3 tháng đầu: hỏi về tim thai và phôi thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguyentham, 21/4/2009.

1. nguyentham

nguyentham Thành viên tập sự

Chào mọi người,mọi người giúp em với,em đang rất buồn và lo lắng.
    Cách đây 2 tuần em đi siêu âm(lúc đó chậm kinh được 10 ngày) thì bác sỹ nói là thai được 6.1 mm tức là thai chưa được 4 tuần(kinh của em mấy tháng gần đây rất đều 30 ngày)hôm qua là ngày hẹn của bác sỹ,em có đến siêu âm và bác sỹ nói là túi ối được 31mm tức là 7 tuần 3 ngày,nhưng vẫn chưa phát hiện thấy phôi thai và tim thai,bác sỹ nói là sợ phải bỏ thai,nhưng em bảo bác sỹ là cho thêm một tuần để kiểm tra,ai biết về việc đó không giúp em với,cả đêm em lo lắng, không ngủ được.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentham
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

Đừng lo lắng em ạ, tốt hơn hết nên đi siêu âm chỗ khác nữa đi, em thử ra 35 hàng giấy xem thế nào, toàn bác sỹ viện C đấy, chúc 2 mẹ con khỏe 04.3927.4666

3. MeVoiCoi

MeVoiCoi Bắt đầu tích cực

Hôm qua mình cũng đi siêu âm. Kết quả thai được 5 tuần, mới thấy túi ối trong tử cung 1.7 cm. Phôi thai chưa rõ. Hẹn 10 ngày nữa đến siêu âm lại.
    Mong là mọi điều sẽ tốt đẹp!

4. DaiAn2008

DaiAn2008 Thành viên tích cực

tốt hơn hết là bạn thử đi khám ngay ở chỗ khác xem sao chứ đừng vội làm gi cả. bạn thử ra phòng khám bác sĩ Hưng ỏ 35 vạn bảo hoăc bác sỹ Thực ở bệnh viện Não khoa ở phương Mai xem sao. đấy toàn là bác sỹ lâu năm giàu kinh nghiệm trong lĩnh vực siêu âm thôi. chúc mẹ tròn con vuông

nguyentham thích bài này.
  5. nguyentham

Cảm ơn mọi người.
    Em cũng định để khoảng mấy ngày nữa đi siêu âm một vài chỗ khác xem như thế nào,em cũng buồn và lo lắng lắm vì cuối năm ngoái em đã bị xảy thai một lần rồi,hồi đó thai cũng được gần 2 tháng,bác sỹ bảo là do thai,nên lần này em cũng sợ lắm.

6. Mẹ Sơn Ca

Mẹ Sơn Ca Thành viên chính thức

Đừng lo bạn ạ, tình trạng của bạn cũng giống mình khi thai của mình được hơn 6 tuần, nhưng mình chờ 4 ngày sau đi siêu âm thì có tim thai, phôi rõ ràng, có thể là thai còn nhỏ quá nên chưa rõ thôi. Cứ bình tĩnh nhé.

7. nguyentham

Chào mọi người.
    Hôm qua em đi siêu âm rồi,có phôi thai và tim thai rồi mọi người ah,em vui quá.Tối qua hai vợ chồng em ăn mừng liên hoan,nhưng cũng phải rất cẩn thận,vì đã hết 3 tháng đầu đâu.Nếu ai trong tình trạng như em thì cứ bình tĩnh nhé,tính theo kỳ kinh thì em được 2 tháng rồi,còn tính theo siêu âm thì được 7 tuần 4 ngày đó,nên ai giống em thì cẩn thận

8. MeVoiCoi

MeVoiCoi Bắt đầu tích cực

Chúc mừng mẹ nó. Mình cũng đang mong đến ngày để đi siêu âm đay!:D:D:D