Hướng Dẫn Chỉnh Mũi Bằng Photoshop

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nuongitq, 28/12/2015.

1. nuongitq

nuongitq Thành viên đạt chuẩn

Hiện nay, Photoshop CS6 được biết đến là phần mềm chỉnh sửa mạnh mẽ nhất. Có lẽ vì vậy mà rất nhiều người sử dụng nó để phục vụ cho việc chỉnh sửa những bức ảnh của mình trở nên đẹp và lung linh hơn. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể chinh phục phần mềm này một cách dễ dàng nếu không được tìm hiểu một cách bài bản kĩ càng về photoshop. Hiểu được mong muốn của nhiều người, các desinger luôn đưa ra các bài viết, bài tut hướng dẫn cách làm để những người có nhu cầu sẽ học tập được dễ hơn.

Trong bài tut lần này, mình xin chia sẻ và hướng dẫn cho các bạn cách chỉnh sửa mũi. Một chiếc mũi cao, thanh tú ắt hẳn sẽ làm khuôn mặt được bắt hình hơn. Cách làm rất là đơn giản thôi, các bạn cùng học photoshop với mình nhé
    Ảnh nguồn:
    [​IMG]Bước 1:
    Đưa ảnh cần chỉnh sửa vào phần mềm, nhấn tổ hợp phím Ctrl+J để nhân bản ảnh gốc thành layer 1
    Bước 2:
    Sử dụng công cụ Lasso Tool tạo vùng chọn bao quanh vùng mũi
    Sau đó nhấn tổ hợp phím Ctrl+J để tách vùng mũi vừa chọn thành layer mới là layer 2
    Bước 3:
    Trên layer2, nhấn tổ hợp phím Ctrl+ T và chọn kí hiệu như trên hình để căn chỉnh mũi
    Các bạn kéo các mạng lưới theo hướng mũi tên như hình dưới để thu gọn sống mũi và cánh mũi nhé. Sau khi căn chỉnh như ý mình rồi thì nhấn Enter là ok nha.
    >> Khóa học photoshop cơ bản tại hà nội !
    Bước 4:
    Tạo mặt nạ cho layer2. Trên layer mặt nạ, các bạn sử dụng cọ brush tô màu đen lên phần thừa của 2 bên cánh mũi lúc chúng ta thu vào nhé
    Kết quả:
    Chỉ 4 bước cơ bản và đơn giản thôi mà nhìn cô gái trong ảnh đã xinh hơn hẳn nhờ chiếc mũi thon gọn rồi phải không nào, cùng xem và so sánh thành quả nhé các bạn
    [​IMG][​IMG]
    Designer: Ngọc Anh

Trung tâm đào tạo hoc php tại Hà Nội với đội ngũ giáo viên nhiệt tình và khóa học lập trình android từ cơ bản đến nâng cao !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nuongitq
    Đang tải...