I need help ....

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mothersingle, 10/7/2013.

1. mothersingle

mothersingle Mẹ của Kevin

Tôi muốn khóa đề tài.bởi bây giờ tôi đang hạnh phúc . đây là con trai tôi , ku cậu so kute

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mothersingle
    Đang tải...

2. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Ðề: I need help ....

Em gái ơi, chị thực sự chia sẻ với em!
    Đừng cho con, em nhé! Nó là một phần máu thịt của em, là một phần tương lai của em đấy! Em cũng đừng nghĩ ngợi gì nhiều về chuyện kỳ thị con lai hay phân biệt đối xử gì đó, nhiều khi điều đó chỉ là suy nghĩ cá nhân của chính ta thôi....
    Nếu có thể, chị khuyên em nên chia sẻ với bố mẹ đẻ về hoàn cảnh của mình! Có thể ông bà sẽ buồn khổ, sẽ giận em đấy nhưng không lâu đâu! Quay đầu lại là bờ và cha mẹ nào chẳng thương con mình...
    Trước mắt, em cố gắng giữ sk tốt cho mình và con, tiết kiệm các khoản chi tiêu để cho em bé lúc ra đời!
    Cố gắng và mạnh mẽ lên!

3. mothersingle

cám ơn chị . mẹ của em biết rồi chị ạ , nói chung ko sốc , ko chửi , ko quan tâm , nói em tự làm tự chịu , ko được bước chân về nhà....em thuê một căn phòng nhỏ , và sống cô lập , em chỉ có vài người bạn nước ngoài , ko có bất cứ người bạn việt nam nào , cũng bởi vì hoàn cảnh của em hiện tại ko có thể chơi bời cùng họ hoặc có bất cứ thứ gì cho họ lợi dụng, hoặc em chưa từng biết một người bạn thật sự . em cũng ngại khi chia sẻ với họ về hoàn cảnh thật sự của em , còn với đàn ông em càng mất niềm tin , cả đàn ông việt lẫn phương tây , khi em nói với họ em đang có thai , họ giả vờ chia sẻ nhưng điều cuối cùng họ muốn là tình dục , vậy nên em nghĩ mình ko cần phải phí thời gian cho họ . em tự cô lập mình , chỉ ra ngoài đi làm , đi chợ , ko ở im trong phòng . đôi khi em thấy ko có bất cứ niềm tin vào bất cứ ai ở xung quanh em , giá trị vật chất và nhục dục được đặt nên trên giá trị đạo đức và sự cảm thông của con người với nhau .

chanthanh thích bài này.
  4. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Em là cô gái sắc sảo nhưng đừng nhìn cuộc đời bằng con mắt lạnh lùng quá! Điều đó không tốt, nhất là khi em đang mang thai! Hãy đặt con mình lên trên hết, nghĩ về con và quên hết mọi chuyện đi! Mẹ em nói vậy thôi nhưng trong lòng là thương em lắm, nước mắt bao giờ cũng chảy xuôi mà....

5. Kim_Ngan_188

Kim_Ngan_188 Thành viên rất tích cực

bạn đừng cho con nhé, sinh con ra xong thấy nó kỳ diệu lắm, yêu lắm ko muốn rời ý chứ, mình thấy con lai rất xinh mà, ko bị kỳ thị j đâu bạn ạ, bạn cố lên nhé!

6. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Chia sẻ với bạn. Nhưng mình thấy bạn bảo bạn toàn bạn là ng nc ngoài, k có bạn VN, mình k hiểu lý do vì sao? bạn đang ở VN mà, trong khi đó mình thấy nick bạn đặt bằng tiếng Anh cũng sai ngữ pháp??? thế là sao ạ???
    Mình nghĩ cho con là một việc làm thất đức. Bạn sinh con xong bạn có thể đi làm để nuôi con mà. Còn nếu bạn thật sự khó khăn, bạn hãy cho địa chỉ của bạn, rất nhiều mẹ ở đây có thể giúp đỡ bạn bạn ạ. Chúc bạn mẹ tròn con vuông và con được sống trong tình yêu của mẹ

7. van vinh

van vinh Bắt đầu tích cực

Bạn nên cố gắng nuôi con đừng cho con bạn ạ.Dù điều kiện của bạn ko tốt bằng việc cho con đi làm con nuôi người khác.Nhưng chắc chắn đứa trẻ đc ở với mẹ sẽ là điều tốt hơn hết.Mình tin bé rất cần bàn tay ấm áp của tình máu mủ ruột thịt.

8. mothersingle

em cảm ơn chị , em cũng hi vọng mẹ có thể hiểu , em ko hi vọng sẽ nhận được sự giúp đỡ từ mẹ , sai lầm của em , em phải tự khắc phục và sửa chữa , em ko thể báo hiếu tốt , tuy nhiên em cũng ko thể bắt mẹ phải chịu khổ cùng em , em ko về nhà vì em hiểu văn hóa việt , em tôn trọng nó , em ko muốn gia đình mình , người thân của mình bị đàm tiếu .

9. mothersingle

10. mothersingle

mình chưa từng đến trường để học tiếng anh bạn ah , mình nói được tiếng anh chỉ vì mình quá đói , tuy nhiên mình cũng biết single mother là như thế này , nhưng lúc đăng ký ko được chấp nhận vì quá nhiều người trước đã đăng ký , nên mình đã đảo từ . có rất nhiều lý do để mình có ý định cho con đi , yêu thương cũng có nhiều cách , mình chỉ nghĩ nếu con có một cuộc sống tốt hơn khi ở với mình , có đủ cha và mẹ , cùng mầu da với nó , được sống trong điều kiện tốt ... nghĩ thoáng lên như thế nhưng mình chưa bao giờ đủ cảm đảm để đồng ý , hoặc nhận bất cứ giá trị vật chất nào từ những người muốn nhận con của mình . mình vẫn đang cố gắng ...cố gắng đến khi nào mình ko thể . cách nói chuyện của bạn rất thẳng thắn , nó nghiêng về phán xét và trì triết . mình cần sự đồng cảm , mình ko đi xin lòng thương hại , cho người khác một niềm tin tốt hơn là ném vào mặt họ một cái bánh . mình ko có bạn việt nam , vì mình ko có đủ tài chính để có thể chơi cùng họ , cầu xin họ giúp đỡ , mình ko đủ kiên nhẫn để ngồi nghe họ trì triết đại loại như : làm như thế ko được ... phải làm như thế này ...tại sao mày lại...có thể đó chỉ là cảm nhận của riêng mình , hoặc cũng có thể mình ko được ăn học đàng hoàng tử tế để có thể hiểu đúng và sống đúng . cảm ơn vì góp ý chân thành từ bạn .

Sửa lần cuối: 13/7/2013
  11. mothersingle

mình cũng đang nghĩ như thế , và đang cố gắng...cố gắng hết mức có thể ...hi vọng sẽ có một cách cửa tốt giành cho cả hai mẹ con mình

12. ngocmai2205

ngocmai2205 Thành viên rất tích cực

Chị à em nghĩ chị đang băn khoăn và lo lắng lắm về chuyện đứa bé, nhưng mà chị ơi cho con đi là đồng nghĩa với việc có thể bị mất luôn đứa con đó ạ, em nghĩ giờ chắc chị cũng đang có 1 công việc gì đó nhưng thu nhập k đc cao, nên cách giải quyết về vấn đề kinh tế là chị còn có thể làm thêm việc ol CTV hay gì đó. Còn về quan điểm bạn bè của chị thì e thấy k đồng ý tý nào, theo em đã là bạn bè thì k nên đặt nặng cái vấn đề tiền nong, đâu nhất thiết là bạn thì phải chơi bời phải bỏ tiền ra đãi bạn hay phải như thế này như thế kia, mà cũng đâu phải cứ giàu thì mới có bạn hoặc cứ phải chơi với bạn giàu. Em thấy người VN mình vẫn giàu tình cảm hơn là người nước ngoài ấy chứ ạ, chị nên mở lòng mình và đón nhận những người xung quanh, còn phần mẹ chị em nghĩ mẹ chị đang giận thi mới tỏ ra k quan tâm thôi ạ, chứ mẹ nào chẳng thương con. Chúc chị sớm tìm đc hướng giải quyết tốt nhất cho 2 mẹ con.

13. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Bạn VN hay bạn nước ngoài thì miễn họ tốt với mình là được! mẹ nó cố gắng lên! tính được đến đâu hay đến đó chứ trong thâm tâm mình muốn giữ con lại mà lại cố tình đẩy con đi thì đau lòng lắm ạ!! Chẳng phải mẹ nó nói những người bạn nước ngoài của mẹ nó đã hứa sẽ giúp công việc nếu mẹ nó cần còn gì! tức là mình sẽ có công việc để duy trì cs. Cố gắng lên !

14. mothersingle

cảm ơn bạn đã chia sẻ , mình cũng nghĩ như bạn ,mình rất hòa đồng và thân thiện , xã giao chào hỏi thì có , nhưng ý mình nói một người bạn thật sự , có thể chia sẻ , có thể cảm thông , thì mình ko có . hồi mình chưa về việt nam , mình đã từng bị lợi dụng , mình nghĩ người ta là bạn , nhưng người ta đẩy mình vào con đường chết ( vận chuyển ma túy ) sau đó mình được một tổ chức phi chính phủ giải cứu , nếu ko đã dựa cột , từ đó trở đi mình luôn dè chừng, xã giao có , nhưng những điều thầm kín , suy nghĩ thật ,mình ko chia sẻ với bất cứ ai . khi mình trở lại việt nam , mình cũng đã thử đi xin việc rất nhiều nơi , họ đều đồng ý vì mình có kinh nghiệm làm việc khá tốt và chuyên nghiệp , nhưng khi mình nói mình đang có thai , họ đều từ chôi , mình cần phải sống ,do đó mình đã thử liên lạc với một vài người bạn nước ngoài , nói với họ về hoàn cảnh và suy nghĩ của mình , họ nói nếu cần tiền thì có thể hỏi họ , nhưng mình nói mình cần công việc , vì còn đủ chân và tay và mình có sức khỏe , cuối cùng dù họ ko cần phải thuê người , họ cũng nghĩ ra vài việc lặt vặt để có thể thuê mình làm việc , để mình có thể có tiền để duy trì cuộc sống , đó chỉ là công việc bóc ngắn cắn dài , thật sự ko ổn định bạn ah.

15. mothersingle

có rất nhiều người em nghĩ là bạn , nhưng khi em ở tận cùng khó khăn hỏi có bao nhiêu người đưa tay cho em bấu víu , chị ko phải là người cực đoan , chị chỉ là người thực tế , nhìn thẳng vào vấn đề và thực tế . chị ko phân biệt người đến từ quốc gia nào giàu tình cảm hơn quốc gia nào , chỉ là do cách họ thể hiện nó ra , nếu như người việt nam quan trọng gia đình ,lễ giáo...thì người nước ngoài tôn trọng nhân quyền và đúng sai . một bên nghiêng về tình cảm và một bên nghiêng về quyền con người .khi người việt nam nhìn thấy một người ăn xin , họ sẽ cho tiền ,còn người nước ngoài lại cho thức ăn ...yêu thương có nhiều cách của nó em ah

16. betunyeu93

betunyeu93 Yêu Tũn Tĩn

Cố lên chị nhé , con lai thì có sao đâu chị , em rất thích những đứa trẻ lai .

17. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Chị không nghĩ rằng cuộc sống lại quá khắc nghiệt đâu em chỉ cần mình có niềm tin và chăm chỉ làm việc mình sẽ thành công mà. Em cần mở lòng mình hơn vì xã hội thì có người này người kia không phải ai cũng vậy quan trọng là cách nhìn nhận con người của mình để tìm ra người bạn tốt mà thôi. Chúc em vững tâm và 2 mẹ con khỏe mạnh nhé.

18. trangiabaohd

trangiabaohd mẹ bé gia bảo

chỉ có thể chúc mẹ con cho chị khỏe mạnh 9th 10ng để sinh ra bé thôi.
    có con em tin chị sẽ vượt qua tất cả,vì trong sâu thẳm tâm hồn chị là ty thưong con vô bờ bến.cố lên chị nhé,vì con..........:goodman:

19. Thai Anh

Thai Anh

bạn yêu trẻ cơ mà, vậy bằng t/y đó hãy giữ con ở bên, giàu sống giàu, nghèo thì sống nghèo. Ai chả muốn tạo đk cho con cái nhưng trong sức của mình thôi. Đừng làm điêu figf mà hối hận au này vì nhiều ng quen vẫn có ý định giúp 2 mẹ con bạn cơ mà

20. tommy shop

tommy shop Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi khi sinh con và khi có con bên cạnh được làm thiên chức của 1 ng mẹ hp lắm c ạ,ngày ngày nhìn thấy con lớn dần lên thấy con khóc con cười con tập đi,con bi bô tập nói chị sẽ thấy cs này hp hơn bao giờ hết.C hãy mạnh mẽ lên xã hội này vẫn còn nhiều ng tốt mà.Là 1 ng mẹ đơn thân nuôi con nhọc lắm c ạ,nhất là c lại k có gia đình ở bên cạnh ủng hộ.C cần phải cố gắng lên vì e bé và vì chính chị.Chị mang thai được bn tháng r? sắp sinh chưa c?