Kem chống nắng loại nào tốt các mẹ nhỉ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Shop Forever, 3/5/2012.

By Shop Forever on 3/5/2012 lúc 10:58 PM
  1. Shop Forever

Shop Forever Thành viên mới

Mùa hè đến rùi, chắc mẹ nào cũng sợ đen, em cũng thế, các mẹ tư vấn giúp em loại kem chống nắng nào bôi ko bị bóng nhờn, ko bị mùi mà độ chống nắng cao với nhé, chỗ nào bán hàng xịn mà giá hợp lý thì càng tốt hihi. Trước em toàn dùng Nivea dạng xịt mà ko hiệu quả cho lắm.
    Tks các mẹ nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop Forever
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Shop Forever, 3/5/2012.

1. Bach-cuc
      Bach-cuc
      Mua kem chống nắng chuẩn thì bn phải nghien cứu về kem chống nắng như thế nào.
      Có 2 loại chính
      1 chong nag hoá học (
      Tuc la sd tp chống nắng hoá học ,tp này chủ yếu chống UVB còn UVA thì 10 tp thi chi co 2-3 loại chống dc tia UVA.
      Ngoài ra sd kem chong nag hoá học ko thể ngăn cản tia nag triệt để bag vật lý mà 1 phần tia tu ngoai van lot vao da về lâu dài moi gay tác hại.
      Them 1 điểm trừ là Kcn hoá học ko ổn đinh sau khi bôi,nếu o ngoài trời tầm 2h phai bôi lại thì cn hoá học sau 1 h đax mất td.

2 chống nắng vật lí (suncreen)
      Chống nắng vật li có kha nag chống phổ rộng 2 tia.
      Ổn đinhj lâu dài
      Phù hợp cả những da nhạy cảm nhất.
      Tp vật lý lên ko hại cho da ( trog khi hoá học thi đối với nhug da dag ton thuog,nhạy cảm,quá kho,da đang điều trị deu sẽ cảm giác nóng và khó chịu.
      Tuy nhien chog nag đang vat li sẽ có giá chênh nhau khá nhiều so voi hoá học.
      Đos la điểm khác biệt tạo thành giá cả

https://www.facebook.com/cungbanlamdep88
      Rất vui chia se voi moi ng kinh nghiem lam dep
    2. leelee_love
      leelee_love
      trên các lọ kcn đều ghi rõ oil free rồi. Nên các mẹ da dầu da nhờn cứ thoải mái mà dùng
    3. hathuybb
      hathuybb
      mn tham khảo kcn la rocche posay này xem ntn nhé, ko bết dính, mùi dễ chịu chống nắng cao tránh đc uva và uvb nhé mn

4. hana_99
      hana_99
      E vote KCN la roche posay của Pháp chị nhé
      hathuybb thích bài này.
    5. Mỹ phẩm Nhật & Pháp
      Mỹ phẩm Nhật & Pháp
      Không phải mình PR nhưng mình đã tìm hiểu trước khi mua hàng nên có thấy như sau:
      - Nhật: Anessa.
      - Pháp: Thấy mọi người xài nhiều và chuộng của La Roche-Posay và Vichy. Lúc trước mình với 1 chị người Pháp đi tour 4 đảo ở Nha Trang, cũng thấy chị ấy bôi Vichy.
    6. tinhyeulacaichichi_9x
      tinhyeulacaichichi_9x
      e đang dùng kem chống nắng của Nga, thích cực luôn, đồ của Nga khá là lành và không dị ứng, dùng không bị bóng nhờn mà lại ẩm da, không kiểu mùi sặc xụa đâu ạ, mùi dễ chịu lắm kiểu thiên nhiên, mà lại không thấm nước, mà giá 160k thôi, e thấy SPF của sản em này là 40, khá hợp lý, vì e cũng nghiên cứu thì thấy SPF chỉ dao động từ 30-50 mới đúng, nên cứ sp nào mà SPF 55-70 là e k dám mua, em dùng được mấy năm rồi, ngày nào e cũng dùng luôn.
      Sửa lần cuối: 26/9/2015
    7. jiajiang
      jiajiang
      Sắp cuối thu, sang đông rồi nhưng mà trời vẫn nhiều lúc nắng hơi gay gắt. Mình có lọ kem chống nắng (Banana Boat® Sport SPF 50+ 400g Large Pump) nhờ bạn mua hộ bên Úc nhưng tận 400g nên sợ dùng đến khi hết thì cũng hết hạn mất. Vậy nên bạn nào có nhu cầu dùng thử mình sẽ share, để giá hữu nghị nha.
      Mình đang điều trị da mụn, dùng BHA, AHA nên ngày nào cũng dùng kem chống nắng nhưng mà chỉ cần 1 tí xíu mỗi ngày nên còn rất lâu nữa mới hết được.
      Loai này dành cho chơi thể thao ngoài trời nên chống thấm nước và có thể lưu trên da tới 4h nha thế nên lâu lâu lâu mình mới apply lại 1 lần.
      Do nhờ người quen mua lọ to nên giá cũng khá bình dân là gần 500k. Nên nếu bạn nào muốn share mình sẽ để lại giá siêu mềm, siêu hữu nghị. 100ml - 50k.
      Bạn nào có nhu cầu thì pm mình nhé! Sđt 0943456110. Mình ở Hà Nội.
      Sửa lần cuối: 7/10/2015
    8. trunglk13
      trunglk13
      Mình hay dùng hàng Nhật. Sau khi dùng qua mấy loại thì ưng nhất Kcn Kose dạng sữa. Lỏng, thấm nhanh, dùng như không í, không thấy nhờn rít. Da mình dầu dùng thấy ưng nhất điểm này. Giá em nó cũng hơi chát xíu 500k/lọ cơ mà bản thân thấy đáng đồng tiền bát gạo nên cũng chịu khó tính em nó về dài dài.
      Còn loại tầm trung của Nhật có biore tầm 200k/ tuýp dùng cũng khá ổn. Dạng kem. Nếu bạn nào da khô dùng ok nhé. Kem dưỡng ẩm tốt phết.
      Thorakao có kcn em nó thì được cái rẻ. Đâu 30k thôi thì phải. Độ chống nắng cũng khá ok. Mình dùng em này thoa body cũng thấy ổn. Mỗi lần mua tầm 5 tuýp xài dần
    9. jenifer92
      jenifer92
      Em vote cho kcn Kose và Anessa của Nhật. thấm nhanh, ko bết dính. nhưng mà e lười dùng kcn dã man :giggle:
      Mỹ phẩm Nhật & Pháp thích bài này.
    10. AnAn091
      AnAn091
      Em xài Paula's Choice chống nắng hoá vật lý thấy cũng ok ạh, thẩm thấu nhanh, ko để lại lớp màng trắng trên da :)
    11. thienhuongmk
      thienhuongmk
      minh thấy dùng kem chống nắng của Cathy cũng dc
    12. linhng1311
      linhng1311
      kem chống nắng cho mặt thì mình hay dùng của a pieu hoặc missha, còn cho da thì dùng neutrogena
    13. Mỹ phẩm Nhật & Pháp
      Mỹ phẩm Nhật & Pháp
      Lười thì chấp nhận đen và da lão hóa nhanh thôi mn ^^
    14. Hoamattroi23
      Hoamattroi23
      Xài chống nắng cho mặt thì tùy loại da mà các mẹ nên lựa phù hợp nhé, em thì xài mặt em hay dùng Avene vì e này chống nắng tốt, lại còn cực kỳ lành tính. Còn dùng body thì em khẳng định, KO LOẠI NÀO TỐT BẰNG NEUTROGENA ĐÂU NHÉ. trước em đã thử rất nhiều loại, nhưng 3 năm nay em chỉ riết Neutro thôi, đi biển thì dùng dòng Beach defense của hãng, bơi thỏa thích, hè nào cũng đi biển 2-3 lần, mà về da vẫn ko bị xuống tông. Hàng ngày thì em dùng dòng Ultra sheer spf 55. Cái ưu điểm kcn của neutro là lành tính, lâu trôi, bôi lên thẩm thấu nhanh, ko nhờn dính, da trông sáng khỏe như được phủ 1 lớp glow, mùi hương dễ chịu., Các mẹ cứ dùng đi là thích ngay, gía rổ cũng phải chăng, nên em nó luôn là kcn được nhiều người săn tìm nhất.
      :)
    15. congchuagaumeo
      congchuagaumeo
    16. gia1612
      gia1612
      hãng mỹ phẩm của m e chưa dùng
    17. me iu nghé
      me iu nghé
      kem chống nắng của Neutrogena dùng tốt thật
    18. TPhuong00
      TPhuong00
      Kem chống nắng hãng Neutrogena e thấy xài rất tốt nè :)
    19. Phương COSMETIC
      Phương COSMETIC
      hihi, mẹ nó dung Laroche của Pháp thử yk. Giá phù hợp với chất lượng ý
    20. Lê Hương 123
      Lê Hương 123
      da dầu thì dùng neutrogena em thấy ok nhé