Kinh nghiệm: Hội các mẹ "làm dâu Hà Đông – văn quán"

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi phuongphuong192, 18/9/2012.

1. phuongphuong192

phuongphuong192 Thành viên chính thức

Chào tất cả các mẹ đang “làm dâu Hà Đông – Văn Quán, mình mới tham gia LCM nhưng đã rất yêu thích cách các mẹ lập hội để tâm sự, chia sẻ thông tin cho nhau.
    m mới làm dâu HĐ được mấy tháng, có nhìu điều còn chưa bít hết về HĐ
    mình có ý tưởng Lập hội để có nơi để các mẹ "làm dâu Hà Đông – văn quán" vào 88, chia sẻ và cập nhật những thông tin mới nhất về khu vực Hà Đông – Văn Quán, để thỏa mãn thú vui giải trí shoping...ko thể thiếu được trong đời sống tinh thần của các chị em...](*,):p

Mình có sở thích khám phá môi trường xung quanh nơi mình sống, đặc biệt là 1 nơi sẽ gắn bó mình suốt quãng đời sau này :), chồng chả mún dẫn đi vì ảnh cũng ko có thú vui khám phá, thế là có lúc mình đi bộ 1m khám phá xung quanh suốt. Đợt mới về làm dâu, mún mua gì ở đâu cũng ko bít, lên mạng search tất cả các từ khóa mua bán về HĐ, nhưng những thông tin như vậy trên mạng nghèo nàn quá, hic hic thế là quay sang hỏi tất cả những rì mình mún bít từ gđ và những người xung quanh. ra chợ, các cô các chị, các bác về hưu cũng rất niềm nở chia sẻ...rất thân thiện, ko như HN đâu các mẹ nhé.

Hà Đông bây giờ thay đổi nhiều so với trước đây mà mình bít.
    Giờ mình sẽ liệt kê những gì mà mình đã và đang khám phá sau mấy tháng nỗ lực tìm tòi theo mục cụ thể để các mẹ dễ tham khảo nhé:

- Đi chợ mua đồ ăn: nhà mình thường mua đồ ăn ở chợ Tản đà, riêng về đồ ăn thì m ít khi vào chợ HĐ vì mình sợ mấy bà bán thịt sư tử hà đông quá....ở chợ Tản đà đó có cửa hàng rau sạch, thịt cá thì toàn mang ở quê ra bán nên độ an toàn cao hơn chút.hi, Ngoài ra, bây giờ đi mua đồ ăn ở Hiway , co-op mart cũng rất tiện và tươi

- Giải trí: các siêu thị lớn mọc lên như nấm, nên cũng thuận tiện việc lượn lờ. chỉ có mỗi vụ Phim ảnh là vc m thi thoảng phải lặn lội xa hơn chút ra Keangnam, hay the garden xem thôi. Melinh plaza và Metro tháng 10 này cũng khai trương ở HĐ, về cơ bản là HĐ bây giờ ko kém Hà Lội là mấy về điều kiện giải trí, còn về môi trường thì trong lành hơn hẳn.

- Thú vui trồng hoa, rau, cây cảnh (cái này làm mình thích nhất vì ở HĐ nhà c mình đất rộng): Nhà m ở gần chợ Hà Đông, lượn lờ suốt mà vẫn chưa khám phá hết các ngóc ngách, thi thoảng cuối tuần vẫn đi bộ ra ngó nghía. Hôm nay vừa tìm ra khu bán rau giống, mua cả 1 lố về hì hụi trồng rau sạch :rolleyes:, mấy hôm nữa khám phá nốt chợ hoa ở Vạn Phúc nữa là khá thỏa mãn thú vui trồng trọt của m rồi hii

- Về khoản mua sắm thì: sau nhìu ngày lượn lờ khám phá thì thấy khu Lê Lợi, rẽ sang Lê Hồng Phong và ngõ Hoàng Hoa Thám ngay đầu đường Lê Lợi rẽ phải khá tấp nập ăn uống, mua sắm, tuy nhiên thì chủ yếu vẫn là hàng quảng châu trung cuốc là chính, nên nếu mún mặc đồ tốt hơn chút, chịu khó lên mạng mua các mẹ xách tay cũng được ạ :). m toàn đặt mua mang đến tận nơi, khỏi phải lọ mọ ra Hn khói bụi tắc đường để mua đồ.
    - Buổi tối ngoài lượn lờ hồ văn quán cho mát, các mẹ có thể rủ ax ra vườn hoa tản bộ, trà đá ngắm đường phố cũng là 1 thú vui "tao nhã" đấy chứ :rolleyes:

- Làm đẹp, yoga, earobic: ở HĐ chủ yếu chỉ có clb tập earobic thôi, rất ít yoga, văn quán cũng có nhưng lẻ tẻ lắm. Hôm trước mình cũng có lên tầng 3 chợ HĐ, thấy nhiều mẹ tập hăng lắm, nhìn cũng vui mắt, nhưng mình thích tập cái gì nhẹ nhàng hơn.
    - Đường xá: từ ngày có đường Lê Văn Lương kéo dài, con đường ra Hn ngắn hơn rất nhìu .hii

Đôi dòng chia sẻ với mọi người
    Về HĐ, mình mới tìm hiểu được tới đó thôi, khu vực Văn Quán cũng gần nhà nhưng mình chỉ thi thoảng lượn buổi tối ra hồ cho mát thôi.
    Các mẹ có thông tin rì hay thì tiếp tục để các mẹ ở Hà Đông - Văn Quán có chỗ để tham khảo nhé . Tặng hoa cho các mẹ nè (u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongphuong192
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

bometapsu86 thích bài này.
  2. bometapsu86

bometapsu86 Lạc quan để hạnh phúc

Ðề: Hội các mẹ "làm dâu Hà Đông – văn quán"

Mình cũng mới chuyển về an cư ở Hà Đông (phường La Khê) được một thời gian, địa bàn trước đây của mình là Cầu giấy cơ. Còn chưa biết chợ Tản Đà ở đâu, 2 vợ chồng vẫn quen la cà đi chợ ở Hiway, mình thấy họ mới mở ra giá cả tốt và phục vụ cũng okie. Mà tầng 4 hay tầng 5 có lẩu, kem và rạp chiếu phim gì đó, không biết đã khai trương chưa nhỉ? Mình lượn chủ yếu ở tầng 1 mua đồ tươi sống thôi :)

Làng lụa Vạn Phúc cũng chưa ghé chân kể từ khi chuyển về đây :") Hôm nào phải đi mua vài cái áo gối bằng lụa mới được, nghe nói sẽ đẹp da đẹp tóc.

Con đường ven cầu Đen rợp bóng cây, mình thích ra đó mỗi khi có phiên chợ cây cảnh, chim muông. Nhưng có phải đợt này bị di dời ra Vạn Phúc rồi không?

Mình thích đồ ăn thức uống ở HĐ, cũng đa dạng chẳng kém gì Cầu Giấy: lẩu cháo, thịt chó nướng vỉa hè, chè SG gần làng Vạn Phúc, cháo ốc nộm... Chẹp chẹp, nhắc đến tầm giờ này lại thèm. Mình còn đang tìm trường cấp I cho nhóc nhà mình nữa chứ. Còn bỡ ngỡ lắm, các mẹ vào đây buôn chuyện biết thông tin gì chia sẻ giúp mình nhé.
    Cảm ơn cả nhà (u)

phuongphuong192 thích bài này.
  3. phuongphuong192

chào mừng mẹ nó tham gia nhóm, chợ Tản đà nằm trên đường tản đà, song song với đường lê lợi bạn ạ
    mình đợt này cũng hay đi hiway, nhưng đồ ăn tươi ở đây có vẻ vẫn chưa bằng co-op mart bạn nhỉ
    chợ hoa khu cầu đen thường chỉ mở vào dịp tết là chính thì phải
    mùng 5 tới mình sẽ đi chợ vạn phúc, về sẽ báo cho mẹ nó thông tin cụ thể nhé, :) chợ đó chỉ mở vào các ngày mùng 5,15,20,25,30

4. tuylip195

tuylip195 Đủ quyền lập Họ

Các chị Hà Đông_Văn Quán xinh đẹp ơi!vào links chữ kí Vote cho OX nhà e đi thi ảnh với nhé!em cảm ơn ah!

5. phuongphuong192

mình vote cho mẹ tuylip rồi nhé, chúc ox nhà bạn đoạt giải nhứt nhé :)(u)

6. Dara s Boutique

Dara s Boutique Bắt đầu tích cực

Em thì ở Văn quán_hà đông luôn ạ,e có mở shop thời trang nữ,các mẹ có nhu cầu qua ủng hộ e nhé :D

7. phuongphuong192

chào mừng bạn tham gia hội hà đông! (u) Mong là qua hội này mình sẽ tìm được những shop bán hàng tốt, để thỏa mãn thú vui mua sắm giải trí:)

8. kumipshop

kumipshop Thành viên mới

Em cũng đg ở Văn Quán đây. Vào đây hóng chuyện với các c e, hehe

9. kumipshop

kumipshop Thành viên mới

Các chị đi chợ đêm nông sản nữa đi ạ. ôi, dậy sớm tí mà giá rau rẻ bằng 1/10 luôn í, sướng lắm, các thứ khác thì đều rẻ hơn hẳn chợ cóc luôn.

10. phuongphuong192

ôi chợ nông sản ở đâu hả mẹ nó? nghe lạ wa

11. GiaNhi0507

GiaNhi0507 Thành viên nổi tiếng

hú hú, mình cũng văn quán nhé, rainbow văn quán ạ, nhưng k hẳn là dâu mà, 2 vợ chồng rước bố mẹ chồng về đây ở cùng còn quê gốc 2 vợ chồng mìn ở miền trung cơ ạ.

12. binhtra

binhtra Bắt đầu nổi tiếng

E cũng ở Văn Quán đây ạ. Nhưng e ko fải là dâu thì có đc vào đây hóng hớt ko các c?ây ạ.

13. phuongphuong192

Hội mới mở ko lâu, cũng chưa có nhìu thành viên nên trò chuyện chưa được rôm rả bạn ạ, luôn hoan nghênh everybody đến buôn chuyện và hóng hớt nhé, ;)

14. phuongphuong192

Mình tạm xa hà đông cũng gần 1 năm rồi, ko bít mấy siêu thị mới mở có gì mới ko bạn, Hiway đã khai trương rạp chiếu phim chưa? Siêu thị Metro khai trương đợt mình đi, chắc giờ cũng hoạt động mạnh lắm rồi nhỉ