Hội những mẹ có chồng lười - vào chị em ta chia sẻ nào :D

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi me_cua_bin, 18/7/2012.

1. me_cua_bin

me_cua_bin

Hehe, chả là tối qua bức xúc chồng quá các mẹ ạ, lười không đỡ được nên hôm nay em vào đây lập hội các mẹ có chồng lười vào đây chia sẻ và 888 nhé!
    Xã em được cả nhà chiều từ bé vì ông ấy cũng yếu nhất nhà, chẳng bao giờ phải làm gì cả, cái gì cũng đến tay mẹ hoặc anh em, xã em chẳng phải động tay động chân gì, trước khi lấy xã em cũng biết nhưng nghĩ là sau này có con rồi chắc xã cũng thay đổi phần nào.
    Vâng, lấy nhau rồi, xã có thay đổi đấy nhưng chẳng ăn thua. Ngày em có bầu 3 tháng đầu, mệt, k ăn uống được thi thoảng xã cũng nấu cho bữa cơm.
    Ngày em sinh thằng cu, bà nội ra chăm, kiêm chăm luôn cả xã, thế là mất bao nhiêu công em đào tạo xã xuống sông xuống biển, xã đi làm về, thay quần áo ra ném lên giường và nằm dài kêu mệt, em góp ý bảo: Quần áo anh thay ra móc lên, nếu bẩn thì thì cho vào nhà tắm ấy, ném lên giường như thế bừa bộn ai chịu được. Xã em biểu: mệt lắm, thở không ra hơi nữa đây này, nói lắm thế. Em bảo: mệt đến mức ko treo nổi quần áo lên móc à? Bà nội thấy thế vội vàng treo quần áo lên cho con trai, em bảo: mẹ cứ để anh ấy tự làm cho quen, không phải cái gì mẹ cũng làm hết như vậy đâu. Đầy lần bà đưa quần áo đi giặt là phải ...... ngửi xem cái nào ông ấy đã mặc rồi, em bó chân toàn tập luôn.
    Cu nhà em được 15 tháng, bà nội về quê, em cho cu đi học, ko có ai chăm xã nữa, xã có vẻ tự giác hơn chút. nhưng vẫn chứng nào tật ấy là đi về mở tivi ra (không xem cũng mở cho có tiếng trong nhà) nằm dài trên giường, quần áo vẫn vứt đấy. Có lần em cứ mặc kệ, em chẳng giặt, xã kêu là sao ko giặt đi, không có quần mặc. Em bảo: ko mang vào nhà tắm thì em chẳng giặt, chứ em ko bao giờ đi ngửi từng cái như bà nội đâu.
    Bữa sau, tiến bộ hơn chút, cái nào mặc thì treo, không mặc thì vứt lên dây, em vẫn cứ để đấy, k giặt. Xã lại kêu, em bảo: Đã bảo là cho vào máy giặt thì em giặt cho, còn ko thì thôi. Tức em nhưng k làm gì được, lằn nhằn mấy câu rồi mở máy tính cho con xem.
    Mấy hôm em ốm, mệt kinh khủng, đi làm về, xã leo lên giường nằm dài, em mệt em cũng nằm, con thì chơi 1 mình, đến 7h tối xã bảo: Mẹ Bin không dậy nấu cơm đi à, đói rồi.
    Em bảo: đói thì đi nấu đi, hôm nay em mệt lắm, giúp vợ ko ai cười đâu.
    Xã em bảo: thế thì ăn bánh mỳ. Vâng, ăn bánh mỳ nhưng bắt vợ đi mua, thế đây, bực mình.
    Em đi làm về (đi tận 12 cây, trong khi xã đi có 2 cây) về em còn cơm nước, tắm giặt cho con, lo cho con ăn rồi bao nhiêu việc trên đời, còn xã emm nằm dài và kêu mệt (mồm thì kêu mệt nhưng mà ôm cái laptop ngồi xem chứng khoán với chơi pikachu).
    Đấy, các mẹ xem có được ko? em bức xúc lắm ý, nhiều lần còn tỵ em đưa xe máy vào nhà nữa chứ. Em bảo nhất anh rồi đấy.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_cua_bin
    Đang tải...

2. dochipxinh

dochipxinh

Ðề: Hội những mẹ có chồng lười - vào chị em ta chia sẻ nào :D

Hix, nhà tơ cũng chung cảnh ngộ
    Xã đi làm về chỉ có việc ăn, tắm, ôm máy tính thôi
    Hôm nào ốm mới nhà được tí thì bầy bừa ra gấp mấy lần..... dạo này giao cho nhiệm vụ đổ rác buổi tối thôi... cải tạo mãi ko dc dành sống chung với lũ thôi

me_cua_bin thích bài này.
  3. me_cua_bin

me_cua_bin

Hì hì, em thì vừa sống chung với lũ, vừa cải tạo bằng được, nói thật là ngày trước xã em cũng vừa lười vừa bẩn nhưng từ khi lấy em đỡ bẩn nhưng lười thì vẫn còn, em đang cải tạo dần dần ^^

maithuhnd thích bài này.
  4. Me_Dieu Ngan

Me_Dieu Ngan Đủ quyền lập Họ

Nhà mình chồng vừa lười việc nhà, vừa bầy bừa, vừa bẩn cơ. Mình nói nhiều rồi nhưng mà không ăn thua gì cả. Tính mình thích sạch sẽ, gọn gàng, lắm lúc mình không chịu nổi. Biết vậy, nói không được, tự mình đi làm. Làm không hết, thuê người về làm hộ, bắt lão ấy trả. Oánh vào kinh tế cho lão ấy sợ. Nói nhiều toàn dại miệng mình thôi.

5. me_cua_bin

me_cua_bin

Úi, mẹ nó đánh vào kinh tế thì ko ăn thua đâu ạ, cứ như xã em đây này, đầy lần em chẳng làm: xã bảo: kiểu này phải thuê osin mới được. Em bảo: càng tốt, em cũng mệt mỏi lắm rồi.
    Em cũng nói lắm nhưng cũng chẳng ăn thua, cứ phải hành động mẹ nó ạ, quần áo đi về k để đúng chỗ thì khỏi giặt, nói chung là nhiều vấn đề lắm.

6. me_cua_bin

me_cua_bin

Các mẹ vào chia sẻ cho xôm topic nhé

7. me_cua_bin

me_cua_bin

Các mẹ vào chia sẻ đi nào!!!!!!!

8. billtran2510

billtran2510 Thành viên sắp chính thức

hic, chia sẻ với các mẹ. xã em ko đến mức thế chắc tại do nhà em neo người. con thì bé mà em đã bầu tập 2 nên về nếu vợ có nhờ vả cũng ko đến nỗi như chủ top.^^

9. me_cua_bin

me_cua_bin

Nhà em cũng có nhiều người đâu chứ ạ, thằng cu nhà em cũng mới có 21 tháng thôi, nhưng mà giờ vẫn cứ thế, chưa thay đổi được mấy, hic hic

10. binhminhtrang

binhminhtrang Thành viên rất tích cực

Cho em tham gia hội này với. Chồng em cũng lười kinh khủng.
    Hồi mới cưới vợ chồng em thuê nhà trọ ở riêng. Em đi làm cách chỗ trọ 15km, còn chồng đi làm gần có 4km mà lúc nào cũng kêu mệt. Tối đi làm về em nấu cơm, ăn cơm xong bảo chồng rửa bát và giặt quần áo hộ, chồng bảo mệt cứ để đó sáng mai dậy anh rửa. Mà sáng nào chồng em cũng dậy muộn.
    Đến khi em sinh em bé, hai vợ chồng lại dọn về ở cùng với ông bà ngoại. Có con rồi, mà chưa bao giờ chồng giặt đồ của con, đến đồ của mình cũng chẳng thèm giặt. Đi làm về, chồng em chỉ có việc là tắm, ăn cơm, và xem tivi. Đi ngủ thì sớm, dậy thì dậy muộn. Chẳng bù cho con, nó ngủ rất ít, bao giờ cũng ngủ muộn và dậy sớm hơn cả bố.
    Có hôm nhờ đi phơi quần áo thì kêu là phơi quần áo bị muỗi đốt. Em nói là chẳng nhẽ muỗi đốt mỗi mình anh, còn người khác thì muỗi không đốt chắc.
    Nói chung là chồng em lười toàn tập các mẹ ạ. Chán lắm cơ.

11. Me_Dieu Ngan

Uh, mẹ nó nói đúng đấy.Tớ thấy quần áo bẩn của lão vất lung tung mỗi chỗ một cái. Tớ mới nói: Anh có để đúng chỗ để em giặt không? Lão bảo: Không hoặc tí nữa anh làm (các mẹ biết cái tí dài đến rốn rồi chứ gì???). Thế là tớ cho một phát: Vèo............. qua cửa số và nó bay đi đâu đó tớ không quan tâm. Tiếc của và sợ không có áo để mặc, lần sau mới chỉ cần hỏi là anh có..... không? thì ngay lập tức vất quần áo bẩn vào đúng chỗ. He he.

12. me_cua_bin

me_cua_bin

Hehe, các ông ấy thì mình phải cứng mẹ nó ạ, em hôm nọ cũng vậy, xã đi về cũng vất lên giường, em bảo: Thế quần áo định thế nào? Xã cũng bảo như xã của Me_Dieu Ngan đó, sau đó em bảo: Không mang đúng chỗ thì đừng có mong có quần áo mặc, thế là xã lại mang vào ^^
    Hôm nay xã đi công tác rồi, 2 mẹ con ở nhà với nhau, sạch sẽ, lau nhà mát mẻ lăn lộn ở đâu cũng được, mặc dù cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó nhưng mà được cái ko phải suốt ngày nhắc nhở chuyện xã lười ^^

13. aquarius1011

aquarius1011 Thành viên chính thức

chồng tôi siêu lười luôn, nhiều lúc hai vợ chồng cãi nhau cũng chỉ vì chồng lười, lười làm đa đành, lại còn lười tắm nữa cơ, cứ phải giục mới thèm đi tắm:(

14. me_cua_bin

me_cua_bin

Sao giống xã em thế, xã em lười, cũng lười tắm nữa, mùa hè này nóng như thế mà có hôm xã còn chẳng muốn tắm, em giuc mãi xã mới chịu đi, hỏi sao tắm, xã bảo: lạnh lắm
    đêm ngủ xã ôm cái chăn mà em phát ngốt ra, có ai như xã em k chứ ^^

15. Me_Dieu Ngan

Ôi trời, nếu mà lười đến độ không muốn tắm thì chồng mẹ nó thì pó tay toàn tập rùi.

16. Me_Dieu Ngan

Ôi, nhà mẹ này giống nhà tớ thế. Xã nhà tớ không thèm tắm ban ngày mà hắn cứ lọ mọ với cái máy tính đến tận 3h đêm mới đi tắm cơ, 5/7 ngày là như thế, tớ không nói điêu tí nào.Tớ ức chế vô cùng, vì đang ngủ ngon hắn lại uỵch uỵch chạy lấy quần áo như, lấy khăn tắm như,....... Lắm lúc tớ cũng ước như mẹ nó, mong cho lão đi công tác đâu đó mỗi tháng khoảng 1 tuần, tớ đỡ mệt người và mỏi miệng.Nhưng dạo yêu nhau thì lão còn hay đi, chứ từ hồi lấy nhau về rùi lão chẳng chịu đi đâu cả.Lắm lúc tớ nhìn thấy cái mặt lão ấy tớ ngứa mắt thế.

17. me_cua_bin

me_cua_bin

Hi hi, nhà em thì cứ bảo đi tắm là kêu lạnh ^^, mà mùa này nóng chết đi được, xã lười nên cứ bảo thế chứ, còn tối em bảo đi ngủ là đi ngủ chứ chẳng bao giờ cho thức khuya đâu vì còn để cho con ngủ nữa, mẹ nó cứ bảo là ngủ sớm cho con ngủ, anh cứ làm uỳnh uỳnh như thế con nó thức giấc, em cũng mệt :(

18. me_cua_bin

me_cua_bin

Veo căm mẹ nó nhé, hầu như các ông chồng ai cũng như thế hay sao ấy nhỉ, chẳng qua là có muốn vạch áo cho người xem lưng hay không thôi, nhà mẹ nó cũng giống như nhà em, những hôm em mệt nhờ xã rửa bát 1 bữa là y như rằng hôm ấy phải nịnh hót mỏi cả mồm mà chắc gì xã đã rửa cho :(

19. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

CHung cảnh ngộ, nhưng ván đã đóng thuyền, biết sao bây giờ

20. me_cua_bin

me_cua_bin

Thế nên em nghĩ mẹ nào có độc chiêu gì hay ho lên đây chị em ta chia sẻ và về áp dụng xem sao ^^, em nghĩ vẫn phải cải tạo dần dần các mẹ ạ ^^