Thông tin: Hỏi đáp với bác sĩ edoctor.vn

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi edoctor.vn, 6/5/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nguyệt Hà

Nguyệt Hà Thành viên chính thức

Ðề: Hỏi đáp với bác sĩ edoctor.vn

đây nè mom, tư vấn 24/7 luôn đó hihihi. Giờ mà ngại chờ đợi ở bệnh viện thì mình có thể alo hỏi tổng đài để tìm đươc lời khuyên chính xác nhất

Đang tải...

2. bé trâm anh

bé trâm anh Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng đang mang thai , mình nghĩ mẹ cứ nên tránh là tốt nhất, hạn chế tiếp xúc chứ để nhỡ bị bệnh rùi lây cả cho con nữa ý

3. tackecon

tackecon Bắt đầu tích cực

Ôi toppic hay quá ạ, mình cũng đangg có thắc mắc muốn được nhờ sự tư vấn của Bác sĩ Edoctor đây ạ. Mình có nghe các chị cùng cty khen về dịch vụ của Edoctor lắm ạ. Đội ngũ Bác sĩ rất dày dặn kinh nghiệm, tận tụy và nhiệt tình :h:

4. bé trâm anh

bé trâm anh Thành viên đạt chuẩn

Câu hỏi của mình liên quan đến nhổ răng trong thời gian mang thai. Mình đang có thai tháng thứ ba. Bác sĩ nha khoa khẳng định, tạm thời chỉ có thể xử lý diệt tủy một răng sâu nhẹ, riêng chiếc răng nặng hơn, phải nhổ cần gác lại khi khác. Xin hỏi bác sĩ, tại sao?

5. Easter Lily

Easter Lily Thành viên nổi tiếng

Mình hỏi thuốc uống hoặc cách giảm các triệu chứng tiền kinh nguyệt
    Cảm ơn bs

6. tackecon

tackecon Bắt đầu tích cực

Bác sĩ cho mình hỏi về vấn đề này ạ. Chả làhai vc mình đang phấn đấu có em bé. Sau ba năm cố gắng nhưng ko thành, cả hai vợ chồng đã đi khám. Kết quả khẳng định: khả năng sinh sản của cả hai đều bình thường. Song mong muốn vẫn không thành, vì tôi bị dị ứng với... tinh trùng của chồng :( . Vậy bây giờ phải làm sao ạ? Có cách nào khác ngoài sự can thiệp của kĩ thuật y tế :(. Chân thành cám ơn bs

7. edoctor.vn

edoctor.vn Thành viên đạt chuẩn

Chào ban,
    Thời gian gần đây bạn có đưa bác đi khám lại không? Mẹ bạn mất ngủ trong thời gian kéo dài và đã có hiện tượng nhờn thuốc,thì giải pháp đầu tiên là bạn nên đưa bác đi tái khám lại, kiểm tra xem chính xác nguyên nhân mất ngủ của bác là do vấn đề thần kinh hay vấn để thể chất.Bạn có thể đưa bác đến các bệnh viện có khoa thần kinh uy tín để kiểm tra, bạn nên mang theo các đơn thuốc bác sĩ kê trong thời gian trước, để bác sĩ có thể kê một đơn thuốc mới phù hợp để điều trị cho bác hiệu quả hơn.
    Bên cạnh đó bạn có thể phối hợp cách chữa trị bằng Đông y. Dùng các vị thuốc dân gian để có cải thiện tình trạng bệnh của bác : như dùng chè tâm sen,Hồng trà, Trà La Hán...kết hợp với cách sinh hoạt,ăn uống khoa họ, tập thể dục đều đặn.
    Chúc sức khỏe của bác nhanh hồi phục!

8. thanh_hoai_87

thanh_hoai_87 Thành viên tập sự

Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn, bác sĩ cho em hỏi thêm khi xác định được nguyên nhân mất ngủ do vấn đề và thần kinh hay thể chất thì cách điều trị khác nhau thế nào đối với từng loại nguyên nhân ạ?

9. khánh vân 2710

khánh vân 2710 Thành viên tích cực

cháo bác sĩ, em năm nay 25 tuổi, mới mang thau lần đầu được 7 tuần. 2 tháng trở lại đây e bắt đầu thấy ngứa các đầu ngón chân và nổi cục nhỏ nhỏ ở dưới da, e có môi flucina một tuần nhưng không khỏi, sau đó e phát hiện mình mang bầu nên ko dám bôi nữa, em ra ngoài hiệu thuốc ngta nói e bị bệnh tổ đỉa, hiện tại đang mang bầu nên ko nên đi chữa. Bây h những nốt ấy bắt đầu lan sang 2 bên của bàn chân rồi. Em xin hỏi có thuốc nào an toàn cho bà bầu có thể chữa được bệnh này ko ak. cảm ơn bác sĩ!

10. minhkeo1983

minhkeo1983 Thành viên tích cực

Bác sỹ cho em hỏi vợ em sốt hôm nay là ngày thứ 15.
    Lúc đầu đi khám ở VN CuBa, sau đó chuyển sang khám sâu hơn ở BV Nhiệt đới cách đây 1 tuần, các kết quả đều bình thường.
    Hôm qua theo chỉ dẫn của bác sỹ quen, em có đưa vợ vào khoa Truyền nhiễm BV Bạch Mai, họ dựa trên các xét nghiệm của BV nhiệt đới và cho làm thêm một số xét nghiệm khác, hẹn chiều T2 có kết quả và dự báo có thể phải vào nằm viện theo dõi.

Tình hình bệnh của vợ em: ngày đầu tiên đi làm cả ngày về muộn vào tắm và gội đầu ngay, đến trưa hôm sau thì mệt và sốt, liên tục như vậy trong khoảng 1 tuần cao nhất 40đ. VN CUBA có cho uống 5 ngày kháng sinh và truyền nước. Ngoài ra vợ em ko có biểu hiện gì khác. Sau đó lúc vào khám ở BV nhiệt đới vợ em đã đỡ hơn, chỉ còn sốt nhẹ buổi đêm. Họ ko tìm thấy bệnh nên cho uống kháng sinh zitromax 3 ngày. Mấy ngày gần đây vợ em hay bị nôn khan, sốt cao về đêm 39-40đ, chỉ uống hạ sốt và chườm nóng. Ban ngày mệt, ko sốt. Vợ em không có bầu, T10 năm ngoái sinh con, đẻ thường, bé 7 tháng bị đa ối mất sau khi sinh 10 ngày.

Em xin bác sỹ cho lời khuyên. Em xin cám ơn !

Sửa lần cuối: 7/6/2014
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.