Cần giúp: IPhone 5 và Samsung Note II. Dùng cái nào hơn các mẹ ơi??????

Thảo luận trong 'Học tập' bởi tuenhi, 19/2/2013.

1. trandoan233

trandoan233 Thành viên tích cực

Ðề: IPhone 5 và Samsung Note II. Dùng cái nào hơn các mẹ ơi??????

iPhone 5 là nhất rồi, dùng rất đẹp, mua thêm ốp viền iphone 5 nữa là bảo vệ tuyệt đối khỏi lo xước máy

Đang tải...

2. Boncute

Boncute Thành viên kỳ cựu

Mình cũng vote cho IP 5, công nhận nhược điểm là viền hơi dễ xước, nhưng ox mình vẫn để máy trần luôn cho đẹp chứ nhất định ko dùng ốp :)

3. mebut

mebut Hương- 0975.986.347

Em thì dùng em note vì chồng thích. hihi.
    Nhưng dùng vào mạng thấy cũng nhanh, chỉ có điều to thật

4. trandoan233

iphone 5 vẫn mượt mà hơn nhiều ạ, phụ kiện iphone 5 cũng đa dạng, iphone 5 vẫn là chuẩn nhất, kiểu sáng sang trọng, ko thì chờ ip 5s cũng sắp ra rồi ạ

5. Bin_Đầu_Gấu

Bin_Đầu_Gấu Thành viên tích cực

IP 5 Dùng không cẩn thận và giữ gìn thì ..... Cong véo vèo veo , để túi quần mà chật chút là cong đó . chúc bạn tìm được máy ưng í

6. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

E đang dùng IP5, đứa bạn thân thì dùng Note2, thấy Note 2 dở ẹc, to đùng, vote cho IP5, e mua từ lúc nó vừa ra khi mà mọi người đều ném đá nó lắm lỗi lại còn đắt, đến bây h vẫn thấy là quyết định sáng suốt.

7. spathutruc

spathutruc 0988535108

Chủ top phải biết mình cần gì cơ.hihi.Mình thì dùng đến 2 e táo rùi nhưng mà gà mờ lắm.Tại muốn cái gì ũng phải phần mềm,K am hiểu 1 chút về công nghệ thì mất thời gian lắm.Nên samsung dễ sử dụng cho mọi người hơn.Táo thì lại đẹp và phong cách.hihi

8. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

IPhone mà cong thì các loại khác nát như cám.

9. Lizpokid

Lizpokid Thành viên tập sự

mình dùng qua 2 con mình xin tư vấn bạn với tư cách người dùng nhá :)
    đúng ra phải so ip5 vs s3 or s4 đúng tầm nhau hơn vì note nó gần như lai giữa mtb và đt
    ip vs note2
    1/ HDH
    - ios nhiều phần mềm và chạy mượt hơn androi ( cái này chả hiểu sao cấu hình nhiều sp androi rõ ràng hơn và gấp nhìu lần ip5 nhưng VD như chém chuối androi cứ giựt giựt )
    - androi nhiều tùy biến người dùng hơn
    2/ chức năng
    nghe gọi và wf mình thấy tuơng tự nhau ( bác nào kêu ip sóng wf kém thì nên kiểm tra lại nguồn gốc và xem có bị thay đồ không ạ )
    - trước ios trội hơn nhờ facetime nhưng giờ nhiều phần mềm hỗ trợ call rồi nên điểm bằng nhau
    3/ hình thức
    - ip thì đi đâu cũng biết còn note 1 note2 dễ bị nhầm ( giống 4 vs 4s )
    - ip nhỏ gọn xài 1 tay note to bản xài 2 tay
    4/ tuơng tác
    - ip trẻ hơn 1 tuổi cũng có thể làm quen với ios :D dễ dùng
    - androi cũng dễ dùng với những người đơn giản nhưng phức tạp với ng thik vọc máy
    ( cái này nói thật chưa bao giờ e jb máy hay gì gì đó nên chỉ tư vấn với tư các người dùng 2 máy // )
    5/ hình thức ( với nghĩa người ta nhìn vào khi bạn rút máy ra :-\" )
    - ip thì khỏi phải nói nhìn cái là biết
    - note2 nếu bạn xài con này thì nên có 1 cái máy đt khác để nghe gọi chứ ốp cái 5,5 vào tai nhìn cũng oải lắm ](*,) )
    6/ giá cả :
    2 cái cũng tuơng tự nhau nhưng ip giữ giá hơn khi bạn muốn chạy theo công nghệ :D
    7/ màn hình
    ip5 nhỏ gọn thuận tiện
    note2 thường túi quần rất to hoặc phải cho ở xe khi di chuyển => khó khăn nghe gọi khi di chuyển
    8/ có người bảo ip bị méo :) , bạn thử nhét bất kì sản phẩm nào công nghệ cao màn hình cảm ứng to các hãng như IP , nokia , SS , HTC , BB vào túi quần bò sau rồi ngồi dăm bảy lần là biết cái nào bị cong hay không ( mình thì mềnh nghĩ nó như nhau hết , bạn ko tin có thể thử để chứng minh :rolleyes: . mà mềnh thấy mấy cái bị cong của ip vẫn dùng tốt => nể cái màn hình của IP thật ](*,) )
    9/ tư vấn cá nhân
    nếu bạn là con gái
    mua ip thì hợp lí hơn
    nếu bạn quyết định mua note 2 thì nên mua thêm 1 cái đt nữa :D
    ( đừng ném gạch mình vì mình hơi cuồng IOS vì có đến 7 sp của ios và 3 sản phẩm của androi ạ )
    tư vấn theo tư cách cá nhân nên bạn nên nghe theo chiều hướng tham khảo nhá :)

Sửa lần cuối: 29/4/2013
  10. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

Em đang dùng Note 2,thích lắm . Nhìn to,lướt web nhanh,giờ cầm Ip5 cảm giác bị lọt tay í. vote cho Note 2.

11. Boncute

Boncute Thành viên kỳ cựu

Thích to để lướt web thì dùng luôn Ipad mini or to hẳn như Ipad đi cho xong :) chứ dùng điện thoại để nghe gọi là chính mà kích thước lại dở dang như Note2 chán lắm.
    PN còn dùng túi vì này nọ chứ đàn ông dùng còn ko cho được vào túi quần cơ, chẳng nhẽ đi đâu, làm j cũng lăm lăm tay cầm cái đt :(
    Chưa kể mình thấy đa số các phần mềm viết cho Android đều ko tinh tế bằng IOS,
    Hình thức của Apple vẫn long lanh, sang chảnh hơn Samsung :)

12. mabusubeo

mabusubeo Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang lăn tăn giữa 2 cái này, thấy cái nào cũng đẹp và thích

13. The Scorpion

The Scorpion Thành viên mới

E chưa có cơ hội xài Note II nhưng e đã dùng Ịp và hiện tại e đang dùng galaxy s3, phiên bản android 4.1, tính năng cũng rất giống note II nên e mạn phép đưa ra một vài ý kiến như sau, hi vọng chị có thể tham khảo đc chút ít.
    Nếu chị muốn dùng điện thoại như một phụ kiện thể hiện sự sành điệu, e nghĩ Ip5 là một sự lựa chọn tốt.
    - Thứ nhất là vì thuơng hiệu.
    - Thứ hai là vì vỏ ốp, phụ kiện cho Ip5 rất đa dạng về mẫu mã. (Mấy loại ốp đẹp toàn của Ip5 ko hà, S3 hay note ít lắm. Hic hic!) Tuy nhiên, theo e nghĩ để dùng được Ip thì chị phải am hiểu về công nghệ một chút, vì tính bảo mật của IOS rất cao nên việc kết nối với máy tính hay đồng bộ với các thiết bị khác khá là phức tạp. (Chỉ được kết nối với 1 máy tính cố định, nếu kết nối với máy tính khác sẽ bị mất dữ liệu)
    - Thứ ba là độ bền, kính chịu lực của Ip rất tốt, vỏ nhôm cũng tỏa nhiệt tốt hơn.
    - Phần mềm ổn định, ít khi bị đơ.

Còn nếu chị muốn dùng điện thoại như một công cụ giải trí, e lại nghiêng về Note II hơn.
    - Thứ nhất, màn hình của nó rất to, màu sắc rất rực rỡ, sống động nên xem phim, hay chơi game HD thì sướng khỏi bàn. Tất nhiên với cái màn hình vừa to vừa đẹp như vậy đồng nghĩa với việc pin sẽ cạn tuơng đối nhanh, nhg may là cục pin nó cũng to, mà như s3 của e là được tặng thêm 1 cục pin dự trữ nữa, ko biết note 2 có ko.
    - Thứ hai, phần mềm android rất dễ dùng, có thể kết nối, đồng bộ với máy tính thoải mái mà chẳng gặp trở ngại gì. (Muốn chép nhạc, ảnh từ máy tính vào đt chỉ cần cắm dây nối vào là cop vù vù, Ip thì phải tải Itunes về, rồi đồng bộ lằng nhằng...)
    - Thừ ba, về mặt thẩm mỹ thì e thấy điện thoại của samsung cũng đẹp lắm, tuy vỏ nhựa ko sang bằng vỏ nhôm nhưng nhìn vào cũng rất tao nhã. Chị xem mấy diễn viên phim HQ toàn dùng samsung hết hà, nhìn oách ko kém gì Ip đâu.

Tóm lại,
    Ip5: -ưu điếm sang trọng, đẳng cấp, phụ kiện đa dạng, tính bảo mật cao, ứng dụng mới được cập nhật sớm hơn android và quan trọng là tuơng đối gọn nhẹ, có thể dùng bằng 1 tay được.
    -nhược điểm: hơi khó dùng với người mù công nghệ (như e =.='', thế nên e mới đành quay lại vs con S3 muôn thuở)
    Note II -ưu điểm: giải trí tuyệt hảo, dễ dùng, kiểu dáng cũng khá trẻ trung.
    -nhược điểm: quá to, khó có thể dùng bằng 1 tay; phụ kiện ko đa dạng; phần mềm thi thoảng hay bị đơ đơ.
    Tuy nhiên, riêng cái khoản vừa túi quần thì cả IP5 và note II đều ko đáp ứng đc đâu nhé! Chị hãy xác định là lúc nào cũng phải kè kè cái túi xách đi thôi.

Và tóm lại lần nữa, với số tiền đó e khuyên chị nên mua S4, hì hì!

Sửa lần cuối: 5/5/2013
    Smallpig1983 thích bài này.
  14. giatot247

giatot247 Bắt đầu tích cực

Mình thì kết nhất em Note II ở chỗ có cái bút Spen rất tiện dụng.
    Hiện tại, mình dùng 1 em SS đời cổ, và 1 em Note II. Khi nghe đt, trao đổi cv, hoặc có ý tưởng j, rút bút ra, ghi lại cực nhanh, khỏi phải giấy bút lằng nhằng...

15. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nói iPhone khó dùng hơn Samsung thì không đúng chút nào cả.

16. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

mỗi cái có ưu và khuyết khác nhau và tùy từng người trải nghiệm để so sánh thôi.theo mình thì mình thích ss sơn. vì có thể ko "sang" bằng IP nhưng mà mình thấy dễ sử dụng hơn/

17. 0822056789

0822056789 Thành viên tập sự

Note ii chỉ là nhất thời, iPhone 5 mới là mãi mãi, nếu bạn trẻ tuổi và thích khám phá, vọc vạch các phần mềm mở thì Note ii là 1 lựa chọn ko tồi, nhưng nếu bạn thích sự ổn định, thời trang, phong cách, ko sợ mất giá sản phẩm thì iphone 5 là 1 lựa chọn tuyệt vời

18. trandoan233

Dùng note 2 hoặc iphone 5 đều thích cả, dùng hàng của apple thì có nhiều phụ kiện đẹp và sang trọng, bố mẹ nào dùng iphone 5 thì xem qua các mẫu ốp viền iphone 5 của mình nhé, cảm ơn nhiều ạ

19. thief_fighter

thief_fighter Thành viên mới

Chuẩn rồi, dùng Note rất hay nếu biết cách tùy biến, còn những người nào muốn đơn giản dễ dùng nên mua iphone 5

20. trandoan233

mua iphone 5 đi dùng ốp viền sword iphone 5 vào là bảo vệ tuyệt đối cho máy, khỏi lo trày xước nữa