Khác: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ngay_tho, 14/10/2014.

Tags:
  1. hungvansu

hungvansu Thành viên chính thức

E có một chị con.nhà bác đẻ xong đầu ti tụt vào trong chứ k phải ngắn nữa đâu ạ, mn thử dùng máy hút sữa kích đầu ti xem, nhờ ox nữa. Con khoc thương lắm.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

ôi. bé nhà mẹ nó vẫn ăn đủ 8 bữa à? bé nhà mình giờ bỏ bữa 12h đêm và 3h sáng rồi. 1 ngày bả chỉ ăn 5 hoặc 6 lượt tùy từng hôm (do ngủ dài hay ngắn)
    mỗi lần cũng 100ml đấy. hnay 2 tháng 12 ngày mà cũng chỉ 4.8kg ... thế mà mấy htrc cứ nghĩ con phải đc 5kg rồi :(
    thôi thì trộm vía cứng cáp, đã đòi lẫy và ngóc đầu lên đc cao lắm rồi.

mình đọc tài liệu trong hội nuôi con ht bằng sữa mẹ thì thấy nói ko có sữa tốt sữa xấu, về cơ bản là đầy đủ các thành phần như nhau mặc dù mẹ nó ăn ít hay ăn nhiều. ban đầu mình cũng bị nghĩ con tăng kg chậm là do sữa mình ko tốt. thế mà mình cho sữa cho 1 đứa bạn con bị sinh non, bé ăn lớn vèo vèo. thêm 1 chị bạn sau 2 3 lần tắc sữa giờ mất sữa h.toan, mình cũng cho sữa ... bé tăng mỗi tháng đc 1.5 - 1.7kg.
    ko biết bé nhà mình sao nữa. chắc hấp thụ kém hay sao í. trong khi mình lại rõ nhiều sữa :( giờ thành ra 1 mình nuôi ăn 3 đứa đây. toàn mang đi cho, vỗ béo mấy em khác :(

ngoc_fet thích bài này.
  3. hungvansu

Ôi thằng này nha e ngủ thẳng giấc đêm rồi, nhung tại e sôt ruột con k ăn nên e cứ đút bình vào mồm thế là tu hêt.hihi

Ngay_tho thích bài này.
  4. chubby133

ôi mẹ cháu đừng cho cháu ăn như thế. tụi nó lớn dần sẽ tự ngủ thẳng. bé nhà mn bjo mới bdau ngủ vậy đấy, chứ con bé nhà mình đc 1 tháng mình đã bắt vào quy củ rồi.

mẹ cháu tham khảo nhé! tuy hơi dài nhưng nên đọc hết mn ạ.

"Ngủ là giai đoạn các tế bào của cơ thể phục hồi, chỉnh sửa tổn thương nếu có, và sinh sôi nảy nở (phân bào) tốt nhất. Chắc bạn cũng đã từng nghe về chuyện trẻ dài ra và não trưởng thành hơn trong khi ngủ sâu, vì vậy giấc ngủ của bé quan trọng không kém gì bữa ăn. Khi cho bé bú lúc ngủ, não không được nghỉ tuyệt đối, máu phải chia cho hệ tiêu hóa để tiêu hóa sữa làm giảm lượng máu đến xương và đến não, dạ dày căng làm hạn chế sự giãn nở của phổi khiến lượng khí lưu thông giảm đi, … và rốt cuộc lại từ hệ tiêu hóa đến não đến xương và nhiều cơ quan khác như nội tiết, gan thận… chẳng nơi nào có thể nhận đủ phần oxy và chất dinh dưỡng cần thiết cho hoạt động của mình cả. Điều này dẫn đến việc các cơ quan hoạt động không được nghỉ ngơi lại ở trong điều kiện thiếu hụt chất dinh dưỡng và oxy cần thiết, là một tình trạng hoàn toàn không tốt cho cơ thể.

Ngoài ra, ăn hay bú đều là chuyện cần phải học với bé. Bé cần được dạy một cách có trình tự để bé có thể nhận biết vai trò và tác dụng của chuyện ăn hay bú sữa. Nếu bạn lợi dụng phản xạ bú khi trẻ ngủ (đây là phản xạ thần kinh sơ khai có ở mọi sinh vật trong giai đoạn não chưa phát triển tốt, sẽ mất dần khi trẻ lớn hơn) thì có thể cho được ít sữa vào dạ dày của bé một cách vô thức (bé không biết mình đang bú), nhưng lại chẳng dạy được cho bé về cảm giác đói hay khát, về tác dụng của việc bú sữa làm giảm cảm giác khát hay đói… này. Khi bé không học được sự cần thiết của chuyện bú sữa đương nhiên sẽ không thích bú, các vùng trung khu thần kinh nhận cảm giác đói, khát, vị giác, khứu giác… cũng không thể phát triển tốt được do không được tập luyện.

Chưa kể, cho bé bú lúc ngủ, nguy cơ sặc sữa sẽ cao hơn; bé bú ở tư thế nằm ngang làm cổ dạ dày hạ thấp dễ gây hiện tượng trào ngược acid dạ dày lên thực quản; thoát lưu sữa qua dạ dày chậm hơn làm trẻ no lâu hơn, ảnh hưởng đến bữa ăn sau đó; còn hình thành thói quen không tốt là thích ngậm núm vú khi ngủ, không thể đảm bảo được vệ sinh răng miệng, dễ bị viêm họng và ảnh hưởng đến sự phát triển bình thường của răng, khung hàm sau này.

Nói chung, cho bé bú khi ngủ có nhiều điều bất lợi hơn là ích lợi, vì vậy nên tập cho bé ăn ra ăn, ngủ ra ngủ"

ThS - BS Đào Thị Yến Phi

5. hungvansu

Ôi e có biêt j đâu.thấy bảng tiêu chuẩn ăn của trẻ tháng này phai từ 800 đên 1000 ml mà con cứ ngủ suôt thế, gần như cả buôi sáng thi đói lắm, mà ăn lúc tỉnh thi làm sao mà đủ 800_1000ml đươc. Để e xem lại vụ này. Cảm ơn bác nhé

6. ngoc_fet

ngoc_fet Nhà Dế - Linh Đàm

Bé nhà em ngày ti 8-9 lần, giấc có vẻ đã đi vào quy củ: đêm ngủ từ 10h tới 3-4h mới dậy ti một tí rùi ngủ tiếp tới 6h, dậy chơi tới 10h ngủ trưa, 2h chiều dậy, gà gật tí rồi tắm, xong chơi tới 8h đi ngủ.
    Bé nhà em đòi lẫy từ 1m15d >"< Có nên cho con tập lẫy luôn không các mẹ? Chứ mỗi lần nó cố lật ng, mình giúp nó thì sợ sớm quá, mà không giúp thì nó vật vã mãi rùi khóc lóc, vật nó nằm thẳng lại thì nó gồng ng lên k chịu xong cáu, xong cũng khóc >"< Mà có khi đang ngủ nó cũng vật sang, lật mông, thành ra giờ em 24/7 ngồi cạnh nó, sợ k có ai nó lật phát không biết bị ngạt thì khổ :(

7. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Các mẹ tháng 5 giờ con cũng sắp biết nãy rồi nhỉ n trong hội t7 jo cũng sắp đc gặp con yêu rồi

8. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

Tại sao bé các mẹ ăn ngoan thế, con e nó đois lăms bú tý ti là nhè, nưar tháng k tăng cân, thế là bú xong lại phải vắt sữa nhồi thêm, giờ mói có tý thịt, nhưng kể cả k bú mẹ thì cũng chỉ bón dc 50ml thôi chứ chả nổi 100ml như con các mẹ đau, mà bé lười ăn lắm cơ ạ, bé ngủ 1 hơi tầm 12 tiếng mà cũng k cần ăn, gọi dậy cũng k thèm bú, bs cũng kêu chả thấy trẻ nào nhỏ tầm nè mà ngủ như con e, nó ngủ trừ bữa lun, gọi k thèm dậy đaau ạ

9. hungvansu

Các mẹ ơi, bé nhà các mẹ đi ị thế nào,con e 2t20hom rôi mà ngày vẫn ị 3-4 lần, có khi ngày xón ị mấy lần liền.phân lẫn nước hoa cà hoa cải.liệu đấy có phải bi tiêu chảy k ạ? Sao gio mà no vân đi ị nhiều thế ak???

10. Yen tom

Mn ơi, bé đi ị 4 lần 1 ngày là bình thg mà, đánh rắm cũng xón ra là binhg thg nhé, k phải đi ngoài đâu, phân cứ k nhầy, màu vàng, k lợn cơnj thì bé đi mấy lần mn đeeuf k lo

11. hungvansu

Các mẹ cho e hỏi tiếp là phân bé ị ra quần sao kho giặt thế, e ngâm nc nóng voi xa phong omo mà cu vàng vang e phải mua thuôc tẩy về giặt.có mẹ nào co cách j méc e với a

12. Yen tom

Hihi, mn ơi, phân bé khó giặt, vải lại toàn cotton thấm hút tốt, mn cứ yên tâm giặt bã tay, dây ra cái, cho vào vò qua, ngâm xà phog,lát sau lấy bàn chải, trải quần ra đất mà oánh

hungvansu thích bài này.
  13. trang.dth191988

trang.dth191988 Thành viên tích cực

Hội mình có mn thiếu sữa ko, mình đang dư sữa trữ đông ngăn đá, mn cần inbox nhé, sữa mình mới hút trong tháng 7 thôi

chubby133 thích bài này.
  14. chubby133

có bé nào trong hội nhà mình như bé nhà tớ ko nhỉ?
    mỗi lần tớ vệ sinh tai cho bé, cứ hễ bỏ tăm bông ra 1 cái là bé ăn vạ đòi ... ngoáy tai tiếp hix
    giờ bé lại xem hát hò như người lớn í ạ. chỉ cần chìa cái đthoai ra 1 cái là bé biết ngay. xem hát hò là sướng, chân tay đập loạn xị. ko cho xem nữa thì cũng ăn vạ ... :(
    bé mới 3 tháng mà sao ăn vạ tài thế chứ?

15. hungvansu

Be nhà e cung thế/ đang khóc mà cho bông vào ngoáy tai là im ngay, thích chứ, còn thich xem tivi nữa, cư ngoái cổ nhìn dù mình xoay đi rôi. Bé nhà các mẹ đc may cân rôi, e mới đc 5,6kg xot ruôt quá, còi zin, vẫn đi phân xèo xoẹt ngay 3lân. Hihic

16. Hailinhnhi

Hailinhnhi Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ sinh đc hơn 2 tháng rùi có bộ sau sinh nào thì thanh lý cho e vơi nhé.

17. Thanhkimson

Thanhkimson Thành viên chính thức

bài viết hay qua, chỉ tiếc bay giờ mới đọc, hơi muonj.

18. tuvan_nuoiconbangsuame

tuvan_nuoiconbangsuame MẸ LÀ GỐC, GỐC CÓ TỐT THÌ CÂY MỚI PHÁT TRIỂN <3

Tin vui cho các mẹ đây ạ. Tham gia cuộc thi ảnh TỰ HÀO NUÔI CON BẰNG SỮA MẸ để rinh quà cho 2 mẹ con nhé. Chi tiết là các mẹ chụp ảnh bé cưng lúc đang bú ti mẹ rồi gửi về email: ichmauloinhi@fobic.vn Ảnh của mẹ và bé sẽ được đăng tải lên fanpage của ichmauloinhi. Điểm được tính khi khác mẹ share, comment. like. Các mẹ xem chi tiết tại phần ảnh trong chữ ký nhé.

19. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

các mẹ ơi , h em chính thức về vs nền văn minh đây ạ , em đẻ thường 2.9 kg hôm 20/5 mà bi h con em mới 5 kg .Bé nãy đc từ 2 tháng nhá ( trộm vía ) cơ mà từ lúc biết nãy bé ko tăng cân .Làm thế nào đây các mẹ

20. tuvan_nuoiconbangsuame

tuvan_nuoiconbangsuame MẸ LÀ GỐC, GỐC CÓ TỐT THÌ CÂY MỚI PHÁT TRIỂN <3

Chào bạn, bé tăng cân như vậy cũng không phải ít nên bạn đừng quá lo lắng nhé. Bạn cho bé bú mẹ hoàn toàn không? Bạn nên cho con bú mẹ hoàn toàn. Để sữa mẹ nhiều hơn và chất lượng hơn bạn nên ăn uống đầy đủ dinh dưỡng ,uống đủ nước, tránh xa stress, căng thẳng, lo lắng nhé bạn. Bạn có thể tham khảo sản phẩm ích mẫu lợi nhi nhé. Sản phẩm đầu tiên với cơ chế kép vừa giúp người mẹ tăng hấp thu dinh dưỡng đồng thời chuyển hóa năng lượng của mẹ thành sữa. Vì vậy sữa mẹ NHIỀU HƠN VÀ CHẤT LƯỢNG HƠN.

yentrandnu thích bài này.