câu xúc phạm làm tổn thươg nhau -- ko biét nghĩ cho nhau-- nói thật ko có ai hoàn hảo -- mình phải biết chấp nhận và chịu đựng --- mình biết và hiểu nhưg chồng mình đâu hiểu --- chỉ muốn ném cục đá hay gáo nước lah vào mặt nhau -- vợ bực mình thì nên tránh hay nói 1 câu " em bình tĩnh lại đi " -- vợ khóc đến ôm vợ hỏi " em lam sao thế , có chuyệ gì nói cho anh nghe " đây thì ko nói nhưng câu như đám vào tai -- làm buồn thêm buồn bực thêm bực -- chồng tức giận mình nhịn ko nói cho nói 1 mình ko đi chỗ khác để bình tĩnh mà nói chuyện -- lấy chồng xong con ng khác hăn -- phải gồng mình lên --- phải cố vựot ua ko muốn làm ng nhà mình buồn -- mẹ mình biết -- nhưng đâu ai biết là chồng mình hơi tý là gọi về bảo mẹ mình thề này thế kia -- chỉ biết nói nhưng gì về mình xấu trc mặt mẹ mình và mọi ng ( oi vợ con ảo rồi suốt ngày mạng bị chúng nó lừa hoài mà ko tỉnh ... đại loại vậy ) cò tật xấu của mình ko nói ra bao giờ --- mỗi lần cãi nhau lại gọi về nhà ngoại --- bực điên lên -- mẹ lại vừa khóc vừa gọi đt mắng chửi -- biết mẹ mắng chửi vì thương mình -- nhưng có ai muốn đi làm dâu rồi để mẹ buồn như thế -- con gái là con ng ta mà -- mìh có 1 đứa con gái mình cũng đang lo ko biết sau này nó có như vậy ko??? đùng là làm cha mẹ rồi mới biết đc cha mẹ mih khổ vì mình như nào -- mình đã ko sống với bố từ nhỏ -- trong kí ức chỉ nhớ hình ảnh bố đánh mẹ -- và những lúc mẹ đánh mình ( tàn bạo lắm ) -- nghĩ sợ mà đến bjo mình sợ cái cảnh khổ -- cảnh đói -- cảnh phải đi bán rong với mẹ sợ phải phụ mẹ bán hàng ngoài đường ngoài chợ -- có ai biết mình có cuộc sống như vây đâu --- giờ chỉ muốn sống 1/3 cuộc đời còn lại thật vui vẻ , hạnh phúc , ko nước mắt khó vậy .. nuôi con hai mấy năm để rồi nó đi mà vẫn mang nước mắt nỗi buồn về có ng mẹ nào muốn vậy -- nhiều lúc chỉ muốn về ôm mẹ khóc -- con buòn lắm -- ra đường vẫn gượng cười như mình đag có 1 hạnh phúc thật sự mà bao ng mơ ước -- chỉ có vỏ bọc mà thôi --- muốn nói cho chồng hiểu để tiếp tục cuộc sống vc vì ko muốn con gái mình thiếu tc của mẹ hay cha -- cố gắng sống tiếp -- nhưng chồng cố chấp --- có ai biết khi iu là màu hồng - lấy nhau mới biết màu gì cũng có -- nhưng toàn màu đen thôi -- mong 3 ngày xa vợ xa con sẽ tự ngẫm và nhìn lại thay đổi -- mồm lúc nào cũg nói ANH YÊU EM VÀ CON NHIỀU LẮM --- vậy mà vẫn vậy --- hơi tý là tôi ko thể sống đc với cô nữa -- cô làm tôi khổ lắm -- tôi ko muốn có thêm con với cô -- cô lấy tôi chỉ vì tiền --- ôi chồng tôi đó -- sau 2 năm chung sống -- anh chỉ hiểu tôi có vậy thôi ah ????

huhu -- thương con của mẹ quá -- vì con mà mẹ cố gắng

18. kyniem

kyniem Thành viên tập sự

Lấy nhau 7 năm, 2 năm 1 mình nuôi con vì chồng đi làm xa, đến khi về 1 chỗ tưởng được yên bình hp nhưng rốt cuộc chồng như 1 khách trọ trong nhà ngoài ăn và ngủ chẳng cần biết gì, vợ ốm vợ đau ko cần biết con ốm đêm khóc dậy quát con vì làm mất giấc ngủ của bố, chưa bao giờ chủ động đưa con đi đâu chơi, 2 mặt con nhưng có chưa bao giờ tắm cho con, giặt cho con được cái quần cái áo, ôm hôn con lấy 1 lần, vợ mệt ko đáp ứng được nhu cầu chồng chủi như chửi con cave, mua sắm cho nhà chồng đủ thứ vẫn bị nói rằng ky bo kẹt xỉ và còn nhiều nhiều nữa.... Nói chồng gần con để cha con tình cảm thì chồng chủi ko phải dậy thằng này. Góp ý nhẹ nhàng có, nặng nể có để chồng thay đổi nhưng không thấy gì đến khi mình chán nản qua đưa đơn ra thì chồng quay ra nói yêu minh thương con. Bây giờ nghe những điều đó chỉ thấy buồn cười bởi 7 năm ko cảm nhận được. Thực sự thương 2 đứa con nên ko biết phải quyết thế nào cho phải. Hôm trước trêu con gái hay mẹ lấy chồng mới nhé nó bảo luôn con càng mừng nhưng mẹ kiếm ống bố nào hiền hiền 1 chút nhé. Nghe mà xót xa quá.

19. thanhngoc3003

em nghĩ mẹ nó nên giải thoát cho mình đi -- nhưu thế thì khổ lắm -- em ốm chỉ biết bảo em uống thuốc vào -- bóp hộ vợ cái đầu thi càng bóp càng đau -- chỉ biết gọi mẹ xuống giúp -- chôg đấy -- ngoài nhưng lúc bảo thủ -- tâm trạng bt thì yêu con thương con -- thỉnh thoảng ko có giúp việc còn giúp vợ việc nọ việc kia -- chứ có là ỷ lại -- khó lắm --- thôi em đành chịu đựng 3 ngày ko chồng ( 2ngay roi ) - vẫn cố chấp dù hôm nay đi QN -- bỏ giúp việc ở nhà 1 mình -- ko thèm nói vợ em về nhà để ý nhà đi --- mà vẫn cố chấp -- trong khi mình đã bảo anh nhớ để ý nhà khóa mọi thứ bật camera nhé -- nhưng vẫn ko hồi âm -- vắng vợ đi đến 3 h sáng -- ôi cái cuộc đời này ---- đời là biển khổ -- lấy biết là sẽ khổ mà vẫn cắm đầu -- chi vì thương con ko có bố -- bỏ thì thấy mình là con khốn nạn --- nhiều lúc chửi nhau với chồng muốn ném thẳng vào mặt hay tát lật mặt cho nhớ --- cả đời này em nhớ 3 lần tát em -- nhớ ko bjo quên

20. kyniem

kyniem Thành viên tập sự

mình cũng đã nghĩ đễn chuyện đó nhưng cứ lấn bấn con cái không hiểu rồi chúng nó sẽ ra sao, mình sợ nhất phải chia con vì 2 chị em nó tình cảm lắm nhưng nếu cứ sống thế này thì không thể chịu đựng được nữa, bây giờ nhìn thấy chống chỉ thấy ức chế thôi, không ai hiểu được những gì mình đã trải qua nên chỉ biết chửi mắng mình khi biết ý định của mình kể cả bố mẹ. Nhiều khi chỉ muốn ôm con bỏ đi thật xa rồi muốn ra sao thì ra. Chán vô cùng